เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 03:09:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 847 848 849 [850] 851 852 853 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1356672 ครั้ง)
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12735 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 04:54:39 PM »

อยากเห็นรูปตอน พระอาจาร์ยถอดรูปครับ ถ้าจะขลังดี คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12736 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 08:25:43 PM »

อยากเห็นรูปตอน พระอาจาร์ยถอดรูปครับ ถ้าจะขลังดี คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขลังไงละครับ...ตอนนี้ดูไม่จืดเลย... เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin...แต่ไม่เป็นไร สปิริตนักกีฬาเพื่อทีมมีสูงครับ คิก คิก หลงรัก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12737 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 08:26:41 PM »

นี่เด็กที่ไหนครับ... หลงรัก หลงรัก เยี่ยม เยี่ยม

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12738 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 08:32:16 PM »

ผู้ชายคนกลางที่อยู่ข้างผมนี่สมกับเป็นหน่วยซีลจริงๆครับ น.ท. สุริยัน ครับ...ส่วนอีกคนทุกท่านก็ควรจะรู้จักท่านในตำแหน่งใหม่ครับ น.อ สกาย สุดยอดด้วยกันทั้งคู่ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12739 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:04:03 PM »

ผู้ชายคนกลางที่อยู่ข้างผมนี่สมกับเป็นหน่วยซีลจริงๆครับ น.ท. สุริยัน ครับ...ส่วนอีกคนทุกท่านก็ควรจะรู้จักท่านในตำแหน่งใหม่ครับ น.อ สกาย สุดยอดด้วยกันทั้งคู่ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ลูกผู้ชายตัวจริงครับ... เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12740 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:08:18 PM »

ลูกผู้ชายตัวจริงครับ... เยี่ยม
ต้อง กระทิงแดงด้วยครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12741 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 07:17:10 AM »

ดูจากภาพและจากหลายๆแมชย์ที่ผ่านมาแล้ว  ผมคิดว่าไม่นาน ipscเมืองไทยจะต้องก้าวหน้ามากยิ่งขึ้นแน่นอน  เพราะรู้สึกว่าจะมีการรวมตัวกันเป็นทีมและกล้าที่จะแสดงตัวเป็นทีม มากยิ่งขึ้นนั่นเอง   

เมื่อเป็นเช่นนี้ก็จะทำให้เกิดการแข่งขันระหว่างกัน การพัฒนาฝีมือก็ย่อมจะเกิดขึ้นตามมาเป็นธรรมดา    ซึ่งถ้าไม่มีการรวมทีม  ไม่มีทีม ก็ยิงกันเพียงเพี่อสนุกไปเรื่อยๆไม่มีอะไรมากระตุ้นในเกิดการพัฒนาฝีมือ   

แต่ที่สำคัญแต่ละทีมต้องรักสามัคคีกันเพราะต่างก็เป็นชาวipsc   อย่าได้เขม่นหรือหมั่นไส้กันทั้งเพื่อนในทีมและนอกทีม  ถ้าอยากเอาชนะคะคานกัน ก็ให้ตั้งใจเงียบๆเอาชนะกันด้วยเปอร์เซ็นต์โอเว่อร์ออลดีกว่า.........และต้องมีสปิริตของนักกีฬาคือรู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย...แบบนี้จึงจะสนุกแน่นอนพันเปอร์เซ็นต์

ขอให้มีทีมเพิ่มขึ้นอีกมากๆและขอให้ทุกทีมโชคดีครับ Grin Grin หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2008, 07:49:55 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12742 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 10:29:53 AM »

วันนี้มาดูโปรดัคชั่นสาวชาวเมืองน้ำหอมกันบ้าง  Grin Grin Grin

GLOCK 17

http://www.youtube.com/watch?v=L9UfAB7y8ZA&NR=1
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12743 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 01:44:14 PM »

สภาพของร่างกายมีผลต่อการเล่นกีฬาทุกบางชนิดจริงหรือ?

