เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:49:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 771 772 773 [774] 775 776 777 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1354866 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11595 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:57:06 AM »

ขออนุญาตมารบกวนฝั่งนี้ต่อครับ...คือผมสงสัยเรื่องการใช้สายตาในการมองศูนย์น่ะครับเพราะปกติเวลาผมยิงแบบปั้น x ก็จะหลับตาข้างนึง(ซ้าย)เวลายิงและบางครั้งก็ลองหลับตาข้างซ้าย(เล็งตาขวา)แล้วก็ค่อยๆลืมตาซ้ายขึ้นแล้วค่อยเหนี่ยวไก
แต่ไม่ดีเท่าที่ควรจึงอยากถามท่านพี่ๆว่าเวลาที่พี่ๆใช้สายตาในการมองศูนย์ในการยิงเร็วมีเทคนิคในการมองศูนย์อย่างไรครับ...ขอบคุณครับ

อธิบายไม่ถูกเหมือนกันครับ

โดยพื้นฐานเเรกๆผมก็ยิงเเบบหลับตาเเล้วใช้ตาข้างถนัดเป็นตัวมองศูนย์   เมื่อยิงไปถึงระดับหนึ่งมันจะพัฒนาเองโดยยิงสองตาเพราะมันไม่ทันได้หลับตามันก็จับศูนย์ได้เเล้ว   ผมจะเล็งเเบบตาเดียวก็ยิงเป้าที่มีระยะไกลๆมันต้องเน้นมากๆครับ

ลองฝึกมองศูนย์เเบบสองตาดูครับ   ฝึกนานๆบ่อยๆร่างกายเเละดวงตามันจะปรับได้เองครับ

ตามที่หนุ่มบอกเลยครับ
ต้องฝึกบ่อยๆ นักกีฬาIPSC ส่วนมากจะใช้เล็งมองศูนย์ 2 ตาครับ...

แรกๆ ผมฝึกมองสองตาแบบนี้้ครับ..โดยไม่ใช้ปืน ลองใช้นิ้วชี้ (อย่าใช้นิ้วกลาง Grin )
ชี้ขึ้นแล้วตั้งมากึ่งกลางข้างหน้า ใช้สองตามองที่นิ้วชี้ครับ เราจะเห็นชัดครับ...
แล้วมองหาเป้า (เป็นอะไรก็ได้) ชี้ไปที่เป้านั้น ใช้ตาสองข้างมองตามนิ้วชี้ไป เราก็ยังเห็นเป้าได้ชัดด้วยตาทั้งสองข้าง...

เมื่อได้แล้ว ก็เปลี่ยนจากนิ้วชี้เป็นปืน..การใช้ปืนฝึกทุกครั้งต้องแน่ใจว่าไม่มีลูก เคลียร์ปืนทุกครั้งนะ...
ลองฝึกดู ฝึกบ่อยๆ ก็จะได้เองครับ Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:59:54 AM โดย ~ NaJa ~ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
HIM
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #11596 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 06:43:23 AM »

อย่างที่พี่ๆบอกมาผมก็ทำครับแต่ยังไม่ดีคงต้องใช้เวลาในการฝึกฝนอีกมากครับ....แล้วการมองศูนย์ในการยิง IP ก็ยังมองศูนย์ชัดเป้าเบลอแบบปกติถูกหรือป่าวครับ...ขอบคุณครับ
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11597 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:19:03 AM »

อย่างที่พี่ๆบอกมาผมก็ทำครับแต่ยังไม่ดีคงต้องใช้เวลาในการฝึกฝนอีกมากครับ....แล้วการมองศูนย์ในการยิง IP ก็ยังมองศูนย์ชัดเป้าเบลอแบบปกติถูกหรือป่าวครับ...ขอบคุณครับ

ปกติครับ...

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #11598 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:13:16 AM »

กลับมาแว๊ววว สวัสดีครับทุกๆท่าน เดี๋ยวก็ไปอีกแว๊ววววว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สบายดีกันทุกๆท่านนะครับ อากาศหนาวๆแล้ว

รักษาสุขภาพกันนะครับ จะได้ขี้มูกไม่ไหลเวลาวิ่งยิงครับ  Grin Grin Grin Grin Grin

เฮ้อ...ไม่ได้ยิงปืนนี่ รู้สึกแปลกๆครับ ยิงมานานพอหยุดรู้สึกกระเป๋าจะหนักขึ้น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยังคิดถึงกลิ่นดินปืนและเสียง ปิ๊บๆๆๆๆ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11599 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:17:07 AM »

กลับมาแว๊ววว สวัสดีครับทุกๆท่าน เดี๋ยวก็ไปอีกแว๊ววววว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สบายดีกันทุกๆท่านนะครับ อากาศหนาวๆแล้ว

รักษาสุขภาพกันนะครับ จะได้ขี้มูกไม่ไหลเวลาวิ่งยิงครับ  Grin Grin Grin Grin Grin

เฮ้อ...ไม่ได้ยิงปืนนี่ รู้สึกแปลกๆครับ ยิงมานานพอหยุดรู้สึกกระเป๋าจะหนักขึ้น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยังคิดถึงกลิ่นดินปืนและเสียง ปิ๊บๆๆๆๆ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สบายดีนะ...
ค้าขายเจริญก้าวหน้าก็ดีใจด้วยครับ... เยี่ยม
เอาให้กระเป๋าหนักๆขึ้นไปอีกครับ...แล้วค่อยมายิงให้สบายใจ.. Cheesy

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #11600 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:20:00 AM »

สบายดีนะ...
ค้าขายเจริญก้าวหน้าก็ดีใจด้วยครับ... เยี่ยม
เอาให้กระเป๋าหนักๆขึ้นไปอีกครับ...แล้วค่อยมายิงให้สบายใจ.. Cheesy

ครับพี่ กระเป๋าหนักของผมยังไงก็ยังน้อยกว่าของพี่อยู่ดีนั้นแหละ 5555555555

เข้าเวป กบ เช้าๆ มั๊ยครับพี่นาจา คุยง่ายดีครับ  Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11601 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:22:11 AM »

สบายดีนะ...

