เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:21:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 603 604 605 [606] 607 608 609 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1361437 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9075 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 05:06:32 PM »

ชมภาพกันต่อนะครับ Grin Grin Grin

จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #9076 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 07:55:56 PM »

....ยิงโดยไม่ลั่นกระสุน Huh ตำราว่าไว้ ถ้าไม่มีสมาธิดีพอไม่สามารถควบคุมจิตใจตนเองได้แล้ว ชาตินี้อย่าหวังจะยิงแบบไม่ลั่นกระสุนดังกล่าวได้ ...ยากกว่าขึ้นเป็นGMเสียอีกกระมัง:OO Grin Grin

เอ นี่เราคุยกันเรื่องอะไรครับ Huh Huh Grin

วัยรุ่นขออนุญาตแสดงความเห็นครับ... หากเมาก็ไม่ลั่นครับพี่... Grin Grin Grin
อ้างถึง

อืมมม...วัยรุ่นคนนี้ประสบการณ์ใช้ได้เลยทีเดียว  สถานการณ์ดังกล่าว ถ้าBILL DRILL ล่ะครับน้อง ตกใจ Grin Grin

มาขอคำอธิบายคำว่า Drill Bill ครับพี่... อ่านตั้งแต่เช้า ตกเย็นก็ยังนึกไม่ออกว่าจะแปลว่าไรดี... ดังนั้นขอถามพี่เสือให้กรุณาช่วยขยายความดีกว่านะครับ...

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับพี่ Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9077 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 05:05:27 AM »

....&Acirc;&Ocirc;&sect;&acirc;&acute;&Acirc;&auml;&Aacute;&egrave;&Aring;&Ntilde;&egrave;&sup1;&iexcl;&Atilde;&ETH;&Ecirc;&Oslash;&sup1; Huh &micro;&Oacute;&Atilde;&Ograve;&Ccedil;&egrave;&Ograve;&auml;&Ccedil;&eacute; &para;&eacute;&Ograve;&auml;&Aacute;&egrave;&Aacute;&Otilde;&Ecirc;&Aacute;&Ograve;&cedil;&Ocirc;&acute;&Otilde;&frac34;&Iacute;&auml;&Aacute;&egrave;&Ecirc;&Ograve;&Aacute;&Ograve;&Atilde;&para;&curren;&Ccedil;&ordm;&curren;&Oslash;&Aacute;&uml;&Ocirc;&micro;&atilde;&uml;&micro;&sup1;&agrave;&Iacute;&sect;&auml;&acute;&eacute;&aacute;&Aring;&eacute;&Ccedil; &ordf;&Ograve;&micro;&Ocirc;&sup1;&Otilde;&eacute;&Iacute;&Acirc;&egrave;&Ograve;&Euml;&Ccedil;&Ntilde;&sect;&uml;&ETH;&Acirc;&Ocirc;&sect;&aacute;&ordm;&ordm;&auml;&Aacute;&egrave;&Aring;&Ntilde;&egrave;&sup1;&iexcl;&Atilde;&ETH;&Ecirc;&Oslash;&sup1;&acute;&Ntilde;&sect;&iexcl;&Aring;&egrave;&Ograve;&Ccedil;&auml;&acute;&eacute; ...&Acirc;&Ograve;&iexcl;&iexcl;&Ccedil;&egrave;&Ograve;&cent;&Ouml;&eacute;&sup1;&agrave;&raquo;&ccedil;&sup1;GM&agrave;&Ecirc;&Otilde;&Acirc;&Iacute;&Otilde;&iexcl;&iexcl;&Atilde;&ETH;&Aacute;&Ntilde;&sect;ตกใจ Grin Grin

&agrave;&Iacute; &sup1;&Otilde;&egrave;&agrave;&Atilde;&Ograve;&curren;&Oslash;&Acirc;&iexcl;&Ntilde;&sup1;&agrave;&Atilde;&times;&egrave;&Iacute;&sect;&Iacute;&ETH;&auml;&Atilde;&curren;&Atilde;&Ntilde;&ordm; Huh Huh Grin

&Ccedil;&Ntilde;&Acirc;&Atilde;&Oslash;&egrave;&sup1;&cent;&Iacute;&Iacute;&sup1;&Oslash;&shy;&Ograve;&micro;&aacute;&Ecirc;&acute;&sect;&curren;&Ccedil;&Ograve;&Aacute;&agrave;&Euml;&ccedil;&sup1;&curren;&Atilde;&Ntilde;&ordm;... &Euml;&Ograve;&iexcl;&agrave;&Aacute;&Ograve;&iexcl;&ccedil;&auml;&Aacute;&egrave;&Aring;&Ntilde;&egrave;&sup1;&curren;&Atilde;&Ntilde;&ordm;&frac34;&Otilde;&egrave;... Grin Grin Grin
อ้างถึง

