เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:29:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 564 565 566 [567] 568 569 570 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1362658 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #8490 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 06:20:57 PM »

สวัสดีครับลุงป้าน้าอาทุกๆท่าน

ขอเเสดงความยินดีกับนักกีฬาที่ได้รับรางวัลทุกๆท่านด้วยนะครับ หลงรัก

ขอบคุณครับ พึ่งรู้ผล ได้ 56.61% ครับ
พึ่งจะรู้ความหมายของคำว่า "ศูนย์หาย"...55555

โชคยังดีครับแค่ "ศูนย์หาย" ถ้า "ใจหาย" ละเรื่องใหญ่ครับ Grin  ยินดีด้วยครับ

การแข่งที่ฟาร์มอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นครั้งแรกครับ ยิงได้จนจบ ไม่มิส ไม่มีตัวประกัน โซนดี แต่เวลาแย่ครับ ได้แค่ 51 %

และต้องขอขอบคุณ พี่tim คุณท๊อป คุณหนุ่ม ที่ช่วยเป็นพี่เลี้ยงให้ครับ

และเพื่อนๆร่วม สคอวด ทุกคนครับ Grin

ยินดีด้วยครับ ที่ยิงจบโดยปลอดภัยเเละประสพความสำเร็จ หลงรัก

สวัสดีครับพี่ๆ สำหรับการแข่งเมื่อวานที่สนามฟาร์มต้องขอบคุณพี่หนุ่ม พี่tim พี่ท๊อป ด้วยครับที่นำพวกเรา (มือใหม่) ที่ช่วยบอก ช่วยกล่าวเตือนต่างๆ จนทำให้ผมรอดตัวกลับมาได้ไม่ต้องกันไอติม Grin  สนามแรกจบอย่างปลอดภัยทั้งคนยิงและพี่ๆ เพื่อนๆ แต่โดนไป 4 มิส กับ 1ผิดวิธีการยิง  หัวเราะร่าน้ำตาริน  เศร้าเลยแต่คงไว้แก้ตัวแม็ทหน้า เปอร์เซ้นต์โดยรวม 41.73%   สงสัยต้องซ้ำชั้นแน่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินถือว่าเป็นประสบการณ์ใหม่ครับ ขอบคุณครับ

ยินดีด้วยครับ ยิงจบได้ประสพการณ์กลับบ้านแบบนี้ ครั้งหน้ายิงสบายกว่านี้แน่นอนครับ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8491 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 08:30:33 PM »

ยินดีกับนักกีฬาที่ชนะ และผ่านการแข่งขันทุกท่านครับ หลงรัก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #8492 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 01:07:26 AM »

มีท่านที่ใช้นามว่า pakorn ได้ตั้งคำถามใน thpsa.com ว่ากีฬาไอพีเอสซีคิดคะแนนกันอย่างไร
ผมคิดว่าเป็นคำถามที่ดีครับ จึงขออนุญาตคุณ pakorn นำมาเผยแพร่ในที่นี้ด้วย

อ้างถึง
ไม่ทราบว่า หลังจากการยิง ในแต่ล่ะ Match มีวิธีคิดคะแนน จาก ใบคะแนน
ที่เรามีหรือไม่ ครับ   แล้วต้องรอ เทียบ Overall กับที่ 1 อย่างไรครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ

๑.  นำคะแนนบนเป้าที่ยิงได้ราย stage   หักคะแนนที่ถูกทำโทษ
๒.  หารด้วยเวลาที่ยิง  ผลลัพธ์ที่ได้คือ hit factor
๓.  นำ hit factor ของผู้ที่ยิงได้สูงสุดใน stage ตั้งเป็นคะแนนเต็ม (เช่น สนาม ๙ นัด คือคะแนนคือ 45 คะแนน  ผู้ที่ยิงได้ hit factor สูงสุดจะมีค่า stage point = 45.0000)
๔   ผู้ที่ได้ hit factor รองลงมา เทียบกับผู้ที่ดีที่สุดใน stage นั้น เป็น stage point ลดหลั่นลงมาตามลำดับ
๕   นำ stage point ที่ได้จากข้อ ๔ ทุกสนามที่แข่งขันรวมกัน เป็นคะแนน overall
๖   ผู้ที่ได้คะแนน overall รวมสูงสุดในดิวิชั่น คือผู้ชนะเลิศของดิวิชั่นนั้น