ครับพี่ กระเป๋าหนักของผมยังไงก็ยังน้อยกว่าของพี่อยู่ดีนั้นแหละ 5555555555

เข้าเวป กบ เช้าๆ มั๊ยครับพี่นาจา คุยง่ายดีครับ  Grin Grin Grin Grin

อิอิ คุยง่าย แต่เสียเวลาไปห้องอื่นนี่สิ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11602 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 09:30:03 AM »

สวัสดีครับ....ดีครับทำงานหาเงินเลี้ยงชีพแบบสุจริต ยินดีด้วยใจจริงครับ.. หลงรัก หลงรัก หลงรัก
อย่าหลอกลวง...อย่าเบี้ยวคนเขา...สุจริตใจกินไม่หมดครับ...ถ้าไม่สุจริตอยู่ที่ไหนก็อยู่ได้ไม่นานหรอกครับ Grin Grin

ว่างๆมายิงบ้างครับ..อ้อ..เสาร์นี้เจอกันที่สนาม PSR ก็แล้วกันครับ....ไปเคาะสนิมมั้ง... Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11603 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 12:44:46 PM »

ขออนุญาตมารบกวนฝั่งนี้ต่อครับ...คือผมสงสัยเรื่องการใช้สายตาในการมองศูนย์น่ะครับเพราะปกติเวลาผมยิงแบบปั้น x ก็จะหลับตาข้างนึง(ซ้าย)เวลายิงและบางครั้งก็ลองหลับตาข้างซ้าย(เล็งตาขวา)แล้วก็ค่อยๆลืมตาซ้ายขึ้นแล้วค่อยเหนี่ยวไกแต่ไม่ดีเท่าที่ควรจึงอยากถามท่านพี่ๆว่าเวลาที่พี่ๆใช้สายตาในการมองศูนย์ในการยิงเร็วมีเทคนิคในการมองศูนย์อย่างไรครับ...ขอบคุณครับ

ผมตอบคุณไว้บางส่วนในกระทู้เริ่มหัดยิงลองไปอ่านดูครับ
คำถามทั้ง 2 คำถามนี้มีเขียนไว้ให้อ่านแล้วในกระทู้นั้นเหมือนกันครับ...ลองหาอ่านดูครับ คงไม่ลำบากเกินไป
ก่อนหัดยิงเร็วไปหาอ่านเรื่องการกริปปืนก่อนครับ ถ้ากริปปืนถูกการยิงจะง่ายขึ้นมากครับ

HIM
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #11604 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 04:45:47 PM »

ผมอ่านจนหมดแล้วครับแต่อ่านไม่เจอตอนใช้สายตามองศูนย์ก็เลยต้องรบกวนถามพวกพี่ๆเรื่องเทคนิคจะได้ไปฝึกอย่างถูกต้องครับแต่จากที่พี่ NaJa อธิบายมาผมพอจะเข้าใจแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:01:09 PM โดย him » บันทึกการเข้า
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #11605 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:37:24 PM »

สวัสดีครับ....ดีครับทำงานหาเงินเลี้ยงชีพแบบสุจริต ยินดีด้วยใจจริงครับ.. หลงรัก หลงรัก หลงรัก
อย่าหลอกลวง...อย่าเบี้ยวคนเขา...สุจริตใจกินไม่หมดครับ...ถ้าไม่สุจริตอยู่ที่ไหนก็อยู่ได้ไม่นานหรอกครับ Grin Grin

ว่างๆมายิงบ้างครับ..อ้อ..เสาร์นี้เจอกันที่สนาม PSR ก็แล้วกันครับ....ไปเคาะสนิมมั้ง... Grin Grin Grin

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11606 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 07:51:54 AM »

สนามแบบนี้ นักกีฬาทำอย่างนี้....เสียวไหม? :OO ตกใจ Grin

http://www.youtube.com/watch?v=QtqAusUyFaA&feature=related
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11607 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 07:53:18 AM »

....อีก ๖ วันครับ....

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11608 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 07:56:18 AM »

สนามแบบนี้ นักกีฬาทำอย่างนี้....เสียวไหม? :OO ตกใจ Grin

http://www.youtube.com/watch?v=QtqAusUyFaA&feature=related

ดูๆ RO ไม่ค่อยใส่ใจปฏิบัติหน้าที่เท่าไหร่... แลบลิ้น

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11609 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 08:13:54 AM »

ดูๆ RO ไม่ค่อยใส่ใจปฏิบัติหน้าที่เท่าไหร่... แลบลิ้น

แบบนี้ DQ ไปแล้วใช่หรือเปล่าครับน้านาจา ตกใจ ตกใจ

หน้า: 1 ... 771 772 773 [774] 775 776 777 ... 942
  พิมพ์