เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 05:28:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 637 638 639 [640] 641 642 643 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1360305 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #9585 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 06:06:17 AM »

ปัจจุบันไม่ต้องถึงกับใช้หางตาหรอกครับ   ตาไม่ต้องมองเเค่เสียงกระเเอมเบาๆก็หนาวเเย๊วววว......

ยิ่งเดี๋ยวนี้ยุคดิจิตอลสื่อสารไร้สายเมื่อเสียงโทรศัพท์ดัง 

มะ  มะ  มะ  เเว๊วววว......  เมีย  เมิง  โท  มา  เเว๊ววววว.....  กลับ  บ้าน  ได้  เเว๊ววววว......  เมิง  ตาย  เเน่  เเว๊วววว......ตุ  ตุ  ตรู  ขอ  ตัว  กลับ  เเว๊วววว.....  ปะ  ปะ  ปายยย  เเว๊ววววว.....(ซ้ำ)  Grin Grin Grin Grin Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9586 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 06:14:59 AM »

คนหนุ่มก็ย่อมจะต้องไฟแรง    โดยเฉพาะหนุ่มๆในเวปนี้ดูๆแรงสูงเกือบทุกคนเลยยยยยยยยยยยย....แต่ไม่รู้ว่าเป็นแค่เพียงราคาคุยหรือเปล่า?  กลัวแต่พวกสงบเสงี่ยมหงิมๆหยิบชิ้นปลามันไปกินหมดน่ะซี  ดังภาษิตที่ว่า  คนพูดไม่ทำ คนทำไม่พูด555

แต่ก็ไม่แน่นะ ยุคโลกาภิวัฒน์   อะไรๆมันดูง่ายไปหมด   แค่เล่นเน็ตเป็นก็สบายไปสิบอย่างแล้วววว ตกใจ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9587 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 08:56:41 AM »

Grin Grin Grin ต้องฝึกนิ่งๆ แบบพี่เสือว่าซะแล้ว Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9588 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 10:20:32 AM »

ตอนเขาแหย่ด้วยซ้าย  กาดขวาอย่าตกซิครับ....เจอมวยเชิงสูง มักจะแหย่ซ้ายพอกาดขวาตกตวัดขวาเตะขวับร่วงทุกราย  ลูกไม้นี้เมื่อก่อนฉัตรชัย ไผ่สีทอง ใช้บ่อย ...เอ เกี่ยวกันไหมนี่55:) Smiley Smiley

Wink ฉัตรชัย ไผ่สีทอง หรือสามารถ๒ เป็นมวยเชิง เหลี่ยมมวยแพรวพราว

Wink มวยตั้งรับ ดักเตะ ต่อย เดินหน้าแล้วหกล้มครับ (มวยเดินหน้าไม่เป็นครับ)

Wink เคยตามเชียร์อยู่พักหนึ่ง แต่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เพราะแพ้แล้ว แพ้เลย

ฉัตรชัยเป็นเด็กกตัญญูพ่อแม่มากๆคนหนึ่ง แต่น่าเสีนดานเสียชีวิตไปแล้วครับ

เอ น้องวุฒิ  เคยดูเจ้ากระถินริมรั้วชกไหมเล่า?  ผมคิดว่านั่นก็คลาสิคมากๆคนหนึ่งง Smiley Smiley Smiley

Wink "กระถินริมรั้ว"  ใครครับอาเสือ?  ถ้าเป็นนักมวยปี พ.ศ. ๒๕๓๘ - ๒๕๔๑ ผมคงผ่านตามาบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2007, 07:36:24 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Mr.RONIN
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #9589 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 03:48:56 PM »

มี IPSC แบบ แปลกๆ มาฝากครับ Grin

http://video.google.com/videoplay?docid=-5906791725279275777

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด... วันพรุ่งนี้จะดีเอง
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9590 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 06:03:36 PM »

มี IPSC แบบ แปลกๆ มาฝากครับ Grin

http://video.google.com/videoplay?docid=-5906791725279275777

ขอบคุณครับ..
ตอนนี้ซ้อมไปถึงไหนแล้วครับ....

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9591 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 08:14:55 AM »

เอ น้องวุฒิ  เคยดูเจ้ากระถินริมรั้วชกไหมเล่า?  ผมคิดว่านั่นก็คลาสิคมากๆคนหนึ่งง Smiley Smiley Smiley

Wink "กระถินริมรั้ว"  ใครครับอาเสือ?  ถ้าเป็นนักมวยปี พ.ศ. ๒๕๓๘ - ๒๕๔๑ ผมคงผ่านตามาบ้างครับ
อ้างถึง

ผมก็จำชื่อจริงไม่ได้เสียแล้วเพราะไม่ดังมากแต่ชกได้เนียน ไม่หนักแต่เชิงสูงชกดีทั้งรับรุกเก็บเล็กผสมน้อยไปเรื่อยๆ  ช่วงนั้นผลัดแพ้ชนะกับนำพล  หนองกี่พาหุยุทธอยู่บอ่ยๆ   เป็นจากอีสานเช่นกันครับ Smiley Smiley Smiley
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9592 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 08:16:50 AM »

เยี่ยมมากครับ...มีอะไรดีๆก็นำมาแชร์ให้ดูกันอีกนะครับ    Smiley Smiley Smiley
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9593 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 08:05:16 PM »

ใครยังไม่แจ้งสมัคร Standard Level III ก่อนสิ้นเดือนนี้นะครับ... หลงรัก

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9594 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 08:40:43 PM »

ใครยังไม่แจ้งสมัคร Standard Level III ก่อนสิ้นเดือนนี้นะครับ... หลงรัก

Grin สมัครแล้ว  โอนเงินแล้ว... Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Mr.RONIN
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #9595 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 10:11:39 PM »

ตอนนี้ซ้อมไปถึงไหนแล้วครับ....

