เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:30:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 820 821 822 [823] 824 825 826 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353864 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12330 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 09:35:44 AM »

กีฬาไอพีเอสซี  ใครเข้ามาแล้วมันติดจริงๆ    หลายคนอาจจะไม่เชื่อหรือแม้แต่ผมเองตอนแรกๆก็ยังไม่ค่อยจะเชื่อสักเท่าไร.....กะว่าพอได้ทักษะในการยิงปืนในระดับหนึ่งก็จะเลิกลงแข่งค่อยไปทบทวนเอาที่สนามซ้อมเป็นครั้งคราวก็ได้

แต่พอเล่นมาได้สักระยะหนึ่ง   ก็ได้พบกับเสน่ห์และความท้าทายของกีฬาชนิดนี้มากขึ้นๆ  จนบัดนี้ผมเชื่อว่าถ้าไม่ขายปืนทิ้งไปคงเลิกไม่ได้ชัวร์......มันติดถึงขนาดนี้เชียวหรือ?   ไม่เชื่อก็ลองมาเล่นดูซิครับ

ดังที่เคยเล่ามา ผมมาเล่นตอนแก่   เพราะแต่ก่อนมัวแต่ไปเล่นกีฬาอื่นไม่ค่อยจะได้รู้จักกีฬาไอพี  แม้จะเคยเห็นบ้างตอนเช้าช่องเก้าวันหยุดก็ไม่ได้ดูจริงจัง  ดูผ่านๆและยังคิดเลยว่า  เล่นยิงอะไรกันก็ไม่รู้มีเหล็กกลม เหล็กแท่ง เป้ากระดาษเหลี่ยมๆ   เหมือนเด็กๆเล่นกัน  แต่พอมาสัมผัสของจริง   จึงรู้ได้ว่ามันสนุกจริงๆ     ....แต่การเล่นแล้วสนุกและติดนั้นผมคิดว่ามีองค์ประกอบที่สำคัญ 2 ประการ  คือ  ฝึกอย่างถูกวิธี และ ต้องไม่ขี้เกียจซ้อมทั้งดรายทั้งยิงจริง

ถ้าขาดสององค์ประกอบดังกล่าว  เล่นไปไม่นานก็จะเบื่อ   เบื่ออะไรหรือครับ?  ก็เบื่อที่ไม่ได้รางวัลอะไรกับเขาบ้างเลยไงครับ ตกใจ

ถามว่ารางวัลสำคัญแค่ไหน?  สำหรับคนที่ไม่เคยได้รับผมเชื่อว่าสำคัญมากๆ  หรือแม้แต่คนที่ได้มามากๆแล้วในบางแมชย์บางสถานการณ์ก็ยังมีความสำคัญมากเช่นเดียวกัน....สำคัญแค่ไหนอย่างไรลองถามใจตัวเองดูครับ

ผมเองเป็นไม้แก่จะทำตามองค์ประกอบสองประการดังกล่าวและให้ได้ดีนั้น ย่อมเป็นเรื่องที่ยากเย็นกว่าน้องๆหนุ่มสาวหลายสิบเท่า  เพราะกำลังก็ถดถอย กล้ามเนื้อก็หย่อนยาน สายตาก็ไม่แจ่มแจ๋ว...แถมยังมายิงปืนศูนย์เปิดอีกต่างหาก      ยิ่งมาเจอน้องหนุ่มๆที่เล่นกันมานานๆก่อนผมแล้วด้วยผมแทบจะไม่มีทางสู้ได้เลย

ทุกครั้งที่ผมฟลุ๊คเข้าไปรับรางวัล ซึ่งก็พอจะได้มาบ้างนั้น  ผมชื่นชมคนที่ชนะผมเสมอว่า วันนี้เขาเก่งกว่าเราจริงๆ ทุกครั้งที่เจอคนที่ผมเห็นว่าเก่ง ถ้าพอจะคุยกันได้ผมก็จะขอคำแนะนำ   ทุกครั้งที่ผมเห็นคนเก่งๆยิงผมจะศึกษาวิธียิงของเขา 

ทุกความรู้ดังกล่าวผมจะเอามาฝึกซ้อมอย่างจริงจังและตั้งใจ   ไม่ใช่ว่าผมขยันหรอกนะ  แต่ถ้าไม่ทำอย่างนี้คนวัย 56 ปีที่เพิ่งจะมายิงปืนและยิงไอพีเมื่อสองปีที่ผ่านมานิดๆ  จะเอาอะไรไปแข่งสู้กับเขา  และไปให้เปลืองค่ากระสุนค่าสมัครค่าเดินทางทำไมล่ะครับ

