เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 04:44:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 833 834 835 [836] 837 838 839 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355407 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12525 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 11:32:59 AM »

สวัสดีครับทุกคน
วันนี้ยังปวดแขนอยู่เลยครับ

ก็เล่นซ้อมแก้ไขปืนสนามละ 4-5 ครั้งแบบนั้นนะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด วันเสาร์หากไม่มีอะไรผิดพลาดคงได้เจอกันอีกครับผม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เช่นกันครับ Grin Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12526 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 11:41:47 AM »

สวัสดีครับทุกคน
วันนี้ยังปวดแขนอยู่เลยครับ

ก็เล่นซ้อมแก้ไขปืนสนามละ 4-5 ครั้งแบบนั้นนะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขำก๊าก   พี่กอล์ฟครับ.......ซ้อมแก้ไขไม่พอหรือครับ ถึงต้องไปซ้อมในสนาม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12527 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 03:07:26 PM »

ยินดีกับนักกีฬาที่ได้ปรับคลาส จากแมชย์ควีนคัพ สนามนวมินทร์  เมื่อ 9 มี.ค. 51 ด้วยครับ Grin Grin Grin

ตามนี้...http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=1644

นักกีฬา ดิวิชั่นโปรดัคชั่น ยิ่งมายิ่งมากขึ้นเรื่อย ๆ  เป็นดิวิชั่นที่ฮ็อตมากจริงๆ.......วันที่ 6 เม.ย. แมชย์โปรดัคชั่นล้วนๆ ครั้งนี้เป็นระดับเลเว่น 3  เสียด้วย  ชาวโปรดัคชั่นไม่ควรพลาด  ท่านยิงได้เปอร์เซ็นต์ของคลาสใดก็ขึ้นไปสู่คลาสนั้นๆได้เลย    แมชย์ระดับนี้กระโดดข้ามคลาสก็ได้ครับถ้าทำได้............ยังสมัครทันนะครับเห็นว่าหมดเขต 20 มี.ค.นี้  ตามนี้ครับ   
..http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=50617.2880

23 มี.ค.นี้ก่อนแมชย์โปรดัคชั่น ที่เชียงใหม่มีแข่งครับ  ใครมีเวลาก็ไปร่วมสนุกได้ครับ  ตามนี้  http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=53459.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2008, 03:23:42 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #12528 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 07:19:45 PM »

6 เมษายน เดินทางไปญี่ปุ่นแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ได้ฉลองวันเกิดบนเครื่องบินอีกแล้ว
 คิก คิก
แต่ถึงอยู่เมืองไทย ก็คงยังไม่กล้าไปลงแข่งหรอกครับ
ผมยังฝึกซ้อมน้อยเกินไป
เดี๋ยวไปเกิดอันตราย ทำปืนลั่นใส่ใครเขาเข้า ตกใจหน้าซีด

นอกจากนั้น อยากหา STI 38 super สักกระบอก
มาฝึกยิง Open ก่อนด้วยครับ
ท่าทางผมจะยิง Production ไม่รุ่งแน่  เศร้า

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #12529 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 08:29:34 PM »

6 เมษายน เดินทางไปญี่ปุ่นแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ได้ฉลองวันเกิดบนเครื่องบินอีกแล้ว
 คิก คิก
แต่ถึงอยู่เมืองไทย ก็คงยังไม่กล้าไปลงแข่งหรอกครับ
เดี๋ยวไปเกิดอันตราย ทำปืนลั่นใส่ใครเขาเข้า ตกใจหน้าซีด

นอกจากนั้น อยากหา STI 38 super สักกระบอก
ท่าทางผมจะยิง Production ไม่รุ่งแน่  เศร้า

เอา .40 ดีกว่าครับพี่กบ  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12530 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 08:47:40 PM »

