เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 12:43:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 755 756 757 [758] 759 760 761 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1356067 ครั้ง)
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11355 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 09:47:11 AM »

แต่ไม่ทราบว่าโครงการสอนไอพีเอสซีด้วยใจ...........ไม่คิดเงินโครงการนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า................

การแนะนำเกี่ยวกับการยิงปืน I.P.S.C.  ที่นักกีฬารุ่นพี่ๆ    ช่วยแนะนำกันให้ฟรีๆโดยไม่ได้คำนึงถึงผลตอบแทนนั้น   มีอยู่ทั่วทุกภาคใน

ประเทศไทยครับ    ทางภาคเหนือที่คุณอยู่นั้นก็มีเช่นกัน   เท่าที่ผมทราบนั้น   ที่ชมรมยิงปืนกองพันสัตว์ต่างฯ  (ขออนุญาตยกมาเป็น

ตัวอย่าง)  ก็มีนักกีฬารุ่นพี่ๆหลายๆท่าน   แนะนำเป็นการส่วนตัวโดยได้หวังสิ่งใดๆ       เป็นความรักและชอบในกีฬายิงปืนครับ   อาจจะ

บอกได้ว่า   รักในสิ่งเดียวกันก็ว่าได้  หลงรัก          

ยังมีรุ่นพี่ๆที่เป็นนักกีฬายิงปืนหลายต่อหลายท่าน    ที่ตั้งปณิธานไว้ว่า   จะให้ความรู้ในกีฬายิงปืนแก่รุ่นหลังๆ  ตราบเท่าที่มีพละกำลัง

และตราบเท่าที่ยังมีลมหายใจอยู่      ผมหวังให้คุณมีความโชคดีที่ได้พบกับท่านเหล่านั้น Grin Cheesy Grin

อยากจะบอกให้ทราบอีกอย่างหนึ่งว่า     ท่านเหล่านั้นที่ผมได้ยกตัวอย่างมานี้    ท่านมีกินมีใช้อย่างสบายๆตลอดชีวิตแล้วครับ   หลงรัก

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #11356 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 09:48:01 AM »

Grin Grin กราบสวัสดี พี่ๆ น้าๆ ลุงๆ  พระอาจารย์นกไฟ ผมหายไปนานเลย สำหรับผม บ้างาน ครับช่วงนี้เลย ยุ่ง เดือนหน้าคงได้แข่งแล้ว ครับ อิอิ  อ๊บๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #11357 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 09:57:57 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก อาจารย์ วรกฤษ ของผมไปไหนครับนี้ ช่วงนี้คิดถึง ๆ  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

และ

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #11358 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 09:59:22 AM »

ผมเคยพบ พี่ๆ ทีม นกไฟ หลาย ๆ ท่าน ท่านก็ให้คำแนะนำ อย่างเป็นกันเองครับ

เรื่องค่าเล่าเรียนนี่น่าจะมาจากความสมัครใจของผู้เรียนเลือกเองครับ
 เยี่ยม

゙❤นุ้งจอย™
สิ่งที่เป็นแต่ไม่ใช่สิ่งที่เห็น
Full Member

คะแนน 67

ปากหนักแต่รักจริง

« ตอบ #11359 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:03:05 AM »

ผมเคยพบ พี่ๆ ทีม นกไฟ หลาย ๆ ท่าน ท่านก็ให้คำแนะนำ อย่างเป็นกันเองครับ

เรื่องค่าเล่าเรียนนี่น่าจะมาจากความสมัครใจของผู้เรียนเลือกเองครับ
  เยี่ยม

เยี่ยม ม่ายต้องมีคำบรรยาย  เยี่ยม เยี่ยม

ขำก๊าก ขำก๊าก อาจารย์ วรกฤษ ของผมไปไหนครับนี้ ช่วงนี้คิดถึง ๆ  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

คิดถึงเหมือนกันแหละ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:24:37 AM โดย ModNaRak » บันทึกการเข้า

