เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:18:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 826 827 828 [829] 830 831 832 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1354289 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12420 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 05:54:31 AM »

สัปดาห์หน้า วันที่ 9 มี.ค.  ก็มีแข่งที่ นวมินทร์ถิ่นเมกกะไอพีเอสซีแห่งประเทศไทย  อีกแล้ว   ....ใครอยากสนุก  ใครอยากออกกำลังกายในอีกรูปแบบหนึ่ง  ใครอยาหนึเมียไปเที่ยว  ใครอยากไปเที่ยวกับเมีย(หรือครอบครัว) ใครร้อนวิชาไอพี  ใครอยากขึ้นคลาส  ใครอยากได้ถ้วยพระราชทาน  ใครอยากซ้อมในสนามจริง  ใครอยากยิงไอพีที่ตัวเองชอบ....อย่างใดหรือหลายอย่าง  ควรจะต้องไปนะครับ Grin Grin Grin

สวัสดีท่านผู้มีเกียรติและศักดิ์ศรีในตัวเองทุกท่าน Grin Grin Grin

ตื่นเช้าวันนี้มีเรื่องดีๆของคนที่มีหัวใจเป็นทองคำมาเล่าสู่กันฟัง  เพื่อเป็นอาหารทางจิตวิญญาณกันเล็กน้อย   ดังที่ผู้รู้กล่าวไว้ว่า จิตวิญญาณของคนเราก็ต้องกินอาหารด้วยเหมือนกัน  ไม่งั้นจิตใจก็จะขาดอาหารหรือมีภาวะทุพโภชนาการเช่นเดียวกับร่างกาย   ดังนี้ครับ

ผมดูทีวีรายการหนึ่ง  ได้ยินพิธีกรกล่าวนำว่า   ....ได้มีการจัดงานนี้ขึ้นเป็นประจำ  นอกจากช่วยให้เด็กในท้องถิ่นได้แสดงออกแล้วยังได้ช่วยเสริมให้ที่นี่เป็นที่ท่องเที่ยวที่น่าสนใจของท้องถิ่นมากยิ่งขึ้น      .....ริมทางรถไฟสายแม่กลองจังหวัดราชบุรี       .....

ผมฟังจับใจความได้ดังที่กล่าวมาเพราะไม่ค่อยสนใจเท่าไร   จากนั้นก็มีภาพชายผู้หนึ่ง  ดูจากตัวอักษรที่ขึ้นมาก็รู้ว่าชื่อ  อ.อามพ มีจำรัส ซึ่งเป็นผู้พาศิษย์เด็กๆมาแสดงศิลปการแสดงร่วมสมัยที่นี่มาตลอด   คุณมานพเป็นศิษย์เอกของคุณเล็กภัทราวดีครับ  พิธีกรเสริมว่าไปแสดงและเป็นที่รู้จักมาแล้วทั่วโลก   ปัจจุบันอยากให้อยากทำประโยชน์ให้กับสังคม  จึงสอนเด็กในท้องถิ่นแบบสอนให้ฟรีๆแล้วจัดให้มีการแสดงโชว์นักท่องเที่ยว จนที่นั้นเป็นแหล่งท่องเที่ยวชั้นนำขึ้นมา   

พิธีกรถามว่าทำไมจึงเสียสละมาทำกิจกรรมเช่นนี้  ?  คุณมานพตอบว่า.. ได้แรงบรรดาลใจมาจากพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เห็นพระองค์ท่านทรงทำอะไรต่างๆให้กับสังคมประเทศชาติมากมาย   แม้จะเหน็ดเหนื่อยอย่างไรก็ไม่ทรงย่อท้อ     แล้วจึงมาคิดว่าเราในฐานะข้าพระบาทที่รักและเทิดทูลพระองค์ท่านก็ควรจะทำประโยชน์ให้แก่สังคมบ้างตามกำลังความสามารถ

คุณมานพบอกว่าเมื่อก่อนไม่เคยคิดขะให้อะไรแก่ใคร      ถ้าให้ก็จะต้องคิดว่าตูจะได้อะไรกลับคืนมา  ถ้าไม่ได้จะไม่ให้.....แต่ปัจจุบันหลังจากได้ให้อะไรที่ดีๆแก่สังคม ได้เรียนรู้ว่า...ยิ่งให้ยิ่งได้รับ   แค่ได้ให้ก็มีความสุขแล้ว...