คิก คิก

เอา .40 ดีกว่าครับพี่กบ  หลงรัก

ตกใจ ตกใจ....นี่คุยกันปืนคนละประเภทเลยนะครับ.... คิก คิก คิก คิก
ปืนโอเพ่นยิงเร็วและมันส์แบบหนึ่ง แต่เป็นปืนจำเพาะชนิด
ปืน .40 Standard เป็นปืนศูนย์เปิดยิงมันไปอีกแบบ แต่การมองศูนย์ใช้ได้หลากหลายกว่า
เอ...อ่านแล้วจะเข้าใจสิ่งที่ผมพยายามสื่อถึงไหมนี่.. Huh Huh Grin Grin
แต่ถ้ามั่นใจว่าจะยิงหลายดิวิชั่นละก็ในความคิดผมนะ ผมว่ายิงโอเพ่นก่อนแล้วตามด้วยศูนย์เปิด บางท่านอาจจะค้านในใจแต่ผมมีเหตุผลอยู่ครับ เดี๋ยวรอมีคนค้านก่อนแล้วค่อยอธิบาย คิก คิก คิก คิก

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #12531 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 08:55:38 PM »

อ๋อย ยิ่งอ่านยิ่งงงครับพี่นกไฟ ปล่อยให้พี่กบงงคนเดียวดีกว่า ยังไงผมก็ production  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
MadFroG
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

« ตอบ #12532 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 12:11:32 AM »

อ๋อย ยิ่งอ่านยิ่งงงครับพี่นกไฟ ปล่อยให้พี่กบงงคนเดียวดีกว่า ยังไงผมก็ production  คิก คิก

งงหรือเปล่าไม่รู้สิ Grin

เอาเป็นว่า แมวแนะนำให้เราใช้ .40 มายิง open ใช่ไหม
แต่เราคิดว่าน่าจะใช้ .38 super มากกว่า (ยิง open )
เนื่องจากการคิดค่า factor ที่เป็น minor - major

แล้วเราก็คิดว่า เราน่าจะหัดยิง open มากกว่า production
ด้วยหลายสาเหตุ แต่สาเหตุหลักจริงๆก็คือ
เราชอบน่ะ Grin

ส่วนพี่เฉลิมชัย ก็ชี้แนะว่าลักษณะของปืน
มันถูกออกแบบมาให้ใช้แตกต่างกัน ตังนั้น
วิธียิง ก็ย่อมแตกต่างกัน (ใช่ไหมก็ไม่รู้ อ๋อย เดาเอาครับพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน)

และจะมีคนค้านหรือเปล่า ผมก็ไม่ทราบ
แต่ที่แน่ๆ ผมจะรอพี่มาชี้แนะต่อครับว่า
ทำไมจึงควรยิงโอเพ่นก่อนแล้วตามด้วยศูนย์เปิด
เพราะฟังๆดูแล้ว มันเข้าทางผมยังไงไม่ทราบครับ คิก คิก

ขอบพระคุณครับพี่

ปล.ผมใช้ pro timer เป็นแล้วครับผม Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2008, 12:16:49 AM โดย MadFroG » บันทึกการเข้า

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12533 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 12:15:51 AM »

คิก คิก

ตกใจ ตกใจ....นี่คุยกันปืนคนละประเภทเลยนะครับ.... คิก คิก คิก คิก
ปืนโอเพ่นยิงเร็วและมันส์แบบหนึ่ง แต่เป็นปืนจำเพาะชนิด
ปืน .40 Standard เป็นปืนศูนย์เปิดยิงมันไปอีกแบบ แต่การมองศูนย์ใช้ได้หลากหลายกว่า
เอ...อ่านแล้วจะเข้าใจสิ่งที่ผมพยายามสื่อถึงไหมนี่.. Huh Huh Grin Grin
แต่ถ้ามั่นใจว่าจะยิงหลายดิวิชั่นละก็ในความคิดผมนะ ผมว่ายิงโอเพ่นก่อนแล้วตามด้วยศูนย์เปิด บางท่านอาจจะค้านในใจแต่ผมมีเหตุผลอยู่ครับ เดี๋ยวรอมีคนค้านก่อนแล้วค่อยอธิบาย คิก คิก คิก คิก
ผมขอเดานะครับว่าที่ให้ยิงopen ก่อนนะเพื่อให้กล้าเหนี่ยวไก หรือเพื่อให้เหนี่ยวไกได้เร็วขึ้นไม่ต้องไปคิดหรือกังวลในการดูศุนย์เมื่อยิงได้แล้วหรือชินแล้วค่อยมายิงศูนย์เปิด (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12534 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 07:12:18 AM »

ผมก็อยากทราบเหตุผลครับพระอาจารย์  ว่าเป็นฉันใด?

