เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:42:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 836 837 838 [839] 840 841 842 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355524 ครั้ง)
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #12570 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 04:59:33 PM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีดไมได้เจอ2วันคิดถึงอาจารย์และทุกท่านครับอีกนานกว่าจะเจอกันอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมก็ไม่ได้ไปครับ
ช่วงนี้มีเวลายิงปืนในวันธรรมดามากกว่า เสาร์-อาทิตย์
ก็อาศัยซ้อมเองคนเดียวนี่ละครับ ทำไงได้

สวัสดีพี่ๆทีม Phoenix ทุกๆท่านครับผม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12571 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 09:26:21 AM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีดไมได้เจอ2วันคิดถึงอาจารย์และทุกท่านครับอีกนานกว่าจะเจอกันอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมก็ไม่ได้ไปครับ
ช่วงนี้มีเวลายิงปืนในวันธรรมดามากกว่า เสาร์-อาทิตย์
ก็อาศัยซ้อมเองคนเดียวนี่ละครับ ทำไงได้

สวัสดีพี่ๆทีม Phoenix ทุกๆท่านครับผม

สวัสดีครับคุณกบ
คงไปเจอกันเดือนหน้าเลยครับ เพราะติด 2 แมทช์รวดเลย Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12572 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 09:31:44 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน...เงียบกันจังเลยยย  สงสัยคงจะซ้อมกันหนักสำหรับสองแมชย์ใกล้ๆคือ 23 นี้ที่เชียงใหม่และ 6 เม.ย. โปรดัคชั่นเลเว่นทรี ที่นวมินทร์ ชลบุรี;D Grin Grin

เงียบๆแบบนี้ผมขอคั่นรายการอีกสักเล็กน้อยนะครับ...

วันนี้ว่างๆนั่งทบทวนเรื่องการมายิงไอพีเอสซีของตัวเอง  ตามที่ผมบันทีกไว้นั้น   ถึงวันนี้ผมยิงipscมา  2 ปี 2 เดือน 23 วัน   ค่อยไต่แบบเต่าคลาน แข่งกับตัวเอง(แก่ๆ55)  ในดิวิชั่นโปรดัคชั่นมาเรื่อยๆจาก คลาส U - C - B จนกระทั่งปัจจุบันคลาส A (แต่ก็ยังไม่ค่อยเสถียรนะ)

ผมบอกแต่แรกแล้วว่าผมเล่นกีฬาอะไรผมไม่มีพรสวรรค์   ความก้าวหน้าจึงค่อนข้างจะช้า   แต่สำคัญที่สุดในทุกกลุ่มกีฬาที่เล่นนั้นเล่นด้วยแล้วผมมีความสุขและเชื่อว่าคนรอบข้างก็น่าจะมีความสุขด้วยเมื่อเราเล่นด้วยกัน

ตอนยังเด็กได้อ่านหนังสือของพ่อชุดหนึ่ง  จำชื่อหนังสือไม่ได้  จำได้ผู้แต่งคือ หลวงวิจิตวาทการ (คนรุ่นใหม่คงไม่รู้จัก)  ผมได้อะไรดีๆจากหนังสือของท่านมาเป็นแนวทางในเรื่องต่างๆหลายอย่าง  ไม่ได้ตั้งใจแต่มันอยู่ในจิตใต้สำนึกนะ่ครับว่าต้องทำอย่างนั้นอย่างนี้   คงเป็นเพราะผมอ่านซ้ำๆบ่อยๆนั่นเอง    ก็คล้ายๆกับการฝึกยิงไอพีมั้งที่ว่าทำบ่อยๆจนลงไปสู่จิตใต้สำนึก

ยกตัวอย่างจากหนังสือดังกล่าวสักอย่าง เช่น  คนเราจะแพ้ชนะกัน ขึ้นอยู่กับความคิดและลำดับการทำงาน  เป็นต้น  

วันนี้บังเอิญได้ไปอ่านพบบทความบางเรื่องจากหนังสือของหลวงวิจิตรวาทการ ซึ่งเป็นเรื่องที่ผมชอบมากอีกเรื่องหนึ่ง   แต่มีคนเขาคัดลอกลงให้อ่าน   ผมใคร่ขออนุญาตเอามาเผยแพร่ที่นี้ ดังนี้ครับ

http://board.palungjit.com/showthread.php?t=1351&goto=nextnewest

ผมคิดว่า..การอ่านหนังสือก็ เหมือนการอ่านศูนย์หน้าในการยิงไอพีเอสซี น่ะแหละ Grin Grin  หลงรัก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12573 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 02:02:22 PM »