ทำให้เข้าใจได้แล้วว่าทำไมบุคคลเช่น พระฤาษีนกไฟ คุณณรงค์ศักดิ์ คุณตุ้ม คุณคาร์ คุณมานิต และท่านอื่นๆที่ได้ให้คำเล็กๆน้อยๆ  จึงให้วิชาไอพีแก่ผู้อื่นฟรีๆ   ....เพราะแค่เขาได้ให้เขาก็สุขใจแล้วนั่นเอง Grin Grin หลงรัก

บุคคลเหล่านี้จึงล้วนแต่มีหัวใจเป็นทองคำโดยแท้ Grin Grin Grin

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12421 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 06:06:08 AM »

สัปดาห์หน้า วันที่ 9 มี.ค.  ก็มีแข่งที่ นวมินทร์ถิ่นเมกกะไอพีเอสซีแห่งประเทศไทย  อีกแล้ว   ....ใครอยากสนุก  ใครอยากออกกำลังกายในอีกรูปแบบหนึ่ง  ใครอยาหนึเมียไปเที่ยว  ใครอยากไปเที่ยวกับเมีย(หรือครอบครัว) ใครร้อนวิชาไอพี  ใครอยากขึ้นคลาส  ใครอยากได้ถ้วยพระราชทาน  ใครอยากซ้อมในสนามจริง  ใครอยากยิงไอพีที่ตัวเองชอบ....อย่างใดหรือหลายอย่าง  ควรจะต้องไปนะครับ Grin Grin Grin

สวัสดีท่านผู้มีเกียรติและศักดิ์ศรีในตัวเองทุกท่าน Grin Grin Grin

ตื่นเช้าวันนี้มีเรื่องดีๆของคนที่มีหัวใจเป็นทองคำมาเล่าสู่กันฟัง  เพื่อเป็นอาหารทางจิตวิญญาณกันเล็กน้อย   ดังที่ผู้รู้กล่าวไว้ว่า จิตวิญญาณของคนเราก็ต้องกินอาหารด้วยเหมือนกัน  ไม่งั้นจิตใจก็จะขาดอาหารหรือมีภาวะทุพโภชนาการเช่นเดียวกับร่างกาย   ดังนี้ครับ

ผมดูทีวีรายการหนึ่ง  ได้ยินพิธีกรกล่าวนำว่า   ....ได้มีการจัดงานนี้ขึ้นเป็นประจำ  นอกจากช่วยให้เด็กในท้องถิ่นได้แสดงออกแล้วยังได้ช่วยเสริมให้ที่นี่เป็นที่ท่องเที่ยวที่น่าสนใจของท้องถิ่นมากยิ่งขึ้น      .....ริมทางรถไฟสายแม่กลองจังหวัดราชบุรี       .....

ผมฟังจับใจความได้ดังที่กล่าวมาเพราะไม่ค่อยสนใจเท่าไร   จากนั้นก็มีภาพชายผู้หนึ่ง  ดูจากตัวอักษรที่ขึ้นมาก็รู้ว่าชื่อ  อ.อามพ มีจำรัส ซึ่งเป็นผู้พาศิษย์เด็กๆมาแสดงศิลปการแสดงร่วมสมัยที่นี่มาตลอด   คุณมานพเป็นศิษย์เอกของคุณเล็กภัทราวดีครับ  พิธีกรเสริมว่าไปแสดงและเป็นที่รู้จักมาแล้วทั่วโลก   ปัจจุบันอยากให้อยากทำประโยชน์ให้กับสังคม  จึงสอนเด็กในท้องถิ่นแบบสอนให้ฟรีๆแล้วจัดให้มีการแสดงโชว์นักท่องเที่ยว จนที่นั้นเป็นแหล่งท่องเที่ยวชั้นนำขึ้นมา   

พิธีกรถามว่าทำไมจึงเสียสละมาทำกิจกรรมเช่นนี้  ?  คุณมานพตอบว่า.. ได้แรงบรรดาลใจมาจากพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เห็นพระองค์ท่านทรงทำอะไรต่างๆให้กับสังคมประเทศชาติมากมาย   แม้จะเหน็ดเหนื่อยอย่างไรก็ไม่ทรงย่อท้อ     แล้วจึงมาคิดว่าเราในฐานะข้าพระบาทที่รักและเทิดทูลพระองค์ท่านก็ควรจะทำประโยชน์ให้แก่สังคมบ้างตามกำลังความสามารถ

คุณมานพบอกว่าเมื่อก่อนไม่เคยคิดขะให้อะไรแก่ใคร      ถ้าให้ก็จะต้องคิดว่าตูจะได้อะไรกลับคืนมา  ถ้าไม่ได้จะไม่ให้.....แต่ปัจจุบันหลังจากได้ให้อะไรที่ดีๆแก่สังคม ได้เรียนรู้ว่า...ยิ่งให้ยิ่งได้รับ   แค่ได้ให้ก็มีความสุขแล้ว...

