เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 04:57:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 850 851 852 [853] 854 855 856 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1356797 ครั้ง)
Emerald No.4
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #12780 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:27:54 AM »

สวัสดี พี่ เสือ พี นาจา

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12781 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 09:19:34 AM »

สวัสดีครับ....เอ่   ตัวจริงเสียงจริงคือใครเอ่ย (pmบอกก็ได้ครับ)   รู้สึกคุ้นๆ     Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12782 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 11:18:45 AM »

ไม่เป็นไรครับ...บทเรียนอีก 1 บทที่พี่เรียนจากสนามแข่งครับ อย่างที่ผมเขียนไว้ในกระทู้ต้มยำครับ ปืนไม่พร้อม ลูกไม่พร้อมและทุกอย่างที่ไม่พร้อมเป็นความผิดของนักกีฬาเองครับ พี่มีอะไหล่แต่พี่ไม่เปลี่ยนเลยจำใจเสียอารมณ์กับแมทช์นี้ ปลายเดือนสู้ใหม่ครับ ผมอาจจะอดอีกแมทช์หรือเปล่าไม่ทราบเพราะชีพจรลงเท้าอีกแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จริงครับพระอาจารย์             ด้วยความตระหนี่กะจะใช้ให้เต็มที่ของมันก่อนแล้วค่อยเปลี่ยน จึงเป็นแบบนี้  คิดดูแม้แต่สปริงแม๊กผมยังใช้วิธีจับมายืดดดก่อนแข่งอยู่เลยทั้งๆที่ Onboard spare parts จากโรงงานก็มีพร้อม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

อะไหล่มีอายุการใช้งานครับพี่เสือ...
หากมีอยู่ก็เปลี่ยนซะเลยครับ ปืนแข่งทุกอย่างต้องสมดุล ไม่งั้นนั่งคอตกแบบหลายๆคน อิอิ

ปัญหาเรื่องอะไหล่ ปัจจุบันมีขายไม่ค่อยขาดแคลนเหมือนก่อนๆ หากมีโอกาสซื้อเก็บไว้ไม่เสียหลายครับ
ผมนี่พอมีตุนไว้เลย มีเผื่อแผ่พรรคพวกนักกีฬาในสนามด้วยกันเสมอ... Cheesy

ครับท่านรอง  ต่อไปต้องเช็คกันเป็นจำนวนนัดต่ออายุใช้งานของอุปกรณ์ ใช้สัก 80 % ก็น่าจะเพียงพอ

Grin Grin Grin

ผมเองก็โดนแบบพี่เสือครับ Recoil Spring ขนาด Lb9 ผมมีอยู่ในกระเป๋าแต่ไม่ยอมเปลี่ยนเพราะเอาออกมาวัดแล้วมันยังยาวเท่ากันกับของใหม่เลย สุดท้ายด้วยความงกสไลด์ปิดแบบจำใจเลย ยิงๆจะไม่ปิด สะดุดเป็นระยะๆ โดนไป 2 แมทช์ตอนนี้เปลี่ยนไปแล้วแต่ไม่ได้ยิงเลยเพราะไม่มีอารมณ์ที่จะยิงครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin...เลยเอาปืนไปทำหล่อใหม่ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12783 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 12:35:43 PM »

ไม่เป็นไรครับ...บทเรียนอีก 1 บทที่พี่เรียนจากสนามแข่งครับ อย่างที่ผมเขียนไว้ในกระทู้ต้มยำครับ ปืนไม่พร้อม ลูกไม่พร้อมและทุกอย่างที่ไม่พร้อมเป็นความผิดของนักกีฬาเองครับ พี่มีอะไหล่แต่พี่ไม่เปลี่ยนเลยจำใจเสียอารมณ์กับแมทช์นี้ ปลายเดือนสู้ใหม่ครับ ผมอาจจะอดอีกแมทช์หรือเปล่าไม่ทราบเพราะชีพจรลงเท้าอีกแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จริงครับพระอาจารย์             ด้วยความตระหนี่กะจะใช้ให้เต็มที่ของมันก่อนแล้วค่อยเปลี่ยน จึงเป็นแบบนี้  คิดดูแม้แต่สปริงแม๊กผมยังใช้วิธีจับมายืดดดก่อนแข่งอยู่เลยทั้งๆที่ Onboard spare parts จากโรงงานก็มีพร้อม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

อะไหล่มีอายุการใช้งานครับพี่เสือ...
หากมีอยู่ก็เปลี่ยนซะเลยครับ ปืนแข่งทุกอย่างต้องสมดุล ไม่งั้นนั่งคอตกแบบหลายๆคน อิอิ

ปัญหาเรื่องอะไหล่ ปัจจุบันมีขายไม่ค่อยขาดแคลนเหมือนก่อนๆ หากมีโอกาสซื้อเก็บไว้ไม่เสียหลายครับ
ผมนี่พอมีตุนไว้เลย มีเผื่อแผ่พรรคพวกนักกีฬาในสนามด้วยกันเสมอ... Cheesy

