เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 02:29:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 766 767 768 [769] 770 771 772 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355051 ครั้ง)
cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #11520 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 03:25:13 PM »

มีของดีมาแบ่งปันอีกแล้วครับ
หาข้าวโพดขั่วมานั้งกินได้เลยครับ

http://myoutdoortv.com/pdk/web/rl-popupplayer.html?feedPID=gCeF3EIwxvnAJfUlOIYKGOOra24TBvbg

ขอบคุณครับ พึ่งรู้ว่า Rob เป็นแชมป์ลูกโม่ของ ICORE ด้วย  Smiley Smiley บ้านเราน่าจะมี ICORE บ้างนะ

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11521 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 03:49:54 PM »

เอาล่ะ...ได้เวลาพูดถึงเรื่องที่จะเล่าแล้วครับ...เกี่ยวกับผู้ใหญ่และคนเก่งคนหนึ่งในวงการไอพีเอสซีเมืองไทย กับ โนเนมคนหนึ่งในวงการ Huh Huh Grin

เรื่องนี้รับรองว่าท่รอง/น้องเสือวุฒิไม่เคยได้รู้มาก่อน Grin Grin Grin

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อเช้าวันเสาร์ ณ สนามยิงปืนแห่งหนึ่งครับ    นักกีฬาไอพีโนเนมคนหนึ่งไปถึงสนามฯก้หอบหิ้วสัมภาระการซ้อมรุงรังเดินจากรถเพื่อไปที่สนามซ้อม   พอดีตอนนั้นมีผู้ใหญ่ในวงการไอพีและแกรนด์มาสเตอร์เมืองไทย   เดินสวนออกมาจากสนามเพื่อไปจะเดินทางไปสนามพัทยา(เขามารอกันที่สนามแห่งนี้)

หลังจากได้ทักทายกันตามธรรมเนียมไทยแล้ว   ทั้งสองคนก็เห็นเป้ากระดาษที่มือโนเนมหอบหิ้วไป   ท่านแกรนด์มาสเตอร์ก็พูดขึ้นด้วยความมีน้ำใจว่า...โอ  เป้าเยินหมดแล้วยังใช้อยู่หรือครับ...แล้วเขาก้เดินไปที่รถของเขาเอาเป้ามาให้โนเนมด้วยความกรุณาเป็นอย่างยิ่ง

ในขณะที่แกรนด์มาสเตอร์เดินไปเอาเป้า  ท่านผู้อาวุโสในวงการก็ถามว่าขาดเหลืออะไรอีกบ้าง  โนเนมบอกว่ากระดาษแปะเป้าไม่ทราบหาซื้อได้ที่ไหน    ท่านอาวุโสก็บอกว่า ..ไม่ต้องเลย  ตามมาๆไปที่รถด้วยกัน...  แล้วก้เปิดท้ายรถหยิบให้มาพอจะใช้ไปได้อีกหลายครั้ง(ในรถมีเหลืออยู่แค่นั้น)

จากนั้นก็แยกย้ายกันไป   โนเนมคงไม่ใช่ดีใจที่ได้ของฟรีเพราะมีกะตังค์ซื้อเองได้ .. แต่คงซาบซึ้งในความมีน้ำใจไมตรีของคนในวงการมากกว่า  Grin Grin Grin

ชื่อว่าหลายคนเดาได้ว่าสามคนนั้นเป็นใครบ้าง  เพราะในเรื่องนี้มีคนที่ใช้เป้าซ้อมสี่แผ่นจนกว่าจะขึ้นคลาสจึงจะเปลี่ยนเป้ารวมอยู่ด้วย55 Grin Grin Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11522 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 04:05:05 PM »

โปสเตอร์ของสิงห์ประชาสัมพันธ์แมทซ์นี้ออกแล้วครับ....
รูปแบบสวยงามมาก...แต่นักกีฬาเปลี่ยนมือยิงข้างไม่ถนัดหมด สงสัยผิดพลาดเลย์เอ้าท์... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11523 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 04:10:39 PM »

เอาล่ะ...ได้เวลาพูดถึงเรื่องที่จะเล่าแล้วครับ...เกี่ยวกับผู้ใหญ่และคนเก่งคนหนึ่งในวงการไอพีเอสซีเมืองไทย กับ โนเนมคนหนึ่งในวงการ Huh Huh Grin

