เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 02:02:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 170 171 172 [173] 174 175 176 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1357906 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2580 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 04:14:44 PM »

พระฤาษี ก็รู้จนได้ว่า  ตำแหน่งที่ว่านั้นคืออะไร 555.....ผมก็จะพยามยามให้น้องเขามอบให้คนอื่นต่อน่ะครับคุณชัย   ครองหลายสมัยชักเขินเหมียลกัลล์ Grin Grin Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2581 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 04:19:20 PM »

พยายามส่งไม้ต่อให้คนรุ่นใหม่ครับ เดี๋ยวมีคนมารับช่วงเองแหละครับ........... Grin Grin Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2582 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 05:33:17 PM »

ยินดีต้อนรับครับ สมาชิกใหม่บนเวบบอร์ด "คุณ Smithsuc"

สวัสดีคุณสมาชิกใหม่บนเวปแต่เก่าในกลุ่มครับ Grin Grin Grin

ใครครับ... Huh

Golf กับ Top 2 พี่น้อง คนพี่ชื่อ Golf ใช้ Glock สิงห์อีซ้าย

อย่างนี้รู้จักแล้วครับ Grin Grin Grin คนมือซ้าย แต่อีกคนพี่น้องกันเหรอครับ ท่านที่ใช้แถวเดี่ยวใช่หรือไม่ Grin Grin Grin

ใช้แถวเดี่ยวถูกต้องครับ....... เป็นพี่ - น้องแท้ๆ หรือเปล่าต้องให้เจ้าตัวมาตอบเอง...

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2583 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 05:56:11 PM »

ยินดีกับคุณกอลฟ์ด้วยคร๊าบ... Grin Grin Grin  ได้กล๊อค 17 มาสด ๆ ร้อน ๆ  ทำความคุ้นเคยสักหน่อย...รับรองยิงลื่นขึ้นอีกเยอะครับผม Wink

ยินดีกับอาวุธใหม่ด้วยครับ  Grin Grin Grin 17 นัดช่วยได้เยอะ

ได้ 19 นัด ล่ะ เพอร์เฟ็ค   Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2584 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 06:02:39 PM »

ยินดีกับคุณกอลฟ์ด้วยคร๊าบ... Grin Grin Grin ได้กล๊อค 17 มาสด ๆ ร้อน ๆ ทำความคุ้นเคยสักหน่อย...รับรองยิงลื่นขึ้นอีกเยอะครับผม Wink

ยินดีกับอาวุธใหม่ด้วยครับ Grin Grin Grin 17 นัดช่วยได้เยอะ

ได้ 19 นัด ล่ะ เพอร์เฟ็ค Grin Grin Grin

โมดิฟายด์   ได้หรือไม่?

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2585 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 06:54:33 PM »

ยินดีกับคุณกอลฟ์ด้วยคร๊าบ... Grin Grin Grin ได้กล๊อค 17 มาสด ๆ ร้อน ๆ ทำความคุ้นเคยสักหน่อย...รับรองยิงลื่นขึ้นอีกเยอะครับผม Wink

ยินดีกับอาวุธใหม่ด้วยครับ Grin Grin Grin 17 นัดช่วยได้เยอะ

ได้ 19 นัด ล่ะ เพอร์เฟ็ค Grin Grin Grin

โมดิฟายด์ ได้หรือไม่?

ให้คุณชลธิตตอบดีกว่า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2586 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 07:34:29 PM »

ถามท่านผู้เชี่ยวชาญ cz sp-01 หน่อยครับว่า  เขาทำความสะอาดและหล่อลื่นหลังยิงอย่างไรบ้างครับ   เน้นไม่เน้นตรงไหนอย่างไร?  มีเวบให้ดูหรือเปล่า?    ใช้กับ ซองขักเร็ว/ซองแม๊กกาซีน  ..รุ่นไหนแบบใด? 

