เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:29:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของเหตุและผลนะครับ  (อ่าน 2395 ครั้ง)
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:56:43 AM »

ขนาดหายศ พ.อ มารับบทแพะได้ ก็คงเส้นใหญ่ไม่ธรรมดา
แต่พยานหลักฐานมีอยู่แน่นหนา ผมเชื่อแน่ว่าความยุติธรรมยังมีครับ
เพียงแต่กระบวนการจะช้าหรือเร็วแค่ไหนเท่านั้น

แต่แค่จอดรถขวางกันแค่นี้ถึงขั้นมีปากเสียงขับรถชนกันให้ตายได้
จิตใจคนทำ ทำด้วยอะไรกันครับ
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:07:18 PM »

พยานแถวๆนั้นเยอะแยะนี่ครับ ทั้งพนักงานร้านอาหาร และผู้เห็นเหตุการณ์ตอนชน...น่าจะพอระบุได้นี่ครับว่าตัวจริงหรือตัวแสดงแทน...
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น นายทหารท่านนั้นสมควรโดนประณามตั้งแต่คิดจะขับรถชนผู้หญิงแล้วครับ..ได้เปลี่ยนยศจากนายพันเป็น นช.แหงมๆงานนี้... ยี๊

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 06:48:24 PM »

ข่าว 3 มิติ - คืบหน้าคดีหมอมุก 22Jun11

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 06:49:24 PM »

ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 04:34:53 PM »

ป้ายเตือนของพี่ PU45 น่าจะเอาไปติดแถวที่เกิดเหตุหายๆอันครับ
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 03:02:03 PM »

คห.ส่วนตัวนะครับ...จากที่ดูข่าว...

ผมเดาว่าหมอมุกจอดขวางซ้อนคันรถพ.อ.ศักดิ์สิทธิ์จริง แต่เป็นการจอดซ้อนคันที่หน้าบ้านตัวเอง
เพราะเข้าบ้านหรือจอดรถหน้าบ้าน/คลีนิคตัวเองไม่ได้...
ฝ่ายหนึ่งหงุดหงิดที่ตัวเองโดนขัดจังหวะ มาถึงรถแล้วโดนบลอค
อีกฝ่ายก็หงุดหงิดถึงบ้าน แต่เข้าบ้านไม่ได้ แถมรถยังโดนเขียนด่า ทั้งๆที่เป็นหน้าบ้านตัวเอง...

สงสัยกทม.ต้องออกกฎในการซื้อรถ ต้องมีใบรับรองที่จอดที่ไม่ใช่ถนนสาธรณะเสียแล้ว
รวมถึงการเปิดร้านอาหารจะเป็นต้องจัดหาที่จอดที่ไม่ใช่ซอกซอยข้างร้านด้วย...

ไม่ใช่เรื่องเล็กๆนะเนี่ย

ปล.พ.อ.ศักดิ์สิทธิ์ อายุขนาดนี้ ตำแหน่งขนาดนี้ถ้ายังไม่มีความอดทนอดกลั้น ก็คง...
   แต่ผมแอบสงสัยว่า ยอมรับผิดแทนใครใกล้ๆตัวหรือเปล่า...

อ้าว... เป็นว่านายทหารฯ จอดรถบล็อกหน้าประตูสถานที่ของคุณหมอฯ หรอกหรือครับ...

การจอดรถบล็อกประตูทางเข้าออกอาคารสถานที่ นี่ถือเป็นการผิดกฏหมาย ซึ่งร้ายแรงกว่า"จิตสาธารณะ"นะครับ... หน้าประตูบ้าน/อาคารสถานที่ผู้อื่น ถึงแม้ปิดอยู่ก็จอดรถบล็อกไม่ได้ เพราะไม่รู้ว่ามีกรณีฉุกเฉินจะเข้าจะออกเมื่อใดครับ...
   ที่เห็นในภาพข่าว...ไม่ใช่ทางเข้าบ้านแบบรถวิ่งเข้าได้ครับ
แต่เป็นอาคารพาณิชย์/ตึกแถว ซึ่่งเปิดเป็นคลีนิคด้วย

จึงไม่แปลกที่พ.อ.จะไปจอดรถริมถนนเพื่อทานอาหารที่ร้าน...
แล้วบังเอิญเป็นหน้าตึก/บ้าน/คลีนิคของหมอมุก

แต่ความรุนแรงที่เกิดขึ้นต่างหาก...ที่ติดตามข่าวแล้ว
แปลกและแปร่ง...เป็นอย่างยิ่ง
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์