เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:31:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 817 818 819 [820] 821 822 823 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353503 ครั้ง)
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #12285 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:46:52 AM »

Para หรือ Bul ไม่แพงมีถมไปครับ

จะลองศึกษาดูด้วยครับ สนใจบูลmเหมือนกัน

อีกเรื่องครับมีสิ่งติดค้างในใจอยากเรียนถามอาจารย์เฉลิมชัย พี่นาจา และทุกท่านในนี้ครับ  STI President ดีจริงหรือไม่ครับหรือคุณค่าคือปืนที่ระลึก อยากทราบครับเพราะราคานำไปไกลกว่ารุ่นมาตรฐาน(เอดจ์) อยู่โขครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:51:44 AM โดย เหมียวน้ำระทวย » บันทึกการเข้า

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12286 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:57:27 AM »

Para หรือ Bul ไม่แพงมีถมไปครับ

จะลองศึกษาดูด้วยครับ สนใจบูลmเหมือนกัน

อีกเรื่องครับมีสิ่งติดค้างในใจอยากเรียนถามอาจารย์เฉลิมชัย พี่นาจา และทุกท่านในนี้ครับ  STI President ดีจริงหรือไม่ครับหรือคุณค่าคือปืนที่ระลึก อยากทราบครับเพราะราคานำไปไกลกว่ารุ่นมาตรฐาน(เอดจ์) อยู่โขครับ

มันก็เหมือนกันครับ เปลี่ยนชื่อนิด เปลี่ยนอะไรหน่อย แล้วตั้งราคาให้สูงกว่าเลยทำให้ดูดีกว่า แต่จริงๆแล้วเหมือนกันครับ...อย่าเสียเงินเพิ่มเพราะชื่อรุ่นเลยครับ เศร้า เศร้า

"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

« ตอบ #12287 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 10:34:06 AM »

มันก็เหมือนกันครับ เปลี่ยนชื่อนิด เปลี่ยนอะไรหน่อย แล้วตั้งราคาให้สูงกว่าเลยทำให้ดูดีกว่า แต่จริงๆแล้วเหมือนกันครับ...อย่าเสียเงินเพิ่มเพราะชื่อรุ่นเลยครับ เศร้า เศร้า
ขอบคุณครับอาจารย์คือไม่ใช่เรื่องอะไรครับ แค่อยากรู้เพราะมีคนมาคุยทับผมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมก็ไม่ใช่ว่ามีเงินใช้จ่ายฟุ้งเฟ้อครับอาจารย์ต้องเลือกที่OPtimum ดีสุดในราคาที่จ่ายแล้วไม่เดือดร้อนครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12288 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 10:35:17 AM »

ท่านรอง....เห็นด้วยครับเลี้ยงสุนัขต้องรักและมีเวลาให้มันด้วย Grin Grin Grin

น้องแมวบ้า...555  ขนาดนั้นเลยหรือน้องงงงง      ผมเคยเห็นแต่สุนัขพูเดิ้ลของเมียตลกเด๋อ ดอกสะเดา กัดปากยายวรายุทธหรืออะไรนี่แหละในรายการทีวีรายการหนึ่งเมื่อหลายปีมาแล้ว    เมียตาเด๋ออุ้มสุนัขไว้ในอ้อมกอด  วรายุทธยื่นหน้าเข้าด้วยความเอ็นดู  มันกัดหมับร้องลั่นเลย....ยังไงก็สัตว์หน้าขน ไว้ใจไม่ได้จริงๆ Grin Grin Grin

พระอาจารย์...ที่บอกว่าเลี้ยงประกวดถึงขั้น..บ้า.. นั้น   ผมเชื่อสนิทเลยยยย    ลองไปย้อนอ่านหัวข้อนี้แต่ต้น  มีอยู่ตอนนถ้าจำไม่ผิดพระอาจารย์บอกว่า    บินไปเฝ้ารออัลเซเชี่ยลออกลูกที่เยอรมันถึงสามเดือน ตกใจ เพื่อจะเอาลุกของมัน.....นับถือๆ !    ผมเองตอนนั้นแค่เลี้ยงลูกนอกที่นำเข้ามาแค่ตัวละสามสี่หมื่นบาทเองครับ      ปัจจุบันก้ไม่มีแล้วครับ Grin Grin Grin
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

« ตอบ #12289 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 11:11:28 AM »

