เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 04:22:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 834 835 836 [837] 838 839 840 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355201 ครั้ง)
APE PROTOTYPE
ยิง IPSC จนกว่าจะตาย
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

Reasonable Price!!

« ตอบ #12540 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 09:51:13 PM »

ผมตั้มลายแทง นะครับ
จริงครับเคยลองยิงปืน โอเพ่น ของคนรู้จักคนนึง
ผลที่เจอคือ" หาด็อทครับ หาอยู่นั่นแหละ พลิกหน้า พลิกหลัง เงยขึ้น เงยลง" กว่าจะเจอเล่นเอาเหนื่อยเลยครับ
เลยต้องกลับมาลองยกบ่อยๆที่บ้าน ให้คุ้นเคยกับปืนครับ
แต่ยอมรับเลยครับ ว่า โอเพ่น ยิงสนุกมากๆ ถ้าคุ้นปืนเมื่อไหร่จะหาโอกาสมาลงดูสักครั้งหนึ่ง เพราะปัจจุบันยิงแต่  โปรดักชั่น ครับ

MTM  Distributor  Of  Thailand
AGRIP  Distributor  Of  Thailand
นพพล ถนอมมณีช่วง
ธนาคาร:กสิกรไทย สาขา บางซื่อ / ออมทรัพย์: 020-2-63201-7
ติดต่อ:086-770-3663, 02-221-2861
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #12541 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 10:53:39 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินขอบคุณพระอาจารย์มากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12542 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 11:36:25 PM »

ส่วนตัวผมนะครับ ย้ำว่านี่เป็นส่วนตัวนะครับ
ตามที่พระอาจาร์ยว่าผมสนับสนุนครับ ในเมื่อการยิง ip มันมีการเคลื่อนที่มาเกี่ยวข้องซึ่งการเคลื่อนที่แต่ละครั้งใช้เวลาเป็นวินาที แต่การที่จะเหนี่ยวไกให้เร็ว ผมว่าคนที่เร็วสุดระหว่างนัดน่าจะใช้เวลาประมาณ 0.2-0.3 วินาที สำหรับคนที่เหนี่ยช้า(อย่างตัวผมเอง)ก็ประมาณ 0.4-0.5 วินาที ถ้าในหนึ่งสเตจ ใช้เป้ากระดาษ 7 เป้า กับอีกสองเป้าเหล็ก รวมแล้วเป็น 16 นัด ซึ่งเท่ากับว่ามีการแทป 7 ครั้ง ถ้าคนที่เร็วสุดจะได้เวลา ประมาณ1 วินาทีเอง แต่ใน สเตจนี้ถ้ามีการเคลื่อนที่สามครั้ง หรือสามจุดยิงรวมสตาร์ท แล้ว ผมว่าการเคลื่อนที่ที่เร็วที่สุดเป็นส่วนสำคัญของการยิง ipครับ ทำให้ได้เวลามาชดเชย ส่วนใครแม่นก็เป็นของแถมครับ การเคลื่อนที่ไปแล้วสามารถหยุดจับเป้าได้เร็ว มอ
ศูนย์ได้เร็วก็เป็นเรื่องตามมาเป็นลำดับ ครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12543 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 07:02:46 AM »

พระอาจารย์...ขอบคุณครับ  ผมสงสัยอีกข้อครับเกี่ยวกับการปรับคลาสในดิวิชั่นที่มีมือระดับGM น่ะครับ    คือ สมมุติว่าแมชย์PDล้วนๆครั้งนี้ มีมือGMเพิ่มมาอีกคนสองคน  ต่อไปการปรับคลาสในPDแมชย์ต่างๆ จะต้องมีมือGMอย่างต่ำกี่คน....ส่วนมือระดับMยังจะเอาไว้กำหนดเหมือนแต่ก่อนหรือไม่ว่าจะต้องมีเท่านั้นเท่านี้คน Grin Grin หลงรัก

คุณ MadFroG....ความจริงครั้งละเพียงอย่างเดียว  ถ้ารวมสองอย่างตามภาพคงไม่ไหวครับ Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2008, 08:46:25 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12544 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 07:22:50 AM »

