เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:19:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 798 799 800 [801] 802 803 804 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1351713 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12000 เมื่อ: มกราคม 11, 2008, 06:39:20 PM »

แมชย์ไอพีเอสซีปี 2008  สนใจ  ....ดูที่นี่ครับ Grin Grin Grin

http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Content&pa=showpage&pid=11

ผมเองลองเช็คๆดูแล้วด้วยเงื่อนของเวลา/ระยะทางคงลงจะได้แค่ 14 แมชย์โดยประมาณเท่านั้น    หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก Grin

Grin ไว้ไปเจอกันนวมินทร์ดีกว่าครับอาเสือ..... Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #12001 เมื่อ: มกราคม 12, 2008, 09:42:27 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ผมมีเรื่องรบกวนถามเรื่องปืนcz sp-01 ครับ
. ปืนรุ่นนี้ที่พี่ๆใช้กันอยู่เคยมีปัญหาอะไรกันบ้างครับ   เช่น สปริงไกหัก หรือ คันล็อกสไลด์หัก
ถ้ามีปัญหาแบบนี้พี่ๆแก้ไขกันอย่างไรครับ ปืนถึงจะใช้ยิงได้นานๆ
ผมเชื่อว่าผมเลือกซื้อปืนไม่ผิดเพราะยิงดีมากในความรู้สึกของผม แต่ว่าอยากให้ปืนทนกว่านี้น่ะครับ
พี่ๆที่เคยเจอกับปัญหานี้และได้แก้ไขแล้วหมดปัญหา ช่วยแนะนำผมด้วยครับ
 ผมจะได้ไม่ต้องระแวงว่า มันจะหักเมื่อไหร่ หรือมันจะเสียเมื่อไหร่
กรุณาให้ความกระจ่างแก่ผมด้วยครับ     ขอบคุณครับ
                                     นิจนิรันดร์   ตัวจริงครับ

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12002 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 01:27:06 AM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ผมมีเรื่องรบกวนถามเรื่องปืนcz sp-01 ครับ
. ปืนรุ่นนี้ที่พี่ๆใช้กันอยู่เคยมีปัญหาอะไรกันบ้างครับ   เช่น สปริงไกหัก หรือ คันล็อกสไลด์หัก
ถ้ามีปัญหาแบบนี้พี่ๆแก้ไขกันอย่างไรครับ ปืนถึงจะใช้ยิงได้นานๆ
ผมเชื่อว่าผมเลือกซื้อปืนไม่ผิดเพราะยิงดีมากในความรู้สึกของผม แต่ว่าอยากให้ปืนทนกว่านี้น่ะครับ
พี่ๆที่เคยเจอกับปัญหานี้และได้แก้ไขแล้วหมดปัญหา ช่วยแนะนำผมด้วยครับ
 ผมจะได้ไม่ต้องระแวงว่า มันจะหักเมื่อไหร่ หรือมันจะเสียเมื่อไหร่
กรุณาให้ความกระจ่างแก่ผมด้วยครับ     ขอบคุณครับ

ผมไม่เคยใช้รุ่นนี้นะครับ
แต่เห็นมากับตาหลายกระบอก...
อาการที่กังวลเป็นอย่างนี้จริงๆ ครับ ทั้งสปริงไกหัก คันล็อกสไลด์หัก....
ทางแก้ง่ายๆ และเห็นนักกีฬาทำเหมือนๆกัน คือ ซื้ออะไหล่หลายๆอัน ไว้คอยเปลี่ยนครับ  ยิ้มีเลศนัย คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2008, 01:29:00 AM โดย ~น า จ า~ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #12003 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 04:58:31 AM »

. ปืนรุ่นนี้ที่พี่ๆใช้กันอยู่เคยมีปัญหาอะไรกันบ้างครับ   เช่น สปริงไกหัก หรือ คันล็อกสไลด์หัก
กรุณาให้ความกระจ่างแก่ผมด้วยครับ     ขอบคุณครับ
                                     นิจนิรันดร์   ตัวจริงครับ

