เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:24:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 675 676 677 [678] 679 680 681 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1359105 ครั้ง)
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #10155 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 03:33:37 PM »

....

อ้อ...แจ้งให้ทราบนิดนะครับน๊อตประกับด้ามนั้นถ้าไม่ใช่ของแท้จากโรงงานห้ามใช้นะครับ...ผิดกฎของ Production Division นะครับ....พี่อ๋องฝากให้มาบอกไว้...เกรงว่าเดี๋ยวของใครเสียเอาน๊อตทั่วไปมาใส่เกิดแข่งไม่ได้จะเกิดปัญหา......ดีครับแจ้งกันเนิ่นๆ....... Grin Grin Grin
ขอบ่นนิดเถอะ...สงสัยเกรงว่าน๊อตประกับด้ามจะช่วยให้ยิงได้ดีขึ้นมั้ง...ต้องระวังกันไว้เดี๋ยวจะมีนักกีฬาสะกิดเรียก RO ตรวจเป็นพิเศษโดยเฉพาะเจ้าวรกฤษ..... ตกใจ ตกใจ Grin Grin Grin
     แย่แล้วซิครับ น๊อตเก่าของผมมันเยินหมดแล้ว
     ที่หามาไส่ไหม่มันก็ไม่เหมือนเดิม แล้วจะทำยังไงละครับ
      ใครที่พอจะมีน็อตแท้ๆ พอแบ่งได้ ก็ช่วยบอกด้วยแล้วกันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2007, 05:44:45 PM โดย skajy » บันทึกการเข้า
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #10156 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 03:45:09 PM »

Huh เรื่องน๊อตด้าม  ของแท้ดูอย่างไรครับ? Huh Huh

Huh ถ้าผมทำน๊อตด้าม(แท้) หาย  ไม่มีน๊อตเปลี่ยนข้อถามดังนี้

๑. ผมถอดด้ามไม้ออก สามารถนำยิงได้ ผิดกฏไหมครับ?
๒. ถ้าไม่ถอดด้ามไม้ผมเอาสก๊อตเทปพัน แบบพันสายไฟ สามารถทำได้ไหมครับ?

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #10157 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 04:14:56 PM »

ชอบอ่านกระทู้นี้จริงๆ อิอิ ธรรมะมากมาย ไม่ต้องจั่วหัววุ่นวายแล้วกลายเป็นเรื่องอื่น อิอิ

หาเวลามาเล่นบ้างนะนายโอ๊ค.....อย่ามัว...แต่ดรายในห้องนักบินล่ะ.... Grin Grin

ขอบคุณครับ  ผมก็หวั่นๆอยู่ว่าอาจจะถูกย้ายกระทู้สักวัน  แต่คิดดูแล้วถ้า RO จะย้ายก็ไม่เป็นไร  เพราะมุมไหนของหมู่บ้านอวป.ธานี ก็อบอุ่นไปด้วยมิตรไมตรีทั้งนั้นน่ะครับ Smiley Smiley Grin

ใครกล้าย้ายครับพี่เสือ...ผมอยู่ทั้งคน Grin

เวลานี่แหละพี่ตัวกำหนด บางเดือนไม่ได้หยุดเสาร์อาทิตย์ทั้งเดือนก็เคยเจอ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10158 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 04:41:27 PM »

ชอบอ่านกระทู้นี้จริงๆ อิอิ ธรรมะมากมาย ไม่ต้องจั่วหัววุ่นวายแล้วกลายเป็นเรื่องอื่น อิอิ

หาเวลามาเล่นบ้างนะนายโอ๊ค.....อย่ามัว...แต่ดรายในห้องนักบินล่ะ.... Grin Grin

ขอบคุณครับ  ผมก็หวั่นๆอยู่ว่าอาจจะถูกย้ายกระทู้สักวัน  แต่คิดดูแล้วถ้า RO จะย้ายก็ไม่เป็นไร  เพราะมุมไหนของหมู่บ้านอวป.ธานี ก็อบอุ่นไปด้วยมิตรไมตรีทั้งนั้นน่ะครับ Smiley Smiley Grin

ใครกล้าย้ายครับพี่เสือ...ผมอยู่ทั้งคน Grin

เวลานี่แหละพี่ตัวกำหนด บางเดือนไม่ได้หยุดเสาร์อาทิตย์ทั้งเดือนก็เคยเจอ

ครับ... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10159 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 08:40:25 PM »

....