พระอาจารย์...ขอบคุณครับ  ผมสงสัยอีกข้อครับเกี่ยวกับการปรับคลาสในดิวิชั่นที่มีมือระดับGM น่ะครับ    คือ สมมุติว่าแมชย์PDล้วนๆครั้งนี้ มีมือGMเพิ่มมาอีกคนสองคน  ต่อไปการปรับคลาสในPDแมชย์ต่างๆ จะต้องมีมือGMอย่างต่ำกี่คน....ส่วนมือระดับMยังจะเอาไว้กำหนดเหมือนแต่ก่อนหรือไม่ว่าจะต้องมีเท่านั้นเท่านี้คน Grin Grin หลงรัก

คุณ MadFroG....ความจริงครังอย่างเดียว  ถ้ารวมสองอย่างตามภาพคงไม่ไหวครับ Grin Grin Grin

พี่เสือครับ...
Production Div.หลังจากมีคลาส GM แล้ว...(คุณณรงค์ศักดิ์ แก้วเมืองเพชร หนึ่งเดียว GM )
การปรับคลาสหากจำไม่ผิด สมาคมฯ(NROI) ยังประกาศให้ใข้ระบบมี M อย่างน้อย 2 คน เข้าร่วมแข่งขัน เป็นเกณฑ์ให้มีการปรับคลาสกันได้อยู่..

http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Content&pa=showpage&pid=7

จากคำถามพี่เสือ...หากแมทซ์ Level III นี้ มี GM เพิ่มอีก 2 คน รวมเดิมมีอยู่แล้ว 1 ครบตามเกณฑ์ 3 คนแล้วครับ
แต่ปัญหาอยู่ที่ หากมีเพิ่มมา 1 หรือไม่มีเพิ่มเลย.....สมาคมฯก็คงไปใช้ระบบปรับคลาสแบบเก่าครับ...

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12545 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 08:47:25 AM »

คุณ MadFroG....ความจริงครังอย่างเดียว  ถ้ารวมสองอย่างตามภาพคงไม่ไหวครับ Grin Grin Grin

Production Div.หลังจากมีคลาส GM แล้ว...(คุณณรงค์ศักดิ์ แก้วเมืองเพชร หนึ่งเดียว GM )
การปรับคลาสหากจำไม่ผิด สมาคมฯ(NROI) ยังประกาศให้ใข้ระบบมี M อย่างน้อย 2 คน เข้าร่วมแข่งขัน เป็นเกณฑ์ให้มีการปรับคลาสกันได้อยู่..

http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Content&pa=showpage&pid=7

จากคำถามพี่เสือ...หากแมทซ์ Level III นี้ มี GM เพิ่มอีก 2 คน รวมเดิมมีอยู่แล้ว 1 ครบตามเกณฑ์ 3 คนแล้วครับ
แต่ปัญหาอยู่ที่ หากมีเพิ่มมา 1 หรือไม่มีเพิ่มเลย.....สมาคมฯก็คงไปใช้ระบบปรับคลาสแบบเก่าครับ...

ขอบคุณครับท่านรอง Grin Grin หลงรัก
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12546 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 12:59:02 PM »

ขอบคุณอาจารย์รองสำหรับข้อมูลครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12547 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 02:23:54 PM »

ผมเสริมให้พี่นาจาอีกนิดครับ
ถ้าพี่จำได้ปีที่แล้วเรามีการยิง Production เพื่อปรับคลาสทั้งหมดโดยใครยิงได้เท่าไหร่ก็ไปที่คลาสนั้นเลย แต่ว่าคนที่ยิงได้ที่ 1 หรือแชมป์ Production ในแมทช์นั้นคือคุณณรงค์ศํกดิ์ ได้%ทิ้งห่างจากที่ 2 ประมาณ 8-9% ดังนั้นมันเลยมี GM แค่คนเดียว ทีนี้จะจัดปรับคลาสบ่อยๆมันก็ใช่ที่ ปีนี้ก็เลยเปลี่ยนเป็นแมทช์ Level3 เสียเลย จริงๆแล้วก็คือการปรับคลาสอีกทีนั่นแหละเพียงแต่ปีนี้มีเหรียญจากสมาคมใหญ่มาเติมให้ด้วย มีนักกีฬาต่างประเทศมาเสริมอีกนิด แต่จริงๆแล้วพวกที่แข่งกันจริงๆคือคนไทยในนี้นั่นเอง.

