เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:58:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 882 883 884 [885] 886 887 888 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355688 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13260 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:21:46 AM »

ผมไม่ได้แตะมาตั้งแต่ปีใหม่แล้วครับลุงเสือ

แต่เท่าที่กินๆมา heineken นี่แหละเจ๋งสุด

ห่วยสุดก็ colona ครับ รสชาติเหมือนน้ำเปล่าใสแอลกอฮอล์เลยครับ

เบียร์แม๊กฯ..แบบนี้
http://www.youtube.com/watch?v=n6PDVX4wt9A&feature=related

หรือ extra..แบบนี้ครับ
http://www.youtube.com/watch?v=oXkiCuIa9Ts

ตัว extra ครับ ที่ว่าจืดเลยอ่ะครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13261 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:43:07 AM »

]

ลุงเสือครับ ผมว่า heineken แบบถังเล็กอร่อยกว่านะครับ

เห็นด้วยครับ...เพราะขวด(เล็ก)ต่อไปก็ไฮเนเก้นนะแหละ   แล้วก็ปิดท้ายด้วยสิงห์เพราะเขาเป็นสปอนเซ่อร์รายใหญ่ของไอพีพวกเรา..(ทั้งหมดนี้ก็ตั้งแต่มาโพสตอนแรกเมื่อคืนนะครับ)  ...นานๆดื่มครั้งนะครับ แอลกอร์ฮอล์เป็นอันตรายต่อสุขภาพ ต้องระวังครับ Grin Grin Grin

ข้อ 5 ครับพี่เสือ...สุรา มาเป็นระยะๆ... คิก คิก คิก คิก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13262 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:44:57 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อย่าไปย้อมใจตามที่น้องต่อกล่าวมานะครับท่านรองงงงง ขำก๊าก ขำก๊าก Grin

ถูกทางเขาเลยครับพี่... Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13263 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:05:18 AM »

พระอาจารย์ครับ....เม ระยะ...หรือ ..มาเป็นระยะ..กันแน่ล่ะครับ Grin Grin Grin

แต่จะเม หรือ มา  ก็เป็นสิ่งไม่ดี   เลิกได้ควรเลิก   เลิกไม่ได้ก็ให้ห่างๆหน่อยก็จะดี

มีข้อความเกี่ยวกับ..การเลิกเหล้า..มาให้อ่านกันเล่นๆ  โดย โดยคุณจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ดังนี้

อ่านเล่นๆนะครับ เพราะออกจะมีขำขันแฝงไปด้วย

หมวดส่งเสริมอาชีพ

1. คนขายเหล้ารวยขึ้น พนักงานโรงงานเหล้ามีรายได้ แต่บางครอบครัวของผู้กินเหล้า กลับต้องกินข้าวกับน้ำปลา
2. หมอมีงานทำมากขึ้น
3. บริษัทยาและเครื่องมือแพทย์มีรายได้มากขึ้น เพราะว่าคนเป็นตับแข็ง เสี่ยงที่จะเกิดเลือดออกในกระเพาะมากขึ้น อุปกรณ์และยาเหล่านี้ครองมูลค่าตลาดหลายล้าน
4. เฮียปอ และตำรวจมีงานมากขึ้น
5. หนังสือพิมพ์อยู่ได้เพราะข่าวที่เป็นผลพวงจากเหล้านี่แหละ ปล้นฆ่าข่มขืน เกินครึ่งฉบับ
6. หนังสือเกี่ยวกับเหล้ามีมากมายพอๆกับหนังสือเพื่อสุขภาพ
7. ทำให้พระมีเรื่องเทศน์
8. เป็นจุดเชื่อมต่อทางศาสนาต่างๆ เพราะไม่มีศาสนาใดบอกว่าการกินเหล้าเมามายเป็นเรื่องดี
9. มุขแป้กๆของละครเวลาไม่รู้จะเขียนบทยังไงดี จะเขียนให้วัยรุ่นกินเหล้าเมาฉุดนางเอก ถ้าเป็นหนังโรงพระเอกจะโดนยำ ถ้าเป็นละครทีวีพระเอกจะโดนมา1แผล ถ้าเป็นหนังชีวิตนางเอกจะไม่มีคนช่วย
10. เมื่อรัฐบาลส่งเสริมอาชีพ พบว่าอาชีพผลิตเหล้าเป็นอันดับต้นๆที่คนไทยคิดออก

