เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:40:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 773 774 775 [776] 777 778 779 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1354511 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11625 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 06:23:20 PM »

กลับมาจากช่วยพี่ๆจัดสนามที่พัทยา 6 วัน มิได้ซ้อมเลย แถมตัวดำปี๋เลยครับ
รบกวนพี่ๆๆในนี้มีท่านใดบ้างที่มีวิธีลัดในการซ้อมมั่งครับ อยากเก่งเร็ว คิก คิก คิก คิก ::005:Sadหาทางลัดอ่ะครับ)
อ่อเกือบลืม สนามที่จัดไม่ยากอย่างที่คิดไว้แต่ด้วยฝีมือผมมันก็ไม่ได้ง่ายอย่างที่หวังครับ

ก่อนอื่นผมขอชื่นชมในความเสียสละเพื่อส่วนรวมก่อนครับ...เยี่ยมมากๆเลยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

วิธีลัดในการยิงipsc....ผมในฐานะคนไม่เก่งนะครับขอออกความเห็นดังนี้(ถูกผิดผู้รู้ติงได้เลยครับ)   คือ เท่าที่ผมศึกษาดูแล้ว เขาบอกว่า ipsc ยิงโดยการทำงานของจิตใต้สำนึก  เพราะถ้าใช้จิตสำนึกจะยิงไม่ทันหรือถ้ายิงได้ก็จะช้า

เคยเห็นเขาเรียนพิมพ์ดีดไหมครับ   เริ่มด้วยวางนิ้ว.. ฟ ห ก ด  เอก อา ส ว..ตามองตัวหนังสือไม่มองแป้น    หัดใหม่นิ้วจิ้มตีกันน่าดู แต่พอค่อยๆตั้งใจเรียนไปช้าๆ    สุดท้ายก็สามารถพิมพ์สัมผัส 60 คำต่อหนึ่งนาทีได้  โดยมองแต่ตัวหนังสือด้านข้างไม่ได้มองแป้นพิมพ์เลย

ทำไมถึงทำเช่นนั้นได้..นั่นแหละครับ เป็นการทำงานของจิตใต้สำนึก

การซ้อมipscก้เช่นเดียวกัน  ต้องค่อยๆสั่งสมความชำนาญ  ที่สำคัญต้องช้าๆในทุกแบบของการฝึกซ้อม  จิตใต้สำนึกจะค่อยๆซึมซับเข้าไป  จนสุดท้ายก็ทำได้เร็วดังใจปรารถนา(ตามศักยภาพ)...ถ้าเริ่มแบบเร็วๆแบบเร่งรัดแล้วผืดพลาดจิตใต้สำนึกก็จะจำ เร้วๆแล้วผิดพลาดนั้นไว้..เกิดโทษมากกว่าครับ

เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลนะครับ Grin Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #11626 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 07:17:24 PM »

ฝากด้วยครับ

http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&p=14691&sid=e907b3ce63766941d41fa77fe31804b7#14691

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11627 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 07:25:30 PM »

ขอบคุณคุณอ๋อง และพี่อ้นครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2007, 10:49:37 PM โดย ~ NaJa ~ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11628 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 10:00:17 PM »

ชัดเจนดีครับ... Grin Grin Grin

2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #11629 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 10:45:29 PM »

กลับมาจากช่วยพี่ๆจัดสนามที่พัทยา 6 วัน มิได้ซ้อมเลย แถมตัวดำปี๋เลยครับ
รบกวนพี่ๆๆในนี้มีท่านใดบ้างที่มีวิธีลัดในการซ้อมมั่งครับ อยากเก่งเร็ว คิก คิก คิก คิก ::005:Sadหาทางลัดอ่ะครับ)
อ่อเกือบลืม สนามที่จัดไม่ยากอย่างที่คิดไว้แต่ด้วยฝีมือผมมันก็ไม่ได้ง่ายอย่างที่หวังครับ

ก่อนอื่นผมขอชื่นชมในความเสียสละเพื่อส่วนรวมก่อนครับ...เยี่ยมมากๆเลยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