เรื่องนี้รับรองว่าท่รอง/น้องเสือวุฒิไม่เคยได้รู้มาก่อน Grin Grin Grin

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อเช้าวันเสาร์ ณ สนามยิงปืนแห่งหนึ่งครับ    นักกีฬาไอพีโนเนมคนหนึ่งไปถึงสนามฯก้หอบหิ้วสัมภาระการซ้อมรุงรังเดินจากรถเพื่อไปที่สนามซ้อม   พอดีตอนนั้นมีผู้ใหญ่ในวงการไอพีและแกรนด์มาสเตอร์เมืองไทย   เดินสวนออกมาจากสนามเพื่อไปจะเดินทางไปสนามพัทยา(เขามารอกันที่สนามแห่งนี้)

หลังจากได้ทักทายกันตามธรรมเนียมไทยแล้ว   ทั้งสองคนก็เห็นเป้ากระดาษที่มือโนเนมหอบหิ้วไป   ท่านแกรนด์มาสเตอร์ก็พูดขึ้นด้วยความมีน้ำใจว่า...โอ  เป้าเยินหมดแล้วยังใช้อยู่หรือครับ...แล้วเขาก้เดินไปที่รถของเขาเอาเป้ามาให้โนเนมด้วยความกรุณาเป็นอย่างยิ่ง

ในขณะที่แกรนด์มาสเตอร์เดินไปเอาเป้า  ท่านผู้อาวุโสในวงการก็ถามว่าขาดเหลืออะไรอีกบ้าง  โนเนมบอกว่ากระดาษแปะเป้าไม่ทราบหาซื้อได้ที่ไหน    ท่านอาวุโสก็บอกว่า ..ไม่ต้องเลย  ตามมาๆไปที่รถด้วยกัน...  แล้วก้เปิดท้ายรถหยิบให้มาพอจะใช้ไปได้อีกหลายครั้ง(ในรถมีเหลืออยู่แค่นั้น)

จากนั้นก็แยกย้ายกันไป   โนเนมคงไม่ใช่ดีใจที่ได้ของฟรีเพราะมีกะตังค์ซื้อเองได้ .. แต่คงซาบซึ้งในความมีน้ำใจไมตรีของคนในวงการมากกว่า  Grin Grin Grin

ชื่อว่าหลายคนเดาได้ว่าสามคนนั้นเป็นใครบ้าง  เพราะในเรื่องนี้มีคนที่ใช้เป้าซ้อมสี่แผ่นจนกว่าจะขึ้นคลาสจึงจะเปลี่ยนเป้ารวมอยู่ด้วย55 Grin Grin Grin

ผมเดาว่าเฮียชิว 1 ท่านล่ะ คนนี้ผมเรียกเฮียได้สนิทปากเลยครับ..อิอิ  หลงรัก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #11524 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 04:29:00 PM »

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อเช้าวันเสาร์ ณ สนามยิงปืนแห่งหนึ่งครับ    นักกีฬาไอพีโนเนมคนหนึ่งไปถึงสนามฯก้หอบหิ้วสัมภาระการซ้อมรุงรังเดินจากรถเพื่อไปที่สนามซ้อม   พอดีตอนนั้นมีผู้ใหญ่ในวงการไอพีและแกรนด์มาสเตอร์เมืองไทย   เดินสวนออกมาจากสนามเพื่อไปจะเดินทางไปสนามพัทยา(เขามารอกันที่สนามแห่งนี้)

หลังจากได้ทักทายกันตามธรรมเนียมไทยแล้ว   ทั้งสองคนก็เห็นเป้ากระดาษที่มือโนเนมหอบหิ้วไป   ท่านแกรนด์มาสเตอร์ก็พูดขึ้นด้วยความมีน้ำใจว่า...โอ  เป้าเยินหมดแล้วยังใช้อยู่หรือครับ...แล้วเขาก้เดินไปที่รถของเขาเอาเป้ามาให้โนเนมด้วยความกรุณาเป็นอย่างยิ่ง

ในขณะที่แกรนด์มาสเตอร์เดินไปเอาเป้า  ท่านผู้อาวุโสในวงการก็ถามว่าขาดเหลืออะไรอีกบ้าง  โนเนมบอกว่ากระดาษแปะเป้าไม่ทราบหาซื้อได้ที่ไหน    ท่านอาวุโสก็บอกว่า ..ไม่ต้องเลย  ตามมาๆไปที่รถด้วยกัน...  แล้วก้เปิดท้ายรถหยิบให้มาพอจะใช้ไปได้อีกหลายครั้ง(ในรถมีเหลืออยู่แค่นั้น)

