เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 08:10:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 845 846 847 [848] 849 850 851 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1356477 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12705 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 03:08:26 PM »

ผมเกาะเมียครับ  ขำก๊าก

Grin Grin Grin

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #12706 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 04:16:25 PM »

นายแบบรู้สึกคุ้นๆนะครับน้องต่อ 
ถ้าผมไม่ติดเชงเม้ง....คงไม่พลาด  อยากไปนั่งจิบชาเย็นๆรับลมทะเลกับผู้การสกายอีกสักครา Grin Grin หลงรัก

นักกีฬาทั้งหลายไม่ควรพลาดแมชย์นี้ี้นะครับ   ยิงแล้วสนุกและได้ช่วยการกุศลด้วย    

ไหนๆก็จัดสนามกันแบบแมชย์หลักๆอยู่แล้ว  ปีหน้าก็ให้สมาคมฯมาร่วมเสียหน่อยแบบแมชย์ฟาร์มฯ   ผมเชื่อว่าน่าจะเวิร์คมากขึ้นเพราะนอกจากจะได้กุศลแล้วนักกีฬาก็ได้ประโยชน์เรื่องคลาสด้วย  และเราก็จะได้มีแมชย์ยิงที่เร้าใจเพิ่มขึ้นมาอีกแมชย์  ...เรียกว่า วินวิน Grin Grin หลงรัก(ความเห็นส่วนบุคคลนะครับ)

เป็นเกียรติครับอาเสือ......ได้มีโอกาสนั่งจิบชา เย็นๆกับอาเสือ สนทนาภาษาคนคอเดียวกัน เป็นความสุขที่สุดในยามนี้เลยครับ  เยี่ยม

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12707 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 08:04:12 PM »

นายแบบรู้สึกคุ้นๆนะครับน้องต่อ 
ถ้าผมไม่ติดเชงเม้ง....คงไม่พลาด  อยากไปนั่งจิบชาเย็นๆรับลมทะเลกับผู้การสกายอีกสักครา Grin Grin หลงรัก

นักกีฬาทั้งหลายไม่ควรพลาดแมชย์นี้ี้นะครับ   ยิงแล้วสนุกและได้ช่วยการกุศลด้วย   

ไหนๆก็จัดสนามกันแบบแมชย์หลักๆอยู่แล้ว  ปีหน้าก็ให้สมาคมฯมาร่วมเสียหน่อยแบบแมชย์ฟาร์มฯ   ผมเชื่อว่าน่าจะเวิร์คมากขึ้นเพราะนอกจากจะได้กุศลแล้วนักกีฬาก็ได้ประโยชน์เรื่องคลาสด้วย  และเราก็จะได้มีแมชย์ยิงที่เร้าใจเพิ่มขึ้นมาอีกแมชย์  ...เรียกว่า วินวิน Grin Grin หลงรัก(ความเห็นส่วนบุคคลนะครับ)

เป็นเกียรติครับอาเสือ......ได้มีโอกาสนั่งจิบชา เย็นๆกับอาเสือ สนทนาภาษาคนคอเดียวกัน เป็นความสุขที่สุดในยามนี้เลยครับ  เยี่ยม

ครั้งนี้ไม่ได้ไปร่วมยิง    แต่ขอร่วมเพื่อการกุศลของงานนี้ด้วย 1000 บาทด้วยครับ   ..ได้รับหมายเลขบัญชีของผู้การก็จะโอนเงินไปเลยครับ Grin Grin หลงรัก
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #12708 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 09:27:44 PM »

นักกีฬาทั้งหลายไม่ควรพลาดแมชย์นี้ี้นะครับ   ยิงแล้วสนุกและได้ช่วยการกุศลด้วย    

ไหนๆก็จัดสนามกันแบบแมชย์หลักๆอยู่แล้ว  ปีหน้าก็ให้สมาคมฯมาร่วมเสียหน่อยแบบแมชย์ฟาร์มฯ   ผมเชื่อว่าน่าจะเวิร์คมากขึ้นเพราะนอกจากจะได้กุศลแล้วนักกีฬาก็ได้ประโยชน์เรื่องคลาสด้วย  และเราก็จะได้มีแมชย์ยิงที่เร้าใจเพิ่มขึ้นมาอีกแมชย์  ...เรียกว่า วินวิน Grin Grin หลงรัก(ความเห็นส่วนบุคคลนะครับ)

