เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:32:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 719 720 721 [722] 723 724 725 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1357675 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10815 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 09:34:54 AM »

วันนี้ผมกับกล๊อฟหนีไปสนามมาแต่ กล๊อฟ เกือบทิ้งชีวิตไว้ที่สนาม.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เคยเห็นไหมครับเอาปืนมาควงในสนาม แถมคนกำลังซ่อมเป้าอยู่พ่อคุณขึ้นลำแล้วเล็งปืนไปในสนาม...ของแทบขึ้นเลย Angry Angry...ขอโทษที่ต้องบอกว่าเป็น ท.ทหาร Lips Sealed Lips Sealed

ตะโกนบอกแล้ว ต้องรอว่าวางปืนแล้วจริงๆ ค่อยลงสนามครับ...
พวกไม่ทราบ หรือไม่ใส่ใจกฎยังมีอีกเยอะครับ....
เราควรต้องระวังภัยเอง เพื่อความไม่ประมาท Cheesy

ระวังแล้ว....มองแล้วว่าปืนอยู่ในซอง กล๊อฟลงไปซ่อมเป้า ผมก้มหน้าโหลดลูก...ได้ยินเสียง...แช๊ะ...เงยหน้าขึ้นมองเห็น พ่อคาวบอยเล็งปืนไปที่เป้าในสนาม....กำลังจะอ้าปากเจริญพร พ่อคุณหันมามองแล้วเก็บปืน....เลยอดใจไว้.....รอบต่อไปยิงๆกันอยู่พ่อคุณหยิบปืนขึ้นมาควงเป็นพระเอกหนังคาวบอยเลย... Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10816 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 09:42:47 AM »

วันนี้ผมกับกล๊อฟหนีไปสนามมาแต่ กล๊อฟ เกือบทิ้งชีวิตไว้ที่สนาม.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เคยเห็นไหมครับเอาปืนมาควงในสนาม แถมคนกำลังซ่อมเป้าอยู่พ่อคุณขึ้นลำแล้วเล็งปืนไปในสนาม...ของแทบขึ้นเลย Angry Angry...ขอโทษที่ต้องบอกว่าเป็น ท.ทหาร Lips Sealed Lips Sealed

โชคดีที่ปลอดภัยครับ   ในสังคมบ้านเรายังมีคนอีกมากที่คิดว่าการได้ละเมิดกฏคือ ข้าเก่ง ข้าแน่   แต่ที่ไม่รู้กฏก็มีอยู่อีกเยอะเหมือนกัน

ผมเองได้เจอเรื่องเสียวๆแบบนี้กับพระอาจารย์ก็ที่สนามปืนยาว ณ สนามใหญ่แห่งหนึ่งในกทม.มาครั้งหนึ่งเหมือนกัน  ซีกซ้ายเราตั้งสามเป้ายิงกันอยู่   ซีกขวาสองคนหิ้วลูกซองยาวลงมา  พอเราไปแปะเป้าเขาไปตั้งเพลท  เรายังแปะเป้ายังไม่เสร็จ  พวกถอยออกไปซัดลูกซองตูม...พระอาจารย์ก็ได้เตือนไป   ดีที่เขาหยุดไม่งั้นจะไปแจ้งจนท.สนาม

ที่ผมมาเจอเองที่อื่นๆก็มีครับ  แต่เจอก็ดูคน  ถ้าพอพูดกันได้ก็พูด  แต่ถ้าเห็นว่าอาจจะต้องว่ากันด้วยของหนักก็นั่งสงบสติอารมณ์พิจารณาลมหายใจเข้า-ออกไป     ไม่อยากมีปัญหาครับเพราะคงอยู่ในโลกนี้ต่ออีกไม่นาน รอตายแก่น่ะครับ(อีกประมาณ 30 ปี)   

เจอคนธรรมดาๆที่ไม่ทำตามกฏยังพอได้   แต่เจอคนมีสีนี่ปวดหัว   โดยเฉพาะพวกเด็กๆ  บางคนทั้งกร่างทั้งห่าม  ซึ่งก็มีไม่มากนักหรอกแต่อาจจะเจอได้ในแทบจะทุกสนาม      ในสังคมข้างนอกจริงๆแล้วคนที่เขาแสบจริงๆหรือเขาเจ๋งจริงๆจะกลับดูสุภาพเรียบร้อยทุกคนเลย....แปลกจริงๆ  หรือดังคำกล่าวที่ว่า ..คนไม่มี/ไม่มั่นใจอำนาจชอบแสดงอำนาจ...(เหมือนพวกที่ไม่มั่นใจที่ชอบโชว์เจ้าโลกน่ะแหละ55)

