เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:42:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 757 758 759 [760] 761 762 763 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355526 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #11385 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 02:04:48 PM »

แล้งแบบนี้ผมจะเชื่อใครได้ละครับ
กำลังว่าจะไปเรียนกับอาจารย์จเรย์อยู่เลยครับ
แต่มาเจอแบบนี้จะเชื่อใครได้ละครับเนี๊ย
งงไปหมดแล้วครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #11386 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 02:16:16 PM »

พี่วีระรอยิงเป้าพลิก

พี่หนิงตอนมูฟย้ายช่องยิง สังเกตุนิ้ว+แนวปืน ปลอดภัย100%

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #11387 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 02:22:45 PM »

อิอิ มาให้กำลังใจ อ. นกไฟครับ...

ไอ้พวกอวดสรรพคุณเกินจริงนี่เห็นมาหลายราย  สุดท้ายก็เฉากลับไปครับ

แล้วพวกทำปืนลั่นหน้าแนว อุปโลกตัวเองเป็นอาจารย์สารพัดหลักสูตร.....หุหุหุ

ตั้งราคาค่าเรียนมหาโหดนี่ไม่ไหวครับ ไว้เป็น GM หรือ อีริค ค่อยมาสอนราคานั้นครับ

ระดับ GM เฮียศักดิ์ แนะนำ ตั้งโต๊ะสอน ยังไม่คิดเงินเลย........

ขอโทษพี่ๆสมาชิก ipsc ด้วยนะครับ ผมคนพูดตรง.... เห็นคนแบบนี้ ปากแบบนี้มาระรานคนอื่น  รับไม่ได้ครับ

ถ้าคิดว่ารุนแรงเกินไป เชิญ RO หรือ วมต ลบได้ครับผม..

ด้วยความเคารพครับ

ชอบครับตรงดี  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2007, 02:33:10 PM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
นาย หมาน้อย รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #11388 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 03:05:49 PM »

เยี่ยม เยี่ยม ขอบคุณมากครับ กับภาพสวยๆ ขอบคุณครับ เยี่ยม เยี่ยม
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11389 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 03:10:25 PM »

ขอบคุณสำหรับภาพชาวนกไฟ PHOENIX IPSC TEAM ครับ...

เห็นบรรยากาศแล้วน่าสนุกจริงๆ ไว้ผมยิงเก่งขึ้นคงจะต้องไปร่วมสนุกด้วย(ถ้าสังขารผมยังอำนวยเพราะดูสนามแล้วต้องมีแฮงมากๆ) Grin Grin Grin

บ่ายๆแบบนี้มาฟังเพลงสบายๆกันสักเพลงดีไหม Grin Grin Grin

http://www.dseason.com/coolsong/coolsong_play.php?id=695
หมูอ้วนน่ารักนะคะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #11390 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 05:13:47 PM »

สวัสดีครับพี่ NaJa ผมเพิ่งสมัครสมาชิกสนามบางบัวทองไปยังไม่ถึงเดือนครับ ตอนนี้รอบัตรสมาชิกอยู่ครับ
ปกติจะซ้อมยิงเป้าที่สนาม ทอ. ครับ เพราะอยู่ใกล้บ้านเดินทางสะดวก

ผมเคยเห็นนักกีฬา IPSC แข่งขันกันที่สนามบางบัวทองครั้งนึงครับ หากวันใดผมลงแข่งท่านที่เคยได้ตำแหน่งบ๊วยมาตลอก เตรียมตัวรับถ้วยปู่ปี้ได้เลยครับ (ผมจะครองตำแหน่งบ๊วยให้เอง)

อิอิ เริ่มต้น อย่าไปกำหนดตัวเองครับ...พยายามรับเรียนรู้ให้ได้มากที่สุด
แล้วฝึกซ้อยบ่อยๆ จำกฎกติกาความปลอดภัยให้แม่นครับ ผลแข่งจะออกมาตามที่เราปราถนาครับ..

