เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:32:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 786 787 788 [789] 790 791 792 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353032 ครั้ง)
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11820 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 01:39:08 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ เยี่ยม หลงรัก เยี่ยม
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11821 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 09:08:30 PM »

ยินดีด้วยครับ
แต่เอ..สแกนนอร์ จากค่าย STI ก็มาร่วมงานทำไมไม่ให้ STI คุณณรงค์ศักดิ์ แก้วเมืองเพชรบ้างนะ
ยิงจนเป็นแชมป์ทุกดิวิชั่น และที่ 5 Standard Division AA2007 สงสัยขี้เหนียวอิ๋บอ๋าย  ขำก๊าก ขำก๊าก คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11822 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 09:19:38 PM »

แต่เอ..สแกนนอร์ จากค่าย STI ก็มาร่วมงานทำไมไม่ให้ STI คุณณรงค์ศักดิ์ แก้วเมืองเพชรบ้างนะ
ยิงจนเป็นแชมป์ทุกดิวิชั่น และที่ 5 Standard Division AA2007 สงสัยขี้เหนียวอิ๋บอ๋าย  ขำก๊าก ขำก๊าก คิก คิก

เห็นอาจจะไม่จริง...จริงอาจจะไม่เห็น... Huh Huh Grin Grin Grin...ดังนั้นเห็นว่าสกินเนอร์อุจจาระเหนียวอาจจะไม่จริงก็ได้... Grin Grin Grin

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11823 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 09:24:30 PM »

เห็นอาจจะไม่จริง...จริงอาจจะไม่เห็น... Huh Huh Grin Grin Grin...ดังนั้นเห็นว่าสกินเนอร์อุจจาระเหนียวอาจจะไม่จริงก็ได้... Grin Grin Grin

จริงเหรอ....ว๊าวววว... เยี่ยม
งั้นกล็อคก็แย่ซิครับ.. คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11824 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 05:54:09 AM »

กล่าวกันว่าทุกนาทีเป็นประวัติศาสตร์ในทุกเรื่องราว    ทุกคนย่อมมีนาทีประทับใจในห้วงเวลาที่ผ่านมาในทุกกิจกรรมของตนเองในเรื่องต่างๆ   แม้ในกีฬาIPSCที่เราเล่นกันอยู่ก็ไม่เว้นเช่นเดียวกัน

สำหรับผม เข้ามาสู่วงการไอพีเอสซีจะครบสองปีเต็มในวันที่ 16 ธ.ค.ที่จะถึงนี้   ผมมีความประทับใจมากมายหลายอย่าง  บางอย่างก็เคยกล่าวไปหลายครั้งแล้วจึงจะไม่กล่าวซ้ำ

แต่ตอนนี้ผมมีเหตุการณ์ประทับใจอันเกิดมาจากความต่อเนื่องของกีฬาชนิดนี้อีกอย่าง  จึงอยากจะนำมาเล่าสู่กันฟัง  แบบสนทนาภาษาปืนกันนะครับ   ดังนี้ครับ

ตอนต้นปีแรกที่ผมมายิงไอพี  ในแมชย์โปรดัคชั่นล้วนครั้งแรกที่นวมินทร์  มีนักกีฬาลงแข่งกันจำนวนมาก ผมยิงติดที่โหล่  4 คนสุดท้าย  พอดีวันนั้นทางผู้จัด ได้จัดให้มีรางวัลบู้บี้ขึ้นมาด้วย   ผมก็ได้เข้ายิงบู้บี้กับน้องๆที่เป็นมือบ๊วยด้วยกัน  ผลคือผมแพ้ตั้งแต่รอบแรกแก่น้องคนหนึ่งและผมก็ตกรอบแรกไป  นั่งดูเขายิงบู้บี้กันต่อจนจบและแสดงความยินดีกับผู้ชนะในวันนั้น

