เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:14:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามปัญหาการใช้งานโปรแกรม Orbit ครับ  (อ่าน 2046 ครั้ง)
เอ.เค.
Full Member

คะแนน 15

« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 07:03:03 PM »

ผมใช้โปรแกรม Orbit ช่วยในการ download  ปกติถ้าเป็นไฟล์ที่ download ตรงๆ จะไม่มีปัญหา
สามารถคลิกขวา แล้วเลือก download by orbit ได้เลย

แต่มีปัญหาคือ เวลา download จาก link ที่ให้กด เช่น 'Start download' หรือ 'Download now' หรืออื่นๆ
ที่มีลักษณะเป็นปุ่มให้กดเพื่อ download  จะไม่สามารถ download ไฟล์ที่ต้องการได้
แต่จะเป็นพวกหน้า web หรืออะไรไม่ทราบ แทน

ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ

ขอบคุณครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 07:33:39 PM »

เป็นปุ่มกด  ก็ต้องกดก่อนดาวโหลดอยู่แล้วล่ะครับ   Wink

Internet Download Manager (IDM)   

http://www.thaiware.com/main/info.php?id=3758

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
เอ.เค.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 07:41:05 PM »

ครับ ก็กดที่ปุ่มให้ download เลยครับ แต่ข้อมูลที่ download ไม่ใช่ที่ต้องการ แต่จะเป็นหน้า web พวก .html แทน ประมาณนี้ครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 08:10:30 PM »

ครับ ก็กดที่ปุ่มให้ download เลยครับ แต่ข้อมูลที่ download ไม่ใช่ที่ต้องการ แต่จะเป็นหน้า web พวก .html แทน ประมาณนี้ครับ

กดดาวโหลดปกติ  อย่าไปใช้โปรแกรม Orbit  สิครับ   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
เอ.เค.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 08:31:12 PM »

เวลากดที่ปุ่ม download มันจะเป็น orbit โดยอัตโนมัติเลยครับ
พยายามหา function สำหรับปิดการทำงานของ orbit แล้ว ไม่เจอครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 08:48:09 PM »

Uninstall ออกไปครับ แล้วลง IDM แทนครับ แต่อย่าอัพเดทตัวโปรแกรมนะครับ

ที่นี่ครับ...
http://www.mediafire.com/?ml5kjzmytwn

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
godfather1
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 12:27:31 AM »

ผมแนะนำให้ใช้ realplayer ผมใช้แล้วดีกว่าครับ
เอ.เค.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 02:50:41 PM »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

สำหรับโปรแกม download ตัวอื่น เมื่อคลิก download แล้ว จะเป็นการใช้ตัว download ของ IE ธรรมดาใช่ไหมครับ?
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 08:19:31 PM »

Uninstall ออกไปครับ แล้วลง IDM แทนครับ แต่อย่าอัพเดทตัวโปรแกรมนะครับ

ที่นี่ครับ...
http://www.mediafire.com/?ml5kjzmytwn
ขอบคุณอาวัฒน์ครับ  หลงรัก
+1 ครับ  หลงรัก ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์