เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 02:48:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 849 850 851 [852] 853 854 855 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1356626 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12765 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 08:25:03 AM »

ซื้อเลยครับพี่เสือ... Cheesy

ไม่พลาดครับท่านรอง Grin Grin  Grin

Cheesy บอกอดัมซิครับ เป็นค่าลิขสิทธิ์รูปที่นำไปลง อิอิ

ซื้อเลยครับพี่เสือ... Cheesy

ผมยิง ALPHA CHARLIE พี่นาจายิง DOUBLE ALPHA   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12766 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 08:48:26 PM »

แมชย์โปรดัคชั่นจบลงไปด้วยความเรียบร้อยและสนุกสนานเช่นเคย   ขอแสดงความยินดีกับแกรนด์มาสเตอร์ใหม่ทั้ง  4 ท่าน  และนักกีฬาที่ได้รางวัลทุกท่านด้วยครับ.....ตอนนี้โปรดัคชั่นมีGM รวม 5 คนแล้วครับ

ผมเองวันนี้ยิงไม่ดี ได้แค่ประมาณ 65 %  ลำดับที่ประมาณเกือบๆ 50 มั้ง Grin Grin Grin

ผมมียิงซ้ำบ่อยมาก เป้นอาการไม่มั่นใจในศูนย์  แถมสนามท้ายๆมีการยิงแล้วมองเป้าซ้ำอีกด้วย  แถมขอรั้งก็เริ่มขี้เกียจทำงาน พรุ่งนี้จะไปเปลี่ยนทิ้งเสียที

ขอขอบพระคุณครูตุ้มที่ได้คอมเมนท์การยิงเพื่อผมจะได้เอาไปปรับปรุงต่อไป  ถือเป็นสิ่งที่มีค่ามากสำหรับผมครับ..ขอบคุณครับครู Grin Grin หลงรัก

แมชย์หน้าปลายเดือนนี้ว่ากันใหม่ครับ Grin Grin Grin
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12767 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 09:30:18 PM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกท่านด้วยครับ... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #12768 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 10:00:38 PM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกท่านที่ได้รับรางวัลและปรับคลาสนะครับ

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #12769 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 08:45:44 AM »

แสดงความยินดีกับพี่ๆ เพื่อนๆนักกีฬาทุกๆท่านครับ 

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12770 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:57:06 AM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาที่แข่งขันจนจบและได้รับรางวัลทุกท่านครับ
โดยเฉพาะนักกีฬาที่สามารถปรับขึ้นคลาส GM ที่ถูกต้องตามกฎกติกาของ IPSCแบบใสสะอาด ครับ เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2008, 09:59:05 AM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12771 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 10:08:12 AM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาที่แข่งขันจนจบและได้รับรางวัลทุกท่านครับ
โดยเฉพาะนักกีฬาที่สามารถปรับขึ้นคลาส GM ที่ถูกต้องตามกฎกติกาของ IPSCแบบใสสะอาด ครับ เยี่ยม เยี่ยม

Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12772 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 11:51:10 AM »

พระอาจารย์กลับมาแล้ว...ผมมาฟ้องพระอาจารย์ด้วยคลิป  ตกใจ Grin Grin

แต่เป็นการฟ้องตัวเองน่ะครับ     ว่า  ผมนั้นทั้งมองเป้า ทั้งยิงซ้ำ ครบเครื่องเลยครับ...บางสเตจพอยิงจบ เช่นสเตจสาม  RO ยังแซวว่า  ..ยิงสองเอแล้วยิงซ้ำเอา C อีกทำไมล่ะครับ สงสัยกลัวจะได้ยิงน้อยไป555  มีซ้ำ หนึ่งบ้าง สองบาง สามบ้าง เกือบทั้ง 12 สเตจ  รวมเวลาระหว่างรอซ้ำด้วยอีกบานเลย...แย่มากๆเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้าไปแล้วลากลงไปที่สามคลิปสุดท้ายครับ Grin Grin หลงรัก

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=suer&month=11-03-2008&group=6&gblog=6
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2008, 11:54:02 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12773 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 12:16:39 PM »

