เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 04:46:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 851 852 853 [854] 855 856 857 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1356762 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12795 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 09:54:15 AM »

มีคำถามก่อนนอนหนึ่งคำถาม   รบกวนท่านผู้รู้ตอบด้วยครับ  ดังนี้

ต่อไปนี้ ดิวิชั่นโปรดัคชั่น....ในแมชย์เลเว่นทูทั่วไปนั้น มีเกณฑ์ในการที่นักกีฬาจะปรับทุกคลาสซึ่งต่ำกว่าGM อย่างไรครับ? Huh Huh Grin

ลองไปค้นจากๆจากเวปสมาคมฯมา ว่าไว้ดังนี้....

เมื่อนักกีฬาทำการแข่งขันใน Match ที่จัดโดยสมาคมฯ หรือชมรมที่เป็นสมาชิก สมาคมฯ แล้วติดอันดับ 1-2 ใน Class ของตัวเอง สมาคมฯจะนำผลการยิงของแต่ละคนมาตรวจสอบว่าได้ เปอร์เซ็นต์จาก Overall Standing เท่าใด หากนักกีฬาผู้นั้นได้เปอร์เซ็นต์อยู่ใน Class เดิมก็จะไม่มีการปรับ Class แต่หากได้เปอร์เซ็นต์สูงกว่า Class เดิม ก็จะได้รับการปรับ Class ให้ไปอยู่ใน Class ที่สูงกว่า 1 ขั้น ยกเว้น Match Level III ได้เปอร์เซ็นต์เท่าไหร่ก็จะได้รับการปรับการปรับให้ไปอยู่ใน Class นั้น ๆ

เมื่อนักกีฬาทำการแข่งขันใน Match ที่จัดโดยสมาคมฯ หรือ ชมรมฯ อื่น ๆ ที่สมาคมฯรับรอง และในการแข่งขันมีนักกีฬา Grand Master ใน Open, Standard Division อย่างน้อย 3 คน หรือ Master ใน Production Division อย่างน้อย 2 คน ใช้กระสุนอย่างน้อย 120 นัด และมีการตรวจวัดค่าความเร็วกระสุน (Major/Minor) สมาคมฯจะขอผลการแข่งขันครั้งนั้น ๆ มาทำการปรับ Class โดยใช้วิธีเช่นเดียวกับที่กล่าวมาแล้วข้างบน

ถ้าตามนัยของย่อหน้าที่ 2  ผมตีความดดยอนุมานเอาเองว่า ต่อไปโปรดัคชั่นในแมชย์เลเว่นทู ต้องมีGM ลงอย่างน้อย 3 คนด้วยเช่นกัน  เพราะปัจจุบันมีGM โปรดัคชั่นมากกว่า 3 คนแล้ว

สรุป..โปรดัคชั่นจะปรับคลาส C-B-A-M-GM ในแมชย์เลเว่นทูได้   ต้อง

1.ยิงได้คะแนนตามเกณฑ์ของแต่ละคลาส
2.ได้ที่ 1 หรือ 2 ของแมชย์นั้น
3.GM ลงครบอย่างน้อย 3 คน

ถ้าเป็นไปตามนัยข้อ 3. โอกาสที่GM จะลงครบสามคนในแมชย์เลเว่นทู แถวภาคกลาง ผมคิดว่าคงค่อนข้างจะยากครับ....เพราะ

คุณแชมป์ปกติก็ยิงสแตนดาร์ท  คุณเอกก็ยิงโอเพ่น   คุณ vqก็อยู่เชียงใหม่  ..ก็มีแต่คุณสุนันท์กับคุณคาร์ที่เป็นตัวยืน  แต่วันดีคืนดีคุณคาร์ก็ไปยิงลูกโม่เสียอีกเป็นครั้งคราว Grin

ทีนี้ใครอยากขึ้นคลาสแมชย์เลเว่นทูคงจะต้องไปเชียงใหม่ครับ   ชัวร์GM ครบสามแน่นนอนเพราะคุณสุนันท์/คุณคาร์ไปประจำอยุ่แล้ว   มีคุณvqยืนอยู่อีกคน ครบสามเป๊ะๆเลย....อยากปรับคลาสดิวิชั่นโปรดัคชั่นระดับเลเว่นทู อย่าพลาดแมชย์เชียงใหม่ครับ

