เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:37:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 835 836 837 [838] 839 840 841 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355462 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12555 เมื่อ: มีนาคม 16, 2008, 06:21:48 AM »

ครูipscที่มีน้ำใจอันประเสรฺฐอีกท่านหนึ่งของวงการ    ที่พวกศิษย์ทั้งหลายไม่เคยลืมเลือนคือ ครูตุ้มสิทธิชัย    ช่วงหลังนี้ไม่ค่อยได้เจอะเจอพวกเราคิดถึงน่ะครับ     หวังว่าจะได้เอาของชอบไปให้ทานอีกที่แมชย์โปรดัคชั่น 6 เม.ย.นี้นะครับ...confirm? Grin Grin หลงรัก

อีกท่านหนึ่งที่สอนเป็นวิทยาทาน  แต่ทั้งคนสอนและคนเรียนไม่เคยคิดว่า  ทำทาน และ รับทาน  แต่  คิดว่า  ให้น้ำใจซึ่งกันและกัน    ความผูกพันจึงคงอยู่ตลอดไป....ดังคำพระ   ผู้ให้ย่อมผูกไมตรีไว้ได้    ความดีเป็นของหอมเสมอ  Grin Grin Grin

ท่านอื่นๆคงจะทราบกันแล้วเพราะผมเคยแจ้งที่นี่   แต่ครูตุ้มอาจจะยัง...ไปคุยกันบ้างก็ได้ครับครูที่นี่..http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=suer&date=27-01-2008&group=16&gblog=1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2008, 06:37:42 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #12556 เมื่อ: มีนาคม 16, 2008, 11:18:53 AM »

พี่ๆทีฟีนิกซ์ทุกท่านขอบคุณมากครับ
และ
คุณทอปใจดีเซ็ทเข็มขัดให้ หลงรัก
พระอาจารย์ใจดีสอนทุกอย่าง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีดไม่ได้เจอกันอีกนานเอาเป็นว่าเมื่อไรจะเจอกันก็เมื่อนั้น ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12557 เมื่อ: มีนาคม 16, 2008, 07:06:07 PM »

ขยันซ้อมกันจริงๆ  ....อยากจะขยันบ้างจังเยยยยย Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12558 เมื่อ: มีนาคม 16, 2008, 08:58:27 PM »

ขยันซ้อมกันจริงๆ  ....อยากจะขยันบ้างจังเยยยยย Grin Grin Grin

วันนี้เบื่อๆเลยไปซ้อมแหลกครับหมดกระสุนไป.....20 นัดจริงๆครับเพราะติดใจเรื่องที่ยิงมือเดียวแล้วหาด๊อทไม่เจอในวันแข่ง.... คิก คิก คิก คิก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12559 เมื่อ: มีนาคม 16, 2008, 09:07:59 PM »

วันนี้เบื่อๆเลยไปซ้อมแหลกครับหมดกระสุนไป.....20 นัดจริงๆครับเพราะติดใจเรื่องที่ยิงมือเดียวแล้วหาด๊อทไม่เจอในวันแข่ง.... คิก คิก คิก คิก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12560 เมื่อ: มีนาคม 16, 2008, 09:14:09 PM »

รับรองรอบต่อไปไม่เหมือนเดิมแน่นอนครับ ทั้งซ้ายทั้งขวานะ... แลบลิ้น คิก คิก Grin

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12561 เมื่อ: มีนาคม 16, 2008, 09:22:03 PM »

รับรองรอบต่อไปไม่เหมือนเดิมแน่นอนครับ ทั้งซ้ายทั้งขวานะ... แลบลิ้น คิก คิก Grin

ผมยังไม่ได้พูดอะไรเลยนะครับ  ยิ้มีเลศนัย

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12562 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 01:48:35 AM »

เพราะติดใจเรื่องที่ยิงมือเดียวแล้วหาด๊อทไม่เจอในวันแข่ง.... คิก คิก คิก คิก

ด็อท ดับ รึเปล่า ? ไม่งั้นหาเท่าไหร่ก็เจอ

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12563 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 05:30:28 AM »

เพราะติดใจเรื่องที่ยิงมือเดียวแล้วหาด๊อทไม่เจอในวันแข่ง.... คิก คิก คิก คิก

ด็อท ดับ รึเปล่า ? ไม่งั้นหาเท่าไหร่ก็เจอ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12564 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 06:57:15 AM »

พระอาจารย์พิมพ์เลข 0 ตกไปบ้างหรือเปล่าครับ...20.. นัด ยิ้มีเลศนัย คิก คิก Grin

แต่ผมเชื่อว่าไม่น่าจะพิมพ์ตก เนื่องจากเพราะคงจะต้องดูแลการซ้อมของชาวสำนักจึงมีโอกาสยิงน้อยจึงได้แค่ 20 นัดดังกล่าว    ...คนมีวิญญาณของความเป็นครูมักจะต้องเสียสละเสมอครับ แม้แต่การซ้อมของตัวเอง    กี่เดือนกี่ปีก็ไม่มีเปลี่ยนแปลง ..นับถือๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12565 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 07:28:00 AM »