แจ้งข่าวครับ...นายสนามนวมินทร์ ชลบุรี(จ่าดอน)แจ้งว่า

นักกีฬา ipsc ที่ชนะในแมชย์ควีนคัพ เมื่อ 9 มี.ค. ที่ผ่านมา...จะมีพิธีรับถ้วยพระราชทานในเวลาประมาณ 18.00 น. วันอาทิตย์ที่ 30 มี.ค. 51  ใครจะรับแทนใครอย่างไร ให้ไปแจ้งชื่อและเบอร์โทร.พร้อมกับลงนามไว้เป็นหลักฐานกับนายสนามก่อนเริ่มพิธีด้วยครับ

พิธีรับพระราชทานถ้วยรางวัลจัดขึ้นที่ สนามยิงปืนนวมินทร์ ( สนามยิงปืนสั้นชาวบ้าน)  และเชิญร่วมรับประทานอาหาร(โต๊ะจีน)

Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12574 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 07:11:57 PM »

พี่เสือรับแล้วช่วยเอารูปมาให้ร่วมชื่นชมด้วยนะครับ.... เยี่ยม หลงรัก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12575 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 08:03:51 PM »

พี่เสือรับแล้วช่วยเอารูปมาให้ร่วมชื่นชมด้วยนะครับ.... เยี่ยม หลงรัก

รับทราบครับพระอาจารย์    อาจจะมีแถมภาพเหตุการณ์ยิงสั้นชาวบ้านช่วงเย็นๆด้วยครับ Grin Grin หลงรัก
MadFroG
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

« ตอบ #12576 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 08:44:30 PM »

สวัสดีครับคุณกบ
คงไปเจอกันเดือนหน้าเลยครับ เพราะติด 2 แมทช์รวดเลย Grin Grin

กว่าผมจะกลับจาก ญี่ปุ่นก็ 20 เมษาครับพี่
แล้วเสาร์ 26 เมษา ก็มีคอนเสิร์ตที่ พิษณุโลกครับผม

หายไปจากชีวิตพี่นานเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชอบที่พี่เสือว่าไว้ว่า ผมเล่นกีฬาอะไรผมไม่มีพรสวรรค์   ความก้าวหน้าจึงค่อนข้างจะช้า   แต่สำคัญที่สุดในทุกกลุ่มกีฬาที่เล่นนั้นเล่นด้วยแล้วผมมีความสุขและเชื่อว่าคนรอบข้างก็น่าจะมีความสุขด้วยเมื่อเราเล่นด้วยกัน มากเลยครับ

ผมก็เป็นพวกไม่มีพรสวรรค์เช่นกัน แต่ถ้าชอบอะไร
ก็จะใช้วิธีก้มหน้าก้มตาทำไป ติดแค่ว่า
ได้ทำสิ่งที่เรารัก เราชอบ ก็พอแล้ว
ผลงานจะได้มาก ได้น้อย ก็พยายามต่อไป

ปล.มีใครอยากได้อะไรที่ญี่ปุ่นฝากลูกฝากหลานไหมครับ
ผมไปตะลุยร้านของเล่นครับ คิก คิก

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #12577 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 09:26:36 PM »

กว่าผมจะกลับจาก ญี่ปุ่นก็ 20 เมษาครับพี่
แล้วเสาร์ 26 เมษา ก็มีคอนเสิร์ตที่ พิษณุโลกครับผม

หายไปจากชีวิตพี่นานเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชอบที่พี่เสือว่าไว้ว่า ผมเล่นกีฬาอะไรผมไม่มีพรสวรรค์   ความก้าวหน้าจึงค่อนข้างจะช้า   แต่สำคัญที่สุดในทุกกลุ่มกีฬาที่เล่นนั้นเล่นด้วยแล้วผมมีความสุขและเชื่อว่าคนรอบข้างก็น่าจะมีความสุขด้วยเมื่อเราเล่นด้วยกัน มากเลยครับ

ผมก็เป็นพวกไม่มีพรสวรรค์เช่นกัน แต่ถ้าชอบอะไร
ก็จะใช้วิธีก้มหน้าก้มตาทำไป ติดแค่ว่า
ได้ทำสิ่งที่เรารัก เราชอบ ก็พอแล้ว
ผลงานจะได้มาก ได้น้อย ก็พยายามต่อไป

ปล.มีใครอยากได้อะไรที่ญี่ปุ่นฝากลูกฝากหลานไหมครับ
ผมไปตะลุยร้านของเล่นครับ คิก คิก

