เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:19:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 803 804 805 [806] 807 808 809 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1351737 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12075 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 03:57:34 PM »

ตอบเป็นวิชาการเลยจริงๆ เยี่ยมมากๆครับ Grin Grin Grin

แต่ตามคลิปนี้ก็มีประโยชน์จาก ศีรษะ เพิ่มมาอีก  ลองสังเกตดูดีๆครับ Grin Grin Grin

http://www.youtube.com/watch?v=ikLJAGtsqBk&feature=related

สนามบ้านเราไม่เคยเห็นกันแน่ๆ Huh

มีประโยชน์จริงๆด้วยครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12076 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 03:58:06 PM »

ไม่รู้ว่าได้ฟังเพลงนี้แล้ว  จะลดละเลิกอะไรกันได้บ้าง....ผมบอกตรงๆฟังเพลงนี้ตอนอายุ 30 กว่าแล้วปล่อยวางได้หลายอย่างมาจนบัดนี้ 56 แล้วครับ Grin Grin Grin

ลองฟัง แล้วทำวิช่วลไลซ์เซเชิ่นไปด้วย...ไม่ต้องทำมาสเตอร์เบชั่นนะครับ55  Grin หลงรัก

เว่อร์ชั่นปัจจุบัน
http://www.superza.com/jukebox/play.php?id=11170

ว้าว แสดงว่าพี่เสือยังมีบ้างนะเนี่ย ช่างแข็งแกร่งจริงๆ Grin

อ้าว...ถ้างั้น อ.ใหม่ ก็แย่นะสิ สงสัยคลาส C... Grin Grin

เอ๊า คนนี้ก็ยังมีแรงด้วยเฮะ

เวทีนี้ผมไม่มีแรงแล้วครับ เวทีอื่นยังพอไหวอยู่

เวทีอื่นนี่หมายถึงผิดกลิ่นหรือครับ... คิก คิก คิก คิก

ไม่รู้ว่าได้ฟังเพลงนี้แล้ว  จะลดละเลิกอะไรกันได้บ้าง....ผมบอกตรงๆฟังเพลงนี้ตอนอายุ 30 กว่าแล้วปล่อยวางได้หลายอย่างมาจนบัดนี้ 56 แล้วครับ Grin Grin Grin

ลองฟัง แล้วทำวิช่วลไลซ์เซเชิ่นไปด้วย...ไม่ต้องทำมาสเตอร์เบชั่นนะครับ55  Grin หลงรัก

เว่อร์ชั่นปัจจุบัน
http://www.superza.com/jukebox/play.php?id=11170

ว้าว แสดงว่าพี่เสือยังมีบ้างนะเนี่ย ช่างแข็งแกร่งจริงๆ Grin

แหม๋...หมดแล้วน้องเอ๋ย   วัยขนาดนี้เข้าวัดเข้าวาแล้วคร้าบบบ Grin Grin Grin

พี่เสือครับ..อ.ใหม่..เข้าวัดเข้าวาครับ..แต่ไปทางเข้าหน้าวัดแล้วออกหลังวัดครับ เพื่อไปวัดว่ากี่วาครับ เยี่ยม Grin

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12077 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 04:01:08 PM »

ส่วนที่เรียกว่า หัว  หรือ  ศีรษะ  นั้น  นอกจากใช้สวมแว่นกันลูกกะตา  สวมหมวกกันแดดและเอาเอียปลั๊กยัดในรูหู หรือเอาเอียมั๊ฟครอบหู  แล้ว......ศีรษะ(ไม่เกี่ยวกับสมองข้างใน)มีประโยชน์หรือมีความจำเป็นต่อการยิงไอพีหรือไม่อย่างไรครับ? Huh ขำก๊าก Grin

ตกใจ Huh...งงในคำถามพี่เสือจริงๆ...ขอลองตอบมั่วๆนะครับถูกผิดไม่รู้เพราะคำถามสับสน
1. ถ้าโน้มหัวไปข้างหน้าเราจะรู้สึกว่าร่างกายเราจะโน้นตามไปทำให้การยิงปืนสเถียรขึ้น ถ้าหัวตรงเราจะรู้สึกได้ของแรงรีคอยล์ของปืนมากขึ้น
2. หันหัวไปก่อนเพื่อหาเป้าหมายให้ลูกตาเห็นเป้าก่อนที่ศูนย์ปืนจะมา ถ้าหันหัวช้าการจับเป้าจะช้าตามไปด้วยเช่น El Pres เป็นต้น
3. หัวมีไว้พยักงึกๆ Grinในการทักทายกับนักกีฬาที่ดีด้วยกัน
4. เอ..ชักมั่วแล้วพอก่อนดีกั่วเรื่องเกี่ยวกับหัวนี่
แต่สงสัยว่าถ้าไม่มีหัวแล้วมายิงไอพี...สงสัยผมเผ่นเป็นคนแรกเลยครับพี่... Grin Grin Grin

