เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 06:49:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 862 863 864 [865] 866 867 868 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1356981 ครั้ง)
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #12960 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 10:51:02 AM »

ผ่านมาปวดหัวครับพี่เสือ
dave ยิง produciton แม๊กใส่ได้น้อย10 นัด เลยต้องเปลี่ยน+แบ่งชุดยิงไม่เหมือนกับ
TGO ที่บรรจุกระสุนได้มากกว่า ตามกฏ uspsa ครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12961 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 11:00:52 AM »

ผ่านมาปวดหัวครับพี่เสือ
dave ยิง produciton แม๊กใส่ได้น้อย10 นัด เลยต้องเปลี่ยน+แบ่งชุดยิงไม่เหมือนกับ
TGO ที่บรรจุกระสุนได้มากกว่า ตามกฏ uspsa ครับ

จริงด้วยครับ ตาDAVEแกเปลี่ยนแม๊กตั้งสองครั้ง....ที่ชุดยิงในช่องขวาสุด   ผมดูไม่ชัดว่าสองคนนั้น เขายิงไล่เป้าอย่างไร   ไม่ทราบคุณโอ๊คดูทันหรือเปล่า

ดูเหมือนจะไล่เป้าต่างกันหรือเปล่า... เขามีเหตุผลอย่างไร  หรือยิงไปตามที่เห็น

รบกวนขอความเห็นด้วยครับ.. Grin Grin Grin
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #12962 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 11:18:07 AM »

ยอมครับดูแล้วปวดหัวมากเลยครับ เนื่องจากไม่เห็นสนามจริงยิ่งดูยิ่งปวดตาครับ Smiley แต่ผมว่า
dave เก็บชุดแรกขยับสองครั้งจากการเปลี่ยนแม๊กสองครั้ง ตอนจบเลยยิงไล่และจบเหล็ก
การวาดปืนเลยจบจากขวามาจบเหล็กได้ แต่ TGO ยังเหลือบางเป้าที่เรามองไม่เห็นเลยต้องมาเก็บเป้าที่ไม่ได้ยิงจากชุดแรกแบบdave เลยจบอีกแบบ
(ส่วนตัวถ้าเป็นผมเองอาจประเมินตัวเองว่าสามารถเหนี่ยวได้เร็วแค่ไหนในระยะที่เหมาะสม แล้วอาจเลือกเก็บไว้ยิง อาจขยับเยอะกว่าแต่สามารถเร่งยิงและได้โซนมากกว่า)
มาดูอีกคนที่ทำได้เร็วกว่า dave ครึ่งวิ ยิงวิธีเดียวกัน แต่จังหวะเปลี่ยนแม๊กกับเหนี่ยนเร็วดีครับ
http://www.youtube.com/watch?v=dlGZrUAK74g&feature=related ดูตาแม๊กมิชเชล Jr สนามนี้ยิงแบบ dave ขนาดมิสเหล็กนัดสุดท้ายยังเร็วกว่าเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2008, 11:21:40 AM โดย vq » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12963 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 01:11:16 PM »

ยอมครับดูแล้วปวดหัวมากเลยครับ เนื่องจากไม่เห็นสนามจริงยิ่งดูยิ่งปวดตาครับ Smiley แต่ผมว่า
dave เก็บชุดแรกขยับสองครั้งจากการเปลี่ยนแม๊กสองครั้ง ตอนจบเลยยิงไล่และจบเหล็ก
การวาดปืนเลยจบจากขวามาจบเหล็กได้ แต่ TGO ยังเหลือบางเป้าที่เรามองไม่เห็นเลยต้องมาเก็บเป้าที่ไม่ได้ยิงจากชุดแรกแบบdave เลยจบอีกแบบ
(ส่วนตัวถ้าเป็นผมเองอาจประเมินตัวเองว่าสามารถเหนี่ยวได้เร็วแค่ไหนในระยะที่เหมาะสม แล้วอาจเลือกเก็บไว้ยิง อาจขยับเยอะกว่าแต่สามารถเร่งยิงและได้โซนมากกว่า)
มาดูอีกคนที่ทำได้เร็วกว่า dave ครึ่งวิ ยิงวิธีเดียวกัน แต่จังหวะเปลี่ยนแม๊กกับเหนี่ยนเร็วดีครับ
http://www.youtube.com/watch?v=dlGZrUAK74g&feature=related ดูตาแม๊กมิชเชล Jr สนามนี้ยิงแบบ dave ขนาดมิสเหล็กนัดสุดท้ายยังเร็วกว่าเลยครับ

