เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:20:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 802 803 804 [805] 806 807 808 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1351492 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12060 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 11:21:38 AM »

วันนี้นั่งอ่านเรื่องที่สงสัยอยู่อีกอย่างหนึ่ง  คือ ยิงipscอย่างไรจึงจะเร็ว หมายถึงจบสเตจได้เร็วและโซนดีด้วยนะครับ

อ่านไปๆในเวปต่างๆก็พอจะเข้าใจได้บ้างว่ามีองค์ประกอบอะไรบ้าง....้อ้อ วิ่งเร็วแบบวิ่งสู้ฟัดอย่างเดียว   หรือยิงเร็วอย่างเดียว  นั้น  มันไม่ใช่คำตอบทั้งหมด   มันมีอะไรที่มากไปกว่านั้นตั้งเยอะ (แต่ผมก็จำไม่ได้แล้วว) แต่ทุกอย่างจะต้องใช้เวลา  ประสบการณ์

คนรู้สองอย่าง กับ คนที่รู้มากกว่าสองอย่าง  ในเรื่องการจะเพิ่มความเร็ว  ..ถ้าฝึกและใช้เวลาหาประสบการณ์พอๆกัน  ไม่รู้ว่าผลจะออกมาอย่างไรหนอ? Huh Huh Grin

ได้อย่าง แต่กลับไม่ได้อีกอย่าง  บู่
ทุกคนต้องการอยากได้ 2อย่างมาพร้อมกันครับพี่เสือ...เพราะนั้นคือการเข้าวิน  ยิ้มีเลศนัย
คงต้องใช้เวลาฝึกฝน จนเกิดความเคยชิน แล้วความต่อเนื่องทั้ง 2 อย่างจะมาพร้อมกันครับ  เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12061 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 02:24:36 PM »

วันนี้นั่งว่างๆๆ ผมเลยย้อนไปอ่าน ตั้งแต่หน้าแรก จนครบหน้าที่ 100 อ่านไปขำไปแถมได้ความรู้ในการซ้อม ได้เห็นความสัมพันธ์ที่ดีของทุกคนในสำนักพระฤษี เพลินดีครับพี่ เดี๋ยวค่อยหาเวลาอ่านอีก 700 กว่าหน้าที่เหลือ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12062 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 06:20:47 PM »

วันนี้นั่งอ่านเรื่องที่สงสัยอยู่อีกอย่างหนึ่ง  คือ ยิงipscอย่างไรจึงจะเร็ว หมายถึงจบสเตจได้เร็วและโซนดีด้วยนะครับ

อ่านไปๆในเวปต่างๆก็พอจะเข้าใจได้บ้างว่ามีองค์ประกอบอะไรบ้าง....้อ้อ วิ่งเร็วแบบวิ่งสู้ฟัดอย่างเดียว   หรือยิงเร็วอย่างเดียว  นั้น  มันไม่ใช่คำตอบทั้งหมด   มันมีอะไรที่มากไปกว่านั้นตั้งเยอะ (แต่ผมก็จำไม่ได้แล้วว) แต่ทุกอย่างจะต้องใช้เวลา  ประสบการณ์

คนรู้สองอย่าง กับ คนที่รู้มากกว่าสองอย่าง  ในเรื่องการจะเพิ่มความเร็ว  ..ถ้าฝึกและใช้เวลาหาประสบการณ์พอๆกัน  ไม่รู้ว่าผลจะออกมาอย่างไรหนอ? Huh Huh Grin

ได้อย่าง แต่กลับไม่ได้อีกอย่าง  บู่
ทุกคนต้องการอยากได้ 2อย่างมาพร้อมกันครับพี่เสือ...เพราะนั้นคือการเข้าวิน  ยิ้มีเลศนัย
คงต้องใช้เวลาฝึกฝน จนเกิดความเคยชิน แล้วความต่อเนื่องทั้ง 2 อย่างจะมาพร้อมกันครับ  เยี่ยม

Grin Grin หลงรัก
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12063 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 06:25:50 PM »