หมวดความรู้ทั่วไป

11. ขวดเบียร์ที่กินหมดแล้ว เอาไปตั้งดักแมลงสาบได้ แค่วางเอียงๆแหละ
12. สมัยเด็กๆจะเอาขวดเหล้าไปทุบละเอียดผสมกาวทาสายป่านว่าวเอาไปแกล้งตัดว่าวคนอื่นได้
13. สายลับใช้ขวดเหล้าฆ่าคนได้โดย เอาก้นขวดกระแทก(แข็งนะ) เอาปากขวดกระแทกเบ้าตา หรือฟาดให้แตกแล้วปาดคอ
14. คนไทยใช้เหล้าฆ่าคนโดยเอาแก้วเหล้ากระแทกปาก และซื้อฝากเพื่อนๆ
15. ยี่ห้อเหล้าเมืองไทย มีมากกว่ายี่ห้อนม ... สร้างรายได้ให้ผู้เกี่ยวข้องมากกว่า
16. เหล้ามีกลุ่มเป้าหมายแคบกว่ากลุ่มเป้าหมายของนม.. แต่ส่วนแบ่งตลาดต่างกันลิบลับ
17. เหล้าทำให้ตับแข็ง และทำให้"ไอ้นั่น"อ่อน ควบคู่กันไปอย่างอัศจรรย์
18. คนเมามีสามกลุ่ม 1.บอกว่าตนเองเมาแล้ว 2. บอกว่าไม่เมา 3. พูดไม่ได้เพราะสลบไปแล้ว
19. มากกว่าครึ่งของการบาดเจ็บของบุคลากรทางการแพทย์ในห้องฉุกเฉิน เกี่ยวกับคนที่เมาเหล้า ดังนั้นเป็นข้อได้เปรียบของคนที่เกลียดหมอนะ ดื่มเข้าไปเลย
20. เหล้ามีข้อดี ขนาดที่ว่ามีโทษมากมาย แต่รัฐบาลยังไม่ห้าม แปลว่ามันต้องมีข้อดีอันลึกลับแน่นอน

หมวดสังคม

21. เหล้าทำให้เด็กกร้านโลก กล้าทำในสิ่งที่เด็กไม่กล้าทำเช่นปล้น ฆ่า ข่มขืน ... เป็นวิธีที่รวดเร็วในการพัฒนาเด็กเป็นผู้ใหญ่
22. เหล้าทำให้พ่อเด็กจำนวนมากตายไปในรูปแบบต่างๆ เด็กในครอบครัวเหล่านี้จะรู้จักช่วยตนเองสู้ชีวิตมากขึ้น
23. ทำให้หมอแมวมีเรื่องเขียนไปวันๆ
24. เหล้าทำให้ครอบครัวอบอุ่น เร่าร้อน เหงื่อท่วมตัว จากการออกกำลังทำร้ายร่างกาย และพัฒนาต่อมน้ำตาของเด็กๆให้เจริญเร็วไม่เป็นโรคตาแห้ง
25. เหล้ามีบทบาทป้องกันประเทศรัสเซียยามสงครามมาแล้ว ในฐานะ Molotov''''s cocktail อันลือลั่น
26. เหล้าทำให้เราเห็นความรักอันสูงยิ่งของแม่ต่อลูก หลายครั้งที่แม่ถูกลูกเมาเหล้าเตะถีบผลักจนแขนหักขาหัก แต่แม่ยังไม่เอาเรื่อง
27. มนุษย์และลิงเป็นสัตว์สังคมที่สูงชั้นกว่าหมาแมว ดูสิ หมาแมวมันยังไม่กินเหล้าเลย
28. ลองนึกดูสิ ว่าเหล้าทำให้ประชากรตายไปมากแค่ไหนถ้าไม่มีมัน โลกเราคงมีคนเยอะแยะมากมาย
29. เป็นอุปกรณ์สากลที่ทำให้ไทยจีนฝรั่งคุยกันรู้เรื่องดีกว่าวุ้นแปลภาษาของโดเรมอน
30. ทำให้กล้าแสดงออก กล้าพูดกล้าทำ แสดงออกซึ่งเสรีภาพในการพูด สมดังเป็นประเทศ ประชาธิปไตย
31. บางครอบครัว ต้องรวมญาติในช่วงเทศกาลสำคัญเพราะต้องไปทำบุญอุทิศส่วนกุศล ให้ญาติสนิทมิตรสหาย อันเนื่องการจากไปเพราะแอลกอฮอล์ล แทนที่จะสนุกสนากัน
32. เด็กๆก็ลงขันกินเบียร์ได้เท่าเทียมกับผู้ใหญ่ เพราะมีต้นแบบให้ดู ( แต่ไม่ค่อยดี )
33. ทำให้ฉันรักแม่มากขึ้นมาจับใจ เพราะต้องร้องไห้ปลอบสงสารแม่ เวลาแม่ถูกพ่อซ้อมเวลาพ่อเมา