ทำให้เข้าใจได้แล้วว่าทำไมบุคคลเช่น พระฤาษีนกไฟ คุณณรงค์ศักดิ์ คุณตุ้ม คุณคาร์ คุณมานิต และท่านอื่นๆที่ได้ให้คำเล็กๆน้อยๆ  จึงให้วิชาไอพีแก่ผู้อื่นฟรีๆ   ....เพราะแค่เขาได้ให้เขาก็สุขใจแล้วนั่นเอง Grin Grin หลงรัก

บุคคลเหล่านี้จึงล้วนแต่มีหัวใจเป็นทองคำโดยแท้ Grin Grin Grin

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เห็นด้วยกับอาเสือครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12422 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 09:18:17 AM »

ไหว้ขอบคุณครับอาเสือ....  ทองคำบาทละหมื่นกว่า..........ผมก็อยากมีหัวใจทองคำเหมือนเขาบ้างครับ......... คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12423 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 11:56:55 AM »

ไหว้ขอบคุณครับอาเสือ....  ทองคำบาทละหมื่นกว่า..........ผมก็อยากมีหัวใจทองคำเหมือนเขาบ้างครับ......... คิก คิก

หัวใจเสือวุฒิเป็นทองดำเสมอครับ...สำหรับสาวๆนะ.. คิก คิก คิก คิก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12424 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 12:00:10 PM »

ทำให้เข้าใจได้แล้วว่าทำไมบุคคลเช่น พระฤาษีนกไฟ คุณณรงค์ศักดิ์ คุณตุ้ม คุณคาร์ คุณมานิต และท่านอื่นๆที่ได้ให้คำเล็กๆน้อยๆ  จึงให้วิชาไอพีแก่ผู้อื่นฟรีๆ   ....เพราะแค่เขาได้ให้เขาก็สุขใจแล้วนั่นเอง Grin Grin หลงรัก

ขอบคุณพี่เสือที่ชมครับ...มนุษย์เรา นานาจิตตังครับ ผมเป็นแค่เศษเสี้ยวหนึ่งเท่านั้นครับ คนที่ทำจริงๆให้กับวงการ IPSC ก็คือเฮียชิวครับ....แต่น่าเสียดายที่...... Huh Huh... เศร้า เศร้า

เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #12425 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 11:54:18 PM »

ไหว้ หลงรักขอขอบคุณอาจารย์เฉลิมชัยอีกครั้งครับ..ตอนนี้ผมงานเข้าอย่างแรงขอซ้อมที่บ้านก่อนครับ..อีกพักใหญ่ๆเลยกว่าจะได้ไปราบ1อีกครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เหมียวน้ำระทวย

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12426 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 12:04:22 AM »

ขอบคุณพี่เสือที่ชมครับ...มนุษย์เรา นานาจิตตังครับ ผมเป็นแค่เศษเสี้ยวหนึ่งเท่านั้นครับ คนที่ทำจริงๆให้กับวงการ IPSC ก็คือเฮียชิวครับ....แต่น่าเสียดายที่...... Huh Huh... เศร้า เศร้า
พี่ๆๆๆทุกท่านคงต้องอาศัยหัวใจทองคำอีกครั้งวันที่ 30 มีนาคมอีกครั้งหล่ะครับ อาเสือคงต้องไปด้วยหล่ะครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12427 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 12:06:53 AM »

เฮียชิว ถึงแม้แกจะลาออกจากกรรมการสมาคมฯ แล้ว
ความเป็นผู้ให้ของแกก็คงยังเหมือนเดิมครับ...เพราะ IPSC ฝังอยู่ในสายเลือดแกเสียแล้วครับ.. เยี่ยม

เรื่องการให้ของแกผมยังจำได้เสมอ...สมัยผมเริ่มยิงใหม่ๆ ยิงประเภท Standard
แกก็เป็นธุระแนะนำสถานที่หาซื้อกระสุนให้..พาไปสมัครเสร็จสรรพ ขอบคุณครับเฮีย
หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2008, 12:37:45 AM โดย ~ NaJa ~ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #12428 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 01:37:39 AM »

