เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 02:27:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 184 185 186 [187] 188 189 190 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1358359 ครั้ง)
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2790 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 05:40:06 PM »

แมทช์สุราษฎร์สนุกมากกกก....ผู้จัดพร้อมมากในการจัดแข่งขันขาดเหลืออะไรบอกท่านนายสนามจัดให้ครับ  แต่เสียอย่างเดียวท่านทำให้ความลับเรื่องปืนกระบอกใหม่ได้เข้าหูผู้กุมอำนาจเบ็ดเสร็จทางบ้าน  ทำเอาเหงื่อตกทันใดแต่สุดท้ายก็จบด้วยดีแลกกับพามาล่องใต้  สบายแฮ..... Grin Grin Grin

......ข้าน้อยบ่ใจ้  นายสนามเน้อ   Grin     เป็นเพียงที่ปรึกษาครับ Smiley    อย่าเข้าใจผิดเน้อ... :Smiley

หมายเหตุ.....ดีใจมากครับที่ ผบ.ของท่าน num   สนุกกับทริปนี้... หลงรัก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2791 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 05:47:44 PM »

Grin ขอให้นักกีฬาที่บาดเจ็บหายเป็นปกติโดยไวครับ Wink

Grin และขอให้นักกีฬาที่ไปแข่งเชียงใหม่แข่งกันม่วน ๆ ครับ Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2792 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 06:49:04 PM »

ครั้งนี้เดินทางกันอย่างไรครับคุณชัยและน้องๆ    บก/เรือ/อากาศ  ไปพร้อมกันทั้งsquad  หรือไปเจอกันที่สนามที่เชียงใหม่วันแข่งครับผม ทุกท่านอย่าลืมเอารางวัลเอามาชมกันบ้างนะครับ ขอให้โชคดีหลายๆ;D Grin Grin

โชคดีนะครับคุณคาร์ Grin Grin Grin

การเดินทางรอบนี้ต้องเริ่มที่ Golf ครับเย็นนี้เขาเดินทาง 17.00น.มาพบผมครับแล้วนอนค้างที่ผม 1 คืน พรุ่งนี้เช้าผมจะไปเชียงใหม่กันทางรถ ถึงก่อนเที่ยง หลังเที่ยงรับพี่นาจาที่สนามบิน ช่วงเย็นรับ Top ที่สนามบินอีกครั้งครับ คงจะไปกินข้าวด้วยกันตอนเย็นครับ
เรื่องถ้วยเอาไว้ค่อยว่ากันอีกทีครับ......... Grin Grin Grin

เดินทางปลอดภัยคว้าชัยชนะกลับบ้านครับ Grin

แมทช์เชียงใหม่รอบนี้คิดว่าจะมีนักกีฬามากที่สุดตั้งแต่เชียงใหม่จัดแข่งมาครับ นักกีฬาที่นั่นเตรียมพร้อมกับแมทช์นี้มานานแล้ว ผมว่าหินๆทั้งนั้นเลย ขอแค่ 1 ใน 3 ก็ยินดีแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ครั้งนี้เดินทางกันอย่างไรครับคุณชัยและน้องๆ บก/เรือ/อากาศ ไปพร้อมกันทั้งsquad หรือไปเจอกันที่สนามที่เชียงใหม่วันแข่งครับผม ทุกท่านอย่าลืมเอารางวัลเอามาชมกันบ้างนะครับ ขอให้โชคดีหลายๆ;D Grin Grin

พี่นกไฟก็มาด้วยเหรอครับ ดีใจจังเลยจะได้พบพี่และก็อีกหลายๆท่านครับ

โชคดีนะครับคุณคาร์ Grin Grin Grin

การเดินทางรอบนี้ต้องเริ่มที่ Golf ครับเย็นนี้เขาเดินทาง 17.00น.มาพบผมครับแล้วนอนค้างที่ผม 1 คืน พรุ่งนี้เช้าผมจะไปเชียงใหม่กันทางรถ ถึงก่อนเที่ยง หลังเที่ยงรับพี่นาจาที่สนามบิน ช่วงเย็นรับ Top ที่สนามบินอีกครั้งครับ คงจะไปกินข้าวด้วยกันตอนเย็นครับ
เรื่องถ้วยเอาไว้ค่อยว่ากันอีกทีครับ......... Grin Grin Grin

พี่นกไฟก็มาด้วยเหรอครับ ดีใจจังเลย Grin Grin Grin จะได้พบพี่และก็อีกหลายๆท่านครับ Cheesy Cheesy Cheesy

