เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:22:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 816 817 818 [819] 820 821 822 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353324 ครั้ง)
glocky
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #12270 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 08:16:35 PM »

น้องๆใหม่ที่ไป ร.๑ น่ารักทุกคน...ยินดีแจกวัคซีนฟรี ...ก่อนที่หน้าร้อนจะมาถึงค่ะ กล้วแต่ว่าจะไม่ทันแล้วเท่านั้น เพราะอาการเบื้องต้นน่าเป็นห่วงเล็กน้อย
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #12271 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 08:21:22 PM »

ยินดีได้รู้จักทุกท่านครับ...ขออภัยไม่ค่อยคุยกัน
เพราะกำลังแก้ไขปืนอยู่... Cheesy

คราวหน้ายังมีครับพี่นาจา  แล้วจะไปหาอีกครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้องๆใหม่ที่ไป ร.๑ น่ารักทุกคน...ยินดีแจกวัคซีนฟรี ...ก่อนที่หน้าร้อนจะมาถึงค่ะ กล้วแต่ว่าจะไม่ทันแล้วเท่านั้น เพราะอาการเบื้องต้นน่าเป็นห่วงเล็กน้อย

ผมเริ่มมองหอาวุธปืนSTIแถวคู่มาแล้วครับ  ว่าจะใช้รุ่นอะไรดี ไว้สำรองน้องคิมมี่กับกลัวจะพังเหมือนกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินสงสัยเชื้อIPเริ่มฟักตัวแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #12272 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 08:22:45 PM »

สวัสดีครับพี่ๆ  ไหว้ ไม่ได้เจอพี่ๆตั้งนาน (ร่างกาย,กำลังทรัพย์)แข็งแรงเมื่อไรจะกลับไปเล่นIPต่อครับ  ไหว้

อ้อ แก๊งค์เราต้องระวังให้ดีนะ
กบ แมว แมวน้ำ ทำตัวไม่ดี
มีสัตวแพทย์อยู่แถวนี้ด้วย
เดี๋ยวโดนเชือดหมู่

อิ อิ

ใกล้หน้าร้อนแล้วผมคงต้องพึ่งยาพี่หมอซักเข็มครับ เพราะช่วงนี้รู้สึกอาการเริ่มมา.......หลังแข็งหางตกน้ำลายเริ่มฟ๊อด   ขำก๊าก

ยินดีที่ได้รู้จักพี่แมวน้ำครับ เมื่อวานไม่ค่อยมีโอกาสได้คุยด้วยเท่าไรไว้เจอกันอีกน๊ะครับ  Cheesy

คราวหน้าเอาเลนส์ใสไปด้วยน๊ะครับพี่กบ  คิก คิก

เสาร์หน้าเราจะได้รู้จักกันมากขึ้นครับ

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12273 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 08:56:45 PM »

ขอขอบพระคุณพี่เฉลิมชัย ที่ชี้แนะการยิงที่ถูกต้องให้ครับผม
ผมจะพยายามฝึกซ้อมให้มากครับ

พี่นาจา พี่หนุ่ม พี่หมอ ที่ทำให้บรรยากาศเกร็งๆของผม
ผ่อนคลายได้เร็วขึ้นครับ

และขอบคุณหัวหน้าแมวบ้า ที่ชักนำเข้าวงการหมด ต....

นายแมวน้ำ (ระทวย)  ยินดีที่ได้พบนะครับ
หวังว่าคงได้พบกันเรื่อยๆ

อิ อิ

สวัสดีครับคุณ กบ
ด้วยความยินดีครับและดีใจที่ได้รู้จักโดยการแนะนำของคุณแมวบ้า...รู้สึกชื่อแต่ละคนบ้าๆทั้งนั้น กบบ้า..แมวบ้า..เหมียวน้ำบ้า...เอ้าบ้ากันใหญ่...ดีนะไม่ใช่สุนัขบ้าเพราะพวกอื่นกัดไม่ได้... Grin Grin Grin