ตามที่ผมได้สืบค้นบันทึกผลการยิงในอดีตของนักกีฬาชาวไทยในipsc.org  พบว่ายอดฝีมือโปรดัคชั่นหลายคนก็มาจากโอเพ่นระดับคลาส A  มาก่อน   ส่วนที่มาจากมือสแตนดาร์ทมีอยู่บ้าง     และถ้าดูในปัจจุบันก็เห็นมือโอเพ่นระดับM   GM   มายิงโปรดัคชั่นแป๊ปเดียวขึ้น M โปรดัคชั่นได้เลย   อาทิ  คุณชิว และหลายๆท่าน

แต่ในมุมกลับกันผมสงสัยว่า  จะเป็นไปได้ไหมที่ยิงโปรดัคชั่นอย่างเดียวจนได้ M หรือ GM แล้วจึงจะไปยิงโอเพ่นและขึ้นM  GM ของโอเพ่นได้เร็วเช่นกัน.....ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นไปได้ด้วยเหตุผลดังนี้ คือ  ผมเคยเห็นนักกีฬาโปรดัคชั่นวันหนุ่มคนหนึ่ง  ไม่เคยยิงโอเพ่นมาก่อน   มาเล่นไอพีก็ลงโปรดัคชั่นเลย   ยิงในเวลาไม่นานนักก็ขึ้นเป็น M โปรดัคชั่น       และวันหนึ่งเขาก็ควงกล็อคติดกล้องลงยิงโอเพ่นคลาสยู   ผลปรากฏว่าพรวดขึ้นคลาส A โอเพ่นในแมชย์นั้นเลย.............วันนั้นเขาอยู่สควอดเดียวกับผมด้วย   ผมเชื่อว่าถ้าเขายิงด้วยปืนโอเพ่นจริงๆ   วันนั้นเขาขึ้นเอ็มชัวร์ครับหรืออย่างช้าก้อีกแมชย์เดียว       นักกีฬาคนนี้คือ มาสเตอร์ต๊ะนั่นเอง   และผมเชื่อว่ามาสเตอร์วรกฤษก็จะทำได้ครับ  เพราะนิ้วเร็วตาเร็วและลื่นไหลมากเช่นเดียวกัน

เอ ตกลงยิงศูนย์แบบไหนก่อนดีล่ะครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2008, 07:14:19 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12535 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 06:34:17 PM »

ช่วงรอพระอาจารย์มาเฉลย...ผมขอนุญาตล่อน้องๆบางคนให้ผิดศีลบ้างดีกว่า  เพราะรู้มาว่าหลายคนพอเห็นแบบนี้อดเปิดตู้เย็นดื่มเบียร์สักกระป๋องไม่ได้สักกะที 55 เป็นใครสารภาพมาเสียดีๆ Grin Grin Grin

แอลกอฮอลล์ เป็นอันตรายต่อสุขภาพนะครับ  มากไปก็ไม่ดี     เพื่อนผมตายไปก็หลายคนแล้วเพราะดื่มไม่ยั้งนี่แหละ ตายเพราะโรคบ้าง ตายเพราะผลจากความซ่าบ้าง โดยเฉพาะที่ขี้โม้คอแข็งๆนะมักจะตายไปก่อนเสมอ  การดื่มต้องอ่อนน้อมถ่อมตนครับจึงจะอยู่ได้นาน ทั้งในวงและในชีวิตจริง  ...เยาวชนคนที่ยังไม่มีรายได้เป็นของตนเองไม่ควรริเด็ดขาดครับ เสียคนแน่นอน!

