เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:23:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: การทำงานทุกวันนี้ เหนื่อยแต่เมื่อต้องการหารางวัลชีวิตให้ตัวเอง ของผมคือการกิน แต่ก็มีปัญหาคือ ไปเจอร้าน อยู่ สองประเภท คือ 1 ทำกับข้าวอร่อยแต่บริการ ไม่ได้เรื่อง และ ทำกับข้าวไม่อร่อย แต่บริการดี เป็นท่านจะเลือกอะไรระหว่าง
ร้านที่ไม่อร่อย  แต่บริการดี - 19 (37.3%)
ร้านที่อร่อยแต่บริการไม่ได้เรื่อง - 28 (54.9%)
พอกินได้แต่ ช้าซะเหลือเกิน - 4 (7.8%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 49

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำงานเหนื่อยๆ หารางวัลชีวิตแต่ละวัน  (อ่าน 8657 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 12:04:18 PM »

ไม่โหวตน๊ะบัง เพราะ.......ไม่อยากโหวต...

เพราะเหตุผลของผม เอาแน่นอนไม่ได้ หากแต่จะให้ชอบจริงๆ มันต้องดีทั้งสองอย่าง ซึ่งค่อนข้างหายาก

ที่กิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2011, 12:07:37 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 12:29:37 PM »

เอาที่อร่อยไว้ก่อน  เรื่องบริการไม่เป็นไร เราช่วยตัวเองได้ช่วยมาบ่อยไป(อย่าคิดลึก) ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 12:33:32 PM »

ไม่โหวตน๊ะบัง เพราะ.......ไม่อยากโหวต...

เพราะเหตุผลของผม เอาแน่นอนไม่ได้ หากแต่จะให้ชอบจริงๆ มันต้องดีทั้งสองอย่าง ซึ่งค่อนข้างหายาก

ที่กิน
อาหารทะเล ขอบายครับ  ไม่ไหว ๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 07:05:33 PM »

พี่ศักดากินพริกดุเดือดเอาเรื่อง  Grin
พริกนี้ จริงๆผมเอาไว้ จิ้มน้ำพริกอีกทีครับ   ที่อยากลองที่เค้าว่า พริกอินเดีย ที่เผ็ดที่สุดในโลก 
พริกขี้หนูก็กำลังดีครับ ข้าวขนาดนี้ ซัก 20 เม็ด  เยี่ยม 

เอาพริก จิ้มน้ำพริกกิน  โดนชก โดนชก โดนชก

ถึงว่าเวลาพี่ศักดาโต้คารมที ไฟแล่บ  Grin Grin

ล้อเล่นนะคร้าบบ  ไหว้ ไหว้ ยิ้มีเลศนัย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 07:10:44 PM »

พี่ศักดากินพริกดุเดือดเอาเรื่อง  Grin
พริกนี้ จริงๆผมเอาไว้ จิ้มน้ำพริกอีกทีครับ   ที่อยากลองที่เค้าว่า พริกอินเดีย ที่เผ็ดที่สุดในโลก 
พริกขี้หนูก็กำลังดีครับ ข้าวขนาดนี้ ซัก 20 เม็ด  เยี่ยม 

เอาพริก จิ้มน้ำพริกกิน  โดนชก โดนชก โดนชก

ถึงว่าเวลาพี่ศักดาโต้คารมที ไฟแล่บ  Grin Grin

ล้อเล่นนะคร้าบบ  ไหว้ ไหว้ ยิ้มีเลศนัย
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 06:51:30 PM »

มาออก ทะเลหน่อยครับ ท่าน ฟีน

และแล้ววันนี้ วิโรจน์คอมพิวเตอร์ ก็มาถึงวันที่ต้องเปลี่ยนเจ้าของ แต่ยังคงใช้ชื่อเดิม

ลดตัวเองลงมาเป็นพนักงาน รับเงินเดือน แต่ดีที่มีหุ้นส่วนแต่ไม่ถึง 50 % ก็ยังดีที่ร้านยังคง

อยู่ได้ เพราะคนที่มาช่วยพยุงเขาบอกว่า วันใหนที่ผมพอยืนได้เองแล้ว เขาจะถอนตัว

สู้ๆๆ ครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 06:54:25 PM »

และแล้ววันนี้ วิโรจน์คอมพิวเตอร์ ก็มาถึงวันที่ต้องเปลี่ยนเจ้าของ แต่ยังคงใช้ชื่อเดิม

ลดตัวเองลงมาเป็นพนักงาน รับเงินเดือน แต่ดีที่มีหุ้นส่วนแต่ไม่ถึง 50 % ก็ยังดีที่ร้านยังคง

อยู่ได้ เพราะคนที่มาช่วยพยุงเขาบอกว่า วันใหนที่ผมพอยืนได้เองแล้ว เขาจะถอนตัว

สู้ๆๆ ครับ

คนเราไม่แพ้เสมอไปหรอกครับ  Cheesy เยี่ยม
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 07:34:43 PM »

เกิดอะไรขึ้นครับ  พี่โรจน์

Huh Huh Huh Huh
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 07:55:08 PM »