พระอาจารย์กลับมาแล้ว...ผมมาฟ้องพระอาจารย์ด้วยคลิป  ตกใจ Grin Grin

แต่เป็นการฟ้องตัวเองน่ะครับ     ว่า  ผมนั้นทั้งมองเป้า ทั้งยิงซ้ำ ครบเครื่องเลยครับ...บางสเตจพอยิงจบ เช่นสเตจสาม  RO ยังแซวว่า  ..ยิงสองเอแล้วยิงซ้ำเอา C อีกทำไมล่ะครับ สงสัยกลัวจะได้ยิงน้อยไป555  มีซ้ำ หนึ่งบ้าง สองบาง สามบ้าง เกือบทั้ง 12 สเตจ  รวมเวลาระหว่างรอซ้ำด้วยอีกบานเลย...แย่มากๆเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้าไปแล้วลากลงไปที่สามคลิปสุดท้ายครับ Grin Grin หลงรัก

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=suer&month=11-03-2008&group=6&gblog=6

พี่ยังดีครับฟ้องตัวเองแสดงว่า....รู้ว่าผิดว่าพลาดตรงไหน....ครับ
ทำผิดไม่เป็นไรขอให้รู้ว่าผิดว่าพลาดตรงไหน คราวหลังจะได้ไม่ผิดซ้ำที่เดิมอีก.... เยี่ยม เยี่ยม
ผมเพิ่งรู้ครับว่า Production ก็แก้ตัวว่าปืนติดปืนได้..นึกว่าเฉพาะ Open เท่านั้น..เขียนเล่นนะพี่ กลอนพาไป อย่าคิดมากครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จริงๆด้วย...พี่ทั้งมอง ทั้งแถม ทั้ง.....เพียบเลย...สงสัยตื่นเต้นมากหรือเปล่าครับ...หรือกลัวขาดทุนยิงน้อยอย่าง RO ว่า คิก คิก คิก คิก หลงรัก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12774 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 02:09:59 PM »

พี่ยังดีครับฟ้องตัวเองแสดงว่า....รู้ว่าผิดว่าพลาดตรงไหน....ครับ
ทำผิดไม่เป็นไรขอให้รู้ว่าผิดว่าพลาดตรงไหน คราวหลังจะได้ไม่ผิดซ้ำที่เดิมอีก.... เยี่ยม เยี่ยม
ผมเพิ่งรู้ครับว่า Production ก็แก้ตัวว่าปืนติดปืนได้..นึกว่าเฉพาะ Open เท่านั้น..เขียนเล่นนะพี่ กลอนพาไป อย่าคิดมากครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จริงๆด้วย...พี่ทั้งมอง ทั้งแถม ทั้ง.....เพียบเลย...สงสัยตื่นเต้นมากหรือเปล่าครับ...หรือกลัวขาดทุนยิงน้อยอย่าง RO ว่า คิก คิก คิก คิก หลงรัก

ครับพระอาจารย์...พอยิงสเตจที่สองของวันคือสเตจที่ 6  เสร็จที่โต๊ะ วิ่งพรวดไปด้านใน ชลอลงยิงตัวใกลขวามือ  แล้วกดลงรัวสองเป้าใกล้ๆ  พอตวัดขึ้นไปเป้าซ้ายห่างออกไป   สไลด์ค้าง กระสุนอยู่ในหลายลูกเลย....ปืนไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนแก้ไม่เป็นก็งมโข่งอยู่พักหนึ่งก่อนยิงต่อได้   วิดีโอวันนี้เลยเคลื่อนหมดเลย ยิงไปๆก็กลัวมันจะติดอีกทุกสนาม แบบเสียเส้นไปเลย  ...ถือเป็นอีกหนึ่งบทเรียนที่สำคัญครับผม Grin Grin หลงรัก

ผมยิงได้โซนแค่ดังนี้  A 73.13 %..C 20.90 % ..D 4.98%..MISS 1%  เวลารวม 201.06 วิ

ในขณะที่หนึ่งถึงสาม คลาสเอ ยิงโซน อาทิ โซน A ได้ดังนี้ 76.96..77.11 และ 66.67  %  ด้วยเวลา 155.01..172.71..และ 159.13 วิ

(ผมได้ศึกษาตัวเลขต่างๆจากผลคะแนนของที่ 1-5 เอาไว้ศึกษาในโอกาสต่อไปด้วย  จะได้เข้าใจเรื่อง แม่นกับเร็ว  มากขึ้นน่ะครับ)

ขอขอบคุณมาสเตอร์สุชินที่ได้แนะวิธีแก้แจมแบบนี้ให้ผมด้วยครับ Grin Grin Grin

(ทั้งคลิปสเตจที่แจมนี้ทั้งภาพทั่วๆไปกับเพื่อนๆนักกีฬา ติดรถลูกไปกทม.เดี๋ยวช่วงสงกรานต์จะเอามาลงครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2008, 02:25:33 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12775 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 06:44:10 PM »