ไม่รู้ว่าได้ฟังเพลงนี้แล้ว  จะลดละเลิกอะไรกันได้บ้าง....ผมบอกตรงๆฟังเพลงนี้ตอนอายุ 30 กว่าแล้วปล่อยวางได้หลายอย่างมาจนบัดนี้ 56 แล้วครับ Grin Grin Grin

ลองฟัง แล้วทำวิช่วลไลซ์เซเชิ่นไปด้วย...ไม่ต้องทำมาสเตอร์เบชั่นนะครับ55  Grin หลงรัก

เว่อร์ชั่นปัจจุบัน
http://www.superza.com/jukebox/play.php?id=11170
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2008, 08:35:37 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12064 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 06:56:55 PM »

วันนี้นั่งว่างๆๆ ผมเลยย้อนไปอ่าน ตั้งแต่หน้าแรก จนครบหน้าที่ 100 อ่านไปขำไปแถมได้ความรู้ในการซ้อม ได้เห็นความสัมพันธ์ที่ดีของทุกคนในสำนักพระฤษี เพลินดีครับพี่ เดี๋ยวค่อยหาเวลาอ่านอีก 700 กว่าหน้าที่เหลือ

ต้องใช้ความพยายามมากๆทีเดียวครับ 700 หน้าถ้าอ่านแต่แรกคงใช้เวลามากทีเดียว... Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12065 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 07:18:54 PM »

ไม่รู้ว่าได้ฟังเพลงนี้แล้ว  จะลดละเลิกอะไรกันได้บ้าง....ผมบอกตรงๆฟังเพลงนี้ตอนอายุ 30 กว่าแล้วปล่อยวางได้หลายอย่างมาจนบัดนี้ 56 แล้วครับ Grin Grin Grin

ลองฟัง แล้วทำวิช่วลไลซ์เชิ่นไปด้วย...ไม่ต้องทำมาเตอร์เบชั่นนะครับ55  Grin หลงรัก

http://www.superza.com/jukebox/play.php?id=11170

ภาษาอังกฤษไม่ค่อยรู้...รู้แต่ว่า..หน้านี้ขึ้นดีซะด้วย  คิก คิก ขำก๊าก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12066 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 01:10:59 PM »

ลองฟัง แล้วทำวิช่วลไลซ์เชิ่นไปด้วย...ไม่ต้องทำมาเตอร์เบชั่นนะครับ55  Grin หลงรัก

ภาษาอังกฤษไม่ค่อยรู้...รู้แต่ว่า..หน้านี้ขึ้นดีซะด้วย  คิก คิก ขำก๊าก

แปลกนิ..ไม่รู้จริงๆอ๊ะ.. คิก คิก คิก คิก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12067 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 02:26:44 PM »

ส่วนที่เรียกว่า หัว  หรือ  ศีรษะ  นั้น  นอกจากใช้สวมแว่นกันลูกกะตา  สวมหมวกกันแดดและเอาเอียปลั๊กยัดในรูหู หรือเอาเอียมั๊ฟครอบหู  แล้ว......ศีรษะ(ไม่เกี่ยวกับสมองข้างใน)มีประโยชน์หรือมีความจำเป็นต่อการยิงไอพีหรือไม่อย่างไรครับ? Huh ขำก๊าก Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2008, 02:28:20 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12068 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 03:37:05 PM »

ส่วนที่เรียกว่า หัว  หรือ  ศีรษะ  นั้น  นอกจากใช้สวมแว่นกันลูกกะตา  สวมหมวกกันแดดและเอาเอียปลั๊กยัดในรูหู หรือเอาเอียมั๊ฟครอบหู  แล้ว......ศีรษะ(ไม่เกี่ยวกับสมองข้างใน)มีประโยชน์หรือมีความจำเป็นต่อการยิงไอพีหรือไม่อย่างไรครับ? Huh ขำก๊าก Grin

