เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:28:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 818 819 820 [821] 822 823 824 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353846 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12300 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 09:19:43 AM »

มีเต่าด้วย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12301 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 09:31:47 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ เอาแล้วไง ipsc today กลายเป็น pet today ตั้งแต่เมื่อไหร่เนี๊ย  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12302 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 10:18:34 AM »

น้องแมวบ้า...555  ขนาดนั้นเลยหรือน้องงงงง      ผมเคยเห็นแต่สุนัขพูเดิ้ลของเมียตลกเด๋อ ดอกสะเดา กัดปากยายวรายุทธหรืออะไรนี่แหละในรายการทีวีรายการหนึ่งเมื่อหลายปีมาแล้ว    เมียตาเด๋ออุ้มสุนัขไว้ในอ้อมกอด  วรายุทธยื่นหน้าเข้าด้วยความเอ็นดู  มันกัดหมับร้องลั่นเลย....ยังไงก็สัตว์หน้าขน ไว้ใจไม่ได้จริงๆ Grin Grin Grin

ผมโดนไปแค่ห้าสิบเข็มเองครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน แทนที่มันจะงับสุนัขออกไปจากปากผม แต่นี่ผมว่ามันเพิ่มเชื้อบ้ามาให้ผมหละครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หนวด....สวยจังแมวบ้า

หนวดแมวไง...แต่สั้นไปหน่อยนิ... คิก คิก คิก คิก

เอ...IPSC Today กลายเป็น Animals Today ไปได้...สรุปแล้ววันนี้เราคุยเรื่อง กบ แมวและสุนัข กันทั้งวัน.... Grin Grin Grin

เห็นแว๊บ ๆ ทีแรกมีคำว่าเต่าด้วยไม่ใช่เหรอครับ ?  ผมเลี้ยงจริง ๆ นะ นี่ไง
เห็นหดหัวอยู่ เลยเอาลูกดัมมี่ Gauge12 ไปวางเล่น

แล้วเต่าตัวนี้มีกลิ่นไหมพี่อ๋อง... Grin Grin Grin

คุยเรื่องหมาแล้ว งั้นผมคุยเรื่องแมวตัวนี้รักมากครับตาสองสี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อยากประกวดเหมือนกันครับแต่อ้วนมากและดุมากกลัวโดงับหัวกรรมการครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมก็เคยเลี้ยงแมวตาสองสีครับ  ตัวสีขาวอย่างในรูปเลย  แต่หน้าตาไม่เหมือน(ลองสังเกตุนะครับว่าแมวมีหน้าตาไม่ซ้ำกัน คล้ายมนุษย์)
เป็นตัวเมีย  ให้ลูกหลายรุ่นก็ไม่เคยมีตาสองสีเหมือนแม่เลย  คิดถึงเหมือนกัน

ไม่ทราบจริงหรือไม่ เขาบอกว่ามันเกิดจากความบกพร่องทางพันธุกรรมนะ... Huh Huh

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12303 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 10:26:41 AM »

คุยเรื่องหมาแล้ว งั้นผมคุยเรื่องแมวตัวนี้รักมากครับตาสองสี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อยากประกวดเหมือนกันครับแต่อ้วนมากและดุมากกลัวโดงับหัวกรรมการครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมก็เคยเลี้ยงแมวตาสองสีครับ  ตัวสีขาวอย่างในรูปเลย  แต่หน้าตาไม่เหมือน(ลองสังเกตุนะครับว่าแมวมีหน้าตาไม่ซ้ำกัน คล้ายมนุษย์)
เป็นตัวเมีย  ให้ลูกหลายรุ่นก็ไม่เคยมีตาสองสีเหมือนแม่เลย  คิดถึงเหมือนกัน

ไม่ทราบจริงหรือไม่ เขาบอกว่ามันเกิดจากความบกพร่องทางพันธุกรรมนะ... Huh Huh

จริงครับอาจารย์

รู้สึกว่าจาผิดปกติที่ยีนนะครับ เป็นเหมือนปมด้อยหรืออะไสกอย่างนี่แหละครับ

Grin Grin Grin จำไม่ได้ครับ เรียนมานานแล้วแต่ลืมครับ Grin Grin Grin

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #12304 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 10:31:59 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินจริงครับอาจารย์และท่านมาคัส เป็นยีนด้อย โอกาสเกิดน้อยมากเลี้ยงแมวที่บ้านมา20ปีเพิ่งมีแบบนี้2ตัว ตายไป1ครับเสียดาย