ครั้งนี้ไม่ได้ไปร่วมยิง    แต่ขอร่วมเพื่อการกุศลของงานนี้ด้วย 1000 บาทด้วยครับ   ..ได้รับหมายเลขบัญชีของผู้การก็จะโอนเงินไปเลยครับ Grin Grin หลงรัก

ไหว้ กราบขอบพระคุณอาเสือครับ พรุ่งนี้ผมจะรีบแจ้งนาวาโทสุริยันฯ และแจ้งเบอร์บัญชีของคณะกรรมการจัดการแข่งขันฯให้ทราบนะครับ ขอให้บุญกุศลครั้งนี้ได้โปรดดลบันดาลให้อาเสือ อาพรรณ และครอบครัว ประสบแต่ความสุข สมหวังสมปรารถนาตลอดไปครับ  ไหว้

MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #12709 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 11:13:00 PM »

ผมก็ตามหัวหน้าผมมาติดๆครับ Grin

อ้อ ผมชอบเกาะมากเลยครับ
สวยจัง เยี่ยม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12710 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 01:50:50 AM »

ผมก็ตามหัวหน้าผมมาติดๆครับ Grin

อ้อ ผมชอบเกาะมากเลยครับ
สวยจัง เยี่ยม
ถ้าได้ไปละก้อที่เกาะบรรยากาศจะดีมากกว่ารูปถ่ายครับ ช่วง4-5โมงเย็นแล้วจะรู้ว่าคนถ่ายรูปไม่ได้ความ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
 ไหว้อีกเรื่องนะครับ สำหรับท่านที่ไม่อยากตัวดำเหมือนกระผม เตรียมครีมกันแดดไปด้วยนะครับ มันแรงจริงๆๆ (สำหรับผมสองวันถ่านเรียกพี่ครับ) ผ้าเช็ดหน้า หมวกด้วยครับอย่าลืม
(แล้วเจอกันวันเสาร์บ่ายๆๆครับ ทกท่านที่เดินทางก็ให้ราบรื่นครับ  Cheesy Cheesy)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12711 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 08:02:11 AM »

นักกีฬาทั้งหลายไม่ควรพลาดแมชย์นี้ี้นะครับ   ยิงแล้วสนุกและได้ช่วยการกุศลด้วย   

ไหนๆก็จัดสนามกันแบบแมชย์หลักๆอยู่แล้ว  ปีหน้าก็ให้สมาคมฯมาร่วมเสียหน่อยแบบแมชย์ฟาร์มฯ   ผมเชื่อว่าน่าจะเวิร์คมากขึ้นเพราะนอกจากจะได้กุศลแล้วนักกีฬาก็ได้ประโยชน์เรื่องคลาสด้วย  และเราก็จะได้มีแมชย์ยิงที่เร้าใจเพิ่มขึ้นมาอีกแมชย์  ...เรียกว่า วินวิน Grin Grin หลงรัก(ความเห็นส่วนบุคคลนะครับ)

ครั้งนี้ไม่ได้ไปร่วมยิง    แต่ขอร่วมเพื่อการกุศลของงานนี้ด้วย 1000 บาทด้วยครับ   ..ได้รับหมายเลขบัญชีของผู้การก็จะโอนเงินไปเลยครับ Grin Grin หลงรัก

ไหว้ กราบขอบพระคุณอาเสือครับ พรุ่งนี้ผมจะรีบแจ้งนาวาโทสุริยันฯ และแจ้งเบอร์บัญชีของคณะกรรมการจัดการแข่งขันฯให้ทราบนะครับ ขอให้บุญกุศลครั้งนี้ได้โปรดดลบันดาลให้อาเสือ อาพรรณ และครอบครัว ประสบแต่ความสุข สมหวังสมปรารถนาตลอดไปครับ  ไหว้

รับทราบและขอขอบคุณครับผู้การ Grin Grin หลงรัก
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12712 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 04:36:48 PM »