สิ่งที่เห็นกับสิ่งที่เป็นมันต่างกัน
Do what you want to do, With what all have, Where you are.
แปลว่า..จงทำในสิ่งที่ใจคุณอยากจะทำด้วยกำลังใจทั้งหมดที่คุณมีภายใต้ขอบเขตที่เป็นสิทธิ์ิของคุณ
หมูอ้วนน่ารักนะคะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #11360 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:10:18 AM »

ความมีน้ำใจของพี่ๆทีมนกไฟ มีให้เห็นมาตลอดทุกสนาม ทีมแคมฟรอก กันไทยแลนด์ ขอรับประกัน อิ อิ อ๊บ อ๊บ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:48:19 AM โดย หมูอ้วน » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11361 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:16:29 AM »

ความมีน้ำใจของพี่ๆทีมนกไฟ มีให้เห็นมาตลอดทุกสนาม ทีมแคมฟรอก กันไทยแลนด์ ขอรับประกัน อิ อิ อ๊บ อ๊บ

หวัดดีเจ้.... Cheesy

ตอนนี้วรกฤษกำลังเพลินกับการนับเงินครับ...ค้าขายทำมาหากินมีเวลาว่างยาก เดี๋ยวถ้าว่างคงเข้ามาครับ
ขนาดเสียเงินสมัครแข่งแมทซ์ปลายปีไปแล้ว ยังไปแข่งไม่ได้ ต้องโอนให้นายหนุ่มไปแข่งแทน อิอิ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:20:30 AM โดย ~ NaJa ~ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #11362 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:21:34 AM »

หวัดดีเจ้.... Cheesy

ขำก๊าก ขำก๊าก  เจ้าแม่รังสิต มา กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด ออกก่อนนะครับ อิอิ อ๊บๆ   ขำก๊าก ขำก๊าก

และ

zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #11363 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:36:25 AM »

อจิฉา เจ้าวรกฤษ จิงๆ ช่วงนี้ นับเงินอย่างเดียว อีกหน่อยคงยิงไม่เป็นแล้ว เพราะนิ้วเคล็ด มัวแต่นับตัง 555555

เนียนๆ ไว้
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11364 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:41:02 AM »

ปกติผมชอบคุยกันแบบสุภาพๆเพราะผมไม่ชอบคนประเภทนักเลงหัวไม้ (แต่ไม่ได้หมายความว่าผมกลัวนะ)   สิ่งที่ผมกลัวในยามที่ต้องมีปฏิสัมพันธ์กันคือกลัวคนเขาจะว่าผมว่า...สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสถุล...อันนี้กลัวจริงๆครับ ตกใจ

คนอื่นผมไม่รู้นะ แต่คนที่สอนวิชาไอพีโดยไม่คิดค่าเล่าเรียนและสอนได้ดีด้วยนั้น  คนหนึ่งที่ผมรู้จักและนับถือเป็นครูบาอาจารย์คือ คุณPHOENIX หรือที่พวกเราเรียกท่านว่าพระฤาษีนกไฟ  หรือ ท่านเจ้าสำนัก หรือ คุณชัย

พระฤาษีนกไฟเท่าที่ผมรู้จักคนนี้  ยังไม่หมดเนื้อหมดตัวครับ  เพราะท่านเป็นนักธุรกิจระดับอินเตอร์ที่ชาญฉลาดคนหนึ่ง   ผมไม่ลงรายละเอียดแต่เชื่อผมท่านยังไม่หมดตัวแน่นอนครับ

ถ้าหมายถึงคนอื่นผมไม่รู้ Huh Huh Huh

potato_head
Newbie
*

คะแนน 9

« ตอบ #11365 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:44:08 AM »

สวัสดีครับพี่ NaJa ผมเพิ่งสมัครสมาชิกสนามบางบัวทองไปยังไม่ถึงเดือนครับ ตอนนี้รอบัตรสมาชิกอยู่ครับ
ปกติจะซ้อมยิงเป้าที่สนาม ทอ. ครับ เพราะอยู่ใกล้บ้านเดินทางสะดวก