หลายคนอาจจะเห็นเป็นเรื่องตลกที่ผมยิงบู้บี้  แต่ผมกลับคิดอีกอย่างว่า  วันนี้เราไม่เก่งเขายังให้โอกาสเราลงไปหาประสบการณ์ก็ถือว่าเป็นสิ่งที่ดี  และไม่แน่ในวันหน้าเราอาจจะได้ประสบการณ์นี้ไปใช้ก็ได้  และเป็นแรงบรรดาลใจอย่างหนึ่งที่คิดไว้ว่า  วันนี้ยิงบู้บี้  วันหน้าจะต้องขึ้นไปยิงชู้ตออฟในกลุ่มหัวของแมชย์โปรดัคชั่นให้ได้ (แต่ก็ไม่รู้เมื่อไร )

พูดไปเหมือนโกหก    ..เชื่อไหมครับจากคนที่เคยยิงชู้ตออฟกับมืออ่อนที่สุดด้วยกันในแมชย์วันนั้น    มาวันนี้ผมได้ยิงชู้ตออฟกับแชมป์โลกโปรดัคชั่นซีเนียร์    เน้นว่า...แชมป์โลกโปรดัคชั่นซีเนียร์...นะครับ   ไม่ใช่  ADAM TYC  แต่เขาคือ DANIEL  TORREVILLASแชมป์โลกโปรดัคชั่นซีเนียร์ชาวฟิลิปปินส์นั่นเอง(ที่ 4 โอเว่อร์ออลโปรดัคชั่น AA07).....ผลก็คือผมแพ้เช่นเคยและมันก็ควรจะเป็นเช่นนั้น555

ทีแรกผมก็สงสัยวาใช่แชมป์โลกซีเนียร์หรือเปล่า  เพราะแชมป์โลกใช้ชื่อ DANNY  ผมก็ถามไปทางฟิลิปปินส์  เขาตอบมาว่า

Good Day! Yes Mr. Daniel or Danny Torrevillas is the same person.

Thanks

ดังนั้นชัวร์ครับ ผมได้ประสบการณืที่ดีอีกครั้งคือได้ชู้ตออฟกับแชมป์โลก   ประทับใจจริงๆครับ  นี่คือภาพหลังจากผมแพ้และจับมือแสดงตวามยินดีกับเขา

เป็นประสบการณ์ที่ดีและประทับใจทั้งสองครั้งเลยครับ   เชื่อว่าจะเกิดผลดีต่อการชู้ตออฟครั้งต่อไป..ถ้ามีโอกาส Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2007, 06:50:29 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11825 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 03:03:15 PM »

ผลของการพัฒนา มาจากการฝึกซ้อม ใฝ่หาความรู้ และประสบการ์การแข่งขันครับพี่เสือ... เยี่ยม

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11826 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 03:10:05 PM »

ประดุจดั่ง "ขิงแก่"    ยิ่งเผ็ดมากขึ้นตามกาลเวลา เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แว็ป......แว็ป....ไปล่ะครับ. คิก คิก
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11827 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 03:41:09 PM »

เมื่อมีคนเข้ามาอ่านตั้งแต่เช้าจนถึงตอนนี้ร่วมสามร้อยครั้งแล้ว(ตอนเช้า...702  ตอนนี้995)   ก้อยากจะนำสิ่งที่เป็น วิทยาศาสตร์มาเสนออีกสักเล้กน้อย Grin Grin Grin

เคยอ่านของพระพุทธทาส ท่านบอกว่าคนเราเมื่อไม่รู้ก็มักจะกลัว  พอกลัวแล้วก็หาที่พึ่ง ซึ่งบางทีก็อาจจะเป็นที่พึ่งที่ผิดเพี้ยนไป   ก็จะทำให้งมงายต่อไปไม่มีวันจบ  ไม่สามารถหาเหตุผลมาอธิบายปรากฏการณ์ที่ไม่รู้นั้นได้  อาจจะถึงขั้นยอมสยบรับเอาสิ่งที่ทำให้กลัวนั้นมาเป็นที่นับถือ  เช่น คนสมัยก่อนกลัวไฟก็บูชาไฟ   กลัวสิ่งที่เรียกว่าผีสางเทวดาก็บูชาสิ่งเหล่านั้น  เป็นต้น

