เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:29:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 426 427 428 [429] 430 431 432 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1366708 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6420 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 09:39:22 AM »

นี่ เวลาถ่าย(รูป)นะ อย่าไปยืนบนไม้อย่างนั้นอีกนะ เดี๋ยวไม้มันหักหรอก เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

คนมันตัวเตี้ยแต่กำลังปีนป่ายเพื่อคลาสสูงขึ้นนะ...เฮียส้ม Grin Grin Grin

ร้อนตัวแฮะ......อิอิ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ.....ผมไม่ได้ตั้งใจครับผู้การ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน....เหมือนกับที่ผู้การไม่ได้ตั้งใจว่าผมกับพี่แก้วรวมกัน 100 ปี+.... Grin Grin Grin Grin

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #6421 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 09:48:44 AM »

ตกใจ ตกใจ จริง จริง ครับไม่ได้ตั้งใจครับ คํามันออกมาเองครับ ผมเป็นพยานได้ครับ ใช่มั้ยครับผู้การ  Shocked Shocked Shocked

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6422 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 11:38:41 AM »

เข้ามายิ้มเฉยๆครับ Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6423 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 11:46:42 AM »

เข้ามาหัวเราะอีกทีครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
kimtaman
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6424 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 01:08:33 PM »

อยู๋เชียงใหม่ มีที่เล่นมั้ยครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6425 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 03:43:45 PM »

อยู๋เชียงใหม่ มีที่เล่นมั้ยครับ

มี 2 ที่เท่าที่ทราบครับ
1. กองพันพัฒนาสัตว์ต่าง...ทางไปแม่ริมยิง Standard
2. รบพิเศษ...ทางไปแม่ริมส่วนใหญ่ยิง Open ครับ

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #6426 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 04:11:28 PM »

1. กองพันพัฒนาสัตว์ต่าง...ทางไปแม่ริมยิง Standard
2. รบพิเศษ...ทางไปแม่ริมส่วนใหญ่ยิง Open ครับ

ขอเพิ่มเติมครับ

1. กองพันสัตว์ต่าง ยิงปืนสั้นทุกดิวิชั่น Open, Standard, Production
2. กรมรบพิเศษที่ 5 ยิงปืนสั้นทุกดิวิชั่น Open, Standard, Production และเริ่มมีสมาชิกลูกซองเข้ามาเพิ่มเรื่อยๆครับ
ไปทางแม่ริมทั้งคู่ ไปหัด ไปเรียน หรือไปเยี่ยมชมได้ทั้งสองที่ ทุกวันอาทิตย์

3. สนาม IPSC น้ำแพร่ ยิงทุกอย่าง รวมถึง .22 รณยุทธ์ด้วย ผมหัดยิงปืนที่นี่แหล่ะครับแต่ก่อนคึกคักมาก ยิงปืนเสร็จมีเฮฮา ทำกับข้าวกับปลาเลี้ยงกัน และแน่นอนมีน้ำเมาเป็นของแถมยามเย็นเสมอ แต่ปัจจุบันลดกิจกรรมไปมาก เพราะที่นี่ปกติจะยิงกันวันเสาร์ พักหลังคนว่างวันเสาร์มีน้อยลงเลยมายิงรวมกันวันอาทิตย์ เห็นว่าจะขยับกันอีกทีนะครับ เจ้าของสนามเป็นทนายเพื่อนๆเรียกว่าอาจารย์แดงยิง IPSC มานานมากซัก 15-20 ปีมั๊ง สนามนี้เป็นสนามที่สวยและสบายที่สุดสำหรับผมเลยทีเดียว อยู่ทางไปหางดง
4. สนามของคุณ LULU เป็นสนามส่วนตัวอยู่ในสวนส้มที่ อ.ฝาง สวยมากๆ สนามปูหญ้าด้วยครับ เพื่อนของผมหลายคนบอกว่าที่นี่แหล่ะสวยที่สุดในโลก
5. สนามของคุณ VQ ส่วนตัวเล็กๆ อยู่แถวๆแม่แตงมั้ง