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อ้อ..สำหรับคนที่ยังไม่รู้...ดื่มเหล้า/เบียร์ขณะแข่งipscก็ผิดกติกานะครับ
 ตกใจ ตกใจ Grin

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13264 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 12:17:18 PM »

ผมว่าถ้า ดื่ม แล้วไปยิง

คงวงแตกครับ น้าเสือ  Grin Grin

จริงๆ ผมว่าทุกวงการนะครับ ไม่ว่าทำงาน  กีฬา ฯลฯ

ไม่ควรดื่ม ... ในเวลาครับ

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13265 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 12:41:20 PM »

สวัสดีครับพี่น้องครับ  ยิ้มีเลศนัย

สวัสดีครับพี่น้องครับ  ยิ้มีเลศนัย

ท่านรองน้องรัก    ..หายดีแล้วหรือครับ Grin Grin Grin

ดีขึ้นครับพี่เสือ...ล้างแผลทุกวัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอให้อาการหายเป็นปกติในเร็ววันครับ Grin Cheesy Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13266 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 02:38:05 PM »

ท่านรองน้องรัก    ..หายดีแล้วหรือครับ Grin Grin Grin

ดีขึ้นครับพี่เสือ...ล้างแผลทุกวัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอให้อาการหายเป็นปกติในเร็ววันครับ Grin Cheesy Grin

ขอบคุณครับพี่บุญสวัสดิ์.. ไหว้
เห็นพยาบาลสาวสาวแล้วไม่อยากหายเล๊ย คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #13267 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:07:40 AM »

ขอบคุณครับพี่บุญสวัสดิ์.. ไหว้
เห็นพยาบาลสาวสาวแล้วไม่อยากหายเล๊ย คิก คิก
[/color]

สวัสดีครับพี่นาจา
ผมว่าการเห็นพยาบาลสาวๆสวยๆแล้วไม่อยากหายนี้เป็นอาการของโรคติดต่อครับ Grin Grin Grin
คนส่วนใหญ่ก็เป็นเหมือนกันครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
อาการนี้ไม่หนักเท่าไร อาจหายเองได้ถ้าไม่สร้างความสนิดสนมจนมากเกินไปครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13268 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:33:18 AM »

[/quote]

อยากหายตัวไปใกล้ๆเธอ ครับ  Grin Grin

สวัสดีครับ พี่ๆทุกท่าน  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13269 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 03:17:49 PM »

สวัสดีวันหยุดครับทุกท่าน 

ยิงมากไปจะทำให้กร้าว  วันหยุดนี้ ลองมาทำจิตวิญญาณให้อ่อนลงด้วศิลปะกันบ้างดีไหม?
Grin Grin  หลงรัก

เสียงดนตรีทำนองอ่อนหวานผสานกับเนื้อร้องที่ผู้ประพันธ์บรรจุลงไปในท่วงทำนองพรรณนาถึงความสวยงามของธรรมชาติ ยั่วยุให้ผู้ฟังเกิดความรู้สึกเคลิบเคลิ้มในจินตภาพ เพื่อสำนึกถึงคุณค่าแห่งความเป็นมนุษย์ ที่สามารถเอื้ออาทรให้กับทุกสิ่งไม่ว่าจะเป็นมนุษย์ด้วยกัน หรือธรรมชาติให้คงอยู่และสลายไปตามกฎเกณฑ์ของวิถี (......2531)   

ฟังเสียงหน่อยไหม...http://www.ijigg.com/songs/V2A7CGFGPD
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2008, 05:26:16 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13270 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:09:43 PM »

สวัสดีวันหยุดครับทุกท่าน

ยิงมากไปจะทำให้กร้าว  วันหยุดนี้ ลองมาทำจิตวิญญาณให้อ่อนลงด้วศิลปะกันบ้างดีไหม?
Grin Grin  หลงรัก

เสียงดนตรีทำนองอ่อนหวานผสานกับเนื้อร้องที่ผู้ประพันธ์บรรจุลงไปในท่วงทำนองพรรณนาถึงความสวยงามของธรรมชาติ ยั่วยุให้ผู้ฟังเกิดความรู้สึกเคลิบเคลิ้มในจินตภาพ เพื่อสำนึกถึงคุณค่าแห่งความเป็นมนุษย์ ที่สามารถเอื้ออาทรให้กับทุกสิ่งไม่ว่าจะเป็นมนุษย์ด้วยกัน หรือธรรมชาติให้คงอยู่และสลายไปตามกฎเกณฑ์ของวิถี (......2531)   