๗  กรณีมี cl. มาเกี่ยวข้อง (เช่น จัดถ้วยรางวัลตามคลาส หรือต้องการปรับคลาส) จะใช้ % โดยตั้งผู้ชนะเลิศในข้อ ๖ เป็น 100.00%  แล้วผู้ได้ stage point รองลงมาเทียบ % ตามลำดับรองลงมา

Grin Grin   หลงรัก หลงรัก หลงรัก ขอบคุณครับพี่อ๋อง ได้ความรู้แบบแจ่มๆ ชัดๆ เป็นประโยชน์ต่อนักกีฬา และผู้ที่สนใจอย่างมากครับ    หลงรัก หลงรัก หลงรัก  สิ่งดีๆแบบนี้ ขออีกนะครับ ขอบพระคุณครับ  อุอุ..อิอิ..

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8493 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 09:29:15 AM »

มีท่านที่ใช้นามว่า pakorn ได้ตั้งคำถามใน thpsa.com ว่ากีฬาไอพีเอสซีคิดคะแนนกันอย่างไร
ผมคิดว่าเป็นคำถามที่ดีครับ จึงขออนุญาตคุณ pakorn นำมาเผยแพร่ในที่นี้ด้วย

อ้างถึง
ไม่ทราบว่า หลังจากการยิง ในแต่ล่ะ Match มีวิธีคิดคะแนน จาก ใบคะแนน
ที่เรามีหรือไม่ ครับ   แล้วต้องรอ เทียบ Overall กับที่ 1 อย่างไรครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ

๑.  นำคะแนนบนเป้าที่ยิงได้ราย stage   หักคะแนนที่ถูกทำโทษ
๒.  หารด้วยเวลาที่ยิง  ผลลัพธ์ที่ได้คือ hit factor
๓.  นำ hit factor ของผู้ที่ยิงได้สูงสุดใน stage ตั้งเป็นคะแนนเต็ม (เช่น สนาม ๙ นัด คือคะแนนคือ 45 คะแนน  ผู้ที่ยิงได้ hit factor สูงสุดจะมีค่า stage point = 45.0000)
๔   ผู้ที่ได้ hit factor รองลงมา เทียบกับผู้ที่ดีที่สุดใน stage นั้น เป็น stage point ลดหลั่นลงมาตามลำดับ
๕   นำ stage point ที่ได้จากข้อ ๔ ทุกสนามที่แข่งขันรวมกัน เป็นคะแนน overall
๖   ผู้ที่ได้คะแนน overall รวมสูงสุดในดิวิชั่น คือผู้ชนะเลิศของดิวิชั่นนั้น

๗  กรณีมี cl. มาเกี่ยวข้อง (เช่น จัดถ้วยรางวัลตามคลาส หรือต้องการปรับคลาส) จะใช้ % โดยตั้งผู้ชนะเลิศในข้อ ๖ เป็น 100.00%  แล้วผู้ได้ stage point รองลงมาเทียบ % ตามลำดับรองลงมา

มาช่วยเติมอีกนิดครับ
จากข้อ 7. นักกีฬาที่แข่งแล้วจะปรับคลาสได้ต้องมี%ถึงที่กำหนดและต้องเป็นที่ 1 และ 2 ในคลาสนั้นเท่านั้น ยกเว้นแมทช์ level 3 ขึ้นไปซึ่งถ้า%ถึงก็ไปได้หมดเลยครับ

นาย หมาน้อย รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #8494 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 10:14:18 AM »

ดีใจกับเพื่อนๆทุกคนที่ประสพความสำเร็จด้วยคนครับ
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #8495 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 11:27:26 AM »

ยินดีด้วย ครับกับทุกท่าน ที่ผ่านรอบแรก มาได้ ครับ

Safety  First
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #8496 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 12:20:19 PM »