&Iacute;&times;&Aacute;&Aacute;&Aacute;...&Ccedil;&Ntilde;&Acirc;&Atilde;&Oslash;&egrave;&sup1;&curren;&sup1;&sup1;&Otilde;&eacute;&raquo;&Atilde;&ETH;&Ecirc;&ordm;&iexcl;&Ograve;&Atilde;&sup3;&igrave;&atilde;&ordf;&eacute;&auml;&acute;&eacute;&agrave;&Aring;&Acirc;&middot;&Otilde;&agrave;&acute;&Otilde;&Acirc;&Ccedil; &Ecirc;&para;&Ograve;&sup1;&iexcl;&Ograve;&Atilde;&sup3;&igrave;&acute;&Ntilde;&sect;&iexcl;&Aring;&egrave;&Ograve;&Ccedil; &para;&eacute;&Ograve;BILL DRILL &Aring;&egrave;&ETH;&curren;&Atilde;&Ntilde;&ordm;&sup1;&eacute;&Iacute;&sect; ตกใจ Grin Grin

&Aacute;&Ograve;&cent;&Iacute;&curren;&Oacute;&Iacute;&cedil;&Ocirc;&ordm;&Ograve;&Acirc;&curren;&Oacute;&Ccedil;&egrave;&Ograve; Drill Bill &curren;&Atilde;&Ntilde;&ordm;&frac34;&Otilde;&egrave;... &Iacute;&egrave;&Ograve;&sup1;&micro;&Ntilde;&eacute;&sect;&aacute;&micro;&egrave;&agrave;&ordf;&eacute;&Ograve; &micro;&iexcl;&agrave;&Acirc;&ccedil;&sup1;&iexcl;&ccedil;&Acirc;&Ntilde;&sect;&sup1;&Ouml;&iexcl;&auml;&Aacute;&egrave;&Iacute;&Iacute;&iexcl;&Ccedil;&egrave;&Ograve;&uml;&ETH;&aacute;&raquo;&Aring;&Ccedil;&egrave;&Ograve;&auml;&Atilde;&acute;&Otilde;... &acute;&Ntilde;&sect;&sup1;&Ntilde;&eacute;&sup1;&cent;&Iacute;&para;&Ograve;&Aacute;&frac34;&Otilde;&egrave;&agrave;&Ecirc;&times;&Iacute;&atilde;&Euml;&eacute;&iexcl;&Atilde;&Oslash;&sup3;&Ograve;&ordf;&egrave;&Ccedil;&Acirc;&cent;&Acirc;&Ograve;&Acirc;&curren;&Ccedil;&Ograve;&Aacute;&acute;&Otilde;&iexcl;&Ccedil;&egrave;&Ograve;&sup1;&ETH;&curren;&Atilde;&Ntilde;&ordm;...

&cent;&Iacute;&ordm;&curren;&Oslash;&sup3;&Aring;&egrave;&Ccedil;&sect;&Euml;&sup1;&eacute;&Ograve;&agrave;&Aring;&Acirc;&curren;&Atilde;&Ntilde;&ordm;&frac34;&Otilde;&egrave; Grin Grin Grin

น้องจินตาคงกลับไปต่างแดนแล้วตอนนี้....BILL DRILL คือการยิงหกนัดติดต่อกันนะครับ  ปังๆๆๆๆๆ    ...ไม่ ปัง  ปัง  ปัง ปัง เนิบๆแบบธรรมดา  หรือ ปัง........................ปัง....................ปัง  แบบสั้นชาวบ้าน

เดี๋ยวจะหาคลิปมาให้ดูครับ ...ว่าแต่ที่นั่นมีสนามและเป้าให้ยิงหรือครับ555;D Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9078 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 08:06:15 AM »

ดูคลิปฝรั่งหมูๆคนนี้ยิงBILL DRILL ครับคุณจินตา....อย่างนี้จะยังไม่ลั่นหรือเปล่า 555 ตกใจ Grin Grin

http://video.tinypic.com/player.php?v=33ndw6g
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #9079 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 08:24:03 AM »

ดูคลิปฝรั่งหมูๆคนนี้ยิงBILL DRILL ครับคุณจินตา....อย่างนี้จะยังไม่ลั่นหรือเปล่า 555 ตกใจ Grin Grin

http://video.tinypic.com/player.php?v=33ndw6g

๕๕๕  อิอิ ตอนนี้บอกตรงๆคือไม่แน่ใจและไม่รับเดิมพันครับ Grin Grin Grin เมื่อก่อนตอนผมออกกำลังเยอะๆ เดินป่าบ่อยๆ ตอนนั้นจะนิ่ง มีสมาธิมาก ควบคุมการหายใจได้... แต่ต่อให้ top form แค่ไหน อย่างดีก็อาจจะแค่มีลุ้น(ตัวโก่ง)...

ดูเวลา post แล้วต้องร้องโอ้โห... เพราะพี่เสือตื่นเช้ามาก... เมื่อเช้าผมก็ตื่นไปวิ่งมาหลังจากหยุดวิ่งไปร่วมปี...