คุณ Zerosocool ถ้ายังไงช่วยแนะนำตัวเองด้วยนะครับ กันลืมและพลาด อย่าโกรธกันนะครับ รอบนี้มีมือใหม่ Production มาแนะนำอีกคน กีฬา IPSC นี่ดีตรงนี้ครับเพื่อนฝูงมีทั่วประเทศไทยเลย Grin Grin Grin....ไชโย...ไชโย... IPSC....จงเจริญ....อากาศร้อนครับ ขอประทานโทษทุกท่านครับ Grin Grin Grin

ขออวยพรพี่ๆน้องๆที่ไปแข่งขันที่เชียงใหม่ประสบความสำเร็จทุกท่านครับ

คุณหนุ่ม....ซิ่งแท็กซี่มายังทันนะ....มาคว้าแชมป์เชียงใหม่อีกใบเร็วๆ... Grin Grin Grin

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #2793 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 10:44:10 PM »

เรื่องนี้ก็สามารถเป็นบทเรียนอีกบทหนึ่งสำหรับนักกีฬาบางคน.......ที่ชอบเอามือคล่อมสไลด์เวลาขึ้นลำหรือแก้ไขปืน แล้วนิ้วก้อยอยู่แถวลำกล้องและนิ้วชี้อยู่ที่ไกครับ...ระวังครับกระสุนมันไม่รู้ใครเป็นใครครับและมันไม่ยอมหลบด้วย ดังนั้นเราหลบมันซะดีๆ... Grin Grin Grin

อูย...อูย...ยังเสียว ๆ อยู่เลย Wink Grin
เสียใจกับนักกีฬาท่านที่เกิดอุบัติเหตุปืนลั่นด้วยครับ

ขอให้พี่เฉลิมชัย พี่นาจาและนักกีฬาทุกท่านที่เข้าร่วมการแข่งขัน
เดินทางไป-กลับด้วยความปลอดภัยครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2794 เมื่อ: มีนาคม 25, 2006, 03:59:35 PM »

อัพเดทๆ.....

****คุณสิทธิชัย(ตุ้ม)นัดอบรมภาค 2 ก่อนวันแข่ง....ในวันที่พฤหัสฯที่ 6 เม.ย. 49 เวลา 13.00 น. ณ สนามบางบัวทอง...สนใจไปร่วมโปรดลงชื่อด้วยครับ จะได้รู้จำนวนที่แน่นอน(ลงชื่อต่อเลย)

1.uncle
2Tiger wut
3.น้องเก่ง
4.วรกฤษ
5.tim1911
6.Army
7.Golf

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2795 เมื่อ: มีนาคม 25, 2006, 05:36:22 PM »

ช่วงนี้เดี้ยงมาสองสามวันนั่งว่างๆ คิดถึงที่พระฤาษีสอนไว้ตอนมาเริ่มipscใหม่ๆ  ท่านบอกว่าเมื่อยิงเป็นแล้วเราต้องตั้งเป้าหมายในการยิงของตนเองไว้ด้วย  การยิงจึงจะสนุกและพัฒนา   วันนี้ได้ไปเจอทิปเกี่ยวกับเรื่องนี้ของตา SAUL KIRSCH จึงขอนำมาให้ปวดหัวกันอีก    ดังนี้ครับ

Goal Setting

It is a well documented fact that people who set goals in life achieve more than people who don’t. It is also a fact that champions set goals to become champions. No one wins by accident! One wins through dedication to training and progress, while remaining focused on achieving a specific goal.

Setting a goal allows you to put what you want into focus and identify a clear target. This is a very powerful motivator that will keep you on track through the months of effort as you work towards your goal. Setting a goal is also necessary for building a training program. If your program is not geared towards a specific goal, it becomes pointless, and lacks a time frame.

Simply wanting something does not make it a goal. My goal is to shoot better next year is not a good goal statement. You need to be more specific. You need to choose a goal that means something to you, on a personal level. Something that moves you emotionally. That is why a good goal needs to be your personal goal. Not faked or pretended. If you try to achieve something because someone else wants you to, chances are you will not be as motivated.

A goal is not a goal until you have written a detailed plan how to achieve it, and taken the decision to commit yourself. Until then, it remains a “wish”. Choosing the right goal is critical, and considerable thought should go into the goal selection process. But one thing is very clear: goals that are never set are never reached!

Choosing the right shooting goal for you
The first step is to set the correct goal. This must realistically take into account your current level of shooting, and the amount of time (and money) you can dedicate to your sport.

A true goal has to have a date attached. Without a date, there is no time frame in which to build your plan to achieve that goal. A short term goal can be weeks away, a long term goal, years. And certainly more than one goal can coexist simultaneously. A C class shooter can goal set to win his class at the State championships in 6 weeks’ time, and simultaneously goal set to win the National championships in 2 years’ time. As long as he has a separate scheduled plan for each, these two goals can run side by side.
If you set a goal which is too easily accomplished, you lose interest and motivation. You rightfully feel you can achieve that goal without following the plan. A goal set too low does not keep you working to achieve it, and defeats the entire purpose of goal setting.