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ(คนไม่เคยก็มักจะเรื่องมากแบบนี้แหละ) Grin Grin Grin

Grin การทำความสะอาด SP-01 ของผม ที่โครงปืนผมจะฉีดซิโต้เข้าไปในชุดลั่นไกเลยครับ แล้วใช้แปรงพลาสติกขัดทำความสะอาดเศษเขม่า เศษทองเหลืองจากปลอกกระสุน (ยังมองไม่ออกว่าชิ้นส่วนไหนมันกัดปลอกทำให้มีเศษทองเหลือพวกนี้ได้) แล้วก็ใช้ซิโต้ฉีดไล่จนเอี่ยม แล้ววางคว่ำบนผ้าหรือกระดาษที่ซับน้ำ หรือถ้ามีไดโว่เป่าลมก็เอาเป่าไล่เอาน้ำมันออกให้มากที่สุด สไลด์ก็ฉีดซิโต้และทำความสะอาดด้วยแปรงพลาสติกเช่นเดียวกันครับ ***ขั้นตอนนี้ถ้ามีอ่างโซล่าก็ล้างในอ่างได้เลยจะประหยัดกว่า*** ลำกล้อง เนื่องจากผมใช้กระสุนจริงหัวทองแดงเป็นส่วนใหญ่ จึงมีคราบไม่มาก แต่ก็ติดแน่นพอสมควร ใช้ซิโต้ฉีดแล้วใช้ผ้าทำความสะอาดคราบเขม่าทั้งนอกและในก่อน แล้วผมจึงใช้โซลเว้นชุบกระดาษทิชชูชโลมภายในลำกล้อง ทิ้งไว้ประมาณครึ่ง ชม. แล้วใช้แส้ทองเหลืองแยง แล้วต่อด้วยบอร์เสนคครับ ถ้ายังมีคราบเหลือ ผมจะมีไม้แคะหูประจำค่อย ๆ ขูดคราบที่ติดแน่นมาก ๆ ออก สุดท้ายตามด้วยบอร์เสนคอีกสักรอบ สุดท้ายจะใช้ทิชชู่ชุบน้ำมันหล่อลื่นหมาด ๆ (ผมใช้มิลลิเทค) รูดในลำกล้องเป็นขั้นตอนสุดท้ายเพื่อเคลือบผิวภายในลำกล้อง ทดสอบแล้วว่าถ้าทำแบบนี้คราบทองแดงจะติดลำกล้องน้อยกว่าด้วยครับ Grin
    Grin การหล่อลื่น ผมใช้น้ำมันหล่อลื่นมิลลิเทคหยอดตามจุดหมุนและจุดเสียดสีทั้งหมด (รวมทั้งชุดลั่นไก) พอหมาด ๆ ไม่เยิ้ม แล้วเป่าทุกส่วนด้วยไดร์เป่าผมประมาณ 10 นาที เพื่อให้มิลลิเทคเกาะผิวได้ดีขึ้น เค้าโฆษณาไว้อย่างนั้นแต่ก็ได้ผลนะครับ หลังเป่าด้วยไดร์เคยลองเอาผ้าสะอาดเช็ดน้ำมันที่ยังติดชิ้นส่วนออกทั้งหมดแล้วลองประกอบปืน ลองบริหารกลไกดู รู้สึกได้ว่าลื่นมากกว่าใช้น้ำมันเอนกประสงค์หยอดไว้อีกครับ อีกนิดนึงครับ บริเวณสันขัดกลอนลำกล้อง และจงอยดิสคอนเนคเตอร์ที่สะพานไก แกนคันค้างสไลด์ส่วนที่เสียดสีกับห่วงรูปถั่วใต้ลำกล้อง นอกจากทาน้ำมันหล่อลื่นไว้แล้ว ผมจะใช้จารบีทาบาง ๆ ไว้ด้วยครับ เพื่อความมั่นใจ Grin
    Grin ซองปืน ผมใช้ CR Speed ครับ ปรับซิมให้พอดีกับโกร่งไกได้ ซองปืนส่วนที่ยาวเกินลำกล้องไป ผมตัดออกเพื่อไม่ให้เกะกะครับ ซองแมกผมใช้ของซาฟารีแลนด์รุ่นเก่าครับ ขอบอกอุปกรณ์ทั้งหมดของผม เป็นของมือสองราคาน้องนุ่งทั้งนั้น เยาะเย้ย (ขอบคุณพี่อ๋อง พี่นาจา) ยกเว้นเข็มขัดยี่ห้อ Target (คนละเส้นกับในรูป) ซื้อใหม่กับเฮีย....(จำชื่อไม่ได้) ที่เอามาขายที่สนาม บบท. เมื่อคราวก่อนโน้น แต่ก็เป็นของดีราคาประหยัดอยู่ดี Grin