เป็นวิกฤติที่เป็นโอกาสครับยีนด้อยแต่ใครๆก็รัก ชื่อขี้เหร่ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #12305 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 11:38:58 AM »

เอ...IPSC Today กลายเป็น Animals Today ไปได้...สรุปแล้ววันนี้เราคุยเรื่อง กบ แมวและสุนัข กันทั้งวัน.... Grin Grin Grin

เห็นแว๊บ ๆ ทีแรกมีคำว่าเต่าด้วยไม่ใช่เหรอครับ ?  ผมเลี้ยงจริง ๆ นะ นี่ไง
เห็นหดหัวอยู่ เลยเอาลูกดัมมี่ Gauge12 ไปวางเล่น

น่ารักดีครับพี่อ๋อง  อิอิ....อย่างนี้ต้องให้หนูกล๊อกกี้ทําประวัติไว้ครับรับรองถ้าไม่สบายรักษาหายยยย......ไปหลายตัวแย้ว.......

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12306 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 02:55:17 PM »

น่ารักดีครับพี่อ๋อง  อิอิ....อย่างนี้ต้องให้หนูกล๊อกกี้ทําประวัติไว้ครับรับรองถ้าไม่สบายรักษาหายยยย......ไปหลายตัวแย้ว.......

เห็นเต่าหดหัวทำให้นึกถึงว่า....หนูกล๊อกกี้อยากให้ทำเครื่องดึงหัวเต่าอยู่ เดี๋ยวยืมเต่าพี่อ๋องมาลองกับเครื่องดีกว่าครับ Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12307 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 03:12:27 PM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #12308 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 04:10:25 PM »

ง่า....เห็นพี่อ๋องเล่าให้ฟังว่าตอนนี้กำลังคุยกันเรื่องสุนัข ก็เลยแวะเข้ามาดูเจ้าค่ะ ที่ไหนได้ ไปทั้งแมว ทั้งเต่าแล้ว ขำก๊าก

I am dying... -*-

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12309 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 04:14:24 PM »

ง่า....เห็นพี่อ๋องเล่าให้ฟังว่าตอนนี้กำลังคุยกันเรื่องสุนัข ก็เลยแวะเข้ามาดูเจ้าค่ะ ที่ไหนได้ ไปทั้งแมว ทั้งเต่าแล้ว ขำก๊าก

อยากคุยเรื่อง..สุนัข..ก็เชิญคุยได้ครับ...มีผู้ชำนาญการหลายคนครับ...ทั้งพี่นาจา  Grin Grin...พี่เสือ ส่วนผมพอได้ครับ... คิก คิก

เลี้ยงพันธุ์ แจ๊ก รัสเซล นี่ต้องระวังเป็นพิเศษ เพราะถ้าจำไม่ผิดเขาเลี้ยงไว้จับ...หนูๆ...กันครับ...เท่าที่จำได้นะ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 04:16:58 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #12310 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 04:34:02 PM »

ขอบคุณอาเสือ ผมคงละเรื่องประกวดก่อนครับ 
ตัวนี้เป็นพันธุ์แจ็ก รัซเซลซึ่งยังมีจุดด้อยไม่ตรงตามลักษณะของพันธุ์เขาอยู่เล็กน้อยครับ 
รอโตกว่านี้อีกหน่อยดูว่าจุดด้อยเหล่านั้นจะหายไปหรือไม่  ตอนนี้เพิ่งอายุได้ ๒ เดือนเองครับ  ซน(กัด)มากตามลักษณะของพันธุ์นี้
หากใครนึกความซนไม่ออก  ในหนังเรื่อง The Mask ครับ  ซึ่งก็ต้องคอยฝึกอย่างอาเสือว่านั่นแหละครับ
จะต่างกันหน่อยที่บ็อกเซอร์ของอาเสือคงกัดจริง  เจ้านี่กัดเล่นตลอด

เรื่องจุดด้อยของมันก็คือจมูกจะต้องสีดำล้วนเจ้าค่ะ แต่นี่สีดำมันขึ้นผิดที่ แทนที่จะขึ้นจมูก กลับเลยกลายไปเป็นไฝ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