ขอแสดงความยินดีกับมือใหม่(ดูชื่อแล้วก็เป็นเพื่อนๆที่ไปรับการแนะนำจากพี่ Pheonix ด้วยกันทั้งนั้นเลย)ทุกๆท่านนะครับที่ยิงกันได้ดีและปลอดภัย.... แทบอดอิจฉาลึกๆไม่ได้ เพราะผมก็อยากไปยิงด้วยมาก แต่โอกาศไม่อำนวย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เช้าเสาร์นี้ผมก็จะได้กลับไทยแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน Cheesy ไม่ทราบพี่ๆมีไปซ้อมที่ไหนกันไหม เผื่อจะขออนุญาตตามไปฝึกมั่งครับ Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8497 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 12:56:52 PM »

ขอแสดงความยินดีกับมือใหม่(ดูชื่อแล้วก็เป็นเพื่อนๆที่ไปรับการแนะนำจากพี่ Pheonix ด้วยกันทั้งนั้นเลย)ทุกๆท่านนะครับที่ยิงกันได้ดีและปลอดภัย.... แทบอดอิจฉาลึกๆไม่ได้ เพราะผมก็อยากไปยิงด้วยมาก แต่โอกาศไม่อำนวย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เช้าเสาร์นี้ผมก็จะได้กลับไทยแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน Cheesy ไม่ทราบพี่ๆมีไปซ้อมที่ไหนกันไหม เผื่อจะขออนุญาตตามไปฝึกมั่งครับ Grin Grin

ที่เก่า เวลาเดิมครับ Grin Grin Grin

Mr.RONIN
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #8498 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 04:15:02 PM »

น่าอิจฉาจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน ได้ไปแข่งกันแล้วตั้ง 4 คน คุณPramong  คุณGeorge  คุณGiant  คุณเก๋
ยินดีด้วยกับทุกท่านครับ Grin
ผมได้แต่ฝึกตามที่อาจารย์นกไฟสอนอยู่ที่บ้าน มีโอกาศจะตามไปครับ หลงรัก

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด... วันพรุ่งนี้จะดีเอง
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8499 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 04:26:08 PM »

น่าอิจฉาจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน ได้ไปแข่งกันแล้วตั้ง 4 คน คุณPramong คุณGeorge คุณGiant คุณเก๋
ผมได้แต่ฝึกตามที่อาจารย์นกไฟสอนอยู่ที่บ้าน มีโอกาศจะตามไปครับ หลงรัก

ต้องเริ่มนับหนึ่งครับ....พอได้ลองแล้ว.....รับรอง... Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
นาย หมาน้อย รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #8500 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 04:34:48 PM »

ของผมใกล้แล้วครับพี่ๆๆๆๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก ขอเวลาอีกนิดนะ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8501 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 07:58:43 PM »

น่าอิจฉาจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน ได้ไปแข่งกันแล้วตั้ง 4 คน คุณPramong คุณGeorge คุณGiant คุณเก๋

ต้องเริ่มนับหนึ่งครับ....พอได้ลองแล้ว.....รับรอง... Grin Grin

รับรองติดเชื้อ......ใช่เปล่าครับ... Grin Grin Grin

จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #8502 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 08:29:42 PM »

ที่เก่า เวลาเดิมครับ Grin Grin Grin

ขอบคุณมากครับพี่
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #8503 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 01:26:07 AM »

ขอเตือนเพื่อนๆ ว่าถ้าคิดจะลองแล้วต้องยอมรับกับการติดเชื้อนะครับ เพราะเชื้อนี้มันแรงจริงๆ Grin Grin Grin นะจะบอกให้ Cheesy

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #8504 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 11:12:41 AM »

รู้ว่าเชื้อมันเเรงมานานเเล้ว  ถอนตัวไม่ได้ด้วยเข้าเส้นเลือดวิ่งตรงไปที่หัวใจน้อยๆนานเเล้วววว.....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
หน้า: 1 ... 564 565 566 [567] 568 569 570 ... 942
  พิมพ์