เป็นความเห็นส่วนบุคคลโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยครับ Grin Grin Grin

มันไม่แน่ครับพี่เสือว่าจะต้องใช้ GM สามคนเป็นหลัก เพราะดิวิชั่นที่ใหม่และ GM น้อย ถ้าอนุโลมก็จะใช้ GM 2 คนก็เป็นได้ครับ
การปรับคลาสจะยากหรือง่ายขึ้นอยู่กับฝีมือ GM และจำนวน GM ที่มาแข่งขันด้วยครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12796 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 10:40:54 AM »

มีคำถามก่อนนอนหนึ่งคำถาม   รบกวนท่านผู้รู้ตอบด้วยครับ  ดังนี้

ต่อไปนี้ ดิวิชั่นโปรดัคชั่น....ในแมชย์เลเว่นทูทั่วไปนั้น มีเกณฑ์ในการที่นักกีฬาจะปรับทุกคลาสซึ่งต่ำกว่าGM อย่างไรครับ? Huh Huh Grin

ลองไปค้นจากๆจากเวปสมาคมฯมา ว่าไว้ดังนี้....

เมื่อนักกีฬาทำการแข่งขันใน Match ที่จัดโดยสมาคมฯ หรือชมรมที่เป็นสมาชิก สมาคมฯ แล้วติดอันดับ 1-2 ใน Class ของตัวเอง สมาคมฯจะนำผลการยิงของแต่ละคนมาตรวจสอบว่าได้ เปอร์เซ็นต์จาก Overall Standing เท่าใด หากนักกีฬาผู้นั้นได้เปอร์เซ็นต์อยู่ใน Class เดิมก็จะไม่มีการปรับ Class แต่หากได้เปอร์เซ็นต์สูงกว่า Class เดิม ก็จะได้รับการปรับ Class ให้ไปอยู่ใน Class ที่สูงกว่า 1 ขั้น ยกเว้น Match Level III ได้เปอร์เซ็นต์เท่าไหร่ก็จะได้รับการปรับการปรับให้ไปอยู่ใน Class นั้น ๆ

เมื่อนักกีฬาทำการแข่งขันใน Match ที่จัดโดยสมาคมฯ หรือ ชมรมฯ อื่น ๆ ที่สมาคมฯรับรอง และในการแข่งขันมีนักกีฬา Grand Master ใน Open, Standard Division อย่างน้อย 3 คน หรือ Master ใน Production Division อย่างน้อย 2 คน ใช้กระสุนอย่างน้อย 120 นัด และมีการตรวจวัดค่าความเร็วกระสุน (Major/Minor) สมาคมฯจะขอผลการแข่งขันครั้งนั้น ๆ มาทำการปรับ Class โดยใช้วิธีเช่นเดียวกับที่กล่าวมาแล้วข้างบน

ถ้าตามนัยของย่อหน้าที่ 2  ผมตีความดดยอนุมานเอาเองว่า ต่อไปโปรดัคชั่นในแมชย์เลเว่นทู ต้องมีGM ลงอย่างน้อย 3 คนด้วยเช่นกัน  เพราะปัจจุบันมีGM โปรดัคชั่นมากกว่า 3 คนแล้ว

สรุป..โปรดัคชั่นจะปรับคลาส C-B-A-M-GM ในแมชย์เลเว่นทูได้   ต้อง

1.ยิงได้คะแนนตามเกณฑ์ของแต่ละคลาส
2.ได้ที่ 1 หรือ 2 ของแมชย์นั้น
3.GM ลงครบอย่างน้อย 3 คน

ถ้าเป็นไปตามนัยข้อ 3. โอกาสที่GM จะลงครบสามคนในแมชย์เลเว่นทู แถวภาคกลาง ผมคิดว่าคงค่อนข้างจะยากครับ....เพราะ

คุณแชมป์ปกติก็ยิงสแตนดาร์ท  คุณเอกก็ยิงโอเพ่น   คุณ vqก็อยู่เชียงใหม่  ..ก็มีแต่คุณสุนันท์กับคุณคาร์ที่เป็นตัวยืน  แต่วันดีคืนดีคุณคาร์ก็ไปยิงลูกโม่เสียอีกเป็นครั้งคราว Grin