ทีนี้สมมุติว่าเราได้ GM เพิ่มมาอีก 2 คนรวมกับคนเก่าเป็น 3 คน ผมก็เชื่อว่ายังต้องใช้ GM แค่ 2 คนเป็นหลักอยู่ดีเพราะถ้าใช้ 3 คนๆใดคนหนึ่งไม่ลง Production เช่น คุณณรงค์ศักดิ์ เป็นต้น มือนี้จริงๆแล้วยิง Standard อาชีพร้อยวันพันปีถึงมายิง Production สักที มันก็จะปรับคลาสกันไม่ได้อีก ผมก็เชื่อว่าสมาคมก็คงต้องอนุโลมให้ใช้ 2 คนเหมือนเดิมไปก่อน จนกว่าจะมีมือ GM หลายๆคนเมื่อนั้นจึงกลับไปใช้ 3 คนเหมือนโอเพ่น แต่ถ้าได้ GM เพิ่มมาอีก 5-6 คนนั่นก็ไม่แน่แล้วถึงตอนนั้นคงต้องรอดูว่าจะเปลี่ยนแปลงหรือไม่อีกที

ปัจจุบันดิวิชั่น Standard ก็ไม่ค่อยมีคนลงแข่งที่นวมินทร์สักเท่าไหร่ ส่วนมากจะแข่งที่ฟาร์มเพราะที่ฟาร์มจะจัดเป็นแมทช์ Standard เป็นหลักแต่ Production ก็ลงยิงมากเหมือนกัน ดังนั้นถ้าจะปรับคลาส Standard ก็คงต้องไปลงแข่งที่ฟาร์มจึงมีโอกาสเพราะมี GM ถึงตามกฎ..ผมจำไม่ได้ว่าเดี่ยวนี้แก้หรือไม่เมื่อก่อน 3 คนครับ

จริงๆแล้วผมมีข้อสงสัยบางประการที่ไม่เข้าใจแต่ไม่อยากเขียนที่นี้ในเวาลนี้ รอดูว่าเป็นอย่างที่ผมคิดหรือไม่ก่อนแล้วเมื่อนั้นค่อยมาเขียนขอความเห็นอีกที Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2008, 02:26:35 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #12548 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 02:56:13 PM »

ขอบพระคุณมากครับพี่นกไฟ  ไหว้ หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12549 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 03:13:04 PM »

ขอบคุณครับ พระอาจารย์ฤาษีนกไฟ Grin Grin  Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12550 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 08:10:18 PM »

ขอบพระคุณมากครับพี่นกไฟ  ไหว้ หลงรัก

ด้วยความยินดีครับคุณแมวบ้า

ขอบคุณครับ พระอาจารย์ฤาษีนกไฟ Grin Grin  Grin

ด้วยความยินดีครับ...แต่ไม่แน่ใจว่าจะถูกหรือเปล่า นี่เป็นแค่ความคิดผมนะครับ คิก คิก คิก คิก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12551 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 11:52:16 AM »

เจอกันที่สนามครับ..
รถหนักจริงๆ  คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12552 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 04:14:04 PM »

ไหว้  สวัสดีครับพี่นาจา.....วันนี้ผมไม่ได้ไปสนามครับฝากของไว้หลังรถก่อนนะครับ ไหว้

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12553 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 09:25:40 PM »

ไหว้  สวัสดีครับพี่นาจา.....วันนี้ผมไม่ได้ไปสนามครับฝากของไว้หลังรถก่อนนะครับ ไหว้

วันนี้พี่นาจากลับแบบหัวเชิดเลยละ.... คิก คิก คิก คิก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12554 เมื่อ: มีนาคม 16, 2008, 06:14:19 AM »

วันนี้พี่นาจากลับแบบหัวเชิดเลยละ.... คิก คิก คิก คิก

Huh Grin หลงรัก
หน้า: 1 ... 834 835 836 [837] 838 839 840 ... 942
  พิมพ์