ครับท่านรอง  ต่อไปต้องเช็คกันเป็นจำนวนนัดต่ออายุใช้งานของอุปกรณ์ ใช้สัก 80 % ก็น่าจะเพียงพอ

ผมเองก็โดนแบบพี่เสือครับ Recoil Spring ขนาด Lb9 ผมมีอยู่ในกระเป๋าแต่ไม่ยอมเปลี่ยนเพราะเอาออกมาวัดแล้วมันยังยาวเท่ากันกับของใหม่เลย สุดท้ายด้วยความงกสไลด์ปิดแบบจำใจเลย ยิงๆจะไม่ปิด สะดุดเป็นระยะๆ โดนไป 2 แมทช์ตอนนี้เปลี่ยนไปแล้วแต่ไม่ได้ยิงเลยเพราะไม่มีอารมณ์ที่จะยิงครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin...เลยเอาปืนไปทำหล่อใหม่ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ระวังปืนมันจะหล่อกว่าคนยิงนะครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12784 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 02:24:09 PM »

ยินดีที่รู้จักเช่นกันครับคุณEmerald No.4 เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับ  Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12785 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 04:12:28 PM »

ระวังปืนมันจะหล่อกว่าคนยิงนะครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ปืนผมยังหล่อไม่เสร็จครับ...ส่วนผมไปหาหมออยู่ทุกอาทิตย์ครับ...ไปหายาลดความหล่อทานครับ...แต่หมอบอกรักษาไม่หายครับโรคนี้....เพราะ.......มันหล่อตามวัยครับ.... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #12786 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 05:01:29 PM »

ปืนผมยังหล่อไม่เสร็จครับ...ส่วนผมไปหาหมออยู่ทุกอาทิตย์ครับ...ไปหายาลดความหล่อทานครับ...แต่หมอบอกรักษาไม่หายครับโรคนี้....เพราะ.......มันหล่อตามวัยครับ.... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หล่อม่ายเสร็จม๊าง!!!    ไปละเดี๋ยวโดนพี่เค้าตืบครับ       อ่ะฟิ๊วส์........

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12787 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 05:32:39 PM »

หล่อม่ายเสร็จม๊าง!!!    ไปละเดี๋ยวโดนพี่เค้าตืบครับ       อ่ะฟิ๊วส์........

ตกใจ ตกใจ Angry Angry งอน งอน คิก คิก คิก คิก Grin Grin

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #12788 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 05:39:27 PM »

ขอตอบแทน ครับ น้าเสือ

พี่ประสิทธิ์ ครับ
สวัสดีครับ....เอ่   ตัวจริงเสียงจริงคือใครเอ่ย (pmบอกก็ได้ครับ)   รู้สึกคุ้นๆ     Grin Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12789 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 05:47:03 PM »

ขอตอบแทน ครับ น้าเสือ

พี่ประสิทธิ์ ครับ
สวัสดีครับ....เอ่   ตัวจริงเสียงจริงคือใครเอ่ย (pmบอกก็ได้ครับ)   รู้สึกคุ้นๆ     Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ     Grin Grin Grin

มีภาพในการแข่งขันของของชาวทีมของน้องๆ   ก็เอามาลงแชร์ให้ชมกันได้เสมอนะครับ   เก่งไม่เก่งไม่ต่องอายครับ   สำคัญคือตวามสุขและการได้แสดงออกซึ่งความสุขจากการได้ยิงไอพีเอสซี... เพื่อนๆที่สนใจกีฬาชนิดนี้จะได้ร่วมรับรู้เป็นประสบการณ์ร่วมกัน   ...มองในเชิงบวกเข้าไว้ครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2008, 06:51:49 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12790 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:03:49 PM »

มีคำถามก่อนนอนหนึ่งคำถาม   รบกวนท่านผู้รู้ตอบด้วยครับ  ดังนี้

ต่อไปนี้ ดิวิชั่นโปรดัคชั่น....ในแมชย์เลเว่นทูทั่วไปนั้น มีเกณฑ์ในการที่นักกีฬาจะปรับทุกคลาสซึ่งต่ำกว่าGM อย่างไรครับ? Huh Huh Grin
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #12791 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 08:03:00 AM »

มารอฟังด้วยครับ  ไหว้

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12792 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 09:24:24 AM »

มีคำถามก่อนนอนหนึ่งคำถาม   รบกวนท่านผู้รู้ตอบด้วยครับ  ดังนี้

ต่อไปนี้ ดิวิชั่นโปรดัคชั่น....ในแมชย์เลเว่นทูทั่วไปนั้น มีเกณฑ์ในการที่นักกีฬาจะปรับทุกคลาสซึ่งต่ำกว่าGM อย่างไรครับ? Huh Huh Grin

ผมตอบคร่าวๆนะครับไม่กล้าฟันเสาธง.. คิก คิก คิก คิก
ทุกอย่างน่าจะเหมือนเดิมครับ ยกเว้นจากการจะขึ้น GM คงต้องรอดูต่อไปว่าจะเป็นอย่างไรใช้ GM กี่คนเป็นตัวกำหนดครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12793 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 09:31:12 AM »

ลองไปค้นจากๆจากเวปสมาคมฯมา ว่าไว้ดังนี้....