เอ แล้วมันเกี่ยวอะไรกับการยิงปืนล่ะครับ?   ....้เกี่ยวหรือเปล่าผมจะเล่าเรื่องสืบเนื่องจากการยิงชู้ตออฟข้างบนให้ฟัง  เผื่อคนที่อยากรู้จะได้ประสบการณ์ตรงนี้ไปบ้าง(แต่ถ้าเห็นผิดไปจากวิชาipscท่านผู้รู้ก็ติงมาได้นะครับ)

คือตอนที่ผมยิงชู้ตออฟกับDANIELนั้น  ผมก็สงสัยว่าทำไมผมต้องไปฟังเสียงที่เขายิงซึ่งมันไปก่อนผมประมาณสองสามเป้า ทำให้ผมเร่งตามจนเละ   (ซึ่งถึงแม้ว่าผมจะยิงไม่เร่งตามก็สู้ไม่ได้อยู่แล้วนั่นแหละ)

ผมสงสัยผมก็ไปศึกษาหาข้อมูลเปรียบเทียบระหว่างหลายๆคน อาทิ  ADAM  ,ANGUS,DANIEL,WILFREDO และนักกีฬาไทยที่เก่งๆอีกคน

ผมยกตัวอย่าง เวลาที่ใช้โดยเฉลี่ยในการยิงสเตจที่ไม่ต้องเคลื่อนไหว ระหว่างผมกับ DANIEL ก่อนนะครับ  ทุกสเตจสั้นผมแพ้เขาเฉลี่ยสเตจละ 3.33 วิ....ผมจึงหายสงสัยว่าทำไมเขาจึงยิงนำไปสองถึงสามเป้าตอนชู้ตออฟ  .. สปลิท/วาดเป้า เขาเร็วกว่านั่นเอง(คร่าวๆนะครับ ไม่ต้องไปรวมชักซอง /นัดแรก)  ความงุนงงสงสัยต่างๆจึงกระจ่างขึ้นมา  ผมบอกตรงๆจากเวลาที่ผมศึกษามานี้    แม้ว่าเอาคนเก่งกว่าผมไปยิงก็แพ้DANIELครับเพราะDANIELยังเร็วกว่าคนไทยที่ผมเอามาศึกษาอยู่ .88 วิครับ

ผมศึกษาข้อมูลพบว่า ตลอดแมชย์ อดัมใช้เวลารวม 271.65 วิ/ แองกัส ใช้เวลา 270.19 วิ....สเตจสั้นอดัมแพ้แองกัส1.76 วิ...แต่สเตจที่ต้องเลื่อนไหวอดัมชนะแองกัส 0.30 วิ.........ฯลฯ

ถ้าพอจะมีเวลาก็ลองศึกษาจากข้อมูลต่างๆที่พอจะหาได้ดูนะครับ  มีหลายอย่างที่น่ารู้ทั้งที่เกี่ยวกับตัวเราและคนที่เก่งกว่าเราเยอะแยะเลยครับ   จะรู้ไว้ใช่ว่าหรือรู้แล้วเอาไปปรับปรุงพัฒนาก็ขึ้นอยู่กับความสมัครใจของแต่ละคน Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2007, 03:48:31 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11828 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 03:52:07 PM »

แหม๋..น้องๆสองท่านมาช่วงที่กำลังพิมพ์อยู่พอดีเลย555 Grin Grin หลงรัก
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11829 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 08:23:34 PM »

ผมศึกษาข้อมูลพบว่า ตลอดแมชย์ อดัมใช้เวลารวม 271.65 วิ/ แองกัส ใช้เวลา 270.19 วิ....สเตจสั้นอดัมแพ้แองกัส1.76 วิ...แต่สเตจที่ต้องเลื่อนไหวอดัมชนะแองกัส 0.30 วิ.........ฯลฯ

