เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:26:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 800 801 802 [803] 804 805 806 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1351923 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #12030 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 04:42:51 PM »

ทำไมปีนี้คุณวรกฤษ ถึงไม่ได้ยิงปืนล่ะครับ ?

ยิงบ่อยๆมันก็หมดน่ะซิครับ แล้วจะเอาอะไรมายิงได้หล่ะครับ  เศร้า เศร้า เศร้า Cry Cry Cry

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #12031 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 04:56:45 PM »

Grin ... อ๋อ ... ครับ  แต่คงไม่หยุดไปเลยมั๊งครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12032 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 06:43:07 PM »

การยิงไอพีไม่ใช่ทั้งหมดของชีวิต  เป็นเพียงแค่ส่วนหนึ่งของชีวิต   พร้อมก็ยิงไม่พร้อมหรือเบื่อก็หยุด  มันก็เป็นเพียงแค่กิจกรรมแก้เซ็งยามว่างอย่างหนึ่งเท่านั้น    โลกนี้ยังมีอะไรที่ดีๆสวยงาม สนุกและจำเป็นกว่าไอพีอีกเยอะแต่ยังไง 3 ก.พ.นี้  แมชย์ฟาร์มอีกแล้ววว Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12033 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 06:49:58 PM »

วันนี้วันครู ขอกราบขอบพระคุณครูที่สอนการยิงปืนให้ผม ครูนกไฟ ครับ หลงรัก

กราบเท้าครูผู้ยิ่งใหญ่ในใจศิษย์ ผู้ประทานความคิดปัญญาเหลือ

ท่านสั่งสอนอบรมและจุนเจือ ทั้งคอยเอื้อแนวทางชี้แนะนำ

แม้สิ่งใดที่ศิษย์เคยทำผิด ครูสะกิดเตือนใจอย่าถลำ

สั่งสอนด้วยไม้เรียวให้จดจำ สอนด้วยคำฝังจิตสะกิดใจ

ครูก็เปรียบเหมือนพ่อแม่คนที่สอง คอยประคองความคิดกระจ่างใส

ท่านเป็นหูเป็นตาคอยห่วงใย ท่านใส่ใจผลักดันให้ได้ดี

มาวันนี้ถึงวันโอกาสสวย น้อมถือกรวยมาลัยก้มกราบลงแทบเท้า

ในใจศิษย์มีหลายคำที่จะกล่าว แต่สรุปคร่าวๆว่ารักครู
   หลงรัก

ผ่านมา 1 ปี แล้ว จะครบรอบวันครูวันที่ 16 นี้อีกครั้ง

ขอมอบให้คุณครู นกไฟ ที่ผมรักเเละเครารพ ในปีนี้อีกครั้งครับ  หลงรัก

ผ่านขึ้นมาปีที่ 2 แล้ว จะครบรอบวันครูวันที่ 16 นี้อีกครั้ง

ปีนี้ผมคงไม่ได้ยิงปืนแล้ว แต่ความเป็นศิษย์ที่รักครู ยังอยู่ในหัวใจผมอยู่ตลอดกาล ครับ

ขอมอบให้คุณครู นกไฟ ที่ผมรักเเละเครารพ ในปีนี้อีกครั้งครับ  หลงรัก

ขอบคุณครับที่นึกถึงกัน...ผมก็รักเราเหมือนน้องคนหนึ่งครับ.... หลงรัก หลงรัก
ปีนี้ไม่ยิง ปีหน้าก็ได้ครับ...ฝนไม่ตกทุกวัน แดดก็ไม่ออกทุกวันครับ.
ความสำเร็จคอยเราเสมอครับถ้าเราไม่ยอม....ครับ เหล็กจะแข็งต้องถูกทุบ คนจะแกร่งต้องให้ฟ้าพิสูจน์เราก่อนครับ...คนที่สำเร็จได้ด้วยตัวเอง คนไหนที่ไม่เคยลำบากมา...แล้วเจอกันครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12034 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 06:55:16 PM »

ไหว้  สวัสดีครับคุณครู นกไฟ  ไหว้

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #12035 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 10:41:04 PM »

ไหว้  กราบขอบพระคุณครู  ไหว้   พระอาจารย์  พระฤาษี  พี่นกไฟ ลุงนกไฟ  พี่ชา-เหลิม-ชัย ของน้องๆ   หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12036 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 10:46:41 PM »