Grin หมดแล้วครับคุณลุง Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2587 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 08:03:15 PM »

คนข้างบน...เค้าแต่งตัวนานครับ ณ วันนี้ ยังไม่ได้ลองปืนใหม่สักแมทซ์....
เก่งไม่กลัวครับ...กลัวช้า Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2588 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 08:11:48 PM »

ข้อมูลแน่น Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2589 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 08:17:45 PM »

ถามท่านผู้เชี่ยวชาญ cz sp-01 หน่อยครับว่า เขาทำความสะอาดและหล่อลื่นหลังยิงอย่างไรบ้างครับ เน้นไม่เน้นตรงไหนอย่างไร? มีเวบให้ดูหรือเปล่า? ใช้กับ ซองขักเร็ว/ซองแม๊กกาซีน ..รุ่นไหนแบบใด?

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ(คนไม่เคยก็มักจะเรื่องมากแบบนี้แหละ) Grin Grin Grin

Grin การทำความสะอาด SP-01 ของผม ที่โครงปืนผมจะฉีดซิโต้เข้าไปในชุดลั่นไกเลยครับ แล้วใช้แปรงพลาสติกขัดทำความสะอาดเศษเขม่า เศษทองเหลืองจากปลอกกระสุน (ยังมองไม่ออกว่าชิ้นส่วนไหนมันกัดปลอกทำให้มีเศษทองเหลือพวกนี้ได้) แล้วก็ใช้ซิโต้ฉีดไล่จนเอี่ยม แล้ววางคว่ำบนผ้าหรือกระดาษที่ซับน้ำ หรือถ้ามีไดโว่เป่าลมก็เอาเป่าไล่เอาน้ำมันออกให้มากที่สุด สไลด์ก็ฉีดซิโต้และทำความสะอาดด้วยแปรงพลาสติกเช่นเดียวกันครับ ***ขั้นตอนนี้ถ้ามีอ่างโซล่าก็ล้างในอ่างได้เลยจะประหยัดกว่า*** ลำกล้อง เนื่องจากผมใช้กระสุนจริงหัวทองแดงเป็นส่วนใหญ่ จึงมีคราบไม่มาก แต่ก็ติดแน่นพอสมควร ใช้ซิโต้ฉีดแล้วใช้ผ้าทำความสะอาดคราบเขม่าทั้งนอกและในก่อน แล้วผมจึงใช้โซลเว้นชุบกระดาษทิชชูชโลมภายในลำกล้อง ทิ้งไว้ประมาณครึ่ง ชม. แล้วใช้แส้ทองเหลืองแยง แล้วต่อด้วยบอร์เสนคครับ ถ้ายังมีคราบเหลือ ผมจะมีไม้แคะหูประจำค่อย ๆ ขูดคราบที่ติดแน่นมาก ๆ ออก สุดท้ายตามด้วยบอร์เสนคอีกสักรอบ สุดท้ายจะใช้ทิชชู่ชุบน้ำมันหล่อลื่นหมาด ๆ (ผมใช้มิลลิเทค) รูดในลำกล้องเป็นขั้นตอนสุดท้ายเพื่อเคลือบผิวภายในลำกล้อง ทดสอบแล้วว่าถ้าทำแบบนี้คราบทองแดงจะติดลำกล้องน้อยกว่าด้วยครับ Grin
 Grin การหล่อลื่น ผมใช้น้ำมันหล่อลื่นมิลลิเทคหยอดตามจุดหมุนและจุดเสียดสีทั้งหมด (รวมทั้งชุดลั่นไก) พอหมาด ๆ ไม่เยิ้ม แล้วเป่าทุกส่วนด้วยไดร์เป่าผมประมาณ 10 นาที เพื่อให้มิลลิเทคเกาะผิวได้ดีขึ้น เค้าโฆษณาไว้อย่างนั้นแต่ก็ได้ผลนะครับ หลังเป่าด้วยไดร์เคยลองเอาผ้าสะอาดเช็ดน้ำมันที่ยังติดชิ้นส่วนออกทั้งหมดแล้วลองประกอบปืน ลองบริหารกลไกดู รู้สึกได้ว่าลื่นมากกว่าใช้น้ำมันเอนกประสงค์หยอดไว้อีกครับ อีกนิดนึงครับ บริเวณสันขัดกลอนลำกล้อง และจงอยดิสคอนเนคเตอร์ที่สะพานไก แกนคันค้างสไลด์ส่วนที่เสียดสีกับห่วงรูปถั่วใต้ลำกล้อง นอกจากทาน้ำมันหล่อลื่นไว้แล้ว ผมจะใช้จารบีทาบาง ๆ ไว้ด้วยครับ เพื่อความมั่นใจ Grin
 Grin ซองปืน ผมใช้ CR Speed ครับ ปรับซิมให้พอดีกับโกร่งไกได้ ซองปืนส่วนที่ยาวเกินลำกล้องไป ผมตัดออกเพื่อไม่ให้เกะกะครับ ซองแมกผมใช้ของซาฟารีแลนด์รุ่นเก่าครับ ขอบอกอุปกรณ์ทั้งหมดของผม เป็นของมือสองราคาน้องนุ่งทั้งนั้น เยาะเย้ย (ขอบคุณพี่อ๋อง พี่นาจา) ยกเว้นเข็มขัดยี่ห้อ Target (คนละเส้นกับในรูป) ซื้อใหม่กับเฮีย....(จำชื่อไม่ได้) ที่เอามาขายที่สนาม บบท. เมื่อคราวก่อนโน้น แต่ก็เป็นของดีราคาประหยัดอยู่ดี Grin