Grin Grin ซ้อมแห้งอย่างเดียวเลยครับพี่  ทั้งงานบ้าน งานหลวงตึงมากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม่ทิ้งครับ ซ้อมตลอด วิชาที่ได้จากทีมนกไฟ มีค่ามากครับ
รู้สึกได้ถึงความเปลี่ยนแปลงเลยครับ Smiley
ถึงไม่ได้ลงสนามก็ยังติดตามตลอดครับ  Wink
ในรุ่นคงเหลือผมคนสุดท้ายแล้วมั้งครับ ที่ยังไม่ได้ลงสนาม Cry

เยี่ยมมากครับ...มีอะไรดีๆก็นำมาแชร์ให้ดูกันอีกนะครับ    Smiley Smiley Smiley
อ้างถึง
Smiley Smiley Smiley  Cheesy Cheesy Cheesy  Grin Grin

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด... วันพรุ่งนี้จะดีเอง
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9596 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 10:17:07 PM »

Grin Grin ซ้อมแห้งอย่างเดียวเลยครับพี่ ทั้งงานบ้าน งานหลวงตึงมากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม่ทิ้งครับ ซ้อมตลอด วิชาที่ได้จากทีมนกไฟ มีค่ามากครับ
รู้สึกได้ถึงความเปลี่ยนแปลงเลยครับ Smiley
ถึงไม่ได้ลงสนามก็ยังติดตามตลอดครับ Wink
ในรุ่นคงเหลือผมคนสุดท้ายแล้วมั้งครับ ที่ยังไม่ได้ลงสนาม Cry

เยี่ยมมากครับ...มีอะไรดีๆก็นำมาแชร์ให้ดูกันอีกนะครับ Smiley Smiley Smiley
อ้างถึง
Smiley Smiley Smiley Cheesy Cheesy Cheesy Grin Grin

ครับ โอกาสเหมาะๆ คงได้เจอกันนะ...พร้อมเมื่อไหร่ เมื่อนั้นครับ....

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9597 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:40:35 AM »

Grin Grin ซ้อมแห้งอย่างเดียวเลยครับพี่ ทั้งงานบ้าน งานหลวงตึงมากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถึงไม่ได้ลงสนามก็ยังติดตามตลอดครับ Wink

เยี่ยมมากครับ...มีอะไรดีๆก็นำมาแชร์ให้ดูกันอีกนะครับ Smiley Smiley Smiley
อ้างถึง
Smiley Smiley Smiley Cheesy Cheesy Cheesy Grin Grin

ครับ โอกาสเหมาะๆ คงได้เจอกันนะ...พร้อมเมื่อไหร่ เมื่อนั้นครับ....

ยังไม่พร้อมเลยครับ...ปืนยังไม่ได้เลย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9598 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 10:54:56 AM »

ยิงไปๆ สไลด์ค้างไม่กลับเข้าที่กระสุนในแม๊กยังไม่หมดซะหน่อย  ...ปลอกก็ไม่ได้ถูกคาบให้เห็น...ค้นไปค้นมาเป็นแบบนี้หรือเปล่าก็ไม่รู้
 Smiley Smiley Smiley

Type-4 malfunction:
this is pretty uncommon, and if it ever happens to you when you are practicing with your gun at the range, throw the gun away and get a different model! This malfunction is where the slide does not go back into battery after firing. This might happen because your guide rod or guide rails are really gummed up (to the point where you might as well put some chewed gum in there), your guide spring is too weak or your chamber design is bad. Either way, modern semi-automatic pistols should never have this happen.

If this happens when you rack the slide, and ride the slide forward (like you should not be doing), it isn't as much of a problem, but if it happens after you fired a round, that's when you should start shopping for a new gun.

If this malfunction happens in the middle of a gun fight it may be detrimental because you may feel the slide not go back into battery and you try the tap, rack/flip, but the slide still won't go back into battery. It may take a little bit of time to figure out what is happening. Ultimately, a single second is a very long time in the middle of a gun fight to find out what is happening to your gun.

ต้องขออภัยท่านที่อังกฤษไม่แข็งแรงด้วย  เพราะหาอ่านที่เป็นภาษาไทยไม่ได้จริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน Smiley Smiley
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9599 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 05:34:13 PM »

อ้างถึง

ยังไม่พร้อมเลยครับ...ปืนยังไม่ได้เลย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตัดคู่แข่งไปได้หนึ่ง  Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 637 638 639 [640] 641 642 643 ... 942
  พิมพ์