6. กองพันพัฒนา ที่เอาไว้ท้ายสุดเพราะเป็นสนามที่เปิดเพื่อจุดประสงค์สำหรับบุคคลทั่วไปเข้าไปฝึกซ้อมยิงปืนทั่วๆไป ไม่ใช่สนาม IPSC โดยตรงแต่ที่นี่ก็มีกิจกรรมที่เกี่ยวกับ IPSC เยอะทีเดียว มีกลุ่ม IPSC เข้าไปฝึกซ้อมตอนเย็นๆในวันธรรมดาอย่างสม่ำเสมอ ผู้ดูแลกิจการของสนามก็เป็นคน IPSC ด้วยครับ ตั้งอยู่ใกล้ๆกับศูนย์ราชการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2006, 04:21:24 PM โดย mai_ipsc » บันทึกการเข้า
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #6427 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 05:02:35 PM »

5. สนามของคุณ VQ ส่วนตัวเล็กๆ อยู่แถวๆแม่แตงมั้ง

6. กองพันพัฒนา ที่เอาไว้ท้ายสุดเพราะเป็นสนามที่เปิดเพื่อจุดประสงค์สำหรับบุคคลทั่วไปเข้าไปฝึกซ้อมยิงปืนทั่วๆไป ไม่ใช่สนาม IPSC โดยตรงแต่ที่นี่ก็มีกิจกรรมที่เกี่ยวกับ IPSC เยอะทีเดียว มีกลุ่ม IPSC เข้าไปฝึกซ้อมตอนเย็นๆในวันธรรมดาอย่างสม่ำเสมอ ผู้ดูแลกิจการของสนามก็เป็นคน IPSC ด้วยครับ ตั้งอยู่ใกล้ๆกับศูนย์ราชการ

ของผมรื้อไปปลูกต้นไม้แล้วเหลือแต่ดิน กะไว้รันปืนเล่นครับพอไหวครับ
เสริม อีก สนาม กองพันพัฒนา   นอกจากบริการยิงปืน ให้บริการคนไทยและต่างชาติแล้ว  ยังมี ATV ไว้บริการให้เช่าด้วยครับ  เลยศูนย์ราชการ ทางเข้าจะมีป้ายรูป atv ชื่อ  shootingclub & atv park ครับ 09-4352940  เป็นเบอร์ติดต่อ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6428 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 05:41:54 PM »

ขอโทษครับจับ 2 แห่งมารวมกัน พอดีว่าจะเข้ามาแก้เพราะพี่บุญสวัสดิ์แจ้งมา ต้องขอบคุณพี่ไว้ด้วยครับ....เบลอจริงๆครับ
ไม่ต้องแก้แล้วนะครับ พอดีเจ้าของพื้นที่ช่วยเข้ามาอธิบาย Grin Grin Grin...ผมผิดพลาดเองครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6429 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:02:02 PM »

ช่วงนี้ผมรู้สึกว่าคุณ vq หายหน้าไปนะ
ยังอยู่ค๊าบพี่อ๋อง ช่วงมากทม. ไม่มีเนท ต้องมาเล่นที่ร้าน
อยู่เชียงใหม่ต้องดูแลน้องๆไม่มีเวลาโพสคับได้แต่อ่าน แมทช์เมื่อวานซืน ก็มาแข่ง ฮืออๆๆๆ อดขึ้น M~ กะเค้า % ถึง แต่ได้ที่ 3 เห็นว่าไม่ได้ปรับคลาส ฝากไว้ก่อนนน.. แง้