เมื่อนักกีฬาทำการแข่งขันใน Match ที่จัดโดยสมาคมฯ หรือชมรมที่เป็นสมาชิก สมาคมฯ แล้วติดอันดับ 1-2 ใน Class ของตัวเอง สมาคมฯจะนำผลการยิงของแต่ละคนมาตรวจสอบว่าได้ เปอร์เซ็นต์จาก Overall Standing เท่าใด หากนักกีฬาผู้นั้นได้เปอร์เซ็นต์อยู่ใน Class เดิมก็จะไม่มีการปรับ Class แต่หากได้เปอร์เซ็นต์สูงกว่า Class เดิม ก็จะได้รับการปรับ Class ให้ไปอยู่ใน Class ที่สูงกว่า 1 ขั้น ยกเว้น Match Level III ได้เปอร์เซ็นต์เท่าไหร่ก็จะได้รับการปรับการปรับให้ไปอยู่ใน Class นั้น ๆ

เมื่อนักกีฬาทำการแข่งขันใน Match ที่จัดโดยสมาคมฯ หรือ ชมรมฯ อื่น ๆ ที่สมาคมฯรับรอง และในการแข่งขันมีนักกีฬา Grand Master ใน Open, Standard Division อย่างน้อย 3 คน หรือ Master ใน Production Division อย่างน้อย 2 คน ใช้กระสุนอย่างน้อย 120 นัด และมีการตรวจวัดค่าความเร็วกระสุน (Major/Minor) สมาคมฯจะขอผลการแข่งขันครั้งนั้น ๆ มาทำการปรับ Class โดยใช้วิธีเช่นเดียวกับที่กล่าวมาแล้วข้างบน

ถ้าตามนัยของย่อหน้าที่ 2  ผมตีความดดยอนุมานเอาเองว่า ต่อไปโปรดัคชั่นในแมชย์เลเว่นทู ต้องมีGM ลงอย่างน้อย 3 คนด้วยเช่นกัน  เพราะปัจจุบันมีGM โปรดัคชั่นมากกว่า 3 คนแล้ว

สรุป..โปรดัคชั่นจะปรับคลาส C-B-A-M-GM ในแมชย์เลเว่นทูได้   ต้อง

1.ยิงได้คะแนนตามเกณฑ์ของแต่ละคลาส
2.ได้ที่ 1 หรือ 2 ของแมชย์นั้น
3.GM ลงครบอย่างน้อย 3 คน

ถ้าเป็นไปตามนัยข้อ 3. โอกาสที่GM จะลงครบสามคนในแมชย์เลเว่นทู แถวภาคกลาง ผมคิดว่าคงค่อนข้างจะยากครับ....เพราะ

คุณแชมป์ปกติก็ยิงสแตนดาร์ท  คุณเอกก็ยิงโอเพ่น   คุณ vqก็อยู่เชียงใหม่  ..ก็มีแต่คุณสุนันท์กับคุณคาร์ที่เป็นตัวยืน  แต่วันดีคืนดีคุณคาร์ก็ไปยิงลูกโม่เสียอีกเป็นครั้งคราว Grin

ทีนี้ใครอยากขึ้นคลาสแมชย์เลเว่นทูคงจะต้องไปเชียงใหม่ครับ   ชัวร์GM ครบสามแน่นนอนเพราะคุณสุนันท์/คุณคาร์ไปประจำอยุ่แล้ว   มีคุณvqยืนอยู่อีกคน ครบสามเป๊ะๆเลย....อยากปรับคลาสดิวิชั่นโปรดัคชั่นระดับเลเว่นทู อย่าพลาดแมชย์เชียงใหม่ครับ

เป็นความเห็นส่วนบุคคลโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยครับ Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12794 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 09:34:34 AM »

ผมตอบคร่าวๆนะครับไม่กล้าฟันเสาธง.. คิก คิก คิก คิก
ทุกอย่างน่าจะเหมือนเดิมครับ ยกเว้นจากการจะขึ้น GM คงต้องรอดูต่อไปว่าจะเป็นอย่างไรใช้ GM กี่คนเป็นตัวกำหนดครับ

ขอบคุณครับ...พอดีผมโพสมาเวลาเดียวกับพระอาจารย์เลยยังไม่ทันได้อ่านก่อนครับ Grin Grin หลงรัก
หน้า: 1 ... 850 851 852 [853] 854 855 856 ... 942
  พิมพ์