วกมาเรื่องโอเพ่นกับโปรดัคชั่น  เปรียบเป็นรูปธรรม แบบนี้พอได้ไหมครับ Grin Grin Grin

(สัปดาห์ละครังเองหมดเบียร์ขวดนั้นต่ออีกสิบฝาน่าจะกำลังดี) ตกใจ Grin Grin
MadFroG
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

« ตอบ #12536 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 07:47:59 PM »

สัปดาห์ละครังเองหมดเบียร์ขวดนั้นต่ออีกสิบฝาน่าจะกำลังดี

พี่เสือครับ
ผมงงหนักเข้าไปอีกครับผม หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่างไรก็ตาม
เดี๋ยวนี้ผมไม่มีเบียร์กระป๋องในบ้านแล้วครับพี่

ผมมีเป็นแบบขวดครับ คิก คิก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12537 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 09:08:06 PM »

ผมมาตอบข้อข้องใจให้นะครับว่าทำไมถ้ารักจะยิงทุกดิวิชั่นน่าจะเริ่มจากปืนโอเพ่นก่อน
ผมบอกไว้ก่อนว่านี่เป็นความคิดส่วนตัวของผมและบังเอิญตรงกับฝรั่งนะครับ
คือถ้าเราเริ่มยิงโอเพ่นก่อนสิ่งที่เราได้สิ่งแรกคือ
1. ความมันส์สะใจ.....เพราะปืนโอเพ่นยิงเร็วและยิงมันส์
2. คือการลั่นไกที่เร็วเพราะเราไม่ต้องกังวลกับศูนย์หน้าอย่างที่คุณต่อบอก มันฝึกให้เรากล้าที่จะยิง
3. ข้อนี้คือ 1 ในหัวใจที่สำคัญคือการมองด๊อทครับ การมองด๊อทจะแตกต่างกับการมองศูนย์ปืน จริงอยู่ด๊อทไม่มีศูนย์หน้าดังนั้นด๊อทอยู่ไหนกระสุนไปที่นั่น(ลั่นไกดี) แต่ในความเป็นจริงแล้วการฝึกมองด๊อทก่อนจะทำให้เห็นง่ายขึ้นว่าเรายิงแล้วด๊อทกลับที่เดิมหรือไม่ ถ้ากลับมาผิดตำแหน่งมันบอกเราได้ว่ามีอะไรผิดพลาดแล้ว ด๊อทมันจะเลื้อยไปมาจะเห็นได้เร็วกว่าศูนย์หน้า เพราะศูนย์หน้าเคลื่อนเล็กน้อยเราจะไม่ค่อยเห็น แต่ด๊อทนี่นิดเดียวไปไกลเลยเราจะเห็นได้ชัดมากๆ ดังนั้นถ้าฝึกมองด๊อทแล้วจะเห็นการทำงานของศูนย์หน้าได้ดีกว่า ตอนกลับไปฝึกกับศูนย์เปิดธรรมดาครับ...แต่ต้องไปฝึกเรื่องการมองศูนย์นะครับ ซึ่งไม่ใช่ของง่ายเช่นกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน
4. ถ้าฝึกจากศูนย์เปิดแล้วเวลามายิงโอเพ่นต้องเริ่มต้นฝึกเพื่อหาด๊อทครับ นักกีฬาทุกคนที่ยิงโอเพ่นใหม่ๆจะรู้ว่าด๊อมถูกขโมยไปต่อหน้าต่อตาเลย...เพราะหาไม่เจอ...ผมโดนมาแล้วจากแมทช์ที่ผ่านมา ไม่ซ้อมมือเดียวดันปืนไปปุบหาด๊อทตั้งนานกว่าจะเจอ แต่ศูนย์เปิดเราเห็นอยู่แล้วว่าศูนย์อยู่ไหน ไว้คนไหนเริ่มยิงโอเพ่นแล้วจะทราบครับว่ามันใช้เวลามากพอสมควรที่จะคุ้นกับด๊อท
สองข้อหลังครับคือเหตุผลหลักที่ผมบอกเริ่มที่ปืนโอเพ่นก่อน...ผมแถมให้อีกนิดครับ