Grin หมดแล้วครับคุณลุง Grin

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับคุณนายใหม่.......ผมโพสหัวข้อนี้แล้วนั่งรอแล้วรอเล่าด้วยความอยากรู้เป็นอย่างยิ่งครับ   ในที่สุดคุณก็เหมือนพระมาโปรดผมโดยแท้     ไทมิ่งในการให้ของคุณมีคุณค่าอย่างยิ่งสำหรับผมครับ   ผมขอบอกอีกอย่างหนึ่งว่าภาพปืนของคุณพร้อมซองมีผลอย่างยิ่งต่อการเลือก CZ ของผมครับ

ช่วงก่อนที่คุณนายใหม่จะเข้ามา  ในขณะที่รอนั้นผมก็ไปเจออินสตรัคชั่นแมนนวลมาเดี๋ยวมีโอกาสค่อยนำมาเผยแพร่ต่อไป     ตอนนี้ทำตามที่คุณนายใหม่แนะชัวร์ที่สุดครับ

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #2590 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 08:22:37 PM »

คนข้างบน...เค้าแต่งตัวนานครับ ณ วันนี้ ยังไม่ได้ลองปืนใหม่สักแมทซ์....
เก่งไม่กลัวครับ...กลัวช้า Grin Grin

Grin กำลังวุ่นครับพี่ แต่ไม่หนีไปไหนแน่ ๆ ครับ วันที่ 8 จะพยายามไปให้ได้ครับ Grin

