เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 07:47:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 790 791 792 [793] 794 795 796 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1352114 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11880 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 07:51:40 AM »

สวัสดีครับ ผมน้องใหม่ครับ แต่ก็เข้ามาแอบศึกษาการยิงไอพีที่นี่อยู่เป็นประจำครับ
ก่อนอื่นต้องขอแสดงความยินดีกับพี่เสือ และนักกีฬาไทยทุกท่านด้วยครับ ที่ทำผลงานได้ยอดเยี่ยมครับ
มีคำถามและข้อสงสัยเล็กน้อยจะรบกวนถามพี่เสือ และเพื่อนๆครับ

คือผมอยากทราบว่า ผมยิงประเภท โปรดักชั่นใช้ปืน CZ SP 01 เวลาลดนกใส่ซอง เราจะต้องลดจนนกติดชิดกับโครงปืนหรือเปล่าครับ
หรือลดลงมาแค่สุดของนกแต่ไม่ถึงกับชิดสนิทตัวปืนครับ ซึ่งแบบนี้จะโดน DQ ใหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ยินดีและขอบคุณครับคุณmoti.....เรื่องกฏกติกาผมไม่ค่อยสันทัดครับ   ว่าตามท่านรอง(คุณนาจา)ที่ได้ตอบไปแล้ว...ของผมเป็นรุนมีเส๊ฟครับ Grin Grin Grin

ปกคิเรื่องการยิงไอพีก็มีอาจารย์ผมคือ พระฤาษีนกไฟและผู้รู้อีกหลายท่านจะเป็นผู้ตอบน่ะครับ   ผมเองก็ยังไม่สันทัดเช่นกันครับ  แต่ถ้ามีอะไรเล็กๆน้อยๆที่พอจะตอบได้ก็ยินดีครับ Grin Grin Grin
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #11881 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 09:08:22 AM »

สวัสดีครับ ผมน้องใหม่ครับ แต่ก็เข้ามาแอบศึกษาการยิงไอพีที่นี่อยู่เป็นประจำครับ
ก่อนอื่นต้องขอแสดงความยินดีกับพี่เสือ และนักกีฬาไทยทุกท่านด้วยครับ ที่ทำผลงานได้ยอดเยี่ยมครับ
มีคำถามและข้อสงสัยเล็กน้อยจะรบกวนถามพี่เสือ และเพื่อนๆครับ

คือผมอยากทราบว่า ผมยิงประเภท โปรดักชั่นใช้ปืน CZ SP 01 เวลาลดนกใส่ซอง เราจะต้องลดจนนกติดชิดกับโครงปืนหรือเปล่าครับ
หรือลดลงมาแค่สุดของนกแต่ไม่ถึงกับชิดสนิทตัวปืนครับ ซึ่งแบบนี้จะโดน DQ ใหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ไม่โดน DQ (ข้อหา unsafe gun) หรอกครับ
แต่ถ้าไม่ชิดโครงปืน ควรโดน 1ผิดวิธี

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11882 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 09:40:45 AM »

ขอบคุณครับอาจารย์Pex...ยิงสเตจที่อ.Pexเป็นROแล้วจะกระปรี้กระเปร่าขึ้นเป็นพิเศษเพราะเสียง.. R U REDARY,  STAND BY..ดังก้องกังวาลปลุกประสาทนักกีฬาได้ดีมากครับ Grin Grin Grin
moti
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #11883 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 01:59:33 PM »

ขอบคุณมากครับจะได้ตั้งใจดรายแบบลดนกเต็มที่เลยครับ
wisit ( เอก ) - รักในหลวง
อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #11884 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 03:41:12 PM »

ผมชื่นชมนักกีฬาทุกท่านที่เข้าร่วมแข่งขันแมทซ์นี้ถึงจะไม่ได้ถ้วยรางวัล
แต่ได้ประสบการณ์และมิตรภาพที่น่าทึ่งเลย ผมคิดว่ากกีฬานี้มีคนสนใจอยู่มากเหมือนกัน
แต่ก็อีกหลายคนที่ไม่สามารถเล่นได้ เนื่องจากต้นทุนที่ค่อนข้างสูง
หากมีการสนับสนุนอย่างจริงจังเราน่าจะมีนักกีฬาสายเลือดใหม่เข้ามาเพิ่มมากขึ้น