อ้อ...แจ้งให้ทราบนิดนะครับน๊อตประกับด้ามนั้นถ้าไม่ใช่ของแท้จากโรงงานห้ามใช้นะครับ...ผิดกฎของ Production Division นะครับ....พี่อ๋องฝากให้มาบอกไว้...เกรงว่าเดี๋ยวของใครเสียเอาน๊อตทั่วไปมาใส่เกิดแข่งไม่ได้จะเกิดปัญหา......ดีครับแจ้งกันเนิ่นๆ....... Grin Grin Grin
ขอบ่นนิดเถอะ...สงสัยเกรงว่าน๊อตประกับด้ามจะช่วยให้ยิงได้ดีขึ้นมั้ง...ต้องระวังกันไว้เดี๋ยวจะมีนักกีฬาสะกิดเรียก RO ตรวจเป็นพิเศษโดยเฉพาะเจ้าวรกฤษ..... ตกใจ ตกใจ Grin Grin Grin
     แย่แล้วซิครับ น๊อตเก่าของผมมันเยินหมดแล้ว
     ที่หามาไส่ไหม่มันก็ไม่เหมือนเดิม แล้วจะทำยังไงละครับ
      ใครที่พอจะมีน็อตแท้ๆ พอแบ่งได้ ก็ช่วยบอกด้วยแล้วกันนะ

ร้านของเบิ้มมีขายครับ...ติดต่อไปได้เลยครับ
Huh เรื่องน๊อตด้าม ของแท้ดูอย่างไรครับ? Huh Huh

Huh ถ้าผมทำน๊อตด้าม(แท้) หาย ไม่มีน๊อตเปลี่ยนข้อถามดังนี้

๑. ผมถอดด้ามไม้ออก สามารถนำยิงได้ ผิดกฏไหมครับ?
๒. ถ้าไม่ถอดด้ามไม้ผมเอาสก๊อตเทปพัน แบบพันสายไฟ สามารถทำได้ไหมครับ?

อย่าร้องครับ...ไปหาเบิ้มที่ปืนมิตรภาพได้เลย...ขี้สงสัยจริงๆ..เดี๋ยวผมสะกิดROมาดูให้เองเวลาแข่ง... Grin Grin
ข้อ2 เอาสเก็ตบอร์ดเทปติดก็ใช้ได้แล้วครับ Angry Angry Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10160 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 08:43:20 PM »

สงสัยไปซ้อมกันหมดค่ำๆคงมากัน Smiley Smiley Grin

หลายคนคงจะใช้วิธีควบคุมไก(ไกนะครับไม่ใช่ไก่)แบบนิ้วแตะไว้หน้าไกตลอดเวลาขณะยิง  แต่ผมอ่านและเห็นในคลิปก็มีคนเก่งๆระดับโลกหลายคนที่ใช้วิธีตรงข้ามคือ เหนี่ยวมาพอปืนลั่นดีดนิ้วชี้ออกไปชนโกร่งไกแล้วดึงนิ้วกลับมาเหนี่ยวใหม่ .. ก็เร็วพอๆกัน..

วันนี้มาดูความลับในการเหนี่ยวไกของแชมป์โลก PD คนนี้กันครับ

David Sevigny ...กล่าวว่า

"One method is to come off the front of the trigger face after each shot, otherwise known as "slapping' the trigger. The second way brings the trigger just far enough forward to reset the trigger. For optimum trigger speed and accuracy, I prefer the reset technique. This applies to Glock pistols and a variety of other actions. A proper reset will invariably help you in these areas. Shorter trigger movement should decrease the amount of time between shots and reduce sight alignment disruption."

มีนักกีฬาอีกคนที่ใช้วิธีตบไกและทำได้ดีครับคือ Big Rob ครับ...น้อยคนที่จะคุมได้ดีครับพี่เสือ นักกีฬาส่วนใหญ่จะใช้วิธีเลี้ยงหน้าไกครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10161 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 09:06:34 PM »

ハァハムツ莉ォ鯱チ。ムケヒチエ、勒讀ァチメ。ムケ Smiley Smiley Grin

ヒナメツ、ケ、ァィミ罨鯢ヤクユ、ヌコ、リチ茖(茖ケミ、テムコ菽鞳ェ鞴。・蘯コケヤ鯢盞ミ萇鰺ケ鰓茖オナヘエ猊ナメ「ウミツヤァ 盞霈チヘ靨ケ眷ミ猴郢羯、ナヤサ。鄰ユ、ケ爍隗貪ミエムコ簀。ヒナメツ、ケキユ鞳ェ鯢ヤクユオテァ「鰓チ、ラヘ 猴ケユ霙ヌチメセヘサラケナム雹エユエケヤ鯢ェユ鯱ヘ。莉ェケ筍テ隗茖眷鯢エヨァケヤ鯢。ナムコチメ猴ケユ霙ヌ耆チ・.. 。鈞テ酩セヘ譯ムケ..