เกิดอะไรขึ้นครับ  พี่โรจน์

Huh Huh Huh Huh

ผมบริหารผิดผลาด ขาดทุนครับ  หมดตัวครับ เงินสดนะครับ ย้ำเงินสดหมดเลย

3 ล้านบาท วันนี้ผมเหมือนdog ตัวหนึ่ง มีพี่ใจดีเขามาพยุงให้ครับ

ปัญหาบางปัญหาผมพูดไม่ได้เหมือนที่ผมเคยพูดไป

จำได้ใหมที่ผมเอารูปมาลงที่หมุนตัว เกิืดจากความเครียด จนร่างกาย

หลุดไปเอง นั้นคือเครียดสุดๆ แล้ว มีหมอที่เป็นอาจารย์สอนเต้นอารบิคมาเจอ

ผมที่สนามกีฬา บอกสามารถฝึกกันได้แต่น้อยคนที่จะทำได้

SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 07:58:36 PM »

สู้ๆๆ ครับ

คนเราไม่แพ้เสมอไปหรอกครับ  Cheesy เยี่ยม
  บ้างครั้งคนเราก็มีผิดพลาดและหกล้มกันได้ครับ  อยู่ที่ว่าใครเมื่อล้มแล้ว  กลับมาทบทวนถึงสิ่งที่ผิดพลาดแล้วแก้ไข  พร้อมที่จะกลับมาลุกขึ้นยืน  แล้วเดินก้าวไปข้างหน้าอย่างมั่นคงได้ครับ      ผมขอเอาใจช่วยครับ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2011, 08:06:50 PM โดย SEEZ ..รักในหลวง.. » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 08:53:23 PM »

ผิดกะทู้  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2011, 09:15:29 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 09:08:42 PM »

กลับมาเรื่องอาหารการกินซะหน่อย... วันนี้ผมรู้สึกเบื่ออาหาร... ไม่รู้จะกินอะไร... แฟนก็เหมือนกัน... ผมไปค้นๆ ในตู้เย็น... เจอหมูสดอยู่ครึ่งกิโล... กับไข่เยี่ยวม้าอีกห้าฟอง... เกิดความคิดปิ๊งขึ้นมา... ผมเลยอออกไปเก็บใบกระเพราสดๆ จากสวนใกล้บ้านมา... สวนคนอื่นนะครับ... เก็บแบบไม่ต้องขอกันให้ยาก... ธรรมเนียมบ้านผมเป็นแบบนี้... บางทีเราเก็บมาน้อยแค่พอกิน... เจ้าของเขาจะบอกว่าอย่าเพิ่งไป... แล้วก็เก็บให้อีกเป็นหอบ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ได้กระเพรามาแล้ว... ก็เอามาทอดกรอบส่วนหนึ่ง... เอาไข่เยี่ยวม้ามาปอก-ผ่า-ทอด... วาวเรียงในจาน... จากนั้นสับหมูผัดกระเพรา...  แล้วเอามาราดบนไข่เยี่ยวม้าที่ทอดไว้... โรยหน้าด้วยกระเพรากรอบ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

...ทั้งผมและแฟน... รวมทั้งพี่เลี้ยงของลูก... เจริญอาหารกันถ้วนหน้า... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก กินกันจนเกลี้ยงฉาด...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้...  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ไหว้

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 05:46:39 PM »

กลับมาเรื่องอาหารการกินซะหน่อย... วันนี้ผมรู้สึกเบื่ออาหาร... ไม่รู้จะกินอะไร... แฟนก็เหมือนกัน... ผมไปค้นๆ ในตู้เย็น... เจอหมูสดอยู่ครึ่งกิโล... กับไข่เยี่ยวม้าอีกห้าฟอง... เกิดความคิดปิ๊งขึ้นมา... ผมเลยอออกไปเก็บใบกระเพราสดๆ จากสวนใกล้บ้านมา... สวนคนอื่นนะครับ... เก็บแบบไม่ต้องขอกันให้ยาก... ธรรมเนียมบ้านผมเป็นแบบนี้... บางทีเราเก็บมาน้อยแค่พอกิน... เจ้าของเขาจะบอกว่าอย่าเพิ่งไป... แล้วก็เก็บให้อีกเป็นหอบ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ได้กระเพรามาแล้ว... ก็เอามาทอดกรอบส่วนหนึ่ง... เอาไข่เยี่ยวม้ามาปอก-ผ่า-ทอด... วาวเรียงในจาน... จากนั้นสับหมูผัดกระเพรา...  แล้วเอามาราดบนไข่เยี่ยวม้าที่ทอดไว้... โรยหน้าด้วยกระเพรากรอบ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

...ทั้งผมและแฟน... รวมทั้งพี่เลี้ยงของลูก... เจริญอาหารกันถ้วนหน้า... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก กินกันจนเกลี้ยงฉาด...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้...  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ไหว้

เอาไข่เยี่ยวม้าผ่าแล้วทอดเลยใช่ไหมครับ ไม่ต้องทำอะไรอีก

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 06:09:17 PM »

สู้ครับพี่โรจน์  เป็นกำลังใจ  ยังไงเราก็ลูกพ่อไกรทอง  ลูกพ่อชาละวันด้วยกัน

ตราบไดที่แม่น้ำน่านยังคงใหล  ตราบนั้นลมหายใจของลูกหลานชาวพิจิตร  ยังคงอยู่

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 07:54:31 PM »

ไหว้

เอาไข่เยี่ยวม้าผ่าแล้วทอดเลยใช่ไหมครับ ไม่ต้องทำอะไรอีก

ใช่ครับ... ทอดพอด้านนอกมันกรอบๆ นิดหน่อยก็พอ... Grin Grin Grin

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์