เป็นสมาชิกบางบัวทอง ก็ไปซ้อมที่นั่นเลยครับ เสาร์-อาทิตย์มีนักกีฬาซ้อมเยอะครับ
สนามนอก(สนามต่อสู้) มีจัดสเตทยิงด้วย...ขอคำแนะนำนักกีฬารุ่นเก่าได้เลยครับ  Cheesy

อ้อเรื่องเรียน...มีนักกีฬารุ่นเก่ารับสอนนะครับ...
ราคาประมาณ 3,000-5,000 บาท (สอน 10 ครั้ง) ลองถามๆ ดูครับ... Cheesy
ขอแก้ข่าวเรื่องราคาครับ  ถ้าคุณนาจาบอกว่ามีนักกีฬารุ่นเก่าที่สอนอยู่ที่สนามบางบัวทองนั้นหมายถึง  ลุงเรย์ล่ะก็
ราคา3000-5000(ต่อ10ครั้ง)ไม่ใช่ครับ ลุงเรย์สอนสำหรับผู้ที่ไม่เคยลงแข่งเลยนั้น(35000บาท)รับประกันถึงคลาสบีครับ
ส่วนผู้ที่เคยแข่งขันมาแล้วก็ลดไปตามส่วน   ลองคุยกับลุงเรย์ดู  แต่ไม่ทราบว่าโครงการสอนไอพีเอสซีด้วยใจ...........ไม่คิดเงินโครงการนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า................เอ......ได้ข่าวว่า...อ.ใหญ่หมด....ต...............ไปเรียบร้อยแล้ว

เออน้อง เจ้ถามจริงๆเหอะใช่เธอแน่นะ ถ้าโดนแทงข้างหลัง ก้อรีบๆซะ เด่วแผลจะอักเสบ เจ็บไปมากกว่านี้ ไม่มีใครช่วยได้ ตายฟรีค่ะ
sasinun รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #11391 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 07:13:15 PM »

อ้ายน้องครับมีอะไรระบายความจริงไปจะได้ไม่เดือดร้อนครับด้วยความห่วงใย เศร้า เศร้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11392 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 08:14:50 PM »

วันนี้ผมนั่งอ่านกระทู้นี้และเชื่อว่ามีคนเข้ามาอ่านไม่น้อยเหมือนกันครับ ส่วนพี่ๆน้องๆที่เขียนให้กำลังใจกับผมและทีมนกไฟ ผมก็ขอขอบคุณมาไว้ ณ. ที่นี้ด้วยครับ หลงรัก หลงรัก
ส่วนเนื้อหาสาระที่เขียนผมก็ยังไม่อยากจะเขียนครับเพราะ....... Huh Huh.... Grin Grin

สวัสดีครับพี่ NaJa ผมเพิ่งสมัครสมาชิกสนามบางบัวทองไปยังไม่ถึงเดือนครับ ตอนนี้รอบัตรสมาชิกอยู่ครับ
ปกติจะซ้อมยิงเป้าที่สนาม ทอ. ครับ เพราะอยู่ใกล้บ้านเดินทางสะดวก

ผมเคยเห็นนักกีฬา IPSC แข่งขันกันที่สนามบางบัวทองครั้งนึงครับ หากวันใดผมลงแข่งท่านที่เคยได้ตำแหน่งบ๊วยมาตลอก เตรียมตัวรับถ้วยปู่ปี้ได้เลยครับ (ผมจะครองตำแหน่งบ๊วยให้เอง)

อิอิ เริ่มต้น อย่าไปกำหนดตัวเองครับ...พยายามรับเรียนรู้ให้ได้มากที่สุด
แล้วฝึกซ้อยบ่อยๆ จำกฎกติกาความปลอดภัยให้แม่นครับ ผลแข่งจะออกมาตามที่เราปราถนาครับ..

