เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:33:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 770 771 772 [773] 774 775 776 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1354695 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11580 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 06:24:11 AM »

....๙ วัน....

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11581 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 08:29:44 AM »

เศร้า Cry เศร้า อิจฉาจัง  เศร้า  Cryเศร้า

วันที่ 16  ธ.ค.  น้องๆทางใต้ชวนไปเป็นพี่เลี้ยง  จะไปยิงปรับ Class ที่ฟาร์ม   และให้พาไปสมัครสมาชิกสมาคมฯด้วย   อาจจะได้พบกันครับท่าน หลงรัก
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11582 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 08:32:29 AM »

เศร้า Cry เศร้า อิจฉาจัง  เศร้า  Cryเศร้า

วันที่ 16  ธ.ค.  น้องๆทางใต้ชวนไปเป็นพี่เลี้ยง  จะไปยิงปรับ Class ที่ฟาร์ม   และให้พาไปสมัครสมาชิกสมาคมฯด้วย   อาจจะได้พบกันครับท่าน หลงรัก

ครับพี่...ยินดีด้วยครับ
นักกีฬาใหม่ๆ จะได้เยอะๆ แล้วพี่เลี้ยงไปลงด้วยเหรอครับ  Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11583 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 08:54:31 AM »

ลงด้วยครับ  สนุกๆ   อยากอย่างแรงแล้วครับ Grin Cheesy Grin
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11584 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 09:16:53 AM »

ลงด้วยครับ  สนุกๆ   อยากอย่างแรงแล้วครับ Grin Cheesy Grin

เยี่ยม  Cheesy

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11585 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:54:23 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก คิก คิก คิก คิก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11586 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 01:37:37 PM »

วันที่ 16  ธ.ค.  น้องๆทางใต้ชวนไปเป็นพี่เลี้ยง  จะไปยิงปรับ Class ที่ฟาร์ม   และให้พาไปสมัครสมาชิกสมาคมฯด้วย   อาจจะได้พบกันครับท่าน หลงรัก

ครับพี่...  Cheesy

แสดงว่าท่านรองจะไปเคาะสนิมสแตนดาร์ท?   ดีครับๆ...เอ  พระฤาษีก็ยิ้มอยู่เหมือนกัน สงสัยไปเคาะสนิมด้วย...  แล้วเจอกันทั้งพระฤาษี ท่านรองและคุณBSW   Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11587 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 04:57:39 PM »

วันที่ 16  ธ.ค.  น้องๆทางใต้ชวนไปเป็นพี่เลี้ยง  จะไปยิงปรับ Class ที่ฟาร์ม   และให้พาไปสมัครสมาชิกสมาคมฯด้วย   อาจจะได้พบกันครับท่าน หลงรัก

แสดงว่าท่านรองจะไปเคาะสนิมสแตนดาร์ท?   ดีครับๆ...เอ  พระฤาษีก็ยิ้มอยู่เหมือนกัน สงสัยไปเคาะสนิมด้วย...  แล้วเจอกันทั้งพระฤาษี ท่านรองและคุณBSW   Grin Grin Grin

ยังไม่ทราบเลยครับ...เดี๋ยวขอดูก่อนครับ... Grin Grin Grin

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11588 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 05:03:51 PM »

ยังไม่ทราบเลยครับ...เดี๋ยวขอดูก่อนครับ... Grin Grin Grin

พี่เสือครับอยู่พัทยาเกือบทั้งอาทิตย์ แล้วอาทิตย์ถัดไปมีแข่งฟาร์มฯ...
หากไม่เกรงใจแม่บ้าน...คงได้ไปครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #11589 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 05:54:04 PM »

ลงด้วยครับ  สนุกๆ   อยากอย่างแรงแล้วครับ Grin Cheesy Grin

คืดถึงอาBoonsawad  จัง Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #11590 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 07:24:19 PM »