ฟังเสียงหน่อยไหม...http://www.ijigg.com/songs/V2A7CGFGPD

ปืนสวยจังครับพี่เสือ
ขาวตัดดำ มันก็ดุเป็นศิลปะเหมือนกันนะ  เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #13271 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:21:01 PM »

ใช่ปืนอาเสือหรือครับ?  Huh

สไลด์ Shadow แต่นกไม่ใช่  ไกปืนไม่ใช่

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #13272 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 04:26:44 AM »

สไลด์ Shadow แต่นกไม่ใช่  ไกปืนไม่ใช่

กระบอกสำรองเอาไว้เผื่อสปริงคืนไกหักตอนเเข่งเเน่ๆเลยครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #13273 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 08:00:25 AM »

กระบอกสำรองเอาไว้เผื่อสปริงคืนไกหักตอนเเข่งเเน่ๆเลยครับ
Grin Grin Grin  อื่มๆๆๆ กระบอกสำรองเหรอครับ  สีข้างขาวๆ ไปได้มาจากไหนครับเท่าไหร่

เนียนๆ ไว้
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13274 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 09:19:00 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับน้องๆทุกท่าน Grin Grin Grin

ปืนที่เห็นนั้นบ่ใช่ของผมเด้อ...ผมเจอที่นี่ครับ http://www.glocktalk.com/forums/showthread.php?p=10419763 เห็นสวยดีก็เอามาดูกัน(ชาวกล็อคคงเห็นกันมาก่อนแล้ววว)....มีภาพคู่กับกล็อค 17 ด้วยมั้ง?

พอเห็นก้อยากได้ประกับด้ามแบบขาวๆนั้นเหมือนกัน  แต่มาคิดดูอีกที วันนี้ปืนก็ไม่ได้สวยเหมือนตอนซื้อมาใหม่ๆแล้ว  แถมยังมีจุดด่างเล็กๆซึ่งจะไปทำใหม่ให้หายด่างก็ผิดกฏโปรดัคชั่น ตกใจ  ดังนั้นด้ามสวยๆมาก้คงไม่ช่วยอะไรได้มาก   

czผมได้เปลี่ยนเสริมตามกฏมาพอสมควรแล้วคิดว่าพอแค่นั้นก่อน  เพราะที่ผ่านมามันก็ไม่ช่วยในเรื่อง%การยิงสักเท่าไรเลยครับ  เปลืองกะตังค์เปล่าๆๆ

เรื่องอุปกรณ์เสริมแต่งต่างๆ  ใครเล่นกอล์ฟคงรู้ดีว่า  มีนักกอล์ฟส่วนหนึ่งก็ชอบเปลี่ยนอุปกรณ์ให้ไฮเท็คอยู่เสมอ  โดยเฉพาะ DRIVER และ PUTTER ...รุ่นไหนมาใหม่ใครเขาว่าดีจะต้องหามาให้ได้    ....ซึ่งถ้าเป็นคนที่ตีดีๆ  ก้พอจะโอเคดูได้นะ     แต่คนที่ตีไม่ค่อยเอาอ่าวอยู่เสมอนั้นอาจจะโดนแซวกันเล่นๆว่า....ไม้อันละตั้งหลายหมื่น ตีได้ไม่ถึงพันเลยนะ555....(ปืนคงไม่มีแซวมั้ง เพราะหลบยากหน่อย55)

เรื่องอุปกรณ์ก็คงช่วยได้บ้างทั้งในด้านเทคนิคและจิตวิทยาเล็กน้อย   แต่ผมเชื่อตามผู้รู้หลายๆท่านที่กล่าวไว้ว่าในการแข่งขันนั้น ฝีมือ สำคัญกว่าครับ  ดังที่เคยอ่านลายเซ็นของน้องคนหนึ่งที่แปลแล้วได้ความประมาณว่า..ยิงธนูได้แม่นไม่แม่น ขึ้นอยู่กับคนยิงไม่ใช่ลูกธนู...(ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า)

แต่ถ้าใครชอบ อยากเปลี่ยนก็ทำไปเลย   ..เราต้องลิขิตชีวิตของเราเอง อย่าให้ใครมาครอบงำครับ Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 882 883 884 [885] 886 887 888 ... 942
  พิมพ์