คุยเรื่องหมาแล้ว งั้นผมคุยเรื่องแมวตัวนี้รักมากครับตาสองสี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อยากประกวดเหมือนกันครับแต่อ้วนมากและดุมากกลัวโดงับหัวกรรมการครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Mr.RONIN
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #12290 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 12:48:29 PM »

พี่เสือนี่สุดยอดจริงๆ ส่งอะไรเข้าประกวด หรือลงแข่งอะไร คว้าถ้วยมาหมด

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด... วันพรุ่งนี้จะดีเอง
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12291 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 02:35:24 PM »

พี่เสือนี่สุดยอดจริงๆ ส่งอะไรเข้าประกวด หรือลงแข่งอะไร คว้าถ้วยมาหมด

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไม่ถึงขนาดน้านนนน  แค่ฟลุ๊คๆได้มาบ้างเท่านั้นเองครับ Grin Grin Grin....น้องโรนินครับดังคำว่า   ความพยายามเป็นเรื่องของมนุษย์ แต่ความสำเร็จเป็นเรื่องของสวรรค์      ...มีโอกาสเข้าร้านหนังสือลองหยิบหนังสือเล่มเล้กที่ทำนายดวงของคนที่เกิดในปีต่างๆดูครับ    หยิบเล่มที่ทำนายดวงปี 51 ของคนเกิดปีมะโรงดูครับ   สองสามใบแรกๆแม่นมากนะขอบอก Huh ตกใจ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12292 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:20:31 PM »

ขอบคุณครับอาจารย์คือไม่ใช่เรื่องอะไรครับ แค่อยากรู้เพราะมีคนมาคุยทับผมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมก็ไม่ใช่ว่ามีเงินใช้จ่ายฟุ้งเฟ้อครับอาจารย์ต้องเลือกที่OPtimum ดีสุดในราคาที่จ่ายแล้วไม่เดือดร้อนครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าใส่ใจเรื่องถูกคุยทับครับ..เอาเป็นว่าที่น่าสนใจคือได้ของดีราคาถูกดีกว่าครับ...ถ้าเพื่อนอยากอวดรวยมากๆก็ให้ไปร้านที่เพื่อนๆในเวปนี้รับรองราคาให้สิครับ(รับรองยอดแพงเลย Grin) หาอ่านเอาในเวปนี้แหละ มีการันตีจากเพื่อนบนเวปเป็นประกัน... Grin Grin

พระอาจารย์...ที่บอกว่าเลี้ยงประกวดถึงขั้น..บ้า.. นั้น   ผมเชื่อสนิทเลยยยย    ลองไปย้อนอ่านหัวข้อนี้แต่ต้น  มีอยู่ตอนนถ้าจำไม่ผิดพระอาจารย์บอกว่า    บินไปเฝ้ารออัลเซเชี่ยลออกลูกที่เยอรมันถึงสามเดือน ตกใจ เพื่อจะเอาลุกของมัน.....นับถือๆ !    ผมเองตอนนั้นแค่เลี้ยงลูกนอกที่นำเข้ามาแค่ตัวละสามสี่หมื่นบาทเองครับ      ปัจจุบันก้ไม่มีแล้วครับ Grin Grin Grin

ไปบ่อยแต่ไม่ถึงกับอยู่เฝ้าทั้ง 3 เดือนครับ...จองกันตั้งแต่ยังไม่เกิด...จะส่งมายังต้องดูฤดูเลยครับ หน้าหนาวดีสุด....ยุงไม่ให้ไต่ เห็บหมัดไม่ให้ตอม...แต่ยังคิดอยากเลี้ยงอยู่ครับ...ไว้เลิกยิงปืนมีเวลาจะกลับไปเริ่มใหม่อีกทีครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่ถึงขนาดน้านนนน  แค่ฟลุ๊คๆได้มาบ้างเท่านั้นเองครับ Grin Grin Grin....น้องโรนินครับดังคำว่า   ความพยายามเป็นเรื่องของมนุษย์ แต่ความสำเร็จเป็นเรื่องของสวรรค์      ...มีโอกาสเข้าร้านหนังสือลองหยิบหนังสือเล่มเล้กที่ทำนายดวงของคนที่เกิดในปีต่างๆดูครับ    หยิบเล่มที่ทำนายดวงปี 51 ของคนเกิดปีมะโรงดูครับ   สองสามใบแรกๆแม่นมากนะขอบอก Huh ตกใจ

สวรรค์ไม่ให้คนสำเร็จง่ายๆครับ ต้องเคี่ยวเข็ญก่อนถึงมอบความสำเร็จให้ครับ... เยี่ยม เยี่ยม

