เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:34:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 312 313 314 [315] 316 317 318 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1362691 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4710 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 10:02:11 AM »

จากKR TRAINING

ใครครับ นึกไม่ออก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4711 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 10:28:26 AM »

ได้อ่านสูตร 10 สัปดาห์แล้ว...เฮ้อ....เรามันอ้ายอ้วนนี่หว่า  ขี้เกียจจริงๆเส้นต่างๆตึงไปหมดเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสัยต้องให้น้องๆมายืดเส้นให้ซะล่ะมั้งงง  Grin Grin Grin กี่คนดีจ๊ะ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4712 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 10:30:29 AM »

เห็นรูปตัวเองที่ เวปข้างบ้านครับ  แอบเซฟมา Grin  ผมคนนั่งครับ ยิงกล๊อก แพ้ ซีแซด   หัวเราะร่าน้ำตาริน

เชียงใหม่มากันเยอะเลยครบ รอบนี้  Grin Grin Grin แต่รูปไม่เห็นขึ้น

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4713 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 10:51:44 AM »

น้องVFOA......ดูคลิปแล้ว  สุดยอดมากๆ  นี่เป็นเพียงหนึ่งในหลายส่วนที่ฝึกซ้อมเพื่อการยิงไอพีเอสซี   คนเก่งส่วนมากนอกจากจะต้องรักในสิ่งที่ทำแล้วก็จะต้องขยันมากกว่าคนอื่น   พรสวรรค์หรือจะสู้พรแสวง.....โมซาร์ตกล่าวไว้ว่า ถ้าคุณขยันเล่นดนตรีวันละหลายๆชั่วโมงให้มากๆตั้งแต่เด็กคุณก็จะมีพรสวรรค์เหมือนข้าพเจ้าได้....หรือเอาในเมืองไทยนักแบดฯทีมชาติในอดีตคือสมพล คูเกษมกิจ  ตอนเล่นแบดฯเพื่อจะเป็นมือหนึ่งของเมืองไทยให้ได้ เขาได้เสริมกำลังขาให้มากกว่าคู่ต่อสู้ทุกคนโดย วิ่งขึ้นลงภูเขาทองทุกวัน  แล้วเขาก็ชนะทุกคนได้.....หรือหรืออีกหลายๆคนที่เก่งๆในโลกนี้ ล้วนจะต้องขยันมากกว่ากันทั้งนั้นครับ....ดังนั้นถ้าVFOAต้องการความเป็นเลิศชนะคนเก่งๆ(เน้นว่าชนะคนเก่งๆ) ก็จะต้องขยันให้มากกว่าเขา.....แต่ที่สำคัญต้องขยันให้ครบทุกองค์ประกอบนะครับ......ขยันให้ครบเป็นอย่างไร?    ผมยิงปืนไม่เก่ง ผมขอยกตัวอย่างกอล์ฟนะครับ   คนเล่นกอล์ฟส่วนมากเข้าสนามไดรพ์มักจะเน้นไดรพ์หัวไม้กันเป็นส่วนใหญ่ ตามด้วยเหล้กบ้าง    แต่การชิพกรพัตต์การระเบิดทรายการตีลูกจากรัฟและช็อตแก้ปัญหาอื่นๆนั้น มักจะละเลยกัน  ผลก็คือเมื่อไปเล่นสนามจริงหรือไปแข่ง  จะสู้คนที่เขาซ้อมมาครบองค์ประกอบไม่ได้ครับ  อาจจะมีฟลุ๊คบ้างแต่โดยรวมจะแพ้ครับ.....ผมก็ไม่รู้ว่าปืนต้องซ้อมกี่องค์ประกอบและก็ไม่รู้ว่าVFOAซ้อมในองค์ประกอบอื่นด้วยหรือไม่? Grin Grin Grin

สวัสดีครับคุณลุง หลงรัก

ซ้อมทุกองค์ประกอบครับชักซอง เปลี่ยนแม็ก ทำทุกอย่าง ที่ห้องเล็กๆจะทำได้ครับ ทำครบแล้วผมชอบจะมาเปลี่ยนแม็กเล่นครับ

ไม่รู้เป็นอะไรครับชอบมากๆติดแถวเดี่ยวมามั๊งครับ ไม่ใช้จะมาเน้นเปลี่ยนแม็กนะครับซึ่งยิงโปรดักชั่นไม่จำเป็นถึงขนาดนั้น