มีสติและอดทนเข้าไว้เพื่อกีฬาที่เรารักครับ(สนามซ้อมยิ่งหายากอยู่ด้วย) คิดแบบท่านอานันท์..ออกจากบ้านเจอขี้หมากองหนึ่ง จะเหยียบ หรือจะข้าม  (หรือจะโกยทิ้ง)Grin Grin Grin

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีทุกท่านนะครับ     อีกหลายวันจะมาอีก หลงรัก

ใครไปสุราษฏร์ฤดูนี้ ปูและกุ้งแถวกาญจณดิษฐ์ก็น่าทานนะครับ   น้องหมิ่นกับน้องหมีน้อยอยู่ใกล้คงไปยิงที่สุราษฏ์หรือเปล่าครับ? Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2007, 09:55:33 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #10817 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 09:57:20 AM »

ผมไปครับ ลุงเสือ รอนัดหมีน้อยอยู่ครับ...อิ อิ อ๊บ อ๊บ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10818 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 10:01:10 AM »

โชคดีที่ปลอดภัยครับ   ในสังคมบ้านเรายังมีคนอีกมากที่คิดว่าการได้ละเมิดกฏคือ ข้าเก่ง ข้าแน่   แต่ที่ไม่รู้กฏก็มีอยู่อีกเยอะเหมือนกัน

ผมเองได้เจอเรื่องเสียวๆแบบนี้กับพระอาจารย์ก็ที่สนามปืนยาว ณ สนามใหญ่แห่งหนึ่งในกทม.มาครั้งหนึ่งเหมือนกัน  ซีกซ้ายเราตั้งสามเป้ายิงกันอยู่   ซีกขวาสองคนหิ้วลูกซองยาวลงมา  พอเราไปแปะเป้าเขาไปตั้งเพลท  เรายังแปะเป้ายังไม่เสร็จ  พวกถอยออกไปซัดลูกซองตูม...พระอาจารย์ก็ได้เตือนไป   ดีที่เขาหยุดไม่งั้นจะไปแจ้งจนท.สนาม

ที่ผมมาเจอเองที่อื่นๆก็มีครับ  แต่เจอก็ดูคน  ถ้าพอพูดกันได้ก็พูด  แต่ถ้าเห็นว่าอาจจะต้องว่ากันด้วยของหนักก็นั่งสงบสติอารมณ์พิจารณาลมหายใจเข้า-ออกไป     ไม่อยากมีปัญหาครับเพราะคงอยู่ในโลกนี้ต่ออีกไม่นาน รอตายแก่น่ะครับ(อีกประมาณ 30 ปี)   

เจอคนธรรมดาๆที่ไม่ทำตามกฏยังพอได้   แต่เจอคนมีสีนี่ปวดหัว   โดยเฉพาะพวกเด็กๆ  บางคนทั้งกร่างทั้งห่าม  ซึ่งก็มีไม่มากนักหรอกแต่อาจจะเจอได้ในแทบจะทุกสนาม      ในสังคมข้างนอกจริงๆแล้วคนที่เขาแสบจริงๆหรือเขาเจ๋งจริงๆจะกลับดูสุภาพเรียบร้อยทุกคนเลย....แปลกจริงๆ  หรือดังคำกล่าวที่ว่า ..คนไม่มี/ไม่มั่นใจอำนาจชอบแสดงอำนาจ...(เหมือนพวกที่ไม่มั่นใจที่ชอบโชว์เจ้าโลกน่ะแหละ55)

มีสติและอดทนเข้าไว้เพื่อกีฬาที่เรารักครับ(สนามซ้อมยิ่งหายากอยู่ด้วย) คิดแบบท่านอานันท์..ออกจากบ้านเจอขี้หมากองหนึ่ง จะเหยียบ หรือจะข้าม  (หรือจะโกยทิ้ง)Grin Grin Grin

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีทุกท่านนะครับ     อีกหลายวันจะมาอีก หลงรัก

ใครไปสุราษฏร์ฤดูนี้ ปูและกุ้งแถวกาญจณดิษฐ์ก็น่าทานนะครับ   น้องหมิ่นกับน้องหมีน้อยอยู่ใกล้คงไปยิงที่สุราษฏ์หรือเปล่าครับ? Grin Grin Grin

เป็นแง่คิดดีๆ จากพี่เสือครับ...ขอบคุณครับ

ยืนยันว่าอาหารทะเลแถวปากแดะสดๆทั้งนั้น
เพื่อนผมเป็นคนแถวนั้น มีขะนำ(เรียกถูกเปล่า)เลี้ยงหอยนางรมในทะเลด้วย....
ผมเคยไปสมัยเรียน(ขาสั้น Grin) ไปนอนบนขะนำ ทำอาหารสดๆทานกัน โอ้ สุดยอด.... หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2007, 10:02:55 AM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10819 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 04:46:42 PM »