ヌムケケユ鮹メエル、ヌメチナムコ羯。メテ猴ケユ霙ヌ茖「ヘァ皙チサ・ナ。 PD 、ケケユ鬘ムケ、テムコ

David Sevigny ...。ナ靨ヌヌ靨

"One method is to come off the front of the trigger face after each shot, otherwise known as "slapping' the trigger. The second way brings the trigger just far enough forward to reset the trigger. For optimum trigger speed and accuracy, I prefer the reset technique. This applies to Glock pistols and a variety of other actions. A proper reset will invariably help you in these areas. Shorter trigger movement should decrease the amount of time between shots and reduce sight alignment disruption."

チユケム。。ユフメヘユ。、ケキユ鞳ェ鯢ヤクユオコ茖眷ミキモ莇魘ユ、テムコ、ラヘ Big Rob 、テムコ...ケ鯱ツ、ケキユ險ミ、リチ莇魘ユ、テムコセユ鞨ハラヘ ケム。。ユフメハ霽ケ耆ュ險ミ罨鯢ヤクユ倏ユ鯆ァヒケ鰓茖、テムコ

ครับพระอาจารย์...ในความรู้สึกของผมคิกว่าเหนี่ยวแบบร็อบต้องกระดิกนิ้วเร็วมากๆ เพราะระยะจากโกร่งไกด้านในไปถึงระยะปืนลั่นของไก  น่าจะยาวกว่าระยะรีเซ็ทถึงระยะปืนลั่น(ในปืนกระบอกเดียวกัน) ...ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า? Smiley Smiley Grin

ดูที่อีริคยิงพรีเซ็นต์ทานโฟฯ ดูเหมือนอีริคก็จะเหนี่ยวแบบร็อบนะครับ Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2007, 09:08:41 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10162 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 08:41:12 AM »

สวัสดียามเช้าครับ  วันนี้ก่อนจะคุยกันเรื่องไอพี นิทานสัดเรื่องแล้วกัน Smiley Smiley Grin

เรื่องพิราบกับกา

นกพิราบผัวเมียคู่หนึ่งถูกจับมาเลี้ยงไว้ในกรง อยู่ต่อมาไม่นานก็ตกไข่มีลูกหลายตัว มันรู้สึกชื่นชมลูกๆของมันเป็นอันมาก แต่กาตัวหนึ่งได้กล่าวเตือนว่า “อย่าดีใจนักเลย เพราะบัดนี้ภาระเจ้าได้เพิ่มขึ้นกว่าแต่ก่อน

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

สิ่งที่ให้ความสุขสำราญยินดีแก่เราเราจะกลับเป็นทาสของสิ่งนั้น 

เอ พวกเรามีความสุขสำราญยินดีในการยิงไอพีมากขนาดไหนหนอ? ตกใจ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10163 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 11:42:16 AM »

สวัสดียามเช้าครับ  วันนี้ก่อนจะคุยกันเรื่องไอพี นิทานสัดเรื่องแล้วกัน Smiley Smiley Grin

นกพิราบผัวเมียคู่หนึ่งถูกจับมาเลี้ยงไว้ในกรง อยู่ต่อมาไม่นานก็ตกไข่มีลูกหลายตัว มันรู้สึกชื่นชมลูกๆของมันเป็นอันมาก แต่กาตัวหนึ่งได้กล่าวเตือนว่า “อย่าดีใจนักเลย เพราะบัดนี้ภาระเจ้าได้เพิ่มขึ้นกว่าแต่ก่อน

สิ่งที่ให้ความสุขสำราญยินดีแก่เราเราจะกลับเป็นทาสของสิ่งนั้น 

เอ พวกเรามีความสุขสำราญยินดีในการยิงไอพีมากขนาดไหนหนอ? ตกใจ

เหรียญมี 2 ด้านครับ...ไม่มีอะไรสุขทั้งหมดหรือทุกข์ทั้งหมด...ข้อสำคัญต้องมีทุกข์น้อยๆครับ...สุขมากๆเข้าไว้
ความสุขในการยิง IPSC มากแค่ไหนก็อยู่ที่เราคิดครับ...สุขมากก็พยายามมากกลายเป็นทุกข์ในมุมมองหนึ่ง..สุขน้อยซ้อมน้อยกลายเป็นสุขในอีกมุมมองหนึ่ง...สรุปแล้วอยู่ที่คนที่ทำมากกว่ามั้งครับ... Grin Grin Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #10164 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 11:47:48 PM »

Cheesy ถูกต้องครับพี่......ผมซ้อมน้อย  แต่สุขมากครับ.... Grin

Grin ยิงมาก  ซ้อมมาก  ผมไม่ค่อยสุขเท่าไหร่.......อ๊บ อ๊บ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10165 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 07:47:16 AM »