ถ้านักยิงไม่มีหัวมานี่ผมก็ขอเผ่นด้วยคนครับ เพราะคิดว่าเอาปืนที่เอวยิงมันก็คงไม่ยอมล้มลงนอนตายให้เราเข้าไปดูกันแบบใกล้ชิดแน่ๆครับผม

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12078 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 04:02:50 PM »

ตอบเป็นวิชาการเลยจริงๆ เยี่ยมมากๆครับ Grin Grin Grin

แต่ตามคลิปนี้ก็มีประโยชน์จาก ศีรษะ เพิ่มมาอีก  ลองสังเกตดูดีๆครับ Grin Grin Grin

http://www.youtube.com/watch?v=ikLJAGtsqBk&feature=related

สนามบ้านเราไม่เคยเห็นกันแน่ๆ Huh

เคยมีจัดครับพี่..แต่สนามบ้านเราใช้ไม้เนื้อแข็งและหนักครับ ตอนยิงวิ่งไปถึงเปิดหน้าต่างด้วยความรีบเอาหัวรับ(หนุนผ้าไว้ด้วย) พอตกใส่หัวดังโป๊ก คองี้ย่นเลย ตอนนั้นไม่รู้สึกอะไรพอยิงจบสเตจเอามือคลำหัวดู...เอ้า...โนเลย

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12079 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 04:03:59 PM »

ขอกราบคุณครูนกไฟครับ  พี่เป็นผู้ที่สอนให้ผมยิง IPSC คนแรก
เป็นผลให้ผมได้เข้าร่วมแข่ง นับตั้งแต่นั้นมากครับ

และขอบคุณเพื่อนๆพี่ทุกท่านที่ให้คำแนะนำในการซ้อม และในการแข่งครับ

ด้วยความยินดีครับ...พักนี้งานไม่ว่างหรือครับเห็นหายไป Huh Grin Grin

ไหว้    หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก   ไหว้

ตอนนี้อยู่ที่ไหนครับ Huh Grin

ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลยครับ มีงานเร่งด่วนเข้ามาพอดี
แล้วก็ถูกส่งไปอบรมนอกหน่วยด้วยครับ  มีรายงานเหมือนนักเรียนเลย
ก่อนแข่งฟาร์มแมทย์แรก จะหาเวลาเข้าไปให้ อาจารย์นกไฟ เคาะสนิมให้ครับ
ขอบคุณครับ   Grin

ว่างๆเมื่อไหร่แล้วเจอกันครับ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12080 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 04:25:00 PM »

...แสดงว่าพี่เสือชอบวัดรอบเอว... คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12081 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 04:57:23 PM »

พี่เสือครับ..อ.ใหม่..เข้าวัดเข้าวาครับ..แต่ไปทางเข้าหน้าวัดแล้วออกหลังวัดครับ เพื่อไปวัดว่ากี่วาครับ เยี่ยม Grin

ตอนอายุเท่าๆอ.ใหม่   ผมก็เข้าเวดเข้าวาแล้วววว    แต่เลือกวัดที่ ชี พอดูได้ด้วยนะ55 Grin Grin Grin

...แสดงว่าพี่เสือชอบวัดรอบเอว... คิก คิก

วัดยังไงก็ไม่ยอมลด เพราะพอเริ่มจะเข้าที่เข้าทาง สุดสัปดาห์ก็มีรายการนอกบ้านมาทำให้ป่องออกมาอีก Grin Grin Grin

เคยมีจัดครับพี่..แต่สนามบ้านเราใช้ไม้เนื้อแข็งและหนักครับ ตอนยิงวิ่งไปถึงเปิดหน้าต่างด้วยความรีบเอาหัวรับ(หนุนผ้าไว้ด้วย) พอตกใส่หัวดังโป๊ก คองี้ย่นเลย ตอนนั้นไม่รู้สึกอะไรพอยิงจบสเตจเอามือคลำหัวดู...เอ้า...โนเลย

ถึงว่า..สมาชิกคงโดนไปกันถ้วนหน้า ช่วงหลังๆจึงไม่มีหน้าต่างแบบนี้อีกน่ะครับ Grin Grin Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #12082 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 05:29:02 PM »

ผมก็ชอบไปวัดเหมือนกันให้เเฟนไปส่งหน้าวัด  ถึงที่หมายก่อนลงหอมเเก้มเมียหนึ่งฟ๊อด....  ลงจากรถปิดประตูโบกมือบ๊ายบายพร้อมส่งจุ๊บหนึ่งครั้ง   รอเมียเคลื่อนรถไปจนลับตาแล้วโบกเเท็กซี่ไปต่อเพราะยังไม่ถึงวัดโพรัชดาอ่ะ

เมียจ๋า....พี่ล้อเล่งน๊ะ.....อิ  อิ

ทั้งหมดไม่เคยทำเเค่ขำๆนะพี่ๆ.......