ในกีฬาฟุตบอลล์เราตัวเล้กเก่งสู้ฝรั่งตัวโตๆไม่ได้จริงหรือ?  แล้วทำไมมาราโดน่าและไมเคิล โอเ่ว่น  ก็ตัวเล็กกว่าฝรั่งปกติและไม่ได้ตัวใหญ่ไปกว่าเรา แต่เขาก็เก่งได้ล่ะ? Huh Huh Huh

คนอ้วนกับไอพีเอสซีล่ะ ในระดับทั่วๆไป  จะสู้คนแข็งแรงร่างกายปกติได้ไหม?....คนไม่อ้วนหุ่นเพรียวแข็งแรง ทั้งหลายต้องไม่พลาดดูคลิปนี้แล้วคิดดูว่า พอจะสู้กับคนอ้วนในคลิปนี้ได้ไหม(เคยลงไปเมื่อนานมาแล้วครั้งหนึ่งมั้ง)  ...เปลี่ยนเป็น CZ SP-01 บ้าง Grin Grin Grin

http://www.youtube.com/watch?v=FWEhiqDNZjY&feature=related

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #12744 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 07:28:57 PM »

ดูจากภาพและจากหลายๆแมชย์ที่ผ่านมาแล้ว  ผมคิดว่าไม่นาน ipscเมืองไทยจะต้องก้าวหน้ามากยิ่งขึ้นแน่นอน  เพราะรู้สึกว่าจะมีการรวมตัวกันเป็นทีมและกล้าที่จะแสดงตัวเป็นทีม มากยิ่งขึ้นนั่นเอง   

เมื่อเป็นเช่นนี้ก็จะทำให้เกิดการแข่งขันระหว่างกัน การพัฒนาฝีมือก็ย่อมจะเกิดขึ้นตามมาเป็นธรรมดา    ซึ่งถ้าไม่มีการรวมทีม  ไม่มีทีม ก็ยิงกันเพียงเพี่อสนุกไปเรื่อยๆไม่มีอะไรมากระตุ้นในเกิดการพัฒนาฝีมือ   

แต่ที่สำคัญแต่ละทีมต้องรักสามัคคีกันเพราะต่างก็เป็นชาวipsc   อย่าได้เขม่นหรือหมั่นไส้กันทั้งเพื่อนในทีมและนอกทีม  ถ้าอยากเอาชนะคะคานกัน ก็ให้ตั้งใจเงียบๆเอาชนะกันด้วยเปอร์เซ็นต์โอเว่อร์ออลดีกว่า.........และต้องมีสปิริตของนักกีฬาคือรู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย...แบบนี้จึงจะสนุกแน่นอนพันเปอร์เซ็นต์

ขอให้มีทีมเพิ่มขึ้นอีกมากๆและขอให้ทุกทีมโชคดีครับ Grin Grin หลงรัก

ชอบประโยคของ น้าเสือ มากเลยครับ ....

ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12745 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 07:58:23 PM »

แต่ที่สำคัญแต่ละทีมต้องรักสามัคคีกันเพราะต่างก็เป็นชาวipsc   อย่าได้เขม่นหรือหมั่นไส้กันทั้งเพื่อนในทีมและนอกทีม  ถ้าอยากเอาชนะคะคานกัน ก็ให้ตั้งใจเงียบๆเอาชนะกันด้วยเปอร์เซ็นต์โอเว่อร์ออลดีกว่า.........และต้องมีสปิริตของนักกีฬาคือรู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย...แบบนี้จึงจะสนุกแน่นอนพันเปอร์เซ็นต์

ชอบประโยคของ น้าเสือ มากเลยครับ ....

ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับผม Grin Grin Grin
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #12746 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:40:14 AM »

ขอบคุณมากครับท่านอาจารย์นกไฟ....ขอขอบคุณแทนเพื่อนสุริยันของผมด้วยนะครับ... ท่านอาจารย์ก็สุดยอดเช่นกันครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ....