เป็นสมาชิกบางบัวทอง ก็ไปซ้อมที่นั่นเลยครับ เสาร์-อาทิตย์มีนักกีฬาซ้อมเยอะครับ
สนามนอก(สนามต่อสู้) มีจัดสเตทยิงด้วย...ขอคำแนะนำนักกีฬารุ่นเก่าได้เลยครับ  Cheesy

อ้อเรื่องเรียน...มีนักกีฬารุ่นเก่ารับสอนนะครับ...
ราคาประมาณ 3,000-5,000 บาท (สอน 10 ครั้ง) ลองถามๆ ดูครับ... Cheesy
ขอแก้ข่าวเรื่องราคาครับ  ถ้าคุณนาจาบอกว่ามีนักกีฬารุ่นเก่าที่สอนอยู่ที่สนามบางบัวทองนั้นหมายถึง  ลุงเรย์ล่ะก็
ราคา3000-5000(ต่อ10ครั้ง)ไม่ใช่ครับ ลุงเรย์สอนสำหรับผู้ที่ไม่เคยลงแข่งเลยนั้น(35000บาท)รับประกันถึงคลาสบีครับ
ส่วนผู้ที่เคยแข่งขันมาแล้วก็ลดไปตามส่วน   ลองคุยกับลุงเรย์ดู  แต่ไม่ทราบว่าโครงการสอนไอพีเอสซีด้วยใจ...........ไม่คิดเงินโครงการนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า................เอ......ได้ข่าวว่า...อ.ใหญ่หมด....ต...............ไปเรียบร้อยแล้ว

เออน้อง เจ้ถามจริงๆเหอะใช่เธอแน่นะ ถ้าโดนแทงข้างหลัง ก้อรีบๆซะ เด่วแผลจะอักเสบ เจ็บไปมากกว่านี้ ไม่มีใครช่วยได้ ตายฟรีค่ะ

อ้ายน้องครับมีอะไรระบายความจริงไปจะได้ไม่เดือดร้อนครับด้วยความห่วงใย เศร้า เศร้า

ดังนั้นขออ่านต่อไปก่อนครับ...ก่อนที่ผมจะเขียนให้... Huh Huh...เข้าใจครับ....เดี๋ยวจะเข้าใจผิดคนแล้วไม่ดีครับ..... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2007, 08:17:30 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11393 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 09:17:18 PM »

..กีฬาสอนคนให้เป็นสุภาพบุรุษ..รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย..

...ผมพอทราบความเป็นมาเป็นไปบ้างแล้ว...
...รอคุณนิจนิรันดร์มาชี้แจง และให้ความกระจ่างครับ...

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
potato_head
Newbie
*

คะแนน 9

« ตอบ #11394 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:02:36 PM »

ความจริงจะได้เปิดเผย วงการIPSCจะได้สูงขึ้น เหลือบไรที่คอยสูบเลือดจะได้หมดไปจากวงการ  เยี่ยม
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #11395 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 08:04:34 AM »

Grin  มาทำงานก็มารออ่านกระทู้นี้ ก่อนเลยครับ  เยี่ยม 

Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #11396 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 08:46:10 AM »