ผมไปครับ ลุงเสือ รอนัดหมีน้อยอยู่ครับ...อิ อิ อ๊บ อ๊บ

ไม่ทราบวันที่เท่าไหร่ครับ..เผื่อตรงวันหยุดเจ้านายจะได้ไปครับ Grin Grin

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10820 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 05:15:53 PM »

ไม่ทราบวันที่เท่าไหร่ครับ..เผื่อตรงวันหยุดเจ้านายจะได้ไปครับ Grin Grin

ที่นี่ครับ...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,42120.0.html

หากพี่ไปแข่ง...คงเป็นอาทิตย์หน้า...ต่อไปอีกอาทิตย์นวมินทร์....ต่อไปอีกอาทิตย์มาเก๊า
โอ้...อย่างกับเดินสายลูกทุ่ง
  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2007, 05:23:05 PM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10821 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 05:20:13 PM »

ไปดูมาแล้วหมดสิทธิ์ครับ...ช่วงนั้นเจ้านายกำลังจะสอบอยู่พอดี.....อดไป... Grin Grin Grin

jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #10822 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 12:19:25 AM »

ไม่เป็นไรครับ...ผมกินเผื่อได้ครับ พี่...อิ อิ อ๊บ อ๊บ

พี่อยากทานอะไร แจ้งได้ครับ เดี๋ยวกินแทนให้  Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10823 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 09:23:36 AM »

ไม่เป็นไรครับ...ผมกินเผื่อได้ครับ พี่...อิ อิ อ๊บ อ๊บ

พี่อยากทานอะไร แจ้งได้ครับ เดี๋ยวกินแทนให้  Grin Grin Grin

เชื่อครับว่าช่วยทานได้อีกมากเพราะหุ่นยังบางอยู่เลย... Grin Grin Grin

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10824 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 05:32:06 PM »

ขอไว้อาลัยต่อการจากไปของjaminด้วยครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

เป็นการลงแข่งIPSC ที่สนามฟาร์มฯ เป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้ายของ jamin...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2007, 05:33:54 PM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #10825 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 05:47:33 PM »

Cool  ไม่ได้ไปซะแล้วน้องชาย.........นัดกับพี่ไว้วันที่ ๓๐ ก.ย.นี้ก็ไม่ได้เจอกันแล้ว

Cool  ขอให้น้องหมิ๋นหลับให้สบายครับ

Cool  ด้วยความอาลัยอย่างยิ่ง

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10826 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 06:02:23 PM »

แม้พี่ได้แข่งเป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้ายของ พี่หมิ่น ผมก็ได้เริ่มแข่งแมยช์แรก เคียงข้าง พี่  ขอไห้พี่หลับไห้สบาย

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #10827 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 06:57:57 PM »

หลับให้สบายนะสลัดหมิ๋น...   

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10828 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 06:24:15 AM »

ข้างบนนี้คือโพสสุดท้ายที่ได้คุยกัน....ใจหายครับ   แม้จะเพิ่งเจอตัวจริงกันครั้งแรกและครั้งสุดท้ายที่สนามฟาร์ม์เมื่อ 19 ส.ค.ที่ผ่านมา

เท่าที่ได้รู้จักแม้จะเป็นช่วงเวลาสั้นๆ น้องหมิ่นเป็นคนที่น่าคบมากๆคนหนึ่ง  เป็นคนสุภาพเรียบร้อยแต่แฝงไว้ด้วยความจริงจังและจริงใจ   เชื่อว่าต้องเป็นคนที่มีเพื่อนมากอีกคนหนึ่งในจ.ภูเก็ตเพราะคนแบบนี้ใครก็อยากคบด้วย

ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่งต่อการจากไปของน้องหมิ่น  ขอให้ไปสู่สุขคติครับน้องชาย

เห็นการเสียชีวิตหรือการตาย  ต้องคิดดังคำพระที่ว่า... หมั่นทำความดีให้มากๆเพราะความตายอาจจะมาถึงตอนไหนก็ได้..
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #10829 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 07:27:42 AM »

พึ่งกลับจากงานพี่หมิ๋นกับวรกฤษและพัชครับ ความเร็ว วีโก้ที่ทำได้ 180 ครับ ออกจากพระราม 2 6 โมงเช้าถึงชุมพร 9 โมงครึ่ง ขับมือเดียวทั้งไปและกลับ เร็วแต่ไม่ประมาทนับถือครับ (ฌาปณกิจวันเสาร์ที่วัดฉลองครับ เคลื่อนศพจากวัดขจรรังสรรค์ เที่ยงวันครับ)

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หน้า: 1 ... 719 720 721 [722] 723 724 725 ... 942
  พิมพ์