แต่เราสามคนคงไม่ไช่พระปรางค์สามยอดนะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้ ขออภัยสมองมันแล่นไปเอง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #12747 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:43:50 AM »

เมื่อวานถือเป็นวันที่เป็นสิริมงคลแก่ชีวิตการยิงipscอีกวันหนึ่งของผม  เพราะเป็นวันที่เป็นครั้งแรกที่ได้รับถ้วยพระราชทานในการยิงipsc ณ สนามยิงปืนนวมินทร์ ชลบุรี Grin Grin Grin

ซึ่งเป็นผลจากการยิงเมื่อวันที 9 มี.ค.ที่ผ่านมาในแมชย์ นวมินทร์ ควีน คัพ   แต่มารับถ้วยพระราชทานพร้อมกับแมชย์ปืนสั้นชาวบ้าน  เพราะเป็นแมชย์การกุศลแมชย์เดียวกัน เพียงแต่ยิงกันคนละเวลากันเท่านั้น

สำหรับ PHOENIX IPSC TEAM ครั้งนี้ 2 รางวัลครับ  ผมที่สองคลาส A โปรดัคชั่น(ใบซ้าย)และน้องหนุ่มที่สามคลาสA โอเพ่น Grin Grin Grin

ขอแสดงความยินดีด้วยครับอาเสือ.....

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12748 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 05:13:18 AM »

เมื่อวานถือเป็นวันที่เป็นสิริมงคลแก่ชีวิตการยิงipscอีกวันหนึ่งของผม  เพราะเป็นวันที่เป็นครั้งแรกที่ได้รับถ้วยพระราชทานในการยิงipsc ณ สนามยิงปืนนวมินทร์ ชลบุรี Grin Grin Grin

ซึ่งเป็นผลจากการยิงเมื่อวันที 9 มี.ค.ที่ผ่านมาในแมชย์ นวมินทร์ ควีน คัพ   แต่มารับถ้วยพระราชทานพร้อมกับแมชย์ปืนสั้นชาวบ้าน  เพราะเป็นแมชย์การกุศลแมชย์เดียวกัน เพียงแต่ยิงกันคนละเวลากันเท่านั้น

สำหรับ PHOENIX IPSC TEAM ครั้งนี้ 2 รางวัลครับ  ผมที่สองคลาส A โปรดัคชั่น(ใบซ้าย)และน้องหนุ่มที่สามคลาสA โอเพ่น Grin Grin Grin

ขอแสดงความยินดีด้วยครับอาเสือ.....

ขอบคุณครับผู้การ....ในฐานะข้าแผ่นดินผู้จงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ ผมปลื้มมากจริงๆกับรางวัลนี้ Grin Grin หลงรัก
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12749 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 11:02:03 AM »

คงได้เห็นภาพ CZ PHANTOM กันมาบ้างแล้ว เมื่อAA07ก็เอามาโชว์ดังที่ทราบ

ที่นี้มาดูตอนยิงบ้าง

http://www.youtube.com/watch?v=5ZCloBDABpc

ปืนตัวนี้ เฟรมไม่เป็นเหล็ก   ผมสงสัยว่าถ้เอายิงipsc เมื่อสปริงคืนไกหักบ่อยๆ(มันต้องบ่อยอยู่แล้วเพราะมาจากบริษัทเดียวกันกับsp 01)  มันน่าจะมีปัญหาตอนถอดสลักสปริงไกเข้าออกบ่อยๆหรือเปล่า   ..จะร้าว แตก หรือ เยิน ง่ายไปหรือไม่?

พูดถึงสปริงคืนไกของ sp 01 เชื่อว่าคนที่ซ้อมมากๆพบปัญหาขาดบ่อยเหลือเกิน  ซึ่งคนที่อยู่ไกลช่างก็น่าเห็นใจเพราะถอดเปลี่ยนเองไม่เป็น

เคยเห็น น้องนายใหม่ ถ่ายภาพอธิบายขั้นตอนทำลูกดัมมี่มา...ถ้าน้องนายใหม่จะกรุณาถ่ายทำขั้นตอนการถอดเปลี่ยนสปริงคืนไก sp 01 มาบ้าง....แควนๆ sp 01 คงจะดีใจมากเลย  Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 847 848 849 [850] 851 852 853 ... 942
  พิมพ์