If you set the goal too high, and build a realistic plan to achieve it, chances are the plan is unworkable and will be discarded. For instance, a C level shooter with one year’s shooting experience, setting a goal to win the World Championships in 12 months’ time, will have a real problem realizing his goal. In order to have even a chance at winning the World Shoot, he probably has to shoot 20 international matches, 40 local matches, 300,000 rounds in practice to get his skill level up to the required standard – and all this in one year. The plan is unworkable, and therefore will not be followed. It is not a well set goal for this individual, and cannot be achieved.

You need to set a goal that motivates and excites you, and is within reach over the set period of time.

Grin Grin Grin
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #2796 เมื่อ: มีนาคม 25, 2006, 10:13:28 PM »

วันนี้กระทู้พี่เสือเงียบแฮะ...

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2797 เมื่อ: มีนาคม 25, 2006, 11:11:29 PM »

เงียบไม่กี่วันเดี๋ยวก็ครึกครื้นครับ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #2798 เมื่อ: มีนาคม 25, 2006, 11:48:54 PM »

ประเภท ปืนสั้น ระบบ I.P.S.C.  STANDARD
รางวัลชนะเลิศถ้วยพระราชทาน......คุณ สิทธิชัย   ศรัทธานนท์
 ระบบ I.P.S.C. รุ่น  PRODUCTION 
รางวัลชนะเลิศถ้วยพระราชทาน.....คุณ ธนชัย   พูนพิพัฒนกิจ 
ผมตามไปอ่านดูผลที่คุณBoonsawad   กรุณาแจ้งไว้ในอีกห้อง   ผมขออนุญาตนำมาเพื่อเป็นการยกย่องทั้งสองท่านในที่นี่อีกครั้งครับ .....ขอแสดงความยินดีกับทั้งสองท่านอีกรอบครับ Grin Grin Grin(ตอนแรกผมไม่รู้คิดว่าแค่ท่านเดียว)

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ถ้วยพระราชทานนี่ไม่ได้กันทุกคนนะครับ ต้องมีทั้งฝีมือและบุญบารมีด้วย นับถือฝีมือทั้งสองท่านครับ

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #2799 เมื่อ: มีนาคม 25, 2006, 11:50:59 PM »

ครั้งนี้เดินทางกันอย่างไรครับคุณชัยและน้องๆ    บก/เรือ/อากาศ  ไปพร้อมกันทั้งsquad  หรือไปเจอกันที่สนามที่เชียงใหม่วันแข่งครับผม ทุกท่านอย่าลืมเอารางวัลเอามาชมกันบ้างนะครับ ขอให้โชคดีหลายๆ;D Grin Grin

เดินทางปลอดภัยคว้าชัยชนะกลับบ้านครับ Grin

ขอให้พี่นาจา พี่เฉลิมชัย ท่านคาร์ และท่านอื่นๆเดินทางไป-กลับโดยสวัสดิภาพ และมีถ้วยติดมือกลับมานะครับ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2800 เมื่อ: มีนาคม 25, 2006, 11:52:02 PM »

ประเภท ปืนสั้น ระบบ I.P.S.C.  STANDARD
รางวัลชนะเลิศถ้วยพระราชทาน......คุณ สิทธิชัย   ศรัทธานนท์
 ระบบ I.P.S.C. รุ่น  PRODUCTION 
รางวัลชนะเลิศถ้วยพระราชทาน.....คุณ ธนชัย   พูนพิพัฒนกิจ 
ผมตามไปอ่านดูผลที่คุณBoonsawad   กรุณาแจ้งไว้ในอีกห้อง   ผมขออนุญาตนำมาเพื่อเป็นการยกย่องทั้งสองท่านในที่นี่อีกครั้งครับ .....ขอแสดงความยินดีกับทั้งสองท่านอีกรอบครับ Grin Grin Grin(ตอนแรกผมไม่รู้คิดว่าแค่ท่านเดียว)

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ถ้วยพระราชทานนี่ไม่ได้กันทุกคนนะครับ ต้องมีทั้งฝีมือและบุญบารมีด้วย นับถือฝีมือทั้งสองท่านครับ

ตกข่าว หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยินดีกับถ้วยรางวัลพระราชทานด้วยครับ.เยี่ยมยอดจริงๆ หลงรัก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #2801 เมื่อ: มีนาคม 25, 2006, 11:56:27 PM »