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับคุณนายใหม่.......ผมโพสหัวข้อนี้แล้วนั่งรอแล้วรอเล่าด้วยความอยากรู้เป็นอย่างยิ่งครับ   ในที่สุดคุณก็เหมือนพระมาโปรดผมโดยแท้     ไทมิ่งในการให้ของคุณมีคุณค่าอย่างยิ่งสำหรับผมครับ   ผมขอบอกอีกอย่างหนึ่งว่าภาพปืนของคุณพร้อมซองมีผลอย่างยิ่งต่อการเลือก CZ ของผมครับ
ช่วงก่อนที่คุณนายใหม่จะเข้ามา ในขณะที่รอนั้นผมก็ไปเจออินสตรัคชั่นแมนนวลมาเดี๋ยวมีโอกาสค่อยนำมาเผยแพร่ต่อไป     ตอนนี้ทำตามที่คุณนายใหม่แนะชัวร์ที่สุดครับ
ขอขอบคุณอีกครั้งครับ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

Grin ตัวลอยครับตัวลอย คุณลุงเยินยอซะเกินไปครับ ยิ่งตอนนี้น้ำหนักผมลดไป 5 กิโลแล้ว ยิ่งลอยง่ายครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2006, 08:26:19 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2591 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 08:40:05 PM »

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับคุณนายใหม่.......ผมโพสหัวข้อนี้แล้วนั่งรอแล้วรอเล่าด้วยความอยากรู้เป็นอย่างยิ่งครับ ในที่สุดคุณก็เหมือนพระมาโปรดผมโดยแท้ ไทมิ่งในการให้ของคุณมีคุณค่าอย่างยิ่งสำหรับผมครับ ผมขอบอกอีกอย่างหนึ่งว่าภาพปืนของคุณพร้อมซองมีผลอย่างยิ่งต่อการเลือก CZ ของผมครับ
ช่วงก่อนที่คุณนายใหม่จะเข้ามา ในขณะที่รอนั้นผมก็ไปเจออินสตรัคชั่นแมนนวลมาเดี๋ยวมีโอกาสค่อยนำมาเผยแพร่ต่อไป ตอนนี้ทำตามที่คุณนายใหม่แนะชัวร์ที่สุดครับ

Grin ตัวลอยครับตัวลอย คุณลุงเยินยอซะเกินไปครับ ยิ่งตอนนี้น้ำหนักผมลดไป 5 กิโลแล้ว ยิ่งลอยง่ายครับ Grin

จากใจจริงครับผม    ..อยากรู้จริง  เมื่อได้ความรู้ก็ย่อมจะดีใจ  คำพูดจึงมาจากความจริงใจครับ Grin Grin Grin
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #2592 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 09:05:32 PM »

ยินดีต้อนรับครับ สมาชิกใหม่บนเวบบอร์ด "คุณ Smithsuc"

สวัสดีคุณสมาชิกใหม่บนเวปแต่เก่าในกลุ่มครับ Grin Grin Grin

ใครครับ... Huh

Golf กับ Top 2 พี่น้อง คนพี่ชื่อ Golf ใช้ Glock สิงห์อีซ้าย

อย่างนี้รู้จักแล้วครับ Grin Grin Grin คนมือซ้าย แต่อีกคนพี่น้องกันเหรอครับ ท่านที่ใช้แถวเดี่ยวใช่หรือไม่ Grin Grin Grin

ใช้แถวเดี่ยวถูกต้องครับ....... เป็นพี่ - น้องแท้ๆ หรือเปล่าต้องให้เจ้าตัวมาตอบเอง...

ขอรายงานตัวครับ....เป็นพี้น้องกันแท้ ๆ ครับ ส่วนใครเป็นพี่เป็นน้องต้องตัดสินใจเองครับ
และขอขอบพระคุณทุก ๆ ท่านที่ให้การต้อนรับและแสดงความยินดี กับ G17 ด้วยครับ....ยังไงเจอกันพรุ่งนี้นะครับพี่ๆ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #2593 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 09:15:34 PM »

จากใจจริงครับผม    ..อยากรู้จริง  เมื่อได้ความรู้ก็ย่อมจะดีใจ  คำพูดจึงมาจากความจริงใจครับ Grin Grin Grin

Grin ผมเขินอ่ะคุณลุง Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2594 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 10:54:03 PM »

ชอบสีดำกันมั๊ยครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: 1 ... 170 171 172 [173] 174 175 176 ... 942
  พิมพ์