เยี่ยมครับ  ผมอ่านแล้วได้ประโยชน์มากครับ   คุณโอ๊คดูได้ละเอียดมากจริงๆ  ผมดูได้แค่เรื่องการก้าวเท่านั้น  ส่วนไล่ยิงในช่องขวาสุดนั้น  ตาอาร์โอบังมิดเลยย  เห็นลางๆว่าในช่องขวาสุด  เดฟยิงจากซ้ายไปขวาแล้ววาดออกมาในช่องสุดท้าย....ส่วนtgoแกยิงตัวต่ำกลาง-ตัวในสูง-แล้วมาตัวชวาสุด จึงออกมาช่องสุดท้าย

วิธีคิดของคุณโอ๊คน่าสนใจครับที่ว่า...ส่วนตัวถ้าเป็นผมเองอาจประเมินตัวเองว่าสามารถเหนี่ยวได้เร็วแค่ไหนในระยะที่เหมาะสม แล้วอาจเลือกเก็บไว้ยิง อาจขยับเยอะกว่าแต่สามารถเร่งยิงและได้โซนมากกว่า

ผมเองเรื่องยิงคงไม่ดีกว่านี้แล้ว ตอนนี้จึงสนใจเป็นพิเศษในเรื่องการอ่านสเตจ/วิธียิงในช่องยิง เพื่อลดเวลา   มีคำแนะนำดีๆก็แบ่งปันบ้างนะครับ Grin Grin Grin
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #12964 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 02:15:53 PM »

เยี่ยมครับ ผมอ่านแล้วได้ประโยชน์มากครับ คุณโอ๊คดูได้ละเอียดมากจริงๆ ผมดูได้แค่เรื่องการก้าวเท่านั้น ส่วนไล่ยิงในช่องขวาสุดนั้น ตาอาร์โอบังมิดเลยย เห็นลางๆว่าในช่องขวาสุด เดฟยิงจากซ้ายไปขวาแล้ววาดออกมาในช่องสุดท้าย....ส่วนtgoแกยิงตัวต่ำกลาง-ตัวในสูง-แล้วมาตัวชวาสุด จึงออกมาช่องสุดท้าย

วิธีคิดของคุณโอ๊คน่าสนใจครับที่ว่า...ส่วนตัวถ้าเป็นผมเองอาจประเมินตัวเองว่าสามารถเหนี่ยวได้เร็วแค่ไหนในระยะที่เหมาะสม แล้วอาจเลือกเก็บไว้ยิง อาจขยับเยอะกว่าแต่สามารถเร่งยิงและได้โซนมากกว่า

ผมเองเรื่องยิงคงไม่ดีกว่านี้แล้ว ตอนนี้จึงสนใจเป็นพิเศษในเรื่องการอ่านสเตจ/วิธียิงในช่องยิง เพื่อลดเวลา มีคำแนะนำดีๆก็แบ่งปันบ้างนะครับ Grin Grin Grin

ดูวีดีโอแล้วสนุกและมึนหัว+ปวดตาดีครับพี่ วันแข่งPDนั้นแอบดูพี่ยิงผมว่าเยี่ยมมากเลยครับ หากพี่มีโอกาศมาเชียงใหม่ คงได้ซ้อมด้วยกันบ้าง ส่วนใหญ่สำหรับแนวคิดผม เวลาซ้อมจัดสเตท วันอาทิตย์จะได้วิธีอ่านจากหลายๆคน เอามาแชร์กันว่าแบบไหนดีแล้วเอามาลอง บางทีแบบที่คนอื่นเหมาะสม อาจไม่เหมาะกับเราในเวลา ณ.ปัจจุบัน แต่ได้แชร์แล้วเกิดการพัฒนา      สำหรับคนออกแบบสนาม ถ้าให้สนุกผมว่าต้องไม่ตายตัว สามารถคิดได้หลายแบบ ผมว่าสนุกและท้าทาย ที่เชียงใหม่ถึงแม้ซ้อมน้อยแต่ก็ได้การจัดสนามดีๆจากพี่ๆ และอ.ใหม่ ที่คิดหลายตลบ เลยได้ลองแถมเวลาผมยิงไม่ดีผมก็โวยวายขอยิงใหม่ได้ด้วย(555) เลยใกล้เคียงกับการแข่ง เพราะไม่ค่อยได้ไปแข่งอีกตะหาก อีกอย่างผมว่านอกจากวิธีการอ่านสนามเพื่อลดเวลา  นักกีฬาบ้านเรายังสามารถพัฒนาเรื่องจังหวะการยิงให้ได้เร็วขึ้นอีกและยังได้โซนมากกว่าปัจจุบันครับ เทียบกับต่างประเทศ ศูนย์เปิด PD สไตน์ us นี่เหนี่ยวเร็วพอๆกับ open GM บ้านเราเลยครับ ผมก็อยากทำได้ครับโดยเฉพาะปืนกล๊อก ก็เลยไม่เปลี่ยนปืนครับ Smiley ผมมองในจุดที่ว่า ต้องการซ้อมยิงเพื่อพัฒนาขึ้น ต่างกับยิงเพื่อให้ชนะคู่แข่งนะครับ Smiley
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12965 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 02:42:26 PM »