เอ...IPSC Today กลายเป็น Animals Today ไปได้...สรุปแล้ววันนี้เราคุยเรื่อง กบ แมวและสุนัข กันทั้งวัน.... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:24:24 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #12293 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 10:33:24 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก  เดี๋ยวก็มีปลามีเต่ามาหรอกครับเข้าทางหนูกล๊อกกี้เขาเลยครับพี่ๆ   อิอิ........ แบร่ แบร่

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12294 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 10:46:29 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก  เดี๋ยวก็มีปลามีเต่ามาหรอกครับเข้าทางหนูกล๊อกกี้เขาเลยครับพี่ๆ   อิอิ........ แบร่ แบร่

ขานี้เขามีฉายา.....  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 05:46:10 PM โดย ~ NaJa ~ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #12295 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 11:09:20 PM »

น้องแมวบ้า...555  ขนาดนั้นเลยหรือน้องงงงง      ผมเคยเห็นแต่สุนัขพูเดิ้ลของเมียตลกเด๋อ ดอกสะเดา กัดปากยายวรายุทธหรืออะไรนี่แหละในรายการทีวีรายการหนึ่งเมื่อหลายปีมาแล้ว    เมียตาเด๋ออุ้มสุนัขไว้ในอ้อมกอด  วรายุทธยื่นหน้าเข้าด้วยความเอ็นดู  มันกัดหมับร้องลั่นเลย....ยังไงก็สัตว์หน้าขน ไว้ใจไม่ได้จริงๆ Grin Grin Grin

ผมโดนไปแค่ห้าสิบเข็มเองครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน แทนที่มันจะงับสุนัขออกไปจากปากผม แต่นี่ผมว่ามันเพิ่มเชื้อบ้ามาให้ผมหละครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12296 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 11:37:37 PM »

ผมโดนไปแค่ห้าสิบเข็มเองครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน แทนที่มันจะงับสุนัขออกไปจากปากผม แต่นี่ผมว่ามันเพิ่มเชื้อบ้ามาให้ผมหละครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หนวด....สวยจังแมวบ้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12297 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 12:36:41 AM »

ขอบคุณอาเสือ ผมคงละเรื่องประกวดก่อนครับ 
ตัวนี้เป็นพันธุ์แจ็ก รัซเซลซึ่งยังมีจุดด้อยไม่ตรงตามลักษณะของพันธุ์เขาอยู่เล็กน้อยครับ 
รอโตกว่านี้อีกหน่อยดูว่าจุดด้อยเหล่านั้นจะหายไปหรือไม่  ตอนนี้เพิ่งอายุได้ ๒ เดือนเองครับ  ซน(กัด)มากตามลักษณะของพันธุ์นี้
หากใครนึกความซนไม่ออก  ในหนังเรื่อง The Mask ครับ  ซึ่งก็ต้องคอยฝึกอย่างอาเสือว่านั่นแหละครับ
จะต่างกันหน่อยที่บ็อกเซอร์ของอาเสือคงกัดจริง  เจ้านี่กัดเล่นตลอด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 01:04:41 AM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12298 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 12:40:27 AM »

คุยเรื่องหมาแล้ว งั้นผมคุยเรื่องแมวตัวนี้รักมากครับตาสองสี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อยากประกวดเหมือนกันครับแต่อ้วนมากและดุมากกลัวโดงับหัวกรรมการครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมก็เคยเลี้ยงแมวตาสองสีครับ  ตัวสีขาวอย่างในรูปเลย  แต่หน้าตาไม่เหมือน(ลองสังเกตุนะครับว่าแมวมีหน้าตาไม่ซ้ำกัน คล้ายมนุษย์)
เป็นตัวเมีย  ให้ลูกหลายรุ่นก็ไม่เคยมีตาสองสีเหมือนแม่เลย  คิดถึงเหมือนกัน

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12299 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 12:56:24 AM »

เอ...IPSC Today กลายเป็น Animals Today ไปได้...สรุปแล้ววันนี้เราคุยเรื่อง กบ แมวและสุนัข กันทั้งวัน.... Grin Grin Grin

เห็นแว๊บ ๆ ทีแรกมีคำว่าเต่าด้วยไม่ใช่เหรอครับ ?  ผมเลี้ยงจริง ๆ นะ นี่ไง
เห็นหดหัวอยู่ เลยเอาลูกดัมมี่ Gauge12 ไปวางเล่น

หน้า: 1 ... 817 818 819 [820] 821 822 823 ... 942
  พิมพ์