ผมก็ซ้อมเหมือนพี่เสือครับ....แต่ตอนเลิกนับรวมแล้วได้ประมาณ 200 นัดครับ Grin:D
ทีพี่นับรวม200นี่หมายถึงเหลือกลับบ้านจากที่เอามา 250 นัด [color=black][/color]ป่าวครับ อิ อิ (ล้อเล่นนะครับ)
อ่อพรุ่งนี้วันครูขอให้ครูทั่วประเทศ(ทุกแขนงวิชาครับ)มีแต่ความสุขทุกท่านครับ  ศิษย์จะเคารพทุกเวลาครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12037 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 11:12:02 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอร่วมกราบขอบพระคุณ อาจารย์เฉลิมชัย (อาจารย์นกไฟ)ด้วยคนครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไหว้ ไหว้ขอบคุณมากครับที่ให้ความกรุณาและให้ความรู้ด้านการยิงระบบ IPSC กับผมมาตลอดตั้งแต่อยู่ที่ รวท. นตรสวรรค์ มาจนถึงทุกวันนี้ครับ ไหว้ ไหว้

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12038 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 11:15:47 PM »

เป็นทั้งพี่ ทั้งเพื่อน ทั้งโค้ช ขอคารวะครับ... ไหว้

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #12039 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 11:40:59 PM »

... แต่คันล็อคสไลด์ที่เอามาไส่ซ้อมเนี่ยใช้ของรุ่นไหนนะครับ

คาดว่าจะเป็นตัวนี้ครับ ใช้ได้กับ cz  75 /85/sp01

สปริงคืนไกที่ว่าหักบ่อยๆก็แบบนี้ครับ

สปริงตัวนี้เห็นว่ามีแบบแข็ง/อ่อน  ราคา300-350 บาท   แบบแข็งสีจะออกน้ำตาลเข้มๆ    แบบอ่อนสีเทาๆแบบที่ติดปืนมานั่นแหละ

มีข้อสังเกตอีกนิด .. ส่วนปลายของสปริงตัวที่ติดปืนมาให้สังเกตจะไม่ตรงแป๊ะทั้งสองข้าง  แต่ปลายด้านหนึ่งจะโค้งๆเข้ามาด้านในนิดหน่อยแล้วจึงจะตรงออกไป   แต่แบบในภาพปลายตรงทั้งสองข้าง....ซึ่งถ้าได้สปริงแบบที่ปลายตรงทั้งสองข้างจะใส่ค่อนข้างยากกว่าครับ

นอกจากนี้สปริงแบบแข็งจะมีอายุใช้งานน้อยกว่าแบบอ่อน  ของผม(ไม่รวมเหนี่ยวดราย)แบบแข็งประมาณ  1200 นัด  แบบอ่อน 1800 นัด   ซึ่งก็คงไม่ตายตัวเพราะการเหนี่ยวยิงแห้งก็มีผลร่วมด้วย   ต้องหาเกณฑ์ปกติของตัวเองเอาครับ   เช็คนับอายุการใช้งานไปโดยเฉพาะช่วงก่อนแข่ง ลองบวกจำนวนการยิงในวันแข่งเข้าไปด้วย  แล้วดูว่าจะเกินเกณฑ์ที่กำหนดหรือไม่...ถ้าเห็นว่าเกินก็เปลี่ยนทิ้งเสียก่อนเลยครับ

Grin Grin Grin
ขอบคุณมากครับ  แบบนี้ต้องหาอะไหล่เตรียมไว้ซ้อม พอใกล้แข่งก็เปลี่ยนของเดิมๆใส่ดีกว่า ขอบคุณที่กรุณาให้ความกระจ่างครับผม                                                         

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12040 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 05:57:28 AM »

ขอบูชาครูipscที่ได้สั่งสอนให้แนะนำแก่ผม    ครูใหญ่และครูคนแรกคือพระอาจารย์ฤาษีนกไฟ  รวมถึงครูท่านอื่นที่ได้ให้คำแนะนำที่ดีๆแก่ผมเสมอมา

ผมขอคารวะคุณครูด้วยดอกไม้ช่อนี้ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

นาย หมาน้อย รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #12041 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 08:15:41 AM »

วันครูปีนี้ขอให้อ.นกไฟและอ.รอง หลงรัก มีความสุขมากๆนะครับ หลงรัก
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #12042 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 08:31:52 AM »

ไหว้กราบขอบพระคุณครูพระอาจารย์ครับ ไหว้

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #12043 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 08:40:04 AM »

วันนี้วันครู .... ก็ขอถือโอกาสไหว้ครู "คุณครูนกไฟ" ด้วยนะครับ...  ไหว้

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #12044 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 09:05:53 AM »

วันนี้วันครู กราบขอบพระคุณครูนกไฟครับ ถึงแม้ยังไม่ได้ลงแข่ง แต่ใจยังคงรอคอยวันที่พร้อมเสมอครับ ตอนนี้ขอดูแลคุณพ่อให้หายป่วยก่อนครับ

เนียนๆ ไว้
หน้า: 1 ... 800 801 802 [803] 804 805 806 ... 942
  พิมพ์