เหรียญมี 2 ด้านครับ...ไม่มีอะไรสุขทั้งหมดหรือทุกข์ทั้งหมด...ข้อสำคัญต้องมีทุกข์น้อยๆครับ...สุขมากๆเข้าไว้
ความสุขในการยิง IPSC มากแค่ไหนก็อยู่ที่เราคิดครับ...สุขมากก็พยายามมากกลายเป็นทุกข์ในมุมมองหนึ่ง..สุขน้อยซ้อมน้อยกลายเป็นสุขในอีกมุมมองหนึ่ง...สรุปแล้วอยู่ที่คนที่ทำมากกว่ามั้งครับ... Grin Grin Grin

เอ..ผมเอาเหรียญห้าบาทมานั่งดู มีสองด้านจริงๆครับ    Smiley Smiley Grin

แต่ในระหว่างที่พลิกกลับมองเห็นสันระหว่างด้านทั้งสองด้วย เป็นหยักๆคล้ายๆฟันเฟืองน่ะครับ;D Grin หลงรัก
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10166 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 07:51:00 AM »

นิทานเช้านี้ Smiley Smiley Grin

แพะกับคนเลี้ยง

แพะตัวหนึ่งวิ่งเตลิดออกนอกฝูง คนเลี้ยงพยายามไล่จับมาได้ด้วยความเหนื่อยยาก แต่ในไม่ช้ามันก็หนีออกจากฝูงเหมือนเช่นเดิม ด้วยความโมโหคนเลี้ยงจึงเอาก้อนหินขว้างไปถูกแพะตัวนั้นขาหักข้างหนึ่ง ครั้นนึกได้ว่าตนเองจะต้องถูกนายจ้างเล่นงานจึงรีบเข้าไปทำแผลให้แพะ พร้อมกับกล่าวอ้อนวอนไม่ให้บอกเรื่องนี้แก่นายจ้าง “ท่านอย่าโง่ไปหน่อยเลย” แพะกล่าวด้วยความโกรธ “นายจ้างของท่านไม่ใช่คนตาบอด ฉะนั้นแม้ข้าจะไม่พูดอะไรสักคำเดียว เขาก็สามารถมองเห็นขาข้างที่หักของข้าได้เอง "

หลักฐานหรือพยานใดๆ ก็ไม่สำคัญไปกว่าความเป็นจริงที่เกิดขึ้น 
  Smiley Smiley Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10167 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 10:19:20 AM »

อีกสองวันก็ถึงแมชย์ 22 ก.ค.ที่นวมินทร์อีกแล้ว  คงซ้อมกันมาพร้อมแล้วสำหรับแมชย์นี้นะครับ 

ผมเองก็ซ้อมไปเรื่อยๆตามประสามืออ่อนๆ แต่ฝนตกบ่อย บางทีได้แต่ยิง
นัดเดียว 23-24 เมตร แต่ได้ 2 เป้า... ตกใจ Smiley Grin

ดูเล่นๆนะครับ อย่าจริงจัง

http://video.tinypic.com/player.php?v=5xrdpb7

อันนีก็เห็นมือเก่งๆเขายิงตอนแข่งก็ลองทำดูบ้างเท่านั้นเอง..คงไม่สงวนลิขสิทธิ์กันนะครับ ..ถ่ายมาทันตอนปลาย ยิงป็อปเปอร์ 12หลานัดแรกผิดเสียด้วย จบที่เป้ากระดาษ;D

http://video.tinypic.com/player.php?v=4yq5iwx

ชุดนี้ก็เที่ยวจำเขามลองดู  ยิงแต่เป้าซ้ายสุดและขวาสุดนะครับ (ที่เห็นติดประกันที่ 7 หลานั้นยังไม่เกี่ยวครับ) Grin
http://video.tinypic.com/player.php?v=6fsp0tx

ไอพีนี่มันสนุกจริงๆ  ลองดูซิครับ Smiley Smiley Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #10168 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 11:21:54 AM »

สวัสดีครับ  อาทิตย์นี้ แข่งอีกแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin อยากไปแต่.......

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10169 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:18:25 PM »

สวัสดีครับ  อาทิตย์นี้ แข่งอีกแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin อยากไปแต่.......

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...เดี๋ยวหมอช่วยได้.... Grin Grin Grin

เดี๋ยววันนี้จะไปลองดูหลังจากเจ็บตัวมานาน....ดูสิว่าจะเป็นไงบ้าง..... Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 675 676 677 [678] 679 680 681 ... 942
  พิมพ์