เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:34:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: การทำงานทุกวันนี้ เหนื่อยแต่เมื่อต้องการหารางวัลชีวิตให้ตัวเอง ของผมคือการกิน แต่ก็มีปัญหาคือ ไปเจอร้าน อยู่ สองประเภท คือ 1 ทำกับข้าวอร่อยแต่บริการ ไม่ได้เรื่อง และ ทำกับข้าวไม่อร่อย แต่บริการดี เป็นท่านจะเลือกอะไรระหว่าง
ร้านที่ไม่อร่อย  แต่บริการดี - 19 (37.3%)
ร้านที่อร่อยแต่บริการไม่ได้เรื่อง - 28 (54.9%)
พอกินได้แต่ ช้าซะเหลือเกิน - 4 (7.8%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 49

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำงานเหนื่อยๆ หารางวัลชีวิตแต่ละวัน  (อ่าน 8694 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 07:18:43 PM »

ตกใจ ตกใจ ผมยอมรับตรงไหน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน กินเผ็ด นุ๊ ไม่ใช่ ไอ นั้น ทีล่ะลุง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เสื่อมก่อนวัยอันควรไม่เห็นน่าอายตรงไหนนี่   คิก คิก

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 07:21:36 PM »

คิก คิก  วันนี้ลุงปูชิงถามซะก่อน   งอน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 07:22:04 PM »

ตกใจ ตกใจ ผมยอมรับตรงไหน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน กินเผ็ด นุ๊ ไม่ใช่ ไอ นั้น ทีล่ะลุง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เสื่อมก่อนวัยอันควรไม่เห็นน่าอายตรงไหนนี่   คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินผมยังใช้ได้อยู่ครับ  งอน  ดีด้วย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 08:13:18 PM »

ตกใจ ตกใจ ผมยอมรับตรงไหน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน กินเผ็ด นุ๊ ไม่ใช่ ไอ นั้น ทีล่ะลุง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เสื่อมก่อนวัยอันควรไม่เห็นน่าอายตรงไหนนี่   คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินผมยังใช้ได้อยู่ครับ  งอน  ดีด้วย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เชื่อตายล่ะ  แน่จริงออกมายืนงัดโชว์  สี่แยกดอนยางดิ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 09:03:15 PM »

โหวดแล้ว แต่ผมชินกับรดชาดที่บ้าน ร้านนอกบ้านร้านไหนก็อร่อยครับ Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 09:16:31 PM »

ตกใจ ตกใจ ผมยอมรับตรงไหน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน กินเผ็ด นุ๊ ไม่ใช่ ไอ นั้น ทีล่ะลุง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เสื่อมก่อนวัยอันควรไม่เห็นน่าอายตรงไหนนี่   คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินผมยังใช้ได้อยู่ครับ  งอน  ดีด้วย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เชื่อตายล่ะ  แน่จริงออกมายืนงัดโชว์  สี่แยกดอนยางดิ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เดี๋ยวนี้เค้าเปิด ถนนแล้วครับน้าจักร  คิก คิก คิก คิก

โหวดแล้ว แต่ผมชินกับรดชาดที่บ้าน ร้านนอกบ้านร้านไหนก็อร่อยครับ Grin
ขอบคุณครับ ไหว้ Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 11:55:44 PM »

ถูก  อร่อย สะอาด บริการดี ต้องครัวที่บ้านเราเท่านั้น
 ขำก๊าก ผมทำอาหารทานเองเกือบทุกวัน นานๆครั้งถึงจะออกไปทานนอกบ้าน
สูตร วิธีทำอาหารก็หาได้จากเว๊ปต่างๆ  รสก็ปรับตามที่เราชอบ

ผมก็คิดอย่างพี่บุญครับ เพราะเราได้เลือกซื้อของสดเอง เลือกของดีๆ โดยเฉพาะพวกปลาสด พวกผักก็เลือกที่มีหนอนเจาะหน่อย ผักใบสวยๆยาฆ่าแมลงล้วนๆ น้ำมันพืชเราใช้ทอดที่บ้าน2-3ครั้งทิ้ง ไม่ใช้ซ้ำ แต่กับร้านขาย เราไม่รู้เขาจะทอดกี่ครั้งหรืออาจจะไม่เปลี่ยนน้ำมันเลย อย่างพวกขายไก่ทอด จะอาศัยน้ำมันในไก่ที่ออกมา ทอดวนไปเรื่อยๆ  Tongue