ด้วยความเคารพ

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #11885 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 04:36:03 PM »

แสดงความยินดีกับสมาชิกทีมนกไฟทุกท่านด้วยครับ วรกฤษไม่อยู่ผมเลยไม่ได้ไปเก็บเกี่ยววิชาด้วยเลยครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11886 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 04:38:17 PM »

แสดงความยินดีกับสมาชิกทีมนกไฟทุกท่านด้วยครับ วรกฤษไม่อยู่ผมเลยไม่ได้ไปเก็บเกี่ยววิชาด้วยเลยครับ

ขอบคุณครับ
วรกฤษงานคงยุ่งน่าดูนะ...แต่ไม่อยู่ก็เข้าไปซ้อมด้วยกันได้ครับ... Cheesy

ผมชื่นชมนักกีฬาทุกท่านที่เข้าร่วมแข่งขันแมทซ์นี้ถึงจะไม่ได้ถ้วยรางวัล
แต่ได้ประสบการณ์และมิตรภาพที่น่าทึ่งเลย ผมคิดว่ากกีฬานี้มีคนสนใจอยู่มากเหมือนกัน
แต่ก็อีกหลายคนที่ไม่สามารถเล่นได้ เนื่องจากต้นทุนที่ค่อนข้างสูง
หากมีการสนับสนุนอย่างจริงจังเราน่าจะมีนักกีฬาสายเลือดใหม่เข้ามาเพิ่มมากขึ้น

ขอบคุณคุณwisit_wittครับ
ผมว่าหากเราเลือกลงแข่งบางแมทซ์ และซ้อมอย่างถูกวิธี ก็สิ้นเปลืองไม่มากครับ...
ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับนักกีฬาเองด้วย จะเลือกแบบไหน...จะแข่งระยะยาวหรือแข่งระยะสั้นๆ หรือสั้นๆ แต่อยู่แข่งได้ยาวๆ คิก คิก Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2007, 09:52:33 PM โดย ~น า จ า~ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11887 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 08:29:34 PM »

ขอบคุณมากครับจะได้ตั้งใจดรายแบบลดนกเต็มที่เลยครับ

การยิงดับเบิ้ลทำแค่ครั้งเดียวคือนัดแรกนะครับ...การซ้อมยิงดับเบิ้ลตลอดนั้นอาจจะไม่ใช่เรื่องที่ดีก็ได้ครับ...ลองเป็นชักปืนยิงดับเบิ้ล ส่วนนัดที่ 2 แค่เดินไกธรรมดาเบาๆเหมือนซิงเกิ้ลไม่ดีกว่าหรือครับ...ลองพิจารณาดู

ครับ

ผมว่าเรื่องการสนับสนุนจากทางราชการคงลำบากครับ เพราะแม้แต่เจ้าหน้าที่ของรัฐยังได้รับการสนับสนุนไม่เพียงพอเลยครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #11888 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 09:42:24 PM »

เยี่ยม ไหว้ กราบสวัสดี พระอาจารย์นกไฟ พี่ๆทีมนกไฟ และพี่ๆที่เคารพรัก กลับมาแล้วครับ เตรียมซ้อมแข่ง แล้ว ครับ ว่างสะทีครับ  อิอิ พี่ๆสบายดีกันนะครับ ดูแมชย์ ตะเข้ ผมอาจจะขึ้นไปแข่งครับ กลับไปย้อนความคิดถึง พี่หมิ่นสะหน่อย พี่เสือ อยากเจอแกก็ชวนไปด้วยนะ อิอิ  อ๊บๆ ไหว้ ไหว้ ขำก๊าก

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #11889 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 09:50:56 PM »

เยี่ยม ไหว้ กราบสวัสดี พระอาจารย์นกไฟ พี่ๆทีมนกไฟ และพี่ๆที่เคารพรัก กลับมาแล้วครับ เตรียมซ้อมแข่ง แล้ว ครับ ว่างสะทีครับ  อิอิ พี่ๆสบายดีกันนะครับ ดูแมชย์ ตะเข้ ผมอาจจะขึ้นไปแข่งครับ กลับไปย้อนความคิดถึง พี่หมิ่นสะหน่อย พี่เสือ อยากเจอแกก็ชวนไปด้วยนะ อิอิ  อ๊บๆ ไหว้ ไหว้ ขำก๊าก