ถึงพี่ๆทุกท่านครับ
วันนี้คงต้องขอประทานโทษอีกครั้งนะครับที่ขาดซ้อม ไหว้
เนื่องจากต้องพาเจ้าลูกชายมาหาหมอ
แกบอกว่าปวดท้องไม่รู้เป็นอะไร
มาถึงสมิติเวช คุณหมอท่านครวจๆไปสักครู่
ก็ส่งไปอัลตร้าซาวด์
เจอแจ๊คพอตเลยครับ ตกใจหน้าซีด
ปรากฎว่า เป็นไส้ติ่งอักเสบ
ต้องผ่าตัดเลยทันที

หลังจากรอห้อง และเตรียมการอื่นๆ
ก็ได้เวลาผ่าตัดตอนประมาณ 3 ทุ่ม
ใช้เวลาไม่นาน ก็มาอยู่ห้องพักฟื้น
และส่งกลับขึ้นมาบนห้องตอนประมาณเที่ยงคืนกว่าๆ

ตอนนี้ก็เรียบร้อยดีแล้วครับ เยี่ยม

เอ ผมมาเล่าในกระทู้นี้ทำไมเนี่ย อ๋อย

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12429 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 02:03:16 AM »

ยินดีด้วยครับที่ลูกชายหายป่วยแล้วนะครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #12430 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 05:25:32 AM »

วันนี้คงต้องขอประทานโทษอีกครั้งนะครับที่ขาดซ้อม ไหว้
เนื่องจากต้องพาเจ้าลูกชายมาหาหมอ
มาถึงสมิติเวช คุณหมอท่านครวจๆไปสักครู่

หลังจากรอห้อง และเตรียมการอื่นๆ
ก็ได้เวลาผ่าตัดตอนประมาณ 3 ทุ่ม
ใช้เวลาไม่นาน ก็มาอยู่ห้องพักฟื้น
และส่งกลับขึ้นมาบนห้องตอนประมาณเที่ยงคืนกว่าๆ

ตอนนี้ก็เรียบร้อยดีแล้วครับ เยี่ยม

เอ ผมมาเล่าในกระทู้นี้ทำไมเนี่ย อ๋อย

ขอให้หลานรูปหล่อหายไวไวๆครับ 

เข้าใจความรู้สึกของพ่อว่าห่วงลูกขนาดไหนครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12431 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 06:14:58 AM »

ขอให้หลานรูปหล่อหายไวไวๆครับ 

เข้าใจความรู้สึกของพ่อว่าห่วงลูกขนาดไหนครับ

ขอให้หลานหายไวๆ ครับ.. หลงรัก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #12432 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 09:46:11 AM »

ขอให้น้องหายไวๆน๊ะครับพี่กบ  เยี่ยม
ดีที่น้องปวดท้องแล้วบอกเลยถึงมือหมอได้เร็ว ไม่เหมือนผมตอนเด็กๆไม่กล้าบอกพ่อแม่กลัวโดนว่า รอดมาจนโตได้ก็นับว่าบุญแล้วเช่น
โดนมีบาดยาวสองซม.ที่นิ้วโป้งลึกมันปลิ้นไม่ยอมบอกใครกว่าแผลจะหายได้ตั้งสองเดือน(เพราะแผลแตกแทบทุกวัน) ซ้อมกระโดดสูงที่โรงเรียนแล้วตกลงมากระแทกพื้นตรงที่ไม่มีเบาะรองรับ หายใจติดขัดไปสามเดือน แขนขวายกไม่ขึ้นสามเดือน
เล่นบอลล้มมือขวากระแทก เจ็บแต่ไม่บอกใครเอาผ้าพันไว้ ผ่านไปสามวันพี่สังเกตุว่าทำไมไม่ใช้มือขวา เลยถามแล้วไล่ไปหาหมอ สรุปกระดูกข้อมือแตก
เล่นบาสกระโดนลงมาเจอพื้นมีน้ำลื่น ข้อเท้าซ้ายพลิก ผ่านไปสองวันเท้าดำปั๊ดเลย แม่เห็นไล่ไปหาหมอ เอ็นข้อเท้าฉีกเบ้ากระดูกร้าว สรุปผ่าตัด
ฯลฯ......  อ๋อย

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #12433 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 10:03:39 AM »