วันนี้ช่วเช้าพอมีเวลา ผบทบ.จะไปลองยิงแข่งสั้นชาวบ้านอีกครั้ง  ก็ไปยิงเพื่อการกุศลและความสนุกสนานเท่านั้น ไม่ได้บังอาจคาดหวังรางวัลใดๆ เพราะเห็นเขายิงกันร้อยรูแบบนั้น ก็หนาวแล้วครับ   

ผมก็ตามไปนั่งดูและหิ้วของ....ครั้งนี้ผมไม่ลงแข่งครับ เคยลองครั้งที่แล้ว  คิดว่าถ้าทำใจให้ยิงช้าๆได้ก็ยิงไม่ยากหรอกครับ  โดยเฉพาะถ้าได้แข่งไกอีกสักเล็กน้อยด้วย....แต่ปืนโปรดัคชั่นแต่งไกไม่ได้ ผมเลยไม่เอาดีกว่า  อีกอย่างยังไงพรุ่งนี้ผมก็ได้รับถ้วยพระราชทานแมชย์นี้ประเภทไอพีเอสซีซึ่งยิงไปก่อนนี้อยู่แล้ว

แจ้งข่าวอีกครั้งนะครับ จ่าดอนฝากบอกว่าถ้วยประเภทไอพีเอสซีเริ่มพิธีรับฯ 1800 น.(ก่อนสั้นชาวบ้าน)  เลี้ยงโต๊ะจีนในลานหน้าสนาม  รถทุกชนิดให้เข้าทางประตูสนามไอพีเอสซีเท่านั้น  โดยเฉพาะท่านที่ไปจากกทม. อย่าคิดไปเข้าประตูสนามสั้นชาวบ้านนะครับ  ไม่เช่นนั้นจะต้องไปยูเทิร์นกลับขึ้นมาในทางที่ลงเนิน อันตรายครับ ตกใจ

วันนี้ขนาดเป็นวันแรก  เนื่องจากเป็นแมชย์ใหญ่ นักกีฬาเยอะมากๆ ดูรถซิครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12713 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 04:48:17 PM »

ถ้วยรางวัลใหญ่  ...ถ้วยรางวัลทุกประเภทจนท.กำลังจัดวางในปะรำบริเวณทางขึ้นสนาม

ลงทะเบียน รับบัตรนักกีฬา  จ่ายเงิน รับเป้า  ...

ผมเห็นฝรั่งคนนี้มาแข่งสั้นชาวบ้านด้วยนะ  ยิงลูกโม่  ยิงได้ไม่เลวทีเดียว

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12714 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 05:03:28 PM »

รับเป้าแล้วก็ไปช่องยิง หลังจากแจ้งให้กรรมการรับทราบก็เข้าช่องยิง  เริ่มบรรจุกระสุนใส่แม๊กฯ ตอนนี้ห้ามจับปืนนะครับ จนท.ลงไปติดเป้า  เมื่อจนท.กลับขึ้นมา   นักกีฬาได้รับคำสั่งจากกรรมการก้เตรียมพร้อมและเริ่มยิงครั้งละ  10 นัดตามเวลาที่กำหนด เรียกว่า หนึ่งชุดยิง  ..จะยิงกี่ชุดก็ได้ตามพอใจ  จะยิงวันเดียวหรือทั้งสองวันก็ได้เช่นกัน  แฟนผมแอบถามน้องเลดี้ช่องข้างๆเธอบอกว่า ยิง 100 ชุด โดยแบ่งเป็นวันนีวันละ 50 ชุด  ...เธอผู้นี้ยิงกลุ่มประมาณไม่เกินสองนิ้วที่ 10 เมตร   สงสัยจะเป็นนักล่ารางวัล ยิงดีมากๆบอกว่าซ้อมทุกวันเลย.....เห็นไหมกีฬาประเภทไหนๆ คนจะเก่งได้ต้องซ้อมมากเท่านั้น Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2008, 05:06:53 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12715 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 05:11:42 PM »

ดูฝรั่งยิงสั้นชาวบ้านบ้าง  ลูกโม่

ผล  เป้าขวามือนะ กินต่ำไปหน่อยไหม  แต่ยังไงผมก็เห็นว่าเขายิงดีมากเลย

คนนี้ คนไทย ก็ยิงดี อุปกรณ์พร้อมและครบครัน แม้แต่เก้าอี้ก็เอามาเอง

พรุ่งยังมีแข่งอีกวัน  ใครสนใจจะไปร่วมก็ยังทันนะครับ      อ้อ..วันนี้ได้เจอพี่สิงห์ชาวไอพีเอสของเราและคณะก็มาร่วมแข่งขันแมชย์นี้ด้วยครับ Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2008, 05:23:02 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #12716 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 11:01:10 PM »