ตกใจ Huh...งงในคำถามพี่เสือจริงๆ...ขอลองตอบมั่วๆนะครับถูกผิดไม่รู้เพราะคำถามสับสน
1. ถ้าโน้มหัวไปข้างหน้าเราจะรู้สึกว่าร่างกายเราจะโน้นตามไปทำให้การยิงปืนสเถียรขึ้น ถ้าหัวตรงเราจะรู้สึกได้ของแรงรีคอยล์ของปืนมากขึ้น
2. หันหัวไปก่อนเพื่อหาเป้าหมายให้ลูกตาเห็นเป้าก่อนที่ศูนย์ปืนจะมา ถ้าหันหัวช้าการจับเป้าจะช้าตามไปด้วยเช่น El Pres เป็นต้น
3. หัวมีไว้พยักงึกๆ Grinในการทักทายกับนักกีฬาที่ดีด้วยกัน
4. เอ..ชักมั่วแล้วพอก่อนดีกั่วเรื่องเกี่ยวกับหัวนี่
แต่สงสัยว่าถ้าไม่มีหัวแล้วมายิงไอพี...สงสัยผมเผ่นเป็นคนแรกเลยครับพี่... Grin Grin Grin

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #12069 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 03:42:22 PM »

ลองฟัง แล้วทำวิช่วลไลซ์เซเชิ่นไปด้วย...ไม่ต้องทำมาสเตอร์เบชั่นนะครับ55  Grin หลงรัก

ว้าว แสดงว่าพี่เสือยังมีบ้างนะเนี่ย ช่างแข็งแกร่งจริงๆ Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12070 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 03:44:25 PM »

ว้าว แสดงว่าพี่เสือยังมีบ้างนะเนี่ย ช่างแข็งแกร่งจริงๆ Grin

อ้าว...ถ้างั้น อ.ใหม่ ก็แย่นะสิ สงสัยคลาส C... Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12071 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 03:47:19 PM »

ตอบเป็นวิชาการเลยจริงๆ เยี่ยมมากๆครับ Grin Grin Grin

แต่ตามคลิปนี้ก็มีประโยชน์จาก ศีรษะ เพิ่มมาอีก  ลองสังเกตดูดีๆครับ Grin Grin Grin

http://www.youtube.com/watch?v=ikLJAGtsqBk&feature=related

สนามบ้านเราไม่เคยเห็นกันแน่ๆ Huh
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #12072 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 03:49:39 PM »

อ้าว...ถ้างั้น อ.ใหม่ ก็แย่นะสิ สงสัยคลาส C... Grin Grin

เอ๊า คนนี้ก็ยังมีแรงด้วยเฮะ

เวทีนี้ผมไม่มีแรงแล้วครับ เวทีอื่นยังพอไหวอยู่
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12073 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 03:53:03 PM »

แหม๋...หมดแล้วน้องเอ๋ย   วัยขนาดนี้เข้าวัดเข้าวาแล้วคร้าบบบ Grin Grin Grin
George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #12074 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 03:54:57 PM »

ขอกราบคุณครูนกไฟครับ  พี่เป็นผู้ที่สอนให้ผมยิง IPSC คนแรก
เป็นผลให้ผมได้เข้าร่วมแข่ง นับตั้งแต่นั้นมากครับ

และขอบคุณเพื่อนๆพี่ทุกท่านที่ให้คำแนะนำในการซ้อม และในการแข่งครับ

ด้วยความยินดีครับ...พักนี้งานไม่ว่างหรือครับเห็นหายไป Huh Grin Grin

ไหว้    หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก   ไหว้

ตอนนี้อยู่ที่ไหนครับ Huh Grin

ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลยครับ มีงานเร่งด่วนเข้ามาพอดี
แล้วก็ถูกส่งไปอบรมนอกหน่วยด้วยครับ  มีรายงานเหมือนนักเรียนเลย
ก่อนแข่งฟาร์มแมทย์แรก จะหาเวลาเข้าไปให้ อาจารย์นกไฟ เคาะสนิมให้ครับ
ขอบคุณครับ   Grin
หน้า: 1 ... 802 803 804 [805] 806 807 808 ... 942
  พิมพ์