พระอาจารย์พิมพ์เลข 0 ตกไปบ้างหรือเปล่าครับ...20.. นัด ยิ้มีเลศนัย คิก คิก Grin

แต่ผมเชื่อว่าไม่น่าจะพิมพ์ตก เนื่องจากเพราะคงจะต้องดูแลการซ้อมของชาวสำนักจึงมีโอกาสยิงน้อยจึงได้แค่ 20 นัดดังกล่าว    ...คนมีวิญญาณของความเป็นครูมักจะต้องเสียสละเสมอครับ แม้แต่การซ้อมของตัวเอง    กี่เดือนกี่ปีก็ไม่มีเปลี่ยนแปลง ..นับถือๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เดี๋ยวซ้อมกันน้อยครับพี่เสือ ผมเต็มที่ 50 นัด  ยิ้มีเลศนัย

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12566 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 07:47:37 AM »

เดี๋ยวซ้อมกันน้อยครับพี่เสือ ผมเต็มที่ 50 นัด  ยิ้มีเลศนัย

ยังมากกว่าผม..ผมแค่ 30 นัดเองครับท่านรอง     ยิ้มีเลศนัย คิก คิก หลงรัก
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12567 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 10:02:43 AM »

ยังมากกว่าผม..ผมแค่ 30 นัดเองครับท่านรอง     ยิ้มีเลศนัย คิก คิก หลงรัก

ผมพิมพ์ถูกครับพี่เสือ...สาเหตุคือตั้งใจไว้ว่าจะแห้งมากๆที่สนามนี่แหละแล้วก็ยิง 1 นัด บังคับใจตัวเองว่าชัก 20 ทียิง 1 นัดวันนั้นซ้อมมือขวา 10 นัดชักปืนไป 200 ทีมือซ้าย 10 นัดอีก 200 ทีกลับบ้านปวดแขนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
มือขวาพอได้ครับระยะ 12 เมตรมือขวาดีสุดได้ 1.09 วิได้ A ครับเฉลี่ย 1.15-1.20 ครับ มือซ้ายเฉลี่ย 1.7-1.8 ครับที่ระยะเท่ากัน...ต่อไปจะซ้อมยิงหลายๆเป้าด้วยมือเดียวครับ เจ็บใจไม่หายโดนมา 2 ทีแล้วตั้งแต่พัทยาโน่นครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เปล่าครับพี่อ๋อง..มันถูกขโมยไปต่อหน้าต่อตาเลย กว่าจะหามาได้หมดไปหลายวิเลย วนหาอยู่นั่นแหละ...ผลจากการไม่ซ้อมแห้งละ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #12568 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 10:51:34 AM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีดไมได้เจอ2วันคิดถึงอาจารย์และทุกท่านครับอีกนานกว่าจะเจอกันอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12569 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 10:57:45 AM »

ครูipscที่มีน้ำใจอันประเสรฺฐอีกท่านหนึ่งของวงการ    ที่พวกศิษย์ทั้งหลายไม่เคยลืมเลือนคือ ครูตุ้มสิทธิชัย    ช่วงหลังนี้ไม่ค่อยได้เจอะเจอพวกเราคิดถึงน่ะครับ     หวังว่าจะได้เอาของชอบไปให้ทานอีกที่แมชย์โปรดัคชั่น 6 เม.ย.นี้นะครับ...confirm? Grin Grin หลงรัก

อีกท่านหนึ่งที่สอนเป็นวิทยาทาน  แต่ทั้งคนสอนและคนเรียนไม่เคยคิดว่า  ทำทาน และ รับทาน  แต่  คิดว่า  ให้น้ำใจซึ่งกันและกัน   ความผูกพันจึงคงอยู่ตลอดไป....ดังคำพระ   ผู้ให้ย่อมผูกไมตรีไว้ได้    ความดีเป็นของหอมเสมอ  Grin Grin Grin

ท่านอื่นๆคงจะทราบกันแล้วเพราะผมเคยแจ้งที่นี่   แต่ครูตุ้มอาจจะยัง...ไปคุยกันบ้างก็ได้ครับครูที่นี่..http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=suer&date=27-01-2008&group=16&gblog=1

คุณตุ้ม-สิทธิชัย นับเป็นแชมป์โปรดักชั่นรุ่นแรกของเมืองไทย 
เมืองไทยเริ่มมี Production Division ปี ๒๕๔๗
เขาก็ขาย STI ทิ้งหมด หยิบปืนกล็อกที่มีอยู่มายิง  สมัยนั้น Production Division มียิงกันเพียง ๕ คน ไม่เกิน ๘ คน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2008, 11:01:36 AM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 835 836 837 [838] 839 840 841 ... 942
  พิมพ์