ผมไม่ได้ลงเเข่งปืนสั้นชาวบ้านนานเเล้วเพราะมันเครียดกันเกินไป  เเข่งกันกันบริจาคซื้อชุดยิงใครทุนหนาบริจาคมากกว่ากัน  อึดกว่ากัน  นิ่งกว่ากัน  เเกร่งกว่ากัน  ผู้นั้นถึงมีสิทธิได้ครองรางวัล   เเต่ผมบริจาคสู้ไม่ไหวตัวอย่าง 100 ชุด  คำนวนเเล้วคิดหนักมาเเข่งระบบไอพี่เอสซีดีกว่าบริจาคด้วยใจเหมือนกันนอกนั้นเเข่งด้วยฝีมือล้วนๆ  เเต่ว่าก็ยังอยากเเข่งอีกถ้าจำกัดชุดยิงเนื่องจากเป็นนักกีฬาทุนน้อยอ่ะครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12717 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 05:46:14 AM »

ผมไม่ได้ลงเเข่งปืนสั้นชาวบ้านนานเเล้วเพราะมันเครียดกันเกินไป  เเข่งกันกันบริจาคซื้อชุดยิงใครทุนหนาบริจาคมากกว่ากัน  อึดกว่ากัน  นิ่งกว่ากัน  เเกร่งกว่ากัน  ผู้นั้นถึงมีสิทธิได้ครองรางวัล   เเต่ผมบริจาคสู้ไม่ไหวตัวอย่าง 100 ชุด  คำนวนเเล้วคิดหนักมาเเข่งระบบไอพี่เอสซีดีกว่าบริจาคด้วยใจเหมือนกันนอกนั้นเเข่งด้วยฝีมือล้วนๆ  เเต่ว่าก็ยังอยากเเข่งอีกถ้าจำกัดชุดยิงเนื่องจากเป็นนักกีฬาทุนน้อยอ่ะครับ

วันนี้ค่ำๆไม่ลืมมมม....เดี๋ยวจัดการห้ายยยยย Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12718 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 07:07:34 AM »

เมื่อวานถือเป็นวันที่เป็นสิริมงคลแก่ชีวิตการยิงipscอีกวันหนึ่งของผม  เพราะเป็นวันที่เป็นครั้งแรกที่ได้รับถ้วยพระราชทานในการยิงipsc ณ สนามยิงปืนนวมินทร์ ชลบุรี Grin Grin Grin

ซึ่งเป็นผลจากการยิงเมื่อวันที 9 มี.ค.ที่ผ่านมาในแมชย์ นวมินทร์ ควีน คัพ    แต่มารับถ้วยพระราชทานพร้อมกับแมชย์ปืนสั้นชาวบ้าน  เพราะเป็นแมชย์การกุศลแมชย์เดียวกัน เพียงแต่ยิงกันคนละเวลากันเท่านั้น

สำหรับ PHOENIX IPSC TEAM ครั้งนี้ 2 รางวัลครับ  ผมที่สองคลาส A โปรดัคชั่น(ใบซ้าย)และน้องหนุ่มที่สามคลาสA โอเพ่น Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12719 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 07:17:33 AM »

คลาส A โปรดัคชั่น  ที่ 1 แมชย์นี้คือคุณตั้มลายแทง  เยี่ยมมากๆ ขอแสดงความยินดีอีกครั้งครับ  และขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาที่ได้รับถ้วยพระราชทานแมชย์นี้ทุกท่านด้วยครับ Grin Grin Grin

โต๊ะนี้มีถ้วยหลายใบจัง  ผม หนุ่ม ตั้ม และเก๋

งานนี้วงดนตรีเยี่ยมมาก นักร้องแต่งกายเข้ากับเนื้อหาของเพลงที่ร้องทุกเพลง   ดูอย่างเพลงเกี่ยวกับหลวงพ่อคูณซิครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 845 846 847 [848] 849 850 851 ... 942
  พิมพ์