ผมไม่เคยใช้รุ่นนี้นะครับ
แต่เห็นมากับตาหลายกระบอก...
อาการที่กังวลเป็นอย่างนี้จริงๆ ครับ ทั้งสปริงไกหัก คันล็อกสไลด์หัก....
ทางแก้ง่ายๆ และเห็นนักกีฬาทำเหมือนๆกัน คือ ซื้ออะไหล่หลายๆอัน ไว้คอยเปลี่ยนครับ  ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

ตามพี่ข้างบนเลยครับ

ไม่มีวิธีป้องกันมีเเต่วิธีเเก้พังก็เปลี่ยนครับ

สปริงคืนไก 200-300  คันล็อคซีเเซด 75 ธรรมดาก็ใช้ได้ 1600-1800 ทั้งหมดราคาหลังวังครับ

ถอดคันล็อคของติดปืนเก็บไว้ใช้ตอนเเข่ง   ตอนซ้อมใช้ของ75 ธรรมดาซ้อมครับ

ของผมสปริงคืนไกหักไปสองรอบเเล้วตอนนี้เหลือเเต่คันล็อคสไลด์มันจะหักเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #12004 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 10:35:03 AM »

ขอบคุณครับ ที่ให้คำแนะนำครับ จะได้ไม่ต้องกังวลอีกต่อไปคือ จะแข่งทีก็เปลี่ยนทีดีกว่ามั้ยครับ
ผมกลัวมันจะไปมีอาการตอนแข่งน่ะครับ อย่างแชมป์โลก เขาก็คงเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกันไช่มั้ยครับ
เอาเป็นว่ายิงไปก็ต้องเช็คไปเรื่อยๆไช่มั้ยครับ  ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ ไหว้

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #12005 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 09:12:57 PM »

ขอบคุณครับ ที่ให้คำแนะนำครับ จะได้ไม่ต้องกังวลอีกต่อไปคือ จะแข่งทีก็เปลี่ยนทีดีกว่ามั้ยครับ
ผมกลัวมันจะไปมีอาการตอนแข่งน่ะครับ อย่างแชมป์โลก เขาก็คงเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกันไช่มั้ยครับ
เอาเป็นว่ายิงไปก็ต้องเช็คไปเรื่อยๆไช่มั้ยครับ  ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ ไหว้

เเมทช์เลเว่ลโฟร์ล่าสุด  เเชมป์โปรดักชั่นมะกันเค้าเอาปืนซีเเซดSP-01มา 3 กระบอกครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

« ตอบ #12006 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 08:06:56 AM »

ขอบคุณครับ ผมพอเข้าใจละครับ แต่คันล็อคสไลด์ที่เอามาไส่ซ้อมเนี่ยใช้ของรุ่นไหนนะครับ

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12007 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 08:30:50 AM »

จากที่ตามอ่านมานี้อยากทราบว่าพี่ๆท่านที่ใช้ STI ในการแข่งขันในรุ่น standard หรือ open มีปัญหาแบบนี้ไหมครับ
ถ้ามีส่วนใหญ่ปัญหาจะเกิดจากส่วนใดของปืนครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12008 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 09:10:26 AM »

... แต่คันล็อคสไลด์ที่เอามาไส่ซ้อมเนี่ยใช้ของรุ่นไหนนะครับ

คาดว่าจะเป็นตัวนี้ครับ ใช้ได้กับ cz  75 /85/sp01

สปริงคืนไกที่ว่าหักบ่อยๆก็แบบนี้ครับ

สปริงตัวนี้เห็นว่ามีแบบแข็ง/อ่อน  ราคา300-350 บาท   แบบแข็งสีจะออกน้ำตาลเข้มๆ    แบบอ่อนสีเทาๆแบบที่ติดปืนมานั่นแหละ

มีข้อสังเกตอีกนิด .. ส่วนปลายของสปริงตัวที่ติดปืนมาให้สังเกตจะไม่ตรงแป๊ะทั้งสองข้าง  แต่ปลายด้านหนึ่งจะโค้งๆเข้ามาด้านในนิดหน่อยแล้วจึงจะตรงออกไป   แต่แบบในภาพปลายตรงทั้งสองข้าง....ซึ่งถ้าได้สปริงแบบที่ปลายตรงทั้งสองข้างจะใส่ค่อนข้างยากกว่าครับ