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12083 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 05:34:53 PM »

ผมก็ชอบไปวัดเหมือนกันให้เเฟนไปส่งหน้าวัด  ถึงที่หมายก่อนลงหอมเเก้มเมียหนึ่งฟ๊อด....  ลงจากรถปิดประตูโบกมือบ๊ายบายพร้อมส่งจุ๊บหนึ่งครั้ง   รอเมียเคลื่อนรถไปจนลับตาแล้วโบกเเท็กซี่ไปต่อเพราะยังไม่ถึงวัดโพรัชดาอ่ะ

เมียจ๋า....พี่ล้อเล่งน๊ะ.....อิ  อิ

ทั้งหมดไม่เคยทำเเค่ขำๆนะพี่ๆ.......

ที่บอกว่าล้อเล่น...แต่วิธีการลงลึก มือาชึพชัดๆ  Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12084 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 07:02:46 PM »

ที่บอกว่าล้อเล่น...แต่วิธีการลงลึก มือาชึพชัดๆ  Grin

อย่างงี้สงสัยต้องเรียกว่าเข้าไปวัดความลึก Grin Grin

จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #12085 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 08:50:42 PM »

ขอกราบคุณครูนกไฟครับ  พี่เป็นผู้ที่สอนให้ผมยิง IPSC คนแรก
เป็นผลให้ผมได้เข้าร่วมแข่ง นับตั้งแต่นั้นมากครับ

และขอบคุณเพื่อนๆพี่ทุกท่านที่ให้คำแนะนำในการซ้อม และในการแข่งครับ

ด้วยความยินดีครับ...พักนี้งานไม่ว่างหรือครับเห็นหายไป Huh Grin Grin

ไหว้    หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก   ไหว้

ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลยครับ มีงานเร่งด่วนเข้ามาพอดี
แล้วก็ถูกส่งไปอบรมนอกหน่วยด้วยครับ  มีรายงานเหมือนนักเรียนเลย
ก่อนแข่งฟาร์มแมทย์แรก จะหาเวลาเข้าไปให้ อาจารย์นกไฟ เคาะสนิมให้ครับ

ไว้นัดไปพร้อมๆกันครับพี่... บัตรสมาคมฯ ผมก็จะหมดอายุแล้ว... จะต่อใหม่... งานก็น่าจะซาพอดี ได้ไปรบกวนพี่ๆขอวิชาต่อและได้ร่วมสนุกแข่งขันด้วยครับ... Grin Grin Grin
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12086 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 09:10:22 PM »

ไหว้    หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก   ไหว้

แล้วก็ถูกส่งไปอบรมนอกหน่วยด้วยครับ  มีรายงานเหมือนนักเรียนเลย
ขอบคุณครับ   Grin

ไว้นัดไปพร้อมๆกันครับพี่... บัตรสมาคมฯ ผมก็จะหมดอายุแล้ว... จะต่อใหม่... งานก็น่าจะซาพอดี ได้ไปรบกวนพี่ๆขอวิชาต่อและได้ร่วมสนุกแข่งขันด้วยครับ... Grin Grin Grin

ลงแข่งกี่ครั้งครับ บัตรจะหมดอายุซะแล้ว... Grin
จินตานี่ฝึกรุ่นเดียวกับ George, Giant ใช่เปล่า  Huh

จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #12087 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 09:50:02 PM »

ใช่ครับพี่นาจา... เป็นนักเรียนรุ่นเดียวกันครับ... ผมได้แข่งแค่ ๒ ครั้งครับพี่... ครั้งแรกที่นวมินทร์ ครั้งสุดท้ายก็ที่ฟาร์ม... แล้วก็อดมาตลอดครับ... เดินทางตลอดเลยครับ...
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12088 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 11:21:03 AM »

เอาไว้เรานัดเจอกันแล้วไปแข่งนวมินทร์เดือนมีนาก็แล้วกันครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12089 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 12:21:15 PM »

เอาไว้เรานัดเจอกันแล้วไปแข่งนวมินทร์เดือนมีนาก็แล้วกันครับ

คิก คิก  ไปด้วยครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 ... 803 804 805 [806] 807 808 809 ... 942
  พิมพ์