เอาน่า.... ซ้อมไว้เดี๋ยวมาเอง อย่ามัวแต่ซ้อมอย่างอื่นแล้วกัน Grin

ขอโทษครับจับ 2 แห่งมารวมกัน พอดีว่าจะเข้ามาแก้เพราะพี่บุญสวัสดิ์แจ้งมา ต้องขอบคุณพี่ไว้ด้วยครับ....เบลอจริงๆครับ
ไม่ต้องแก้แล้วนะครับ พอดีเจ้าของพื้นที่ช่วยเข้ามาอธิบาย Grin Grin Grin...ผมผิดพลาดเองครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เบลอทั้งคน , ทั้งคอมพิวเตอร์ และมือถือ.......  Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6430 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 08:21:00 PM »

เบลอทั้งคน , ทั้งคอมพิวเตอร์ และมือถือ.......  Grin
อ้างถึง

ช่วงนี้มันมีแต่เรื่องที่ไม่เป็นเรื่อง....ส่วนไอ้ที่เป็นเรื่อง ก็ยังเป็นเรื่องอยู่ ก็เลยเบลอนะครับ Grin Grin Grin

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6431 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 08:26:39 PM »

อ้างถึง

ช่วงนี้มันมีแต่เรื่องที่ไม่เป็นเรื่อง....ส่วนไอ้ที่เป็นเรื่อง ก็ยังเป็นเรื่องอยู่ ก็เลยเบลอนะครับ Grin Grin Grin

พี่อ๋องก็มีเหมือนกันครับ...อิ..อิ....ผมรอทั้งวัน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2006, 08:33:25 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #6432 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 08:59:06 PM »

นี่ เวลาถ่าย(รูป)นะ อย่าไปยืนบนไม้อย่างนั้นอีกนะ เดี๋ยวไม้มันหักหรอก เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

คนมันตัวเตี้ยแต่กำลังปีนป่ายเพื่อคลาสสูงขึ้นนะ...เฮียส้ม Grin Grin Grin

ร้อนตัวแฮะ......อิอิ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ.....ผมไม่ได้ตั้งใจครับผู้การ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน....เหมือนกับที่ผู้การไม่ได้ตั้งใจว่าผมกับพี่แก้วรวมกัน 100 ปี+.... Grin Grin Grin Grin

ตกใจ ตกใจ จริง จริง ครับไม่ได้ตั้งใจครับ คํามันออกมาเองครับ ผมเป็นพยานได้ครับ ใช่มั้ยครับผู้การ Shocked Shocked Shocked

ครับอาจารย์นกไฟ...The boss is always right. อิอิ....แต่ผมเคยเห้นมอตโตใครน้า....อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน อิอิ....ความจริงแล้ววันนั้นพี่ไม่น่าไปยืนถ่ายรูปกับพี่แก้ว โดยมีผมยืนอยู่ใกล้ๆเลยจริงๆ ....เพราะมันแวปเข้ามาในสมองแล้วพูดไปเลย....เลยไม่ได้กลั่นกรอง...ถ้ากรองแล้วจะพูดว่า....."โอ้โหท่านสว.ทั้งสองดูสง่าน่าเกรงขามสมวัยจริงๆ" ....อิอิ

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #6433 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 09:02:43 PM »

ตกใจ ตกใจ จริง จริง ครับไม่ได้ตั้งใจครับ คํามันออกมาเองครับ ผมเป็นพยานได้ครับ ใช่มั้ยครับผู้การ Shocked Shocked Shocked

จริงครับผม....ผมกะจะบอกว่าสองท่านนี้(ใจ)เกินร้อยจริงๆ.....อิอิ.....มือคลาส A อุตส่าห์มาเป็นพยานให้ผมเชียวนะท่านอาจารย์

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6434 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 09:27:35 AM »

จริงครับผม....ผมกะจะบอกว่าสองท่านนี้(ใจ)เกินร้อยจริงๆ.....อิอิ.....มือคลาส A อุตส่าห์มาเป็นพยานให้ผมเชียวนะท่านอาจารย์

ลื่นๆกันทั้งนั้นเลย รู้สึกจะเหมือนพี่....... Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 426 427 428 [429] 430 431 432 ... 942
  พิมพ์