ผมเคยเห็นนักกีฬา IPSC แข่งขันกันที่สนามบางบัวทองครั้งนึงครับ หากวันใดผมลงแข่งท่านที่เคยได้ตำแหน่งบ๊วยมาตลอก เตรียมตัวรับถ้วยปู่ปี้ได้เลยครับ (ผมจะครองตำแหน่งบ๊วยให้เอง)

อิอิ เริ่มต้น อย่าไปกำหนดตัวเองครับ...พยายามรับเรียนรู้ให้ได้มากที่สุด
แล้วฝึกซ้อยบ่อยๆ จำกฎกติกาความปลอดภัยให้แม่นครับ ผลแข่งจะออกมาตามที่เราปราถนาครับ..

เป็นสมาชิกบางบัวทอง ก็ไปซ้อมที่นั่นเลยครับ เสาร์-อาทิตย์มีนักกีฬาซ้อมเยอะครับ
สนามนอก(สนามต่อสู้) มีจัดสเตทยิงด้วย...ขอคำแนะนำนักกีฬารุ่นเก่าได้เลยครับ  Cheesy

อ้อเรื่องเรียน...มีนักกีฬารุ่นเก่ารับสอนนะครับ...
ราคาประมาณ 3,000-5,000 บาท (สอน 10 ครั้ง) ลองถามๆ ดูครับ... Cheesy
ขอแก้ข่าวเรื่องราคาครับ  ถ้าคุณนาจาบอกว่ามีนักกีฬารุ่นเก่าที่สอนอยู่ที่สนามบางบัวทองนั้นหมายถึง  ลุงเรย์ล่ะก็
ราคา3000-5000(ต่อ10ครั้ง)ไม่ใช่ครับ ลุงเรย์สอนสำหรับผู้ที่ไม่เคยลงแข่งเลยนั้น(35000บาท)รับประกันถึงคลาสบีครับ
ส่วนผู้ที่เคยแข่งขันมาแล้วก็ลดไปตามส่วน   ลองคุยกับลุงเรย์ดู  แต่ไม่ทราบว่าโครงการสอนไอพีเอสซีด้วยใจ...........ไม่คิดเงินโครงการนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า................เอ......ได้ข่าวว่า...อ.ใหญ่หมด....ต...............ไปเรียบร้อยแล้ว

เบื่อพวกลิ่วล้อจริงๆวงการIPSCเสียก็เพราะพวกเห็นแก่เงิน เชิญnitniranไปสมัครเรียนคนเดียวแล้วกันได้ข่าวว่ามีสอนการทำGlockลั่นด้วย
゙❤นุ้งจอย™
สิ่งที่เป็นแต่ไม่ใช่สิ่งที่เห็น
Full Member

คะแนน 67

ปากหนักแต่รักจริง

« ตอบ #11366 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:47:06 AM »

ว่าแต่ อ.ใหญ่ที่ว่าคือใคร  ไหนๆกล้าแล้ว ก้อว่าต่อให้จบจะได้ไม่ต้องคิดไปเอง รึว่าไม่กล้าก้อลบข้อความไปซะ อิอิอ๊บอ๊บ

ก็ใช่ เจ้ก็พูดถูกนะ แต่สงสัยกะข้อความนี้ตะหงิด ตะหงิด

.........ไม่คิดเงินโครงการนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า................เอ......ได้ข่าวว่า...อ.ใหญ่หมด....ต...............ไปเรียบร้อยแล้ว

หมายความว่ายังไงหว่า ที่เคยเห็นถึงแม้จะนับครั้งได้แต่พวกพี่ๆเค้าก็สอนเป็นอย่างดี ของอย่างนี้ต้องพิสูจน์ถึงจะรู้ว่า
อย่างไหนกันแน่ที่เป็น "น้ำตาลทรายกวน รึว่า น้ำอ้อย" อะไรมันจะหวานกว่ากันก็ต้องลองกันเองถึงจะรู้ เยี่ยม