จากนั้นก็แยกย้ายกันไป   โนเนมคงไม่ใช่ดีใจที่ได้ของฟรีเพราะมีกะตังค์ซื้อเองได้ .. แต่คงซาบซึ้งในความมีน้ำใจไมตรีของคนในวงการมากกว่า  Grin Grin Grin

ชื่อว่าหลายคนเดาได้ว่าสามคนนั้นเป็นใครบ้าง  เพราะในเรื่องนี้มีคนที่ใช้เป้าซ้อมสี่แผ่นจนกว่าจะขึ้นคลาสจึงจะเปลี่ยนเป้ารวมอยู่ด้วย55 Grin Grin Grin

ผมเดาว่าเฮียชิว 1 ท่านล่ะ คนนี้ผมเรียกเฮียได้สนิทปากเลยครับ..อิอิ  หลงรัก

.........ผมเดาว่า อาเสือ คือ ๑ ในนั้น

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11525 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 04:31:48 PM »

โปสเตอร์ของสิงห์ประชาสัมพันธ์แมทซ์นี้ออกแล้วครับ....
รูปแบบสวยงามมาก...แต่นักกีฬาเปลี่ยนมือยิงข้างไม่ถนัดหมด สงสัยผิดพลาดเลย์เอ้าท์... Grin

รูปสวยครับแต่แปลกๆครับเพราะมีแข่งครบทุกดิวิชั่น น่าจะมีโปสเตอร์อีกชุดหนึ่งเพราะขาดแชมป์สุดหล่อ Standard และแชมป์ลูกโม่ คุณอ๋อง...เดี๋ยวรอดูว่าจะเจ๋งแค่ไหน Grin Grin...แต่ถ้าไม่มีก็แปลกละครับ... Huh Huh Grin Grin

ตกใจ ตกใจ...Adam Tyc World Shoot 2007 นี่..งง...ครับเพราะปีนี้ไม่มีแข่ง World Shoot นี่ครับ...สงสัยลงปีผิด..... Grin Grin Grin
รูปพี่อ้นถ่ายออกมาหน้าตาคล้ายพี่เล็กจังเลย Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2007, 04:36:14 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11526 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 04:34:18 PM »

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อเช้าวันเสาร์ ณ สนามยิงปืนแห่งหนึ่งครับ    นักกีฬาไอพีโนเนมคนหนึ่งไปถึงสนามฯก้หอบหิ้วสัมภาระการซ้อมรุงรังเดินจากรถเพื่อไปที่สนามซ้อม   พอดีตอนนั้นมีผู้ใหญ่ในวงการไอพีและแกรนด์มาสเตอร์เมืองไทย   เดินสวนออกมาจากสนามเพื่อไปจะเดินทางไปสนามพัทยา(เขามารอกันที่สนามแห่งนี้)

หลังจากได้ทักทายกันตามธรรมเนียมไทยแล้ว   ทั้งสองคนก็เห็นเป้ากระดาษที่มือโนเนมหอบหิ้วไป   ท่านแกรนด์มาสเตอร์ก็พูดขึ้นด้วยความมีน้ำใจว่า...โอ  เป้าเยินหมดแล้วยังใช้อยู่หรือครับ...แล้วเขาก้เดินไปที่รถของเขาเอาเป้ามาให้โนเนมด้วยความกรุณาเป็นอย่างยิ่ง

จากนั้นก็แยกย้ายกันไป   โนเนมคงไม่ใช่ดีใจที่ได้ของฟรีเพราะมีกะตังค์ซื้อเองได้ .. แต่คงซาบซึ้งในความมีน้ำใจไมตรีของคนในวงการมากกว่า  Grin Grin Grin

.........ผมเดาว่า อาเสือ คือ ๑ ในนั้น

เอ....แล้วคนที่ 3 ใครหว่า... Huh Huh Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11527 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 05:15:20 PM »