ช่วยฉีดยาให้ครบๆนะครับ....อ้อ....วันนี้สงสัยต้องฉีดให้ตัวหมอเองด้วย เพราะใกล้บ้า... Grin Grin คิก คิก คิก คิก

ยินดีได้รู้จักทุกท่านครับ...ขออภัยไม่ค่อยคุยกัน
เพราะกำลังแก้ไขปืนอยู่... Cheesy
เปลี่ยนกับกระผมได้นะครับพี่นาจา  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้ ไหว้ ไหว้

คุณต่อ...เย้าพี่นาจาบ่อยๆ..เดี๋ยวแกเกิดบ้ายกให้เลย... คิก คิก คิก คิก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12274 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 08:57:56 PM »

ถ้าเป็นสัตว์เลี้ยง เขาเรียกว่าอ้อนเจ้าของ  Cheesy

อ้อ...ลืมไปคนนี้ก็กำลังบ้าเหมียนกัน... Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12275 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 10:40:31 PM »

ถ้าเป็นสัตว์เลี้ยง เขาเรียกว่าอ้อนเจ้าของ  Cheesy

อ้อ...ลืมไปคนนี้ก็กำลังบ้าเหมียนกัน... Grin Grin
ใครบอกบ้า อิอิ

บ้า..คนอะไร๊จะชื่อ สุนัข  คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12276 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 10:41:35 PM »

เปลี่ยนกับกระผมได้นะครับพี่นาจา  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้ ไหว้ ไหว้

เอาเลยนะคุณต่อ..มีพวกแล้ว ยิ้มีเลศนัย

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12277 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 11:05:35 PM »

ผมเริ่มมองหอาวุธปืนSTIแถวคู่มาแล้วครับ  ว่าจะใช้รุ่นอะไรดี ไว้สำรองน้องคิมมี่กับกลัวจะพังเหมือนกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินสงสัยเชื้อIPเริ่มฟักตัวแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Para หรือ Bul ไม่แพงมีถมไปครับ

2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12278 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 06:18:45 AM »

ขอขอบพระคุณพี่เฉลิมชัย ที่ชี้แนะการยิงที่ถูกต้องให้ครับผม
ผมจะพยายามฝึกซ้อมให้มากครับ

พี่นาจา พี่หนุ่ม พี่หมอ ที่ทำให้บรรยากาศเกร็งๆของผม
ผ่อนคลายได้เร็วขึ้นครับ

และขอบคุณหัวหน้าแมวบ้า ที่ชักนำเข้าวงการหมด ต....

นายแมวน้ำ (ระทวย)  ยินดีที่ได้พบนะครับ
หวังว่าคงได้พบกันเรื่อยๆ

อิ อิ

สวัสดีครับคุณ กบ
ด้วยความยินดีครับและดีใจที่ได้รู้จักโดยการแนะนำของคุณแมวบ้า...รู้สึกชื่อแต่ละคนบ้าๆทั้งนั้น กบบ้า..แมวบ้า..เหมียวน้ำบ้า...เอ้าบ้ากันใหญ่...ดีนะไม่ใช่สุนัขบ้าเพราะพวกอื่นกัดไม่ได้... Grin Grin Grin

ช่วยฉีดยาให้ครบๆนะครับ....อ้อ....วันนี้สงสัยต้องฉีดให้ตัวหมอเองด้วย เพราะใกล้บ้า... Grin Grin คิก คิก คิก คิก

คุณต่อ...เย้าพี่นาจาบ่อยๆ..เดี๋ยวแกเกิดบ้ายกให้เลย... คิก คิก คิก คิก
ของอาจาร์ย ของครู ถ้ายกให้ อย่าว่าแต่ปืนเลยครับ แค่ลูกนัดเดียวก็ขลังแล้วครับ (ผมถือคติวาของอาจาร์ยของครูไม่ว่าอะไรก็ขลังหมดครับไม่เกี่ยงครับ)
แต่ถ้าพี่นาจายกให้จริงสงสัยผมจะลำบากต้องไปขอ ป3 อ่ะครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12279 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 07:18:13 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน    นานๆมาทีคุยกันยาวหน่อยนะครับ Grin Grin หลงรัก