ผมถือหลักลุงแก่แล้ว(แต่ไม่ขอลุงก่อนนะ55)  จึงแม้จะซ้อมมากแต่ก็ต้องไม่หวังผลแบบปุบปับ  จะต้องเป็นแบบค่อยๆเป็นค่อยๆไป   มีเป้าหมายที่แนอนและชัดเจน  ....ผมตั้งเป้าหมายไว้ว่า   ก่อนสิ้นปี 51 ต้องขึ้นคลาส M ให้ได้ ถ้าไม่ได้จะต้องทบทวน(อะไรบางอย่าง) 

นานแล้วที่ผมไม่ได้มาเล่าเรื่องการฝึกซ้อมของผม  เนื่องจากเพราะไม่ค่อยมีเวลา  จนทำให้หลายคนคิดว่าผมคงเลืกหรือไม่ขยันซ้อมเหมือนตอนเป็นใหม่ๆแล้วมั้ง?    ผมขอบอกว่าถ้าคิดอย่างนั้น คิดผิดครับ    เพราะตั้งแต่มาเล่น  ผมซ้อมมาตลอดเลยครับ....ดังนั้นถ้าบังเอิญใครแพ้ผมไปบ้างในการแข่งขันก็อย่าคิดมากนะเพราะถ้าฝีมือเท่ากันและซ้อมน้อยกว่าผม ก็น่าจะเอาชนะผมได้ไม่ง่ายนะครับ

วันนี้เช้าๆว่างเพราะเป็นวันหยุดพูดมายาวและมีคลิปการซ้อมบางส่วนเล็กๆน้อยมาให้ดูด้วยครับ  เผื่อมือใหม่ๆจะสนใจซ้อมบ้าง ... มือเก่าๆโดยเฉพาะคลาส เอ โปรดัคชั่นไม่ต้องซ้อมก็ได้ครับ  ..ผมชอบ Grin Grin Grin

http://myspacetv.com/index.cfm?fuseaction=vids.individual&videoid=27933772

http://myspacetv.com/index.cfm?fuseaction=vids.individual&videoid=28405162

http://myspacetv.com/index.cfm?fuseaction=vids.individual&videoid=24843419

http://myspacetv.com/index.cfm?fuseaction=vids.individual&videoid=27915210

http://myspacetv.com/index.cfm?fuseaction=vids.individual&videoid=25929295

http://myspacetv.com/index.cfm?fuseaction=vids.individual&videoid=24847228

http://myspacetv.com/index.cfm?fuseaction=vids.individual&videoid=26928542

ในถูกมีผิดในผิดมีถูก  คงไม่มีอะไรที่สมบูรณ์แบบ    ...ผมรบกวนท่านผู้รู้อีกแล้วว่า ถ้าเห็นตรงไหนควรแก้ไขอย่างไร ขอความกรุณาบอกด้วยครับ  จะในนี้หรือพีเอ็มก็ได้ครับ  ขอบคุณครับ Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 09:48:58 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12331 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 10:49:28 AM »

น้องๆท่านใดกล่องข้อความเต็ม  รบกวนลบข้อความในกล่องทิ้งบ้างนะครับ  ผมจะได้ตอบขอบคุณไปได้น่ะครับ Grin Grin Grin Grin
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #12332 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 12:01:37 PM »

ขอบคุณครับพี่เสือ.....เดี่ยวต้องออกไปซ้อมมั่งแล้ว Cheesy
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #12333 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 12:24:07 PM »

เจอตัวแบบนี้พี่หมอ glocky ไม่รู้จะจ่ายยายังไงเลย  คิก คิก
เรียนพี่เฉลิมชัยครับ

เสาร์นี้ขออนุญาตลาครับผม
ติดภาระกิจไปถ่ายทำโฆษณาที่ภูชี้ฟ้า
ตั้งแต่วันศุกร์ กลับมาวันจันทร์เย็นๆเลยครับผม

ตอนนี้แอบปิดประตูห้องซ้อม dry อยู่ครับ  คิก คิก

ช่วงผมซ้อมน๊ะเมียไล่ให้ไปซ้อมห้องอ่านหนังสือเลย (รำคาญเสียง ปิ๊บๆ)  ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12334 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:53:01 AM »