ขอบคุณมากครับพี่สำหรับ clip ที่เอามาให้ดู... แต่ดูแล้วก็สงสัยว่าตอนผมยิงจะคุมปืนได้แบบนั้นหรือเปล่า (ปืนจริงๆนะครับ Grin) ... ไม่เคยสังเกตุตัวเอง ไม่เคยอัดภาพเคลื่อนไหวของตัวเองขณะยิงเลย... ตาม clip ที่ยิงนั้นตัว frame ปืนแทบไม่ขยับเลย มีเพียง slide เท่านั้นที่เลื่อนไปมาในแนวราบ ปืนเหมือนไม่ได้กระดก หรือหลุดจาก grip เลย... เลยอยากถามครับว่า... มีคำแนะนำอะไรไหมครับ ให้สามารถจับปืนได้นิ่งขนาดนั้น... อยากทำให้ได้

ตอนนี้ผมยังเกเรอยู่แถวกรุงเทพฯนี่หละครับพี่ รอวันหยุดจะกลับบ้านไปเยี่ยมคุณพ่อคุณแม่ที่บ้าน ตจว ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2007, 08:28:24 AM โดย จินตา <ALittleWicked> » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9080 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 08:34:08 AM »

วิธีกริ๊ปดูที่นี่ครับ Grin Grin Grin
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=19153.810
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9081 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 08:38:45 AM »

ดูภาพเก็บตกจากแมชย์นวมินทร์ล่าสุดกันต่อ...

มากันเยอะแค่ไหนดูภาพนี้  เช้า-บ่าย

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9082 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 08:45:31 AM »

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9083 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 10:13:21 AM »

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ร่วมแสดงความยินดี...
และขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาที่ได้รับรางวัลทุกท่านด้วยครับ..

Cheesy วรกฤษครับ ปิดห้องcamfrog ด่วน.

Wink ผมก็คงจะเลิกเล่นcamfrogแล้วครับ

จริงเหร๊อ....แพ้มาก็งี้แหล่ะ... Grin

Grin  จริงครับพี่   ผมเลิกเล่นCamfrog แล้วครับ

Cheesy  ต่อไปจะขยันซ้อม  ให้มากกว่านี้

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9084 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 10:15:57 AM »

ขอแสดงความยินดีอย่างเป็นทางการกับท่านรองอีกครั้งครับ เยี่ยมมากๆครับ Grin Grin Grin

81.41 839.174 Rattana Nakornriab Open B ---> Open A
75.82 781.638 Pichitpol Karuhanatiyut Open B ---> Open A
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9085 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 10:25:41 AM »

น้องๆที่จะกลับเนื้อกลับตัวจากการซ้อมสนามเล็กอย่างจริงจัง มาเป็นซ้อมสนามใหญ่อย่างจริงจังตามปกติต่อไปนั้น  ผมขออนุโมทนาด้วยครับ....ท่านเจ้าสำนักจะได้หายหนักใจเสียที   พระฤาษีทั้งพูดเตือนตรงๆและอ้อมๆมาก็หลายครั้งแล้วน้องเอ่ย .. อ๊บ อ๊บ ตกใจ ตกใจ หลงรัก

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9086 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 12:35:11 PM »

Grin Grin Grin   อ๊บ  อ๊บ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9087 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 12:36:58 PM »

อย่างที่ผมชอบเขียนครับพี่เสือ
อยากมากได้มาก อยากน้อยได้น้อย...ทุกอย่างขึ้นที่ความอยากครับ Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9088 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 05:29:22 PM »

ขอแสดงความยินดีอย่างเป็นทางการกับท่านรองอีกครั้งครับ เยี่ยมมากๆครับ Grin Grin Grin

81.41 839.174 Rattana Nakornriab Open B ---> Open A
75.82 781.638 Pichitpol Karuhanatiyut Open B ---> Open A

ขอบคุณครับพี่เสือ... หลงรัก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9089 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 05:31:34 PM »

น้องๆที่จะกลับเนื้อกลับตัวจากการซ้อมสนามเล็กอย่างจริงจัง มาเป็นซ้อมสนามใหญ่อย่างจริงจังตามปกติต่อไปนั้น  ผมขออนุโมทนาด้วยครับ....ท่านเจ้าสำนักจะได้หายหนักใจเสียที   พระฤาษีทั้งพูดเตือนตรงๆและอ้อมๆมาก็หลายครั้งแล้วน้องเอ่ย .. อ๊บ อ๊บ ตกใจ ตกใจ หลงรัก

จริงๆ ก็ไม่ได้เสียหายมากมายหรอกครับพี่เสือ...

เพียงแต่ต้องรู้จักเวลา รู้จักซ้อม รู้จักแยกแยะเท่านั้นแหล่ะครับ.... Angry Angry Huh :Smiley

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 ... 603 604 605 [606] 607 608 609 ... 942
  พิมพ์