ทีนี้ใครอยากขึ้นคลาสแมชย์เลเว่นทูคงจะต้องไปเชียงใหม่ครับ   ชัวร์GM ครบสามแน่นนอนเพราะคุณสุนันท์/คุณคาร์ไปประจำอยุ่แล้ว   มีคุณvqยืนอยู่อีกคน ครบสามเป๊ะๆเลย....อยากปรับคลาสดิวิชั่นโปรดัคชั่นระดับเลเว่นทู อย่าพลาดแมชย์เชียงใหม่ครับ

เป็นความเห็นส่วนบุคคลโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยครับ Grin Grin Grin

มันไม่แน่ครับพี่เสือว่าจะต้องใช้ GM สามคนเป็นหลัก เพราะดิวิชั่นที่ใหม่และ GM น้อย ถ้าอนุโลมก็จะใช้ GM 2 คนก็เป็นได้ครับ
การปรับคลาสจะยากหรือง่ายขึ้นอยู่กับฝีมือ GM และจำนวน GM ที่มาแข่งขันด้วยครับ

ครับพระอาจารย์ Grin Grin Grin
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12797 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 10:43:05 AM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ แมท level II ผมว่าเป็นการฝึกฝีมือ แล้วไปรอปรับคลาสใน level III เลยครับสำหรับผม ได้ก็ได้ไม่ได้ก็ซ้อมต่อไปครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน(พยายามจะซ้อมให้มากแบบอาเสือแต่ยังทำไม่ได้ซักที  เศร้า เศร้าไหว้)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12798 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 10:51:19 AM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ แมท level II ผมว่าเป็นการฝึกฝีมือ แล้วไปรอปรับคลาสใน level III เลยครับสำหรับผม ได้ก็ได้ไม่ได้ก็ซ้อมต่อไปครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน(พยายามจะซ้อมให้มากแบบอาเสือแต่ยังทำไม่ได้ซักที  เศร้า เศร้าไหว้)

ผมก็ซ้อม น้อยๆ เหมือนกันครับน้อง Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12799 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 02:17:30 PM »

แมชย์เวิร์ลชู๊ตที่บาหลีใกล้เข้ามาเรื่อยๆ.....คุณคิดว่าแชมป์โปรดัคชั่นจะเป็นของใคร?

ผมมีคำตอบพร้อมข้อมูล 100 % อยู่แล้วว่าใครจะเป็นผู้ชนะแน่นอน..แต่ยังไม่เฉลยครับ

DAVE ..เทพแห่งGLOCK 17 คนนี้

หรือ

ADAM ..เทพแห่ง CZ SP-01 คนนี้

(http://www.adamtyc.eu/gallery.html)

ต่างก็มีตำแหน่งแชมป์โลกโปรดัคชั่นเป็นประกัน....จะไม่เรียกว่าฝีมือระดับเทพ ก็ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรแล้ววว

คุณคิดว่าใครจะชนะที่บาหลี? Huh Huh Grin
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #12800 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 02:25:49 PM »

เชียร์ CZ ขาดใจครับ น้าเสือ Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12801 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 02:59:33 PM »

เชียร์ dave ครับ ดูแล้วสภาพจิตรใจน่าจะนิ่งกว่าครับ(แอบเชียร์GLOCK ครับ)
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #12802 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 04:06:52 PM »

Grin Grin

เดี๋ยวรู้กันครับ ... CZ VS GLOCK   Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12803 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 07:28:48 PM »

ใจจริงผมอยากเห็นครูณรงศักดิ์ลงยิงโปรดัคชั่นเวิร์ลชู๊ตที่บาหลี (เพราะสแตนดาร์ดก็เคยไปแข่งที่อิควาดอร์มาแล้ว)   เพื่อจะได้ดูว่าGM โปรดัคชั่นมือหนึ่งบ้านเราจะอยู่ลำดับไหนในระดับโลก  ซึ่งจะเป็นจุดอ้างอิงที่มีประโยชน์มากในการพัฒนาวงการโปรดัคชั่นบ้านเราในอนาคต....ผมพูดในเชิงวิชาการนะครับ  เพราะคุณณรงค์ศักดิ์ผมถือเป็นครูผมคนหนึ่ง Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12804 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 07:47:58 PM »