ตกใจ ตกใจ  จะว่าใครก็ให้ชัดเจนสิค่ะ จะได้ไม่ต้องพาดพิงหลายคน  ตกใจ ตกใจ

สิ่งที่เห็นกับสิ่งที่เป็นมันต่างกัน
Do what you want to do, With what all have, Where you are.
แปลว่า..จงทำในสิ่งที่ใจคุณอยากจะทำด้วยกำลังใจทั้งหมดที่คุณมีภายใต้ขอบเขตที่เป็นสิทธิ์ิของคุณ
นาย หมาน้อย รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #11367 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:50:51 AM »

สวัสดีครับพี่ NaJa ผมเพิ่งสมัครสมาชิกสนามบางบัวทองไปยังไม่ถึงเดือนครับ ตอนนี้รอบัตรสมาชิกอยู่ครับ
ปกติจะซ้อมยิงเป้าที่สนาม ทอ. ครับ เพราะอยู่ใกล้บ้านเดินทางสะดวก

ผมเคยเห็นนักกีฬา IPSC แข่งขันกันที่สนามบางบัวทองครั้งนึงครับ หากวันใดผมลงแข่งท่านที่เคยได้ตำแหน่งบ๊วยมาตลอก เตรียมตัวรับถ้วยปู่ปี้ได้เลยครับ (ผมจะครองตำแหน่งบ๊วยให้เอง)

อิอิ เริ่มต้น อย่าไปกำหนดตัวเองครับ...พยายามรับเรียนรู้ให้ได้มากที่สุด
แล้วฝึกซ้อยบ่อยๆ จำกฎกติกาความปลอดภัยให้แม่นครับ ผลแข่งจะออกมาตามที่เราปราถนาครับ..

เป็นสมาชิกบางบัวทอง ก็ไปซ้อมที่นั่นเลยครับ เสาร์-อาทิตย์มีนักกีฬาซ้อมเยอะครับ
สนามนอก(สนามต่อสู้) มีจัดสเตทยิงด้วย...ขอคำแนะนำนักกีฬารุ่นเก่าได้เลยครับ  Cheesy

อ้อเรื่องเรียน...มีนักกีฬารุ่นเก่ารับสอนนะครับ...
ราคาประมาณ 3,000-5,000 บาท (สอน 10 ครั้ง) ลองถามๆ ดูครับ... Cheesy
ขอแก้ข่าวเรื่องราคาครับ  ถ้าคุณนาจาบอกว่ามีนักกีฬารุ่นเก่าที่สอนอยู่ที่สนามบางบัวทองนั้นหมายถึง  ลุงเรย์ล่ะก็
ราคา3000-5000(ต่อ10ครั้ง)ไม่ใช่ครับ ลุงเรย์สอนสำหรับผู้ที่ไม่เคยลงแข่งเลยนั้น(35000บาท)รับประกันถึงคลาสบีครับ
ส่วนผู้ที่เคยแข่งขันมาแล้วก็ลดไปตามส่วน   ลองคุยกับลุงเรย์ดู  แต่ไม่ทราบว่าโครงการสอนไอพีเอสซีด้วยใจ...........ไม่คิดเงินโครงการนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า................เอ......ได้ข่าวว่า...อ.ใหญ่หมด....ต...............ไปเรียบร้อยแล้ว

เบื่อพวกลิ่วล้อจริงๆวงการIPSCเสียก็เพราะพวกเห็นแก่เงิน เชิญnitniranไปสมัครเรียนคนเดียวแล้วกันได้ข่าวว่ามีสอนการทำGlockลั่นด้วย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
[/color]
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11368 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:52:23 AM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=41120.60

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หมูอ้วนน่ารักนะคะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #11369 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:53:36 AM »

ว่าแต่ อ.ใหญ่ที่ว่าคือใคร   รอดูอยู่ค่ะ  
แต่ถ้าหมายถึงขุนแผนวรกฤษล่ะก้อ นับเงินสบายไปแล้ว อิอิอ๊บอ๊บ
หน้า: 1 ... 755 756 757 [758] 759 760 761 ... 942
  พิมพ์