วันก่อนที่ฟาร์มฯเจอเจ้าของและสุนัขที่น่ารักตัวที่เห็นในภาพข้างบนนั้นมาแล้ว   ทำให้รู้สึกว่าได้เจอคนที่รักสุนัขเหมือนกันกับเราอีกคน  ผมมองว่าสุนัขตัวนี้ฟอร์มดีนะ  ฝึกดีๆจูงดีๆเอาเข้าประกวดมีโอกาสแน่นอน

ผมพูดแบบนี้บางท่านอาจจะคิดว่า   เอ  จะรู้ได้อย่างไร   เคยมีประสพการณ์ในการประกวดสุนัขหรือ?

ก็พอจะมีอยู่บ้างครับ.... Grin

ดูสองรางวัลกลางๆ

ชัดๆ

ขวามือที่ 1 ...จากงานเกษตรแฟร์  ม.เกษตรฯ   บางเขน

ซ้ายมือที่ 1 ...จากงานของสมาคมผู้นิยมสุนัขแห่งประเทศไทย(กรรมการจากต่างประเทศ) สนามโรงแรมรามาการ์เด้นส์  นอกจากถ้วยแล้วมีโบว์ให้ด้วย 

สุนัขเป็นสัตว์ที่น่ารักน่าเลี้ยงชนิดหนึ่ง   ทราบมาว่ายังมีชาวไอพีอีกหลายท่านก็เลี้ยงสุนัขเหมือนกัน   .....ดูจากภาพถ้าสุนัขตะกายแบบนั้น   ถ้าจะไม่ให้มันทำอีกจะต้องเอาเข่าดันแรงสักนิดตอนมันตะกายขึ้นมา  พร้อมกับส่งเสียงว่า อย่า!      ...สักครั้งสองครั้งมันก็จะเลิกตะกายครับ    คือสุนัขมันไม่รู้ว่าอะไรควรไม่ควร      เชื่อว่าคนเลี้ยงสุนัขทุกคนคงจะได้ยินคำพังเพยที่ว่า...เล่นกับหมา หมาเลียปาก..มาบ้างแล้ว   ดังนั้นสุนัขจะยิ่งน่ารักจึงควรต้องฝึก ต้องหาทางให้มันเปลี่ยนพฤติกรรมครับ Grin Grin Grin

อ้อ...ซ้อมกันมากไหมครับ?   ผมคนแก่ๆตอนนี้อายุมากขึ้นต้องถือไม้เท้าลงสนามกันล่ะครับ   ไม่รู้จะยังถ่อสังขารไปแข่งได้อีกหรือเปล่า? Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 07:51:23 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12280 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 07:54:35 AM »

ของอาจาร์ย ของครู ถ้ายกให้ อย่าว่าแต่ปืนเลยครับ แค่ลูกนัดเดียวก็ขลังแล้วครับ (ผมถือคติวาของอาจาร์ยของครูไม่ว่าอะไรก็ขลังหมดครับไม่เกี่ยงครับ)
แต่ถ้าพี่นาจายกให้จริงสงสัยผมจะลำบากต้องไปขอ ป3 อ่ะครับ

5555 ขนาดนั้นเลยเหรอครับ ระวังมาแต่หัวนะ อิอิ ยิ้มีเลศนัย

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12281 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:20:34 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน    นานๆมาทีคุยกันยาวหน่อยนะครับ Grin Grin หลงรัก

วันก่อนที่ฟาร์มฯเจอเจ้าของและสุนัขที่น่ารักตัวที่เห็นในภาพข้างบนนั้นมาแล้ว   ทำให้รู้สึกว่าได้เจอคนที่รักสุนัขเหมือนกันกับเราอีกคน  ผมมองว่าสุนัขตัวนี้ฟอร์มดีนะ  ฝึกดีๆจูงดีๆเอาเข้าประกวดมีโอกาสแน่นอน

ผมพูดแบบนี้บางท่านอาจจะคิดว่า   เอ  จะรู้ได้อย่างไร   เคยมีประสพการณ์ในการประกวดสุนัขหรือ?