เจอตัวแบบนี้พี่หมอ glocky ไม่รู้จะจ่ายยายังไงเลย  คิก คิก
เรียนพี่เฉลิมชัยครับ

เสาร์นี้ขออนุญาตลาครับผม
ติดภาระกิจไปถ่ายทำโฆษณาที่ภูชี้ฟ้า
ตั้งแต่วันศุกร์ กลับมาวันจันทร์เย็นๆเลยครับผม

ตอนนี้แอบปิดประตูห้องซ้อม dry อยู่ครับ  คิก คิก

ช่วงผมซ้อมน๊ะเมียไล่ให้ไปซ้อมห้องอ่านหนังสือเลย (รำคาญเสียง ปิ๊บๆ)  ขำก๊าก

ยังดีนะนี่ที่ไล่ไปซ้อมในห้องหนังสือ....ดีว่าไม่ส่งไปซ้อมที่โรงพยาบาล... Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12335 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:54:10 AM »

ัต้องใช้หลักเมตตาธรรมเป็นที่ยึดเหน่ียว

คิก คิก ยึดเหนี่ยวครับ..........

คิก คิก คุณกล๊อกกี้เป็นสมาชิกใหม่หรอครับ?   มีแฟนหรือยังครับ?   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ยังไม่มีแฟนนะ...เสือวุฒิสนใจหรือ รีบกรอกใบสมัครเลยครับ คิก คิก คิก คิก

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12336 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 11:07:18 AM »

ัต้องใช้หลักเมตตาธรรมเป็นที่ยึดเหน่ียว

คิก คิก ยึดเหนี่ยวครับ..........

คิก คิก คุณกล๊อกกี้เป็นสมาชิกใหม่หรอครับ?   มีแฟนหรือยังครับ?   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ยังไม่มีแฟนนะ...เสือวุฒิสนใจหรือ รีบกรอกใบสมัครเลยครับ คิก คิก คิก คิก

เยี่ยม  ขอบคุณครับพระอาจารย์.....ผมขอสมัครคนแรกครับ

เยี่ยม  พรุ่งนี้ซ้อมที่ไหนครับพระอาจารย์

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12337 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 11:14:46 AM »

เยี่ยม  ขอบคุณครับพระอาจารย์.....ผมขอสมัครคนแรกครับ

เยี่ยม  พรุ่งนี้ซ้อมที่ไหนครับพระอาจารย์

ที่เก่าเวลาเดิมครับ...ไปดู หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
อาทิตย์ที่ PSR ครับ

เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #12338 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 01:57:59 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินเสาร์นี้ใครจะไปราบ1บ้างครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เผื่อจะขอติดตามไปเป็นบังทอง(หงส์ดรุณ-young Phoenix)บ้างครับ

แต่ตอนนี้เป็นเหมียวทะเลไปก่อนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 02:34:49 PM โดย เหมียวน้ำระทวย » บันทึกการเข้า

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12339 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:57:47 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินเสาร์นี้ใครจะไปราบ1บ้างครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เผื่อจะขอติดตามไปเป็นบังทอง(หงส์ดรุณ-young Phoenix)บ้างครับ

แต่ตอนนี้เป็นเหมียวทะเลไปก่อนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เสาร์นี้เจอกันครับ...คุณ เมี้ยวๆ คิก คิก

smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #12340 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 08:53:44 AM »

วันนี้ขออนุญาตลา 1 วันครับ.....เจอกันพรุ่งนี้
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12341 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 09:44:04 AM »

วันนี้ขออนุญาตลา 1 วันครับ.....เจอกันพรุ่งนี้

Huh Huh Huh

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12342 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 08:59:22 PM »

Huh Huh Huh

สุดท้ายก็อดไม่ได้.... แลบลิ้น Grin

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #12343 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 09:32:11 PM »

ไหว้ ไหว้กราบสวัสดี ครับ พระอาจารย์นกไฟ ลุงเสือ พี่นาจา  พี่ๆทีมนกไฟ และพี่ทุกคน สบายดีกัน นะครับ ส่วนผมได้แต่เล่นแคมฟอก เพราะ อวป มาเล บล็อก มานานพอควร เดือนหน้าเริ่มเคาะ สนิม ลุย นวมิน แล้วครับ  ไหว้ ไหว้

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12344 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 09:46:02 PM »

ไหว้  สวัสดีครับวันนี้ได้เจอได้หนุ่มผมยาว....(เหมียวน้ำระทวย)  ปืนสวยจริงๆ  นกง้างสวยมาก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 ... 820 821 822 [823] 824 825 826 ... 942
  พิมพ์