วิธีลัดในการยิงipsc....ผมในฐานะคนไม่เก่งนะครับขอออกความเห็นดังนี้(ถูกผิดผู้รู้ติงได้เลยครับ)   คือ เท่าที่ผมศึกษาดูแล้ว เขาบอกว่า ipsc ยิงโดยการทำงานของจิตใต้สำนึก  เพราะถ้าใช้จิตสำนึกจะยิงไม่ทันหรือถ้ายิงได้ก็จะช้า

เคยเห็นเขาเรียนพิมพ์ดีดไหมครับ   เริ่มด้วยวางนิ้ว.. ฟ ห ก ด  เอก อา ส ว..ตามองตัวหนังสือไม่มองแป้น    หัดใหม่นิ้วจิ้มตีกันน่าดู แต่พอค่อยๆตั้งใจเรียนไปช้าๆ    สุดท้ายก็สามารถพิมพ์สัมผัส 60 คำต่อหนึ่งนาทีได้  โดยมองแต่ตัวหนังสือด้านข้างไม่ได้มองแป้นพิมพ์เลย

ทำไมถึงทำเช่นนั้นได้..นั่นแหละครับ เป็นการทำงานของจิตใต้สำนึก

การซ้อมipscก้เช่นเดียวกัน  ต้องค่อยๆสั่งสมความชำนาญ  ที่สำคัญต้องช้าๆในทุกแบบของการฝึกซ้อม  จิตใต้สำนึกจะค่อยๆซึมซับเข้าไป  จนสุดท้ายก็ทำได้เร็วดังใจปรารถนา(ตามศักยภาพ)...ถ้าเริ่มแบบเร็วๆแบบเร่งรัดแล้วผืดพลาดจิตใต้สำนึกก็จะจำ เร้วๆแล้วผิดพลาดนั้นไว้..เกิดโทษมากกว่าครับ

เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลนะครับ Grin Grin Grin
ขอบคุณครับ
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11630 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2007, 05:07:39 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11631 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2007, 12:13:16 PM »

ฟิลิปปินส์ฝนคงจะตกบ่อย ๆ  แต่พวกเขาคงจะชอบipscกันจริงๆ    ไม่งั้นคงไม่แข่งกันกลางฝนแบบนี้

เขาว่าipscเอเซีย ฟิลิปินส์แข็งสุด.....นักกีฬาก็มีเยอะมาก....เขาจึงมี หลายคลับหลายขมรม  ทำให้ได้แข่งขันเพื่อพัฒนาฝีมือได้ดีกว่า   ...ผมคิดว่าเหมือนประเทศต่างๆในโลกน่ะแหละ  ถ้ามี พรรคเดียว ไม่ค่อยพัฒนาสักเท่าไร   มีหลายพรรคพัฒนาได้ดีกว่าเพราะได้แข่งขันกัน Grin Grin Grin

จะกี่คลับกี่ชมรมก็แล้วแต่ครับ..แต่สมาคมใหญ่จะมีเพียงแห่งเดียว....กรรมการมีชุดเดียวไม่มีแบ่งพรรคแบ่งพวกครับ...เวลาจัดแมทช์ใหญ่ต้องร่วมมือกันครับ...ให้เกียรติเท่าๆกันด้วยครับ..... Grin Grin Grin

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #11632 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2007, 01:04:36 PM »

ผมคลิกเข้าไปดู 2-3 รอบ ไม่เห็นอะไรเลยครับ

มีรายละเอียดว่าอะไรครับ
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11633 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2007, 03:44:51 PM »

ผมคลิกเข้าไปดู 2-3 รอบ ไม่เห็นอะไรเลยครับ

มีรายละเอียดว่าอะไรครับ

เรื่องนี้ครับ...อ.ใหม่... Cheesy

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11634 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2007, 06:12:26 PM »

ไหนๆก็ใกล้จะได้ยิงกันแล้ว...AA07..นะครับ  รบกวนถามอีกอย่าง คือ

..รางวัลในแมชย์นี้ มีกี่ประเภท มีกี่รางวัลครับ...