สวัสดีครับ  ปัญหาที่เกิดขึ้นผมเองไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องแต่อย่างใด  แต่เมื่อเป็นไอดีของผมจึงทำให้หลายท่านอาจจะเข้าใจผิด  และผมเองก็เสียใจ ผมเลยต้องเรียนให้ทราบว่า  ผมได้รู้จักกับพี่ชายคนหนึ่งซึ่งอยู่ในวงการปืน
และได้มาที่บ้านของผม ตัวผมเองก็มัวแต่ทำงาน  (นานๆจะมาซักครั้งนึง)แล้วช่วงนี้งานผมเยอะมากๆ(ร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์)
ผมก็นับถือพี่เขา เพราะรู้ว่าพี่เขาสอนยิงปืน  ผมเองก็อยากได้ความรู้  พี่เขาแนะนำให้บ้าง เปิดดูในเวปบ้าง
การเข้านอกออกในจึงเป็นเรื่องธรรมดา  สำหรับคนที่รู้จักกัน   ตัวผมเองไม่เคยมีปัญหากับใครในวงการปืน
เป็นเรื่องที่ดีด้วยซ้ำที่ผมได้รู้จักกับคนเยอะๆทั่วประเทศ  ที่ชอบปืนเหมือนกัน  แล้วก็ได้ทักทายพูดคุยกัน
เพราะนานๆจะได้พบเจอกันสักครั้ง แล้วก็ไม่รู้ว่าจะได้พบกันอีกเมื่อไหร่  จะอยู่อีกนานหรือตายก็ไม่รู้ได้แล้วแต่ช้าหรือเร็ว
ผมเองถือว่าเป็นเด็กด้วยวัยวุฒ เพิ่งมาเล่นยิงปืน เพิ่งเข้าวงการ  รู้จักใครไม่กี่คนหรอกครับ
ถ้าเป็นกลุ่มปืนลูกซองก็อาจจะรู้จักมากหน่อย  แต่ถ้าเป็นปืนสั้นส่วนมากจะรู้จักแต่ชื่อ ตัวจริงก็เพิ่งได้พบเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา  ในแมทช์ที่เชียงใหม่  ผมไม่บังอาจไปกล่าวว่าใครหรือพาดพิงถึงใครหรอกครับ  เมื่อเกิดเหตุแบบนี้ขึ้นผมก็โทรฯหาพี่เขา
เขาก็บอกว่าไม่เป็นไร  เขาว่าเขารู้จักกัน ผมไม่อาจทราบได้ว่าพี่เขาจะหยอกล้อใครหรือเปล่า  
แต่ตอนนี้หลายคนอาจเข้าใจผิดผม    ผมเครียดมากไม่อยากมีปัญหากับใคร  และต้องไปแข่งอีกหลายๆครั้ง
พี่เขาบอกว่า เขารับผิดชอบเอง  พี่เขาชื่อ พี่ จเร ครับ ผมว่าหลายคนคงรู้จักนะ
ตอนนี้ผมหวังว่าทุกคนจะเข้าใจผมแล้ว  นี่คือความจริงจากใจจริงของลูกผู้ชายคนนี้ครับ
                                          ขอบพระคุณที่เสียสละเวลาอ่านคำอธิบายจากผมครับ

นิจนิรันดร์      ขัติมงคล      เชียงใหม่  

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #11397 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 08:52:52 AM »

สวัสดีครับ  ปัญหาที่เกิดขึ้นผมเองไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องแต่อย่างใด  แต่เมื่อเป็นไอดีของผมจึงทำให้หลายท่านอาจจะเข้าใจผิด  และผมเองก็เสียใจ ผมเลยต้องเรียนให้ทราบว่า  ผมได้รู้จักกับพี่ชายคนหนึ่งซึ่งอยู่ในวงการปืน
และได้มาที่บ้านของผม ตัวผมเองก็มัวแต่ทำงาน  (นานๆจะมาซักครั้งนึง)แล้วช่วงนี้งานผมเยอะมากๆ(ร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์)
ผมก็นับถือพี่เขา เพราะรู้ว่าพี่เขาสอนยิงปืน  ผมเองก็อยากได้ความรู้  พี่เขาแนะนำให้บ้าง เปิดดูในเวปบ้าง
การเข้านอกออกในจึงเป็นเรื่องธรรมดา  สำหรับคนที่รู้จักกัน   ตัวผมเองไม่เคยมีปัญหากับใครในวงการปืน
เป็นเรื่องที่ดีด้วยซ้ำที่ผมได้รู้จักกับคนเยอะๆทั่วประเทศ  ที่ชอบปืนเหมือนกัน  แล้วก็ได้ทักทายพูดคุยกัน
เพราะนานๆจะได้พบเจอกันสักครั้ง แล้วก็ไม่รู้ว่าจะได้พบกันอีกเมื่อไหร่  จะอยู่อีกนานหรือตายก็ไม่รู้ได้แล้วแต่ช้าหรือเร็ว
ผมเองถือว่าเป็นเด็กด้วยวัยวุฒ เพิ่งมาเล่นยิงปืน เพิ่งเข้าวงการ  รู้จักใครไม่กี่คนหรอกครับ
ถ้าเป็นกลุ่มปืนลูกซองก็อาจจะรู้จักมากหน่อย  แต่ถ้าเป็นปืนสั้นส่วนมากจะรู้จักแต่ชื่อ ตัวจริงก็เพิ่งได้พบเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา  ในแมทช์ที่เชียงใหม่  ผมไม่บังอาจไปกล่าวว่าใครหรือพาดพิงถึงใครหรอกครับ  เมื่อเกิดเหตุแบบนี้ขึ้นผมก็โทรฯหาพี่เขา
เขาก็บอกว่าไม่เป็นไร  เขาว่าเขารู้จักกัน ผมไม่อาจทราบได้ว่าพี่เขาจะหยอกล้อใครหรือเปล่า  
แต่ตอนนี้หลายคนอาจเข้าใจผิดผม    ผมเครียดมากไม่อยากมีปัญหากับใคร  และต้องไปแข่งอีกหลายๆครั้ง
พี่เขาบอกว่า เขารับผิดชอบเอง  พี่เขาชื่อ พี่ จเร ครับ ผมว่าหลายคนคงรู้จักนะ
ตอนนี้ผมหวังว่าทุกคนจะเข้าใจผมแล้ว  นี่คือความจริงจากใจจริงของลูกผู้ชายคนนี้ครับ
                                          ขอบพระคุณที่เสียสละเวลาอ่านคำอธิบายจากผมครับ