ชัดๆ

ขวามือที่ 1 ...จากงานเกษตรแฟร์  ม.เกษตรฯ   บางเขน

ซ้ายมือที่ 1 ...จากงานของสมาคมผู้นิยมสุนัขแห่งประเทศไทย(กรรมการจากต่างประเทศ) สนามโรงแรมรามาการ์เด้นส์  นอกจากถ้วยแล้วมีโบว์ให้ด้วย 

สุนัขเป็นสัตว์ที่น่ารักน่าเลี้ยงชนิดหนึ่ง   ทราบมาว่ายังมีชาวไอพีอีกหลายท่านก็เลี้ยงสุนัขเหมือนกัน   .....ดูจากภาพถ้าสุนัขตะกายแบบนั้น   ถ้าจะไม่ให้มันทำอีกจะต้องเอาเข่าดันแรงสักนิดตอนมันตะกายขึ้นมา  พร้อมกับส่งเสียงว่า อย่า!      ...สักครั้งสองครั้งมันก็จะเลิกตะกายครับ    คือสุนัขมันไม่รู้ว่าอะไรควรไม่ควร      เชื่อว่าคนเลี้ยงสุนัขทุกคนคงจะได้ยินคำพังเพยที่ว่า...เล่นกับหมา หมาเลียปาก..มาบ้างแล้ว   ดังนั้นสุนัขจะยิ่งน่ารักจึงควรต้องฝึก ต้องหาทางให้มันเปลี่ยนพฤติกรรมครับ Grin Grin Grin

อ้อ...ซ้อมกันมากไหมครับ?   ผมคนแก่ๆตอนนี้อายุมากขึ้นต้องถือไม้เท้าลงสนามกันล่ะครับ   ไม่รู้จะยังถ่อสังขารไปแข่งได้อีกหรือเปล่า? Grin Grin Grin

เยี่ยมเลยครับพี่เสือ...การเลี้ยงหมาคนเลี้ยงต้องเอาใจใส่ และรักจริงๆครับ
ประเภทเลี้ยงตามแฟชั่น พอเบื่อก็ปล่อยทิ้งๆขว้างๆ แบบนี้ไม่ดีเลยครับ....

หมาขี้เรื้อนที่เราเห็น...อาจเป็นหมาที่มีคนเลี้ยงมาก่อนก็ได้... Cheesy

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #12282 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:35:58 AM »

ผมเลี้ยงชิสุไว้ มันไม่ได้แค่เลียปากหละครับพี่เสือ.... มันกัดปากผมเลยย  หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัยมันมองเข้าไปเห็นอีกตัวในปากผมแหงเลย  ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12283 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:35:58 AM »

ผมเลี้ยงชิสุไว้ มันไม่ได้แค่เลียปากหละครับพี่เสือ.... มันกัดปากผมเลยย  หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัยมันมองเข้าไปเห็นอีกตัวในปากผมแหงเลย  ขำก๊าก

ปัดโถ...ก็คุณแมวบ้าคิดว่า แมวเล่นกับหมาได้ที่ไหนนะ คิก คิก...ยกเว้นอยู่ด้วยกันตั้งแต่เล็กๆ...  Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12284 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:39:31 AM »

ชัดๆ

ไม่ยักรู้ว่าพี่เสือก็เล่นสุนัขประกวดด้วย....ผมก็บ้าอยู่พักหนึ่งครับ....เดี๋ยวนี้มันสิ้นอายุหมดแล้วเพราะวัยชรา หัวเราะร่าน้ำตารินและไม่มีเวลาเลี้ยงแล้วเลยเลิกเลย

หน้า: 1 ... 816 817 818 [819] 820 821 822 ... 942
  พิมพ์