นอกจากนี้สปริงแบบแข็งจะมีอายุใช้งานน้อยกว่าแบบอ่อน  ของผม(ไม่รวมเหนี่ยวดราย)แบบแข็งประมาณ  1200 นัด  แบบอ่อน 1800 นัด   ซึ่งก็คงไม่ตายตัวเพราะการเหนี่ยวยิงแห้งก็มีผลร่วมด้วย   ต้องหาเกณฑ์ปกติของตัวเองเอาครับ   เช็คนับอายุการใช้งานไปโดยเฉพาะช่วงก่อนแข่ง ลองบวกจำนวนการยิงในวันแข่งเข้าไปด้วย  แล้วดูว่าจะเกินเกณฑ์ที่กำหนดหรือไม่...ถ้าเห็นว่าเกินก็เปลี่ยนทิ้งเสียก่อนเลยครับ

Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2008, 09:21:29 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12009 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 10:47:45 AM »

จากที่ตามอ่านมานี้อยากทราบว่าพี่ๆท่านที่ใช้ STI ในการแข่งขันในรุ่น standard หรือ open มีปัญหาแบบนี้ไหมครับ
ถ้ามีส่วนใหญ่ปัญหาจะเกิดจากส่วนใดของปืนครับ

ปัญหาโดยทั่วไปไม่มีครับ...แต่...มีปัญหาว่าไม่มีเงินซื้อกระสุนยิงครับ...ไม่ทราบจะแก้ไงครับ....ใครช่วยแก้ให้ผมที... คิก คิก คิก คิก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12010 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 10:49:34 AM »

โลโก้ใหม่ประจำตัวหรือครับ Grin Grin Grin

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12011 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 11:15:29 AM »

ปัญหาโดยทั่วไปไม่มีครับ...แต่...มีปัญหาว่าไม่มีเงินซื้อกระสุนยิงครับ...ไม่ทราบจะแก้ไงครับ....ใครช่วยแก้ให้ผมที... คิก คิก คิก คิก

ปัญหานี้ปัญหาใหญ่นะครับ ผมก็ไม่รูจะแก้เองได้รึเปล่าเลยด้วยสิ

ปืนเสียเรื่องเล็ก ไม่มีเงินซื้อลูกนี่เรื่องใหญ่

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #12012 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 11:41:45 AM »

ปัญหาเดียวกันเลยขอรับ Grin Grin

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #12013 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 12:18:12 PM »

ปัญหาเดียวกันเลยขอรับ Grin Grin

ยิ่งลูกขึ้นราคาด้วยปัญหาใหญ่เลย

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12014 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 03:15:22 PM »

...มีปัญหาว่าไม่มีเงินซื้อกระสุนยิงครับ...ไม่ทราบจะแก้ไงครับ....ใครช่วยแก้ให้ผมที... คิก คิก คิก คิก

ไม่มีเงินซื้อกระสุนแก้ไม่ยากครับ  แค่หาเงินมาก็แก้ปัญหาได้แล้ว

แต่ปัญหาจริงๆมันอยู่ที่ว่า ..พอจะมีเงินซื้อแต่หาให้ได้ตามที่ต้องการไม่ได้ นี่ซิครับคือปัญหาใหญ่  เพราะลูกปืนนอกจากจะแพงขึ้นแล้วจะซื้อยกลังๆทางสนามเขาก็ไม่ขายให้เพราะมีน้อยต้องแบ่งกันยิง  จะซื้อทีละเล็กน้อยแบบค่อยๆตุนก็พอดีไม่ต้องซ้อมไม่ต้องแข่งไม่ต้องขึ้นคลาสกันพอดี   หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หลงรัก

(คุยกันเพื่อความบันเทิง โปรดใช้วิจารณญาณ ในการอ่าน ตกใจ Grin Shocked)

หน้า: 1 ... 798 799 800 [801] 802 803 804 ... 942
  พิมพ์