พี่ๆ ครับ ผมได้ยินมาว่า ที่สนามสุราฏฯ แข่ง ที่ผ่านมามี อุบัติเหตุ เกิดขึ้นหรือครับ นิ้วห้อยเลย ใครมีข้อมูลบ้างครับ นำมาเล่าให้น้องๆฟังมั่งนะครับ จะได้ป้องกันและทำถูกวิธี ไม่ประมาท และปลอดภัยครับ
ผมมีข้อมูลอยู่บ้างครับ... Grin 
.....  เป็นอุบัติเหตุปืนลั่น  ในสนามของการแข่งขันปืนสั้นระบบ I.P.S.C.  ซึ่งสนามนี้  ได้มี

กติกา start position ให้นักกีฬานั่งคุกเข่า   ปืนบรรจุแม็ก แต่ไม่โหลด  วางไว้ในกล่องเครื่องมือ  เมื่อได้ยินเสียงสัญญาณ  ให้นักกีฬาเปิดกล่องเครื่องมือ  หยิบปืนออกมา  โหลดกระสุน  แล้วทำการยิงเป้าที่กำหนดฯ
อุบัติเหตุเกิดขึ้นในขณะที่นักกีฬา  ทำปืนลั่นในขณะโหลดกระสุน (หยิบปืนออกจากกล่องแล้ว) Sad

ผมดูจากภาพถ่ายในกล้องวีดีโอ  ที่เพื่อนๆร่วมทีมของนักกีฬาท่านนี้ได้ถ่ายภาพเอาไว้ Cry

....ทางผู้จัดแข่งขัน  จึงได้นำผู้ประสบเหตุส่งโรงพยาบาล   เพื่อทำการรักษา    โดยต้องพักรักษาตัว 1 คืน  หมอทำบาดแผลและเข้าเฝือก    และผู้ประสบเหตุได้กลับไปพักรักษาตัวที่บ้านในวันรุ่งขึ้นแล้ว ....บาดแผลเกิดจาก กระสุนเจาะเข้าที่ใต้ง่ามมือข้างซ้าย   ตรงระหว่างนิ้วชี้และนิ้วกลาง  เฉี่ยวข้อกลางของนิ้วชี้ข้างซ้าย...(ไม่ใช่นิ้วขาด หรือ ทะลุฝ่ามือ นะครับ)   
...สาเหตุของการทำปืนลั่น    นิ้วอยู่ในโกร่งไกปืนขณะทำการโหลดกระสุน  และเร่งรีบมากเกินไป.... Lips Sealed   

ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนะครับ.....ขอให้ผู้บาดเจ็บ หายจากอาการบาดเจ็บโดยเร็วนะครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2802 เมื่อ: มีนาคม 26, 2006, 04:46:00 AM »

วันนี้กระทู้พี่เสือเงียบแฮะ...
เงียบไม่กี่วันเดี๋ยวก็ครึกครื้นครับ Grin

คงเดินทางกันตั้งแต่เย็นศุกร์หรือเช้าเสาร์กันแล้วครับ Grin Grin Grin  กลับมาเดี๋ยวก็มาเม้าท์กันยาววววววว Grin Grin Grin   ไปด้วยคน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #2803 เมื่อ: มีนาคม 26, 2006, 04:59:28 AM »

โชคดีมีชัยนะพี่คาร์ หลงรัก

ถ่ายรูปสาวเหนือมาฝากด้วยเด้อ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2804 เมื่อ: มีนาคม 26, 2006, 05:51:08 AM »

สวัสดีทุกท่านยามเช้าตรู่นะครับ Grin Grin Grin

เดี๋ยวsuper squad กลับมาจากเชียงใหม่ก็คึกคักกันอีกคราแน่นอน

พูดถึงการยิงที่เกิดอุบัติเหตุดังกล่าวนั้น   แสดงว่าเป็นการเริ่มด้วยคอนดิชั่นทูใช่ไหมครับ?

กรณีปืนแบบมีเสพมีนกนั้น  สมมุติว่าเรายิงสามเป้าในช่องยิงด้านซ้าย  แล้วต้องเคลื่อนตัวไปยิงในช่องยิงด้านขวา  ..ช่วงเคลื่อนที่ไปนั้น  นอกจากต้องเอามือออกจากโกร่งไกแล้ว(กรณีเกินหนึ่งก้าว)   ต้องกดปุ่มเสฟด้วยหรือเปล่า?

และเมื่อยิงเสร็จ   ขั้นตอนปลดแม๊กโชว์เคลียร์แฮมเมอร์ดาวน์จะมีการกดปุ่มเสฟเข้ามาเกี่ยวของในตอนไหนบ้างครับ?
หน้า: 1 ... 184 185 186 [187] 188 189 190 ... 942
  พิมพ์