เอ....แล้วคนที่ 3 ใครหว่า... Huh Huh Grin Grin

คนน่าจะเป็นผจก.ทัวร์มาเก๋าเร็วๆนี้น่ะครับ   ทั้งเก่งและสุดหล่อหนึ่งเดียวในวงการไอพี..มั้ง? Huh Grin Grin
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11528 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 05:40:38 PM »

คนน่าจะเป็นผจก.ทัวร์มาเก๋าเร็วๆนี้น่ะครับ   ทั้งเก่งและสุดหล่อหนึ่งเดียวในวงการไอพี..มั้ง? Huh Grin Grin

อ่ะ..ใช่เลยครับพี่เสือ..
สุภาพบุรุษทั้งในสนาม นอกสนาม  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11529 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 06:04:49 PM »

สุภาพบุรุษทั้งในสนาม นอกสนาม  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เป็นนักกีฬาไทยที่ชาวต่างชาติรู้จักมากที่สุดก็ว่าได้ครับ Grin Grin Grin

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11530 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 07:10:59 AM »

เป็นนักกีฬาไทยที่ชาวต่างชาติรู้จักมากที่สุดก็ว่าได้ครับ Grin Grin Grin

ถูกต้องครับ ขนาดเวิล์ดชูตเอกวาดอร์ไปแข่งคนเดียว แกก็ไป

คุณณรงค์ศักดิ์ แก้วเมืองเพชร
เป็นแชมป์ และอยู่หัวแถวทุก Division เลยนะครับ..
เยี่ยม
GM Open Division
GM Standard Division
GM Production Division (คนเดียวในประเทศไทย  เยี่ยม )
M ลูกซอง
M ไรเฟิลรณยุทธ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2007, 07:12:54 AM โดย ~ NaJa ~ » บันทึกการเข้า

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #11531 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 07:29:58 AM »

Grinอ่านแล้ว ...รู้สึกดีจังเลยครับ

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #11532 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 07:58:35 AM »

รูปสวยครับแต่แปลกๆครับเพราะมีแข่งครบทุกดิวิชั่น น่าจะมีโปสเตอร์อีกชุดหนึ่งเพราะขาดแชมป์สุดหล่อ Standard และแชมป์ลูกโม่ คุณอ๋อง...เดี๋ยวรอดูว่าจะเจ๋งแค่ไหน Grin Grin...แต่ถ้าไม่มีก็แปลกละครับ... Huh Huh Grin Grin

ตกใจ ตกใจ...Adam Tyc World Shoot 2007 นี่..งง...ครับเพราะปีนี้ไม่มีแข่ง World Shoot นี่ครับ...สงสัยลงปีผิด..... Grin Grin Grin
รูปพี่อ้นถ่ายออกมาหน้าตาคล้ายพี่เล็กจังเลย Grin Grin Grin

คิดเหมือนกันเลยเจ้าค่ะ แว่บแรกที่เห็น พี่เล็กนี่นา ดูไปดูมาอ้าว...พี่อ้นจริงๆ ด้วย  Huh Grin

I am dying... -*-

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #11533 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 08:01:11 AM »

ถูกต้องครับ ขนาดเวิล์ดชูตเอกวาดอร์ไปแข่งคนเดียว แกก็ไป

คุณณรงค์ศักดิ์ แก้วเมืองเพชร
เป็นแชมป์ และอยู่หัวแถวทุก Division เลยนะครับ..
เยี่ยม
GM Open Division
GM Standard Division
GM Production Division (คนเดียวในประเทศไทย  เยี่ยม )
M ลูกซอง
M ไรเฟิลรณยุทธ

โหย...ป่านนี้เจ้าตัวลอยเป็นโคมวันลอยกระทงแล้วเจ้าค่ะ  เยาะเย้ย

I am dying... -*-

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11534 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 09:35:17 AM »

คิดเหมือนกันเลยเจ้าค่ะ แว่บแรกที่เห็น พี่เล็กนี่นา ดูไปดูมาอ้าว...พี่อ้นจริงๆ ด้วย  Huh Grin

ดูไปดูมาไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ทุกวันนี้พี่อ้นเขามีหนวดเล็กน้อยใช่ไหม...เอ...นึกไม่ออกครับ.. Huh Grin Grin
โบว์เห็นโปสเตอร์พี่ณรงค์ศักดิ์กับพี่อ๋องหรือยังว่า...หล่อแบบไหน.... Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 766 767 768 [769] 770 771 772 ... 942
  พิมพ์