หรือมีรายละเอียดให้ดูได้ที่ไหนบ้าง Huh Huh

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11635 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2007, 09:05:35 PM »

ไหนๆก็ใกล้จะได้ยิงกันแล้ว...AA07..นะครับ  รบกวนถามอีกอย่าง คือ

..รางวัลในแมชย์นี้ มีกี่ประเภท มีกี่รางวัลครับ...

หรือมีรายละเอียดให้ดูได้ที่ไหนบ้าง Huh Huh

มาตรฐานสถาบัน IPSC จะจัดอันดับนักกีฬา้ในแต่ละ Division หลักๆ ไว้  10 อันดับ
ยกเว้นประเภท Junior, Senior, Super Senior, Lady กำหนดไว้เพียง 5 อันดับ
และนักกีฬาชนะเลิศในแต่ละประเภท จะมีเหรียญ President's Medals มอบให้ด้วยครับ..  เยี่ยม

ข้อมูลเกี่ยวกับเหรียญนี้...ในปี 2007 นักกีฬาไทยได้มาแล้ว 12 เหรียญ...
นักกีฬาที่ได้เหรียญนี้มากที่สุด คือ คุณณรงค์ศักดิ์ แก้วเมืองเพชร

แต่แมทซ์นี้ ในส่วนของรางวัล...ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2007, 09:09:34 PM โดย ~ NaJa ~ » บันทึกการเข้า

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11636 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2007, 06:08:50 AM »

มาตรฐานสถาบัน IPSC จะจัดอันดับนักกีฬา้ในแต่ละ Division หลักๆ ไว้  10 อันดับ
ยกเว้นประเภท Junior, Senior, Super Senior, Lady กำหนดไว้เพียง 5 อันดับ
และนักกีฬาชนะเลิศในแต่ละประเภท จะมีเหรียญ President's Medals มอบให้ด้วยครับ..  เยี่ยม

ข้อมูลเกี่ยวกับเหรียญนี้...ในปี 2007 นักกีฬาไทยได้มาแล้ว 12 เหรียญ...
นักกีฬาที่ได้เหรียญนี้มากที่สุด คือ คุณณรงค์ศักดิ์ แก้วเมืองเพชร

แต่แมทซ์นี้ ในส่วนของรางวัล...ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ

ขอบคุณครับท่านรอง..... เรื่องipscคิดอะไรไม่ออกบอกท่านรอง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11637 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2007, 07:07:33 AM »

ขอบคุณครับท่านรอง..... เรื่องipscคิดอะไรไม่ออกบอกท่านรอง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จ๊ากกกซ์....อย่าถึงขนาดนั้นเลยครับพี่เสือ...
ผมก็เอาข้อมูลมาจากที่นี่อีกทีครับ... คิก คิก คิก คิก

http://www.ipsc.org/

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11638 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2007, 12:31:16 PM »

อีกคำถามครับ...ทราบมาว่าอีกไม่นาน ดิวิชั่นโปรดัคชั่น  จะกำหนดจำนวนกระสุนไม่เกิน 15 นัด....ข่าวนี้เชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหนครับ? Grin Grin Grin

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11639 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2007, 01:19:41 PM »

อีกคำถามครับ...ทราบมาว่าอีกไม่นาน ดิวิชั่นโปรดัคชั่น จะกำหนดจำนวนกระสุนไม่เกิน 15 นัด....ข่าวนี้เชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหนครับ? Grin Grin Grin

เป็นเรื่องอนาคตครับ ต้องรอทาง IPSC ออกเป็นกฎมาอีกที
เรื่องนี้คุณอ๋องน่าจะให้คำตอบได้..แต่แกคงวุ่นอยู่ที่แมทซ์ AA2007 คงหลายวันครับ.. Cheesy

หน้า: 1 ... 773 774 775 [776] 777 778 779 ... 942
  พิมพ์