ขอบคุณครับที่ได้แชร์ความคิดเห็นและเรื่องราวที่เป็นประโยชน์แบบนี้มาให้อ่านกัน  ประสบการณ์ของมือระดับGMแบบนี้  ผมเชื่อว่ามีประโยชน์ต่อชาวไอพีทุกคนที่เข้ามาอ่านครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ที่คุณโอ๊คดูผมที่แมชย์โปรดัคชั่นฯแล้วบอกว่า ผมยิงเยี่ยมมากเลย  ...ขอบคุณครับ แต่ถ้ามีอะไรจะคอมเม้นท์มาบ้างผมจะยินดีมากๆครับ Grin 

ปีนี้เดือนพ.ย.ถ้าไม่ติดภารกิจด่วนๆอะไรตั้งใจไว้ว่าจะไปแข่งที่เชียงใหม่ครับ

เรื่องจังหวะการยิงและยิงให้ได้โซนนั้น  ผมดูคลิปฝรั่งหรือแม้แต่ฟิลิปปินส์ ยังสงสันอยู่ว่า ศูนย์เปิดแบบนั้น..เขาจะมองศูนย์ทันหรือเปล่า?  ไม่รู้เขาฝึกกันอย่างไร หรือ อาศัยความชำนาญ?...เขายิงกันเร็วจัดจริงๆ ตกใจ

Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12966 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 05:18:17 PM »

ขอแสดงความยินดีกับแชมป์เต็มสูบของเราที่ไปชนะแมทช์ Level3 ที่อินโดนีเซียเมื่อวันอาทิตย์นี้ด้วยครับ...ถ้วยของเขานี่สวยจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แชมป์รับถ้วยยืนยิ้มหวานเลยนะ คิก คิก คิก คิก

ดูท่ายิงบ้างครับ...เซ็งจริงๆ...ยิง Minor ยังดันชนะที่ 1อีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2008, 05:20:15 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12967 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 05:56:59 PM »

ขอแสดงความยินดีกับแชมป์เต็มสูบของเราที่ไปชนะแมทช์ Level3 ที่อินโดนีเซียเมื่อวันอาทิตย์นี้ด้วยครับ...ถ้วยของเขานี่สวยจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แชมป์รับถ้วยยืนยิ้มหวานเลยนะ คิก คิก คิก คิก

ดูท่ายิงบ้างครับ...เซ็งจริงๆ...ยิง Minor ยังดันชนะที่ 1อีก

ยินดีด้วยครับ...สุดแห่งสุดยอดของเมืองไทย แล้วยังไปสุดยอดที่เมืองอิเหนามาอีกด้วย  ยอดเยี่ยมมากเลยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #12968 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 06:25:46 PM »

สุดยอดมากครับ พี่ณรงศักดิ์ ... มือหนึ่งของประเทศ  เยี่ยม

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12969 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 06:31:13 PM »

เยี่ยม  ขอแสดงความยินดีด้วยครับแชมป์ เยี่ยม

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12970 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 10:11:22 PM »

ขอแสดงความยินดีกับแชมป์ด้วยครับ.. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12971 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 10:54:00 PM »

เดือนมืถุนายนนี้ รอแข่งแมทซ์ใหญ่ Level III กันครับพี่น้อง...
รับรองมันส์ครับ....
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12972 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2008, 10:49:32 PM »

เดือนมืถุนายนนี้ รอแข่งแมทซ์ใหญ่ Level III กันครับพี่น้อง...

คิก คิก  ขออนุญาตหรือยังครับ?  สมาคมรับรองหรือเปล่าครับ? คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12973 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2008, 11:40:40 PM »

คิก คิก  ขออนุญาตหรือยังครับ?  สมาคมรับรองหรือเปล่าครับ? คิก คิก
สรุปว่าอดครับ
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12974 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 07:08:40 AM »

สรุปว่าอดครับ

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 862 863 864 [865] 866 867 868 ... 942
  พิมพ์