Huh  เมื่อวานมีการแจกถ้วยรางวัลทั้งปืนสั้น IPSCและปืนสั้นชาวบ้านพร้อมทั้งลูกซองIPSC ที่นวมินทร์

Huh ฝากให้พรรคพวกรับแทน....แต่ถ้วยรางวัลผมพลัดหลง...ไม่ทราบไปอยู่ที่ใคร Huh ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #11591 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 07:35:09 PM »

Huh  เมื่อวานมีการแจกถ้วยรางวัลทั้งปืนสั้น IPSCและปืนสั้นชาวบ้านพร้อมทั้งลูกซองIPSC ที่นวมินทร์

Huh ฝากให้พรรคพวกรับแทน....แต่ถ้วยรางวัลผมพลัดหลง...ไม่ทราบไปอยู่ที่ใคร Huh ขำก๊าก

นี่เเหละอยากได้เร็วจนเลยไปไหนเเล้วก็ไม่รู้   หาเจอไวไวครับพี่..... Grin

มิได้ซ้ำเติมนะ   น้องหวังดีจริงจริ๊งงง..... Grin.

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11592 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 08:27:21 PM »

นี่เเหละอยากได้เร็วจนเลยไปไหนเเล้วก็ไม่รู้   หาเจอไวไวครับพี่..... Grin

มิได้ซ้ำเติมนะ   น้องหวังดีจริงจริ๊งงง..... Grin.

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

HIM
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #11593 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 12:57:24 AM »

ขออนุญาตมารบกวนฝั่งนี้ต่อครับ...คือผมสงสัยเรื่องการใช้สายตาในการมองศูนย์น่ะครับเพราะปกติเวลาผมยิงแบบปั้น x ก็จะหลับตาข้างนึง(ซ้าย)เวลายิงและบางครั้งก็ลองหลับตาข้างซ้าย(เล็งตาขวา)แล้วก็ค่อยๆลืมตาซ้ายขึ้นแล้วค่อยเหนี่ยวไกแต่ไม่ดีเท่าที่ควรจึงอยากถามท่านพี่ๆว่าเวลาที่พี่ๆใช้สายตาในการมองศูนย์ในการยิงเร็วมีเทคนิคในการมองศูนย์อย่างไรครับ...ขอบคุณครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #11594 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 04:02:22 AM »

ขออนุญาตมารบกวนฝั่งนี้ต่อครับ...คือผมสงสัยเรื่องการใช้สายตาในการมองศูนย์น่ะครับเพราะปกติเวลาผมยิงแบบปั้น x ก็จะหลับตาข้างนึง(ซ้าย)เวลายิงและบางครั้งก็ลองหลับตาข้างซ้าย(เล็งตาขวา)แล้วก็ค่อยๆลืมตาซ้ายขึ้นแล้วค่อยเหนี่ยวไกแต่ไม่ดีเท่าที่ควรจึงอยากถามท่านพี่ๆว่าเวลาที่พี่ๆใช้สายตาในการมองศูนย์ในการยิงเร็วมีเทคนิคในการมองศูนย์อย่างไรครับ...ขอบคุณครับ

อธิบายไม่ถูกเหมือนกันครับ

โดยพื้นฐานเเรกๆผมก็ยิงเเบบหลับตาเเล้วใช้ตาข้างถนัดเป็นตัวมองศูนย์   เมื่อยิงไปถึงระดับหนึ่งมันจะพัฒนาเองโดยยิงสองตาเพราะมันไม่ทันได้หลับตามันก็จับศูนย์ได้เเล้ว   ผมจะเล็งเเบบตาเดียวก็ยิงเป้าที่มีระยะไกลๆมันต้องเน้นมากๆครับ

ลองฝึกมองศูนย์เเบบสองตาดูครับ   ฝึกนานๆบ่อยๆร่างกายเเละดวงตามันจะปรับได้เองครับ

หน้า: 1 ... 770 771 772 [773] 774 775 776 ... 942
  พิมพ์