ครับจะรอวันที่ได้เจอกันครับพี่กบ...ผมมีความสุขมากที่ได้เจอทุกท่านที่ราบ1 ...นับเป็น1ในเรื่องดีๆของชีวิตทำให้รู้สึกว่าดีใจที่ได้มาเจอกันครับผม

จากใจ แมวน้ำระทวย

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12578 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 10:12:14 PM »

ชอบที่พี่เสือว่าไว้ว่า ผมเล่นกีฬาอะไรผมไม่มีพรสวรรค์   ความก้าวหน้าจึงค่อนข้างจะช้า   แต่สำคัญที่สุดในทุกกลุ่มกีฬาที่เล่นนั้นเล่นด้วยแล้วผมมีความสุขและเชื่อว่าคนรอบข้างก็น่าจะมีความสุขด้วยเมื่อเราเล่นด้วยกัน มากเลยครับ

ไม่มีตุ๊กตาผู้ใหญ่เหรอ... ขำก๊าก  คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #12579 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 07:35:15 AM »

ไม่มีตุ๊กตาผู้ใหญ่เหรอ... ขำก๊าก  คิก คิก
.... Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12580 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 09:10:46 AM »

ถ้าตุ๊กตาผู้ใหญ่ไม่มีก็เปลี่ยนเป็นของเล่นผู้ใหญ่แทนก็แล้วกันนะ... คิก คิก คิก คิก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12581 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 10:05:20 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน...อย่าลืมเผื่อผมตัวด้วยครับพระอาจารยและท่านรอง  แข็ง  แรง  กันดีจริงๆ    ..พูดเล่นน่ะครับผมเรี่ยวแรงไม่ค่อยจะมีอายุเยอะแล้วคร้าบ   ลุงแก่แล้วววว   ขอบาย ครับ
ตกใจ Grin หลงรัก
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12582 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 10:17:59 AM »

http://board.palungjit.com/showthread.php?t=1351&goto=nextnewest

จากลิ้งค์นี้เมื่อวาน เชื่อว่าท่านที่ได้อ่านคงจะมี พลังแห่งดวงจิต เพิ่มขึ้นแน่นอน  ตามหลักโดยสรุปที่ว่า

ให้หัวใจมีความพยามยามในเรื่อง ความเมตตา   กล้าหาญและเข้มแข็ง

ขจัดความริษยา  ขลาดกลัว และใจอ่อน  ออกไปให้หมด

พระท่านว่า จิตดีมีความสุข  ชีวิตก็จะมีความสุขตามไปด้วย   ...จิตเป็นนาย กายเป็นบ่าว..

ขอความสุขสวัสดีจงมีแก่ทุกท่านด้วยครับ Grin Grin หลงรัก
นาย หมาน้อย รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #12583 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 10:25:31 AM »

จากลิ้งค์นี้เมื่อวาน เชื่อว่าท่านที่ได้อ่านคงจะมี พลังแห่งดวงจิต เพิ่มขึ้นแน่นอน  ตามหลักโดยสรุปที่ว่า

ให้หัวใจมีความพยามยามในเรื่อง ความเมตตา   กล้าหาญและเข้มแข็ง

ขจัดความริษยา  ขลาดกลัว และใจอ่อน  ออกไปให้หมด

พระท่านว่า จิตดีมีความสุข  ชีวิตก็จะมีความสุขตามไปด้วย   ...จิตเป็นนาย กายเป็นบ่าว..

ขอความสุขสวัสดีจงมีแก่ทุกท่านด้วยครับ Grin Grin หลงรัก
 หลงรักขอบคุณครับพี่เสือ หลงรัก
MadFroG
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

« ตอบ #12584 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 11:45:50 PM »

ไว้มีโอกาสคงได้พบกันครับ คุณเหมียวน้ำระทวย  Grin

พี่ N a J a  ไหว้พี่ปั้น ไหว้ ครับ พี่หมายถึงตุ๊กตาที่มันตัวใหญ่ๆ นิ่มๆ ใช่ไหมครับ เยาะเย้ย
ถ้าเป็นแบบนั้น ไม่กล้าซื้อครับ  แม่บ้านคงค้อนผมตายเลย อ๋อย

ส่วนของเล่นผู้ใหญ่นี่  พี่ต้องสเปคละเอียดครับพี่ คิก คิก
ซื้อมาฝาก กลัวไม่ถูกใจ ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 836 837 838 [839] 840 841 842 ... 942
  พิมพ์