(จริงๆไม่ดีด้วยครับทำให้ติดเวลายิงแล้วปลดแม็กทิ้งทั้งๆที่กระสุนยังมีเต็มแม็ก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)

แต่ผมก็ไม่รู้จะทำอะไรครับชักซองก็ชักจนเบื่อแล้วครับวันหนึ่งไม่รู้กี่ร้อยที วาดเป้ายิง ขยับเท้า 1 ก้าวดันปืนยิง คุกเข่า นั่งยอง สารพัดจะทำครับ

แต่ทำแล้วสนุกที่สุดคือการเปลี่ยนแม็กครับ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4714 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 11:13:47 AM »

แต่ทำแล้วสนุกที่สุดคือการเปลี่ยนแม็กครับ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

งั้นต้องไปแข่งเปลี่ยนแม็ก Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4715 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 11:18:10 AM »

จากKR TRAINING

ใครครับ นึกไม่ออก

ตั้งอยู่ที่ Austin .TX ครับ Grin Grin Grin
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #4716 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 11:22:55 AM »

ขอบคุณอาเสือ และโทนี่ สำหรับการเตรียมตัวและเทคนิคต่างๆที่นำมาแบ่งปันครับ  Wink

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4717 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 11:34:30 AM »

ขอบคุณอาเสือ และโทนี่ สำหรับการเตรียมตัวและเทคนิคต่างๆที่นำมาแบ่งปันครับ Wink

ด้วยความยินดีครับผม....ผมเองก้ได้มาอ่านละเอียดก็ตอนน้องโทนี่แปลแล้วนี่แหละครับ  พอจะอ่านได้งูๆปลาๆ  ยิ่งถ้าพูดด้วยแล้วไม่แข็งแรง    ....แต่การฟังพอไปวัดไปวาได้ครับ Grin Grin Grin

เลเว่นทรีพัทยาเจอกันครับ...ครั้งนี้จะผสมยาพาราฯชนิดน้ำไปฝากหนึ่งกระปุกด้วยครับ(ผู้การคงจำยาพาราฯชนิดน้ำที่กินไม่ได้ ได้นะครับ) Grin Grin Grin
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #4718 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 11:41:08 AM »

ขอบคุณอาเสือ และโทนี่ สำหรับการเตรียมตัวและเทคนิคต่างๆที่นำมาแบ่งปันครับ Wink

ด้วยความยินดีครับผม....ผมเองก้ได้มาอ่านละเอียดก็ตอนน้องโทนี่แปลแล้วนี่แหละครับ  พอจะอ่านได้งูๆปลาๆ  ยิ่งถ้าพูดด้วยแล้วไม่แข็งแรง    ....แต่การฟังพอไปวัดไปวาได้ครับ Grin Grin Grin

เลเว่นทรีพัทยาเจอกันครับ...ครั้งนี้จะผสมยาพาราฯชนิดน้ำไปฝากหนึ่งกระปุกด้วยครับ(ผู้การคงจำยาพาราฯชนิดน้ำที่กินไม่ได้ ได้นะครับ) Grin Grin Grin

ขอบคุณมากครับอาเสือ ถ้าวันนั้นผมไม่ได้ยาพาราชนิดน้ำ ผมคงยิงไม่ได้แน่ๆเลยครับ.......รอดวลวงสวิงอยู่นะครับ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #4719 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 11:46:24 AM »

งั้นต้องไปแข่งเปลี่ยนแม็ก Grin Grin

Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #4720 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 11:53:02 AM »

ต้องยิงให้หมดหรือใกล้หมดก่อนนะ ไม่งั้นแม็กหล่นเร็ว อิอิ เนอะวรกฤษเนอะ

isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #4721 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 11:55:15 AM »

อ่านแล้วได้ความรู้มากครับ

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4722 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 12:02:31 PM »

ขอบคุณมากครับอาเสือ ถ้าวันนั้นผมไม่ได้ยาพาราชนิดน้ำ ผมคงยิงไม่ได้แน่ๆเลยครับ.......รอดวลวงสวิงอยู่นะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ.... Grin Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4723 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 01:57:31 PM »

สงสัยดู JJ มากไป

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #4724 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 05:55:45 PM »

สงสัยดู JJ มากไป

Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 312 313 314 [315] 316 317 318 ... 942
  พิมพ์