นิจนิรันดร์      ขัติมงคล      เชียงใหม่  

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม 

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11398 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 09:06:29 AM »

วันนี้เช้าๆอากาศเย็นสบาย ความกดอาศสูงจากจีนผ่อนกำลังลง ความกดอากาศต่ำจากอ่าวตังเกี๋ยแผ่ขึ้นมา...ฝนตกปรอยๆ พอชวนเป็นไข้หวัด Grin Grin Grin

ดูภาพถ่ายดาวเทียมประกอบครับ
http://www.sattmet.tmd.go.th/newversion/mergesat.html

ดูกลุ่มเมฆทางขวามือใกล ตอนเหนือฟิลิปปินส์เริ่มก่อตัวเป็นวงกลมๆแล้ว   ปกติฤดูกาลนี้จะพัฒนาเป็นพายุแล้วพัดมาขึ้นฝั่งทางด้าตะวันตก โดยจะพาดไปใต้แหลมญวน   ...ซึ่งจะมีผลทำให้ฝนตกทางภาคตะวันออกและภาคใต้ฝั่งตะวันออกในช่วงนั้น

พายุจากกลุ่มเมฆดังกล่าว   จะมาพาดตอนใต้แหลมญวนในช่วงไหน?

อย่ามาในช่วง 5-9 ธ.ค.ก็แล้วกานนนน...ถ้ามาตอนนั้น  แมชย์AA07 ก็ไม่มันส์นะ่ซีครับ ยิ่งเป็นสนามพัทยาด้วย...ผมไปมาแล้วสองแมชยืโดนฝนสนามแฉะทั้งสองแมชย์(แมชย์แรกเยอะสุดๆ)

พูดถึง แมชย์ AA07 เลเว่น 4  สนามพัทยา...นอกเหนือจากกฏความปลอดภัยทั่วไปตามกฏกติกาอยู่แล้ว  ขอเรียนถามผู้เกี่ยวข้องว่า  มีกติกามารยาทอะไรบ้างที่เป็นสากลและนักกีฬาผู้เข้าแข่งขันทุกคนจะต้องปฏิบัติกันอย่างเสมอภาคไม่มีการยกเว้น  ใครรู้รบกวนตอบด้วย  ...เดี๋ยวไปทำไม่ถูกต้องขึ้นมาจะมาว่ากันทีหลังไม่ได้เด้อ   เพราะไม่รู้คือไม่ผิดไงครับ Grin Grin Grin
หมูอ้วนน่ารักนะคะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #11399 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 09:10:02 AM »

ส่งกำลังใจไปให้ค่ะ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: 1 ... 757 758 759 [760] 761 762 763 ... 942
  พิมพ์