วันที่ 29 ว่างป่าวท่านต้อม ไปลองซ้อมกันดีกว่า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11890 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 09:27:01 AM »

สวัสดดีครับคุณหมีน้อย..ซ้อมๆไว้แล้วมาลงแข่งเลยครับ ถึงแม้ผมไม่ได้ไปแต่พี่เสือ มาเฟียหนุ่ม ไปแน่ๆครับ.... Grin Grin Grin

2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #11891 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 09:32:10 AM »

จะแข่งระยะยาวหรือแข่งระยะสั้นๆ หรือสั้นๆ แต่อยู่แข่งได้ยาวๆ
[/quote]
ชอบประโยคนี้จังครับสั้นๆๆแต่ได้ใจความสุดๆๆ
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #11892 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 09:34:58 AM »

ขอบคุณครับ
วรกฤษงานคงยุ่งน่าดูนะ...แต่ไม่อยู่ก็เข้าไปซ้อมด้วยกันได้ครับ... Cheesy

ขอบคุณครับ งานหายยุ่งแล้วจะเข้าไปเก็บเกี่ยววิชาครับ ตอนนี้ใกล้เรียนจบเลยยุ่งๆครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11893 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 03:40:38 PM »

ในเมืองไทยคงไม่มีใครค้าน จะถ้าจะพูด ipscดิวิชั่นโปรดัคชั่นมาแรงที่สุด

คนไทยเท่านั้นหรือที่ให้ความนิยมดิวิชั่นโปรดัคชั่นกันมากมายขนาดนั้น?....ไม่น่าจะใช่นะ! ลองอ่านดูข้อความนี้(ฝรั่งระดับคีย์แมนipscให้สัมภาษณ์ไว้ที่เวปแห่งหนึ่ง)

..on a worldwide basis, Standard is strongest at 33%, Production is a close second at 28%, and Open is now third at 27%. The remaining 12% is split evenly between Modified and Revolver.

Despite some moaning, groaning and “The Sky Is Falling” wailing about Production Division, the numbers don’t lie, and it’s undoubtedly been a huge success since it was first shot in 2000. In fact, Production represented only 7% of the total field at WSXIV in South Africa in 2002 but, only three years later, that rose to 23% at WSXV in Ecuador in 2005. Look out Bali, here we come!

ผมเพิ่งได้รับปฏิทินแมชย์ipscปี2551มาแผ่นหนึ่งจากแมชย์AA07....แมชย์โปรดัคชั่นล้วนๆที่เราเคยยิงกันมานั้นปีนี้พัฒนาไปเป็นแมชย์ระดับ เลเว่นทรี แล้วครับ 

...

สิริรวมปีหน้ามี เลเว่นทรี ให้ยิงถึง 3 แมชย์ คือ  ที่สนามนวมินทร์มีแมชย์โปรดัคชั่นและสแตนดาร์ท   และแมชย์เลเว่นทรีปลายปีที่พัทยาเช่นเคย....ส่วนแมชย์เลเว่นทูก็มีให้ยิงกันตามปกติ  เอาเป็นว่าถ้าใครชอบเดินสายทั่วประเทศ  ในแต่ละเดือนก็ยิงกันมันส์ล่ะครับ

เตรียมตัว  เตรียมงบและเตรียมยิง....เอ่ ผมเองคงต้อง เตรียม ม.ต.ด้วยหรือเปล่าก็ไม่รู้ Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2007, 03:43:18 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11894 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 08:40:03 PM »

แมชย์ WORLD SHOOT 2008  ที่บาหลี  ...ครั้งนี้ ไม่ไกลจากบ้านเราสักเท่าไร   นักกีฬาอย่างเราๆใครมีเงินเหลือใช้ก็น่าจะลองไปร่วมสักครั้งก็ไม่เลว  ... ถ้าคัดตัวผ่าน

ดูจากเว็ป คำนวณค่าใช้จ่ายจิปาถะก็ไม่น่าจะเกิน 150,000 ในเวลาประมาณ 12 วัน.  (22 ต.ค.-2 พ.ย. 08). ...ถ้าไม่เว่อร์มากนัก   ...หรือเปล่า?

หรือจะลองดูอีกทีก็ที่นี่เลยครับ...http://www.selpro.com.hk/ipsc1/main.htm   Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 790 791 792 [793] 794 795 796 ... 942
  พิมพ์