ไม่เป็นไรครับ...บทเรียนอีก 1 บทที่พี่เรียนจากสนามแข่งครับ อย่างที่ผมเขียนไว้ในกระทู้ต้มยำครับ ปืนไม่พร้อม ลูกไม่พร้อมและทุกอย่างที่ไม่พร้อมเป็นความผิดของนักกีฬาเองครับ พี่มีอะไหล่แต่พี่ไม่เปลี่ยนเลยจำใจเสียอารมณ์กับแมทช์นี้ ปลายเดือนสู้ใหม่ครับ ผมอาจจะอดอีกแมทช์หรือเปล่าไม่ทราบเพราะชีพจรลงเท้าอีกแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #12776 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 06:59:40 PM »

สวัสดีครับ............................................................อิอิ.....

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12777 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 07:42:40 PM »

ไม่เป็นไรครับ...บทเรียนอีก 1 บทที่พี่เรียนจากสนามแข่งครับ อย่างที่ผมเขียนไว้ในกระทู้ต้มยำครับ ปืนไม่พร้อม ลูกไม่พร้อมและทุกอย่างที่ไม่พร้อมเป็นความผิดของนักกีฬาเองครับ พี่มีอะไหล่แต่พี่ไม่เปลี่ยนเลยจำใจเสียอารมณ์กับแมทช์นี้ ปลายเดือนสู้ใหม่ครับ ผมอาจจะอดอีกแมทช์หรือเปล่าไม่ทราบเพราะชีพจรลงเท้าอีกแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จริงครับพระอาจารย์             ด้วยความตระหนี่กะจะใช้ให้เต็มที่ของมันก่อนแล้วค่อยเปลี่ยน จึงเป็นแบบนี้  คิดดูแม้แต่สปริงแม๊กผมยังใช้วิธีจับมายืดดดก่อนแข่งอยู่เลยทั้งๆที่ Onboard spare parts จากโรงงานก็มีพร้อม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12778 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:20:29 PM »

จริงครับพระอาจารย์             ด้วยความตระหนี่กะจะใช้ให้เต็มที่ของมันก่อนแล้วค่อยเปลี่ยน จึงเป็นแบบนี้  คิดดูแม้แต่สปริงแม๊กผมยังใช้วิธีจับมายืดดดก่อนแข่งอยู่เลยทั้งๆที่ Onboard spare parts จากโรงงานก็มีพร้อม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

อะไหล่มีอายุการใช้งานครับพี่เสือ...
หากมีอยู่ก็เปลี่ยนซะเลยครับ ปืนแข่งทุกอย่างต้องสมดุล ไม่งั้นนั่งคอตกแบบหลายๆคน อิอิ

ปัญหาเรื่องอะไหล่ ปัจจุบันมีขายไม่ค่อยขาดแคลนเหมือนก่อนๆ หากมีโอกาสซื้อเก็บไว้ไม่เสียหลายครับ
ผมนี่พอมีตุนไว้เลย มีเผื่อแผ่พรรคพวกนักกีฬาในสนามด้วยกันเสมอ... Cheesy

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12779 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 06:39:16 AM »

จริงครับพระอาจารย์             ด้วยความตระหนี่กะจะใช้ให้เต็มที่ของมันก่อนแล้วค่อยเปลี่ยน จึงเป็นแบบนี้  คิดดูแม้แต่สปริงแม๊กผมยังใช้วิธีจับมายืดดดก่อนแข่งอยู่เลยทั้งๆที่ Onboard spare parts จากโรงงานก็มีพร้อม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

อะไหล่มีอายุการใช้งานครับพี่เสือ...
หากมีอยู่ก็เปลี่ยนซะเลยครับ ปืนแข่งทุกอย่างต้องสมดุล ไม่งั้นนั่งคอตกแบบหลายๆคน อิอิ

ปัญหาเรื่องอะไหล่ ปัจจุบันมีขายไม่ค่อยขาดแคลนเหมือนก่อนๆ หากมีโอกาสซื้อเก็บไว้ไม่เสียหลายครับ
ผมนี่พอมีตุนไว้เลย มีเผื่อแผ่พรรคพวกนักกีฬาในสนามด้วยกันเสมอ... Cheesy

ครับท่านรอง  ต่อไปต้องเช็คกันเป็นจำนวนนัดต่ออายุใช้งานของอุปกรณ์ ใช้สัก 80 % ก็น่าจะเพียงพอ

Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 849 850 851 [852] 853 854 855 ... 942
  พิมพ์