คนสมัยนี้อายุไม่มาก เป็นมะเร็งกันเยอะนะครับ  ส่วนหนึ่งมาจากอาหารที่กิน อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
koptha
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 12:24:00 PM »

โหวตให้แล้วนะครับบัง
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 06:15:02 PM »

บังลองหยอดน้ำข้าวต้มดีกว่ามั๊ย...... คิก คิก  คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 06:21:11 PM »

ไปที่ชอบครับแต่อย่าให้เมียรู้

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 10:00:02 AM »

ถูก  อร่อย สะอาด บริการดี ต้องครัวที่บ้านเราเท่านั้น
 ขำก๊าก ผมทำอาหารทานเองเกือบทุกวัน นานๆครั้งถึงจะออกไปทานนอกบ้าน
สูตร วิธีทำอาหารก็หาได้จากเว๊ปต่างๆ  รสก็ปรับตามที่เราชอบ
พี่บุญครับ จะเอาอะไรกับคนที่โดนลูกเมียทิ้งไปเที่ยวพัทยาครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ข้าวไข่เจียวก็หรูแล้ว  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ก่อน 

หลัง

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินวันนี้ก็คงเป็นเหมือนเดิม ครับ  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
อร่อยที่ปาก ลำบากที่.....หรือเปล่าครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 10:52:51 AM »

ผมเลือกบริการดีมาก่อนครับ   หลงรัก

มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง  ผมกับเพื่อนอีก ๓ คนไปกินสุกี้กัน  แล้ววันนั้นมีฝรั่งกับทัวร์เกาหลีมานั่งกินด้วย
ตัวเด็กเสิร์ฟก็ไปบริการแต่พวกต่างชาติ  คงหวังได้ค่าทิปเยอะ  โต๊ะผมจะสั่งของก็ต้องเรียกแต่ไกล
กินไปก็นั่งคุยกันไป  "แม่ง....สงสัยมันกลัวไม่ได้ทิปจากกู" กินเสร็จก็เรียกเด็กมาด่า "...ที่หลังกับคนไทย
บริการให้ดีหน่อย  ต่างชาติมันมากินเสร็จแล้วก็ไป ..... คนไทยนี่ที่มากินประจำ..." แล้วให้ทิปไปร้อยหนึ่ง   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 11:03:35 AM »

แล้วให้ทิปไปร้อยหนึ่ง   Cheesy

ค่าฟังตอนด่าเปล่าครับ Grin Grin Grin เพราะวันนั้นบริการไม่ประทับใจ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 11:07:01 AM »

ไปที่ชอบครับแต่อย่าให้เมียรู้
จมูกมันไวครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บังลองหยอดน้ำข้าวต้มดีกว่ามั๊ย...... คิก คิก  คิก คิก

แลบลิ้น แลบลิ้น
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 11:28:07 AM »

สุดท้ายในการตัดสินใจเลือกคือใช้เหตุผลว่า ที่แท้แล้ววัตถุประสงค์ของเราคืออะไร คือกินใช่ไหมครับ ถ้าจะกินก็ต้องเน้นเรื่องรสชาดครับ  เอาข้อรสชาดแล้วกัน ข้อที่บริการดีแต่กินไม่ลงไม่รู้จะเข้าไปทำไม กินไม่อร่อยก็ไม่อยากกินเสียดายตังค์ ข้อที่รสชาดพอได้แต่ช้าก็ไม่ไหวกว่าจะได้กินรอนานจนหงุดหงิดอยากยกเลิกออเด้อแล้วลุกไปร้านอื่นดีกว่า แต่ถ้ามีทางเลือกที่ดีกว่านี้ก็ดีนะครับเสียดายไม่มีให้เลือก แต่ถ้าจำเป็นต้องเลือกก็เลือกอย่างที่บอก ขอร่วมสนุกแค่นี้ครับ

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์