เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:29:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มค่ะ อยากสอบ TOFEL แนะนำหน่อยนะค่ะ  (อ่าน 2245 ครั้ง)
NISA-SA
Jr. Member
**

คะแนน 7

NISA-SA

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 01:13:49 PM »

อยากเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มค่ะ อยากสอบ TOFEL แนะนำหน่อยนะค่ะ
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 02:41:40 PM »

Ummm

เนี่ย เลย .... ถ้าเป็น เด็ก ตจว .. และ หัวใจเปลี่ยว .. จริง ๆ อย่าง ชื่อ  ละก็ ...

กรุณาแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติม   อย่างเช่น ส่วน สูง น้ำหนัก รอบเอว .. หน้าตา

ภาพประกอบ จะเป็นข้อได้ เปรียบ 

แนะ นำ เลย อาจารย์ แดง เก่ง โคตร .. ทั้ง ภาษา อังกฤษ และ คณิตศาสตร์ ...

มีประสบการณ์ สอนดี ใจดี  อบอุ่น และ มี อารมณ์ ขัน

เบอร์ โทร หลังไมค์ ครับ

มีพร้อม อาหาร ที่ พัก ฟรี

อืมมมม  .. ไม่ ค่อย งู เลยยย  อิ อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2008, 02:46:44 PM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 02:47:21 PM »

สมัยนายสมชายสอบน่ะ... TOEFL ไม่ใช่ข้อสอบวัดความเก่งภาษาอังกฤษ แต่เป็นข้อสอบวัดความจำว่าข้อสอบเก่าเคยถามอย่างนี้จะตอบว่าอย่างไร...

สมัยนั้นเรียนกับ อ. สงวน วงศ์สุชาติ... เรียน Vocab แน่น Reading คะแนนโด่ง...
ส่วน Part อื่นต้องทำข้อสอบเก่าแยะๆครับ...

เมียนายสมชายเคยได้ 600 กว่าๆ... โรงเรียนกฏหมายที่โน่นถึงรับเข้าเรียนครับ...
ถ้า MBA สมัยโน้นเอาอย่างต่ำ 550 ครับ...
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 04:19:26 PM »

เห็นด้วยกับพี่สมชายครับ

เน้น Vocab  อย่าแค่ท่องจำ แตกรากศัพท์ให้ได้ รู้ว่า จุดเริ่มของคำคืออะไร อะไรเป็น Prefix Suffix

Reading อ่านจับใจความได้ ตัดศัพท์ ตัดประโยคทิ้ง แต่ยังเข้าใจ

Grammar ไม่น่าห่วง เพราะคนไทย เก่งเป็นพิเศษ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 06:46:26 PM »

สอบได้แค่ 500 เลยเป็นเด็กใน (เรียนโทในประเทศ เท่านั้น ) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

deeza57
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:14:09 PM »

เหมือนกันเลยครับ

Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:43:18 PM »

ปัจจุบันมีแต่เรียนแพงๆ ผมเคยซื้อหนังสือของ Barron's มาอ่านเพื่อสอบ (สมัยเกือบยี่สิบปีมาแล้ว  โดนชก) เล่มไม่กี่ร้อย กับไปเรียนที่สยามสแควร์แค่คอร์สละสามพัน สองอย่างนี้แหละเลยทำให้สอบเข้าเรียนได้ 550 กว่าๆ จากที่แต่ก่อนภาษาอังกฤษไม่กระดิก  จูบบบบ

สมัยนี้ค่าเรียนคงเป็นหลายหมื่นแล้วครับ คงต้องถามวัยรุ่นที่เพิ่งเรียนมาเมื่อไม่กี่ปีแล้วละครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์