ผมเคยอ่านเจอคนเขียน(จำไม่ได้ว่าใคร)ไว้ว่าปืนโอเพ่นใช้ฝีมือน้อยแต่ปืนสำคัญกว่า....ผมว่าคนเขียนอาจจะเข้าใจไอพีน้อยไปเนื่องจากอยู่วงนอกหรือไม่เคยเข้ามาสัมผัสเลยเข้าใจเช่นนั้นครับ....ผมบอกคนในทีมเสมอว่า ในกีฬาไอพีนั้น คนจัดสนามแบบไหนยิงได้ทั้งนั้นครับ(สังขารไม่เกี่ยว) เพราะอะไรหรือครับคำตอบคือ สนามที่จัดให้ยิงยากสำหรับเรา มันก็ยากสำหรับคนอื่น, สนามที่ยิงง่ายสำหรับเรา มันก็ง่ายสำหรับคนอื่น, ปืนโอเพ่นเราแต่งได้ คนอื่นก็แต่งได้, ปืนเรายิงง่าย คนอื่นก็ยิงง่าย, เรายิงได้เร็วเพราะด๊อทเพราะคอมพ์ คนอื่นก็ยิงได้เร็วเหมือนเรา เพราะเรายิงดิวิชั่นเดียวกัน ทุกอย่างเหมือนกัน
ดังนั้นในไอพีเขาถึงแบ่งดิวิชั่น แบ่งคลาส เพื่อให้แข่งกับสิ่งที่เท่าเทียมกัน...คำว่าสนุกที่ผมเขียนก็เหมือนกัน สนุกแบบโอเพ่น สนุกแบบ Standard มันสนุกทั้งคู่แต่สนุกต่างกันแล้วแต่รสนิยม แต่การเริ่มต้นสำหรับนักกีฬาใหม่ๆที่เพิ่งเข้ามา Production เป็นดิวิชั่นที่เริ่มได้สะดวกที่สุด..ผมว่าสะดวกนะครับ ไม่ใช่ง่ายที่สุด....ถ้าโอเพ่นได้เปรียบเสียเปรียบเพราะปืน Production ก็เช่นกันครับ ลองจับตาดีๆสิครับว่าจริงหรือไม่ ผมยกตัวอย่างให้เล่นๆนะครับ ปืนกล๊อกนั้นเขาอนุญาตให้ใช้ศูนย์โบมาร์ได้ ในกฎเขียนว่าให้ทำได้นะโดยไม่ผิด ทีนี้ผมถามว่านักกีฬาใหม่ๆที่ไหนจะรู้ละ แม้แต่นักกีฬาเก่าๆก็รู้หลังจากต่างประเทศทำแล้วเข้ามายิงเมืองไทย แล้วเราเห็นเข้า
เห็นไหมครับว่าถ้าจะมองในมุมที่มีการได้เปรียบเสียเปรียบมันมองได้ทุกมุม แม้แต่ผู้ผลิตปืนก็หาทุกช่องทางเหมือนกันที่จะให้ปืนเขาได้เปรียบที่สุด...ตราบเท่าที่อยู่ในกฎครับ.
ผมเชื่อว่าทุกคนมีความคิดของตนเอง ก็อ่านแล้วลองคิดดูและถ้ามีโอกาสก็ทดลองดูครับ ส่วนถูกผิดหรือไม่มันเป็นความคิดส่วนบุคคล ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12538 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 09:20:39 PM »

ผมก็อยากทราบเหตุผลครับพระอาจารย์  ว่าเป็นฉันใด?