เวลารวม Angus ใช้น้อยกว่า Adam ประมาณ วิครึ่ง แต่แพ้ก็แสดงว่าคะแนนรวมแล้วน้อยกว่าดังนั้นคะแนนมีผลมากครับ
โดยรวมแล้วจากแมทช์นี้สรุปว่าณรงค์ศักดิ์(แชมป์สุดหล่อ)ยิง Standard Division ซึ่งเป็น Division เดียวที่ยิงได้คะแนนใกล้เคียงกับต่างชาติมากที่สุดคือ 90%ขึ้นและเป็นคนเดียวในแมทช์นี้ที่ยิง Over all อยู่ใน 10 อันดับแรก....ดังนั้น Division อื่นๆรวมทั้งผมยังต้องเรียนรู้อีกมากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2007, 08:25:11 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11830 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 09:06:29 PM »

ครับพระอาจารย์....หลายคนไม่ได้ไปดูชู้ตออฟ ในวันนั้น แองกัสชนะอดัมนะครับ....อนุมานไปตามเงื่อนเวลาที่ผมศึกษานำมาเสนอแป๊ะเลยที่ว่า...สเตจสั้นอดัมแพ้แองกัส1.76 วิ   หรือ 0.19 ต่อหนึ่งสเตจ.... Grin Grin Grin

ทำไมแองกัสยิงเร็วกว่า   คนที่เรียนกับเขามาคงมีข้อสังเกตได้บ้าง? Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11831 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 07:00:45 AM »

ภาพไม่หวือหวา  แต่มีมาเรื่อยๆ...   ถ้าไม่เบื่อแมชย์ AA07มีอีกหลายร้อยภาพ...แต่ผมก็มีลงอีกหลายที่  ทั้งที่ผมเคยแจ้งไว้และไม่แจ้ง Cheesy Cheesy Cheesy

เอ สาวเลี่ยนกับสาวไทยใครสวยกว่ากันหนอ Huh Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11832 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 05:12:29 PM »

ภาพไม่หวือหวา  แต่มีมาเรื่อยๆ...   ถ้าไม่เบื่อแมชย์ AA07มีอีกหลายร้อยภาพ...แต่ผมก็มีลงอีกหลายที่  ทั้งที่ผมเคยแจ้งไว้และไม่แจ้ง Cheesy Cheesy Cheesy

เอ สาวเลี่ยนกับสาวไทยใครสวยกว่ากันหนอ Huh Grin Grin

ผมว่ายังไงๆก็สู้สาวไทยไม่ได้ครับ............ Grin Grin Grin

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11833 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 09:26:57 PM »

ผมว่ายังไงๆก็สู้สาวไทยไม่ได้ครับ............ Grin Grin Grin

สู้ได้..ไม่ได้...ผมไม่ขอฟันธง
เพราะยังไม่ได้พิสูจน์สาวเลี่ยน อ๊บ อ๊บ  คิก คิก คิก คิก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11834 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 05:34:56 AM »

การแลกเสื้อกันเป็นเรื่องปกติของแมชย์อินเตอร์แบบนี้  ทราบมาว่าหลายคนได้เสื้อมาหลายตัว  และบางคนแลกไปแลกมาจนเสื้อทีมเกือบหมดก็มี555

ผมก็เหลือเสื้อทีมอยู่ไม่น่าจะเกินสองตัวแล้วเหมือนกานน   มีเสื้อที่แลกกันทั้งที่ได้แล้วและกำลังจะส่งมาให้ก็มี   Grin Grin Grin

ในภาพผมกำลังแลกกับss ชาวออสเตรีย แต่กลับได้เสื้อทีมฝรั่งเศษมา  เพราะพี่เขาแลกหมดแล้ว  ยังเหลืออยู่แต่เสื้อทีมฝรั่งเศษที่แกได้แลกมาตอนไปยิงที่ฝรั่งเศษ.....สมบัติผลักกันชมจริงๆงานนี้ ตกใจ Grin Grin

(ผมไม่แน่ใจว่าลงภาพนี้ที่นี่หรือยังถ้าซ้ำก็ขออภัย  คนสว.ความจำไม่ค่อยดี)

หน้า: 1 ... 786 787 788 [789] 790 791 792 ... 942
  พิมพ์