จมูกก็เลยยังมีที่ว่างเป็นสีชมพูอยู่อีกหน่อย ในขณะที่ไฝนี่ ยิ่งโตก็ยิ่งใหญ่ขึ้น ใหญ่ขึ้น กิ๊วก๊าว

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #12311 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 04:44:43 PM »

อยากคุยเรื่อง..สุนัข..ก็เชิญคุยได้ครับ...มีผู้ชำนาญการหลายคนครับ...ทั้งพี่นาจา  Grin Grin...พี่เสือ ส่วนผมพอได้ครับ... คิก คิก

เลี้ยงพันธุ์ แจ๊ก รัสเซล นี่ต้องระวังเป็นพิเศษ เพราะถ้าจำไม่ผิดเขาเลี้ยงไว้จับ...หนูๆ...กันครับ...เท่าที่จำได้นะ Grin Grin Grin

เท่าที่อ่านๆ ฟังๆ มาก็เป็นอย่างที่พี่ว่าอะเจ้าค่ะ จับหมดทั้ง หนู ทั้งงู  ขำก๊าก
ไว้จะเอามันไปวิ่งเล่นที่สนามหญ้าบ้านพี่นะคะ มันชอบขุดรูด้วย ไม่รู้ว่าช่วงนี้พี่อยากพรวนดินสนามหญ้าหรือเปล่าเจ้าคะ  ยิ้มีเลศนัย

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12312 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 08:37:14 PM »

เท่าที่อ่านๆ ฟังๆ มาก็เป็นอย่างที่พี่ว่าอะเจ้าค่ะ จับหมดทั้ง หนู ทั้งงู  ขำก๊าก
ไว้จะเอามันไปวิ่งเล่นที่สนามหญ้าบ้านพี่นะคะ มันชอบขุดรูด้วย ไม่รู้ว่าช่วงนี้พี่อยากพรวนดินสนามหญ้าหรือเปล่าเจ้าคะ  ยิ้มีเลศนัย

ตกใจ ตกใจ...อย่านะเดี๋ยวจะโกรธผมตายเลย เพราะตัวสุดท้ายที่ทำงั้น ผมส่งไปให้เพื่อนแถว...ท่าแร่..นะ... คิก คิก คิก คิก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12313 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 08:46:37 PM »

ขอบคุณอาเสือ ผมคงละเรื่องประกวดก่อนครับ 
ตัวนี้เป็นพันธุ์แจ็ก รัซเซลซึ่งยังมีจุดด้อยไม่ตรงตามลักษณะของพันธุ์เขาอยู่เล็กน้อยครับ 
รอโตกว่านี้อีกหน่อยดูว่าจุดด้อยเหล่านั้นจะหายไปหรือไม่  ตอนนี้เพิ่งอายุได้ ๒ เดือนเองครับ  ซน(กัด)มากตามลักษณะของพันธุ์นี้
หากใครนึกความซนไม่ออก  ในหนังเรื่อง The Mask ครับ  ซึ่งก็ต้องคอยฝึกอย่างอาเสือว่านั่นแหละครับ
จะต่างกันหน่อยที่บ็อกเซอร์ของอาเสือคงกัดจริง  เจ้านี่กัดเล่นตลอด

เรื่องจุดด้อยของมันก็คือจมูกจะต้องสีดำล้วนเจ้าค่ะ แต่นี่สีดำมันขึ้นผิดที่ แทนที่จะขึ้นจมูก กลับเลยกลายไปเป็นไฝ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

จมูกก็เลยยังมีที่ว่างเป็นสีชมพูอยู่อีกหน่อย ในขณะที่ไฝนี่ ยิ่งโตก็ยิ่งใหญ่ขึ้น ใหญ่ขึ้น กิ๊วก๊าว

เรื่องไฝไม่มีปัญหาครับ...หาหนูกล๊อกกี้ได้เลยครับ...รับประกันว่า ตกใจ ตกใจ.... Grin Grin

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #12314 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 09:10:31 PM »

เดี๊ยวเอา Nd-YAG ยิงกำจัดไฝให้ครับ  คิก คิก แต่ขนจะแหว่งเป็นกระจุกเหมือนขี้เลื้อนไปเลย  ขำก๊าก ส่วนจมูกเดี๊ยวให้คุณวรกฤษสักให้ครับ  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 09:12:02 PM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: 1 ... 818 819 820 [821] 822 823 824 ... 942
  พิมพ์