ตามที่ผมได้สืบค้นบันทึกผลการยิงในอดีตของนักกีฬาชาวไทยในipsc.org  พบว่ายอดฝีมือโปรดัคชั่นหลายคนก็มาจากโอเพ่นระดับคลาส A  มาก่อน   ส่วนที่มาจากมือสแตนดาร์ทมีอยู่บ้าง     และถ้าดูในปัจจุบันก็เห็นมือโอเพ่นระดับM   GM   มายิงโปรดัคชั่นแป๊ปเดียวขึ้น M โปรดัคชั่นได้เลย   อาทิ  คุณชิว และหลายๆท่าน

แต่ในมุมกลับกันผมสงสัยว่า  จะเป็นไปได้ไหมที่ยิงโปรดัคชั่นอย่างเดียวจนได้ M หรือ GM แล้วจึงจะไปยิงโอเพ่นและขึ้นM  GM ของโอเพ่นได้เร็วเช่นกัน.....ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นไปได้ด้วยเหตุผลดังนี้ คือ  ผมเคยเห็นนักกีฬาโปรดัคชั่นวันหนุ่มคนหนึ่ง  ไม่เคยยิงโอเพ่นมาก่อน   มาเล่นไอพีก็ลงโปรดัคชั่นเลย   ยิงในเวลาไม่นานนักก็ขึ้นเป็น M โปรดัคชั่น       และวันหนึ่งเขาก็ควงกล็อคติดกล้องลงยิงโอเพ่นคลาสยู   ผลปรากฏว่าพรวดขึ้นคลาส A โอเพ่นในแมชย์นั้นเลย.............วันนั้นเขาอยู่สควอดเดียวกับผมด้วย   ผมเชื่อว่าถ้าเขายิงด้วยปืนโอเพ่นจริงๆ   วันนั้นเขาขึ้นเอ็มชัวร์ครับหรืออย่างช้าก้อีกแมชย์เดียว       นักกีฬาคนนี้คือ มาสเตอร์ต๊ะนั่นเอง   และผมเชื่อว่ามาสเตอร์วรกฤษก็จะทำได้ครับ  เพราะนิ้วเร็วตาเร็วและลื่นไหลมากเช่นเดียวกัน

เอ ตกลงยิงศูนย์แบบไหนก่อนดีล่ะครับ Grin Grin Grin

พี่เสือ..ถ้าพี่เข้าใจพื้นฐานของมันแล้วต้องบอกว่าง่ายกว่าครับที่จะโดดไปอีกดิวิชั่นหนึ่งแล้วไต่ขึ้นไปได้เร็ว พี่ลองนึกว่าการเคลื่อนตัว การอ่านสเตจ การเข้าโซนยิง การชักปืน มันคล้ายกัน เพียงแต่เทคนิคปลีกย่อยของแต่ละปืนเช่น การลั่นไก ข้อควรระวังและความแตกต่างของปืน เท่านั้น ดังนั้นพี่เห็นพวกมือสูงๆอย่างที่พี่บอกมาเขาจึงขึ้นคลาสกันเร็ว แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูที่หัวด้วยครับแข็งขนาดไหน มีจำนวนกี่คนที่มือแข็งๆ นั่นแหละครับจะเป็นตัวบอกให้ทราบว่าขึ้นคลาสง่ายหรือยาก ผมยกตัวอย่างโอเพ่นก็แล้วกัน ตอนนี้ตันกันที่ M ไม่ทราบเท่าไหร่หลายปีแล้วครับ มันอั้นกันอยู่นั่นแหละเพราะมันขึ้นไม่ได้กัน หัวมีหลายคนและแข็งมากๆ อย่างแมทช์สุดท้ายนี่ขนาด GM ด้วยกันยังทิ้งกันหลุดเลย มันเป็นวันๆเหมือนกัน นี่เป็นเหตุผลว่าจะปรับคลาสได้ต้องมี GM กี่คนเพราะเผื่อว่าคนนี้ไม่ดีแต่คนอื่นดีเป็นต้นครับ กีฬามีขึ้นมีลงครับ พวกนักกีฬาอาชีพก็เป็นเหมือนกัน

MadFroG
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

« ตอบ #12539 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 09:26:41 PM »

ขอบพระคุณครับผม ไหว้

หน้า: 1 ... 833 834 835 [836] 837 838 839 ... 942
  พิมพ์