ขอให้น้องหายไวๆน๊ะครับพี่กบ  เยี่ยม
ดีที่น้องปวดท้องแล้วบอกเลยถึงมือหมอได้เร็ว ไม่เหมือนผมตอนเด็กๆไม่กล้าบอกพ่อแม่กลัวโดนว่า รอดมาจนโตได้ก็นับว่าบุญแล้วเช่น
โดนมีบาดยาวสองซม.ที่นิ้วโป้งลึกมันปลิ้นไม่ยอมบอกใครกว่าแผลจะหายได้ตั้งสองเดือน(เพราะแผลแตกแทบทุกวัน) ซ้อมกระโดดสูงที่โรงเรียนแล้วตกลงมากระแทกพื้นตรงที่ไม่มีเบาะรองรับ หายใจติดขัดไปสามเดือน แขนขวายกไม่ขึ้นสามเดือน
เล่นบอลล้มมือขวากระแทก เจ็บแต่ไม่บอกใครเอาผ้าพันไว้ ผ่านไปสามวันพี่สังเกตุว่าทำไมไม่ใช้มือขวา เลยถามแล้วไล่ไปหาหมอ สรุปกระดูกข้อมือแตก
เล่นบาสกระโดนลงมาเจอพื้นมีน้ำลื่น ข้อเท้าซ้ายพลิก ผ่านไปสองวันเท้าดำปั๊ดเลย แม่เห็นไล่ไปหาหมอ เอ็นข้อเท้าฉีกเบ้ากระดูกร้าว สรุปผ่าตัด
ฯลฯ......  อ๋อย

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

พี่แมวบ้าก็พอกับผมแหละครับ เล่นบาสเหมือนกัน แต่ไม่รู้ทำอีท่าไหน เอ็นอักเสบ

ตอนแรกนึงว่าแค่เคล็ดเลยแค่ท่า counter pain กับพันผ้าไว้ แค่นั้นยังไม่พอ ก็ยังดันฝืนไปเล่นบาสต่ออีก (ตอนนั้นจะแข่ง)

อยู่ไปเดือนนึง ยังไม่ยอมหาย เริ่มเดินขาลาก ที่นี้โดนโดนลากไปหาหมอ

ทีนี้เป็นเรื่องเลย ปรากฏว่าเอ็นอักเสบหนักมาก แถมลามมาถึงหลังอีก (อดแข่งเลย)

ที่นี้แหละครับ โดนฉีดยาคลายกล้ามเนื้อทุกวันแถมกายภาพบำบัดอีก

ทรมานมากๆครับ แถมตอนนี้วิ่งมากๆไม่ค่อยได้ ถ้าวิ่งมากไปอาการจะออกมาอีก

คิดในใจเลยว่าตอนนั้นไม่น่าทนเลย ตอนนี้ก็ยังไม่หายดี เซ็งตัวเองจริงๆ

อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2008, 10:07:21 AM โดย Marcus_freedom » บันทึกการเข้า

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12434 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 11:44:07 AM »

สวัสดีครับน้องๆหลานๆ    ....เช้าวันอาทิตย์ตื่นเช้ามืดตามประสาสว.  ไปหนองมนทำบุญตักบาตรพระ  จากนั้นก็เตร่ทางหาดวอน  ลัดเลาะเลียบริมทะเลไปเรื่อยๆ    ผ่านทั้งบ้านเล็กบ้านใหญ่  ผ่านหาดบางแสนและแหลมแท่น  สังเกตจะมีรถมาจอดและกลุ่มคนมาพักผ่อนกันเป็นจำนวนไม่น้อยเช่นเคย  คงจะมาอยู่กันทั้งคืนและเดินทางกลับตอนเช้าๆ

พูดตรงๆหาดแถวบางแสนมีความสงบและปลอดภัยเหมาะแก่การมาพักผ่อนเป็นอย่างยิ่ง  ที่นี่บ้านเมืองสงบน่าอยู่ ไม่ต้องระมัดระวังตัวอะไรมากมายนัก ถ้าคุณไม่ใช่นักเลงหัวไม้ชอบเกะกะระรานใคร  น้ำใจคนบางแสนเหลือล้นสำหรับทุกคนเสมอ   บริการสาธารณะต่างๆทางเทศบาลก็ได้มีการจัดการดำเนินการเป็นอย่างดี    ...ไม่เชื่อก็ลองไปเที่ยวซิครับ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น    พวกๆทางกทม.เล่ากันว่าช่วงน้ำมันแพงๆไม่ค่อยได้ไปไกลๆก็ไปพักผ่อนที่บางแสนบางแสนดีที่สุด    ถ้าไปช่วงวีคเอ็นด์เย็นวันเสาร์เข้าไปเติมพลังด้วยอาหารบุฟเฟ่ท์ที่เดอะไทด์รีสอร์ทหน้าหาดบางแสนก็ไม่เลวทีเดียว

เช้ามืดบริเวณแหลมแท่น....ภาพก็จึงมืดๆน่ะครับ Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 826 827 828 [829] 830 831 832 ... 942
  พิมพ์