คงยากครับพี่ เพราะเขาอยากเล่น Standard มากกว่า Production เขาไม่ใช่มืออาชีพ...แต่ขนาดสมัครเล่นยังยึดแชมป์ Production มาตลอดเวลาเลย คนอะไรไม่รู้ยิงดีทุกปืนเลย..ต้องท้าแข่งยิงปืนใหญ่อย่างเดียว...แพ้ผู้การสกายของเราแน่นอน.. คิก คิก คิก คิก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12805 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 07:54:43 PM »

คงยากครับพี่ เพราะเขาอยากเล่น Standard มากกว่า Production เขาไม่ใช่มืออาชีพ...แต่ขนาดสมัครเล่นยังยึดแชมป์ Production มาตลอดเวลาเลย คนอะไรไม่รู้ยิงดีทุกปืนเลย..ต้องท้าแข่งยิงปืนใหญ่อย่างเดียว...แพ้ผู้การสกายของเราแน่นอน.. คิก คิก คิก คิก

กระบอกนี้หรือเปล่าครับ Grin Grin หลงรัก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12806 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 06:46:37 AM »

แมชย์เวิร์ลชู๊ตที่บาหลีใกล้เข้ามาเรื่อยๆ.....คุณคิดว่าแชมป์โปรดัคชั่นจะเป็นของใคร?

ผมมีคำตอบพร้อมข้อมูล 100 % อยู่แล้วว่าใครจะเป็นผู้ชนะแน่นอน..แต่ยังไม่เฉลยครับ

DAVE ..เทพแห่งGLOCK 17 คนนี้

หรือ

ADAM ..เทพแห่ง CZ SP-01 คนนี้

(http://www.adamtyc.eu/gallery.html)

ต่างก็มีตำแหน่งแชมป์โลกโปรดัคชั่นเป็นประกัน....จะไม่เรียกว่าฝีมือระดับเทพ ก็ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรแล้ววว

คุณคิดว่าใครจะชนะที่บาหลี? Huh Huh Grin

ได้เวลาเฉลย  หรือ  ยัง?

คิดว่าหลายคนคงรู้แล้วว่า สองเทพโปรดัคชั่นนี้ ใครจะเป็นผู้พิชิตที่บาหลี.....คำตอบคือ ถ้าระหว่างสองเทพนี้ ADAM ชนะชัวร์เพราะDAVE ไม่มาที่บาหลี     แต่ข้อมูลของผมได้มาจากที่มีคนเขาไปสัมภาษณ์ DAVE มา ดังนี้ครับ

เขาถามDAVE ว่า.....

Q: Are we going to see you at World Shoot XV in Bali?

DAVE ตอยว่า.....

No, and that decision was made long ago. However, I did compete at some international events in Central America in 2006 and 2007 which were memorable experiences. I’ve met so many cool people and we still keep in touch. I may shoot some select IPSC events in the future, we’ll see. It’s fine with me because we have no shortage of top tier competitors here in USPSA, Steel Challenge and IDPA. There will have to be some changes made before I’ll even consider shooting another IPSC World level match but I wish the best of luck to everyone who goes.

DAVE ไม่มา ..ตามความเห็นของผม   ผมเชื่อว่าเป็นเหตุผลทางธุรกิจเกี่ยวข้องกับสปอนเซ่อร์ของDAVEเสียมากกว่าครับ    ความเชื่อของผมมาจากเหตุผลที่ว่า  ด้วยฝีมือระดับเทพอย่างพวกเขานั้น  ... ทั้งตัวคนและอุปกรณ์ ณ นาทีนี้ DAVE เป็นรองครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2008, 08:03:37 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12807 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 07:10:35 AM »

คิก คิก  ถ้าผมไปแข่งด้วยก็ตอบง่ายหน่อยครับอาเสือ....(พอดีไม่ว่างไปแข่งครับ) ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12808 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 07:46:48 AM »

คิก คิก  ถ้าผมไปแข่งด้วยก็ตอบง่ายหน่อยครับอาเสือ....(พอดีไม่ว่างไปแข่งครับ) ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คนที่จะตอบได้  ไม่จำเป็นต้องไปแข่งด้วยก็ได้...ผมก้ไม่ได้ไปเช่นกันครับ Grin Grin Grin

เป็นเรื่องของข้อมูลเกี่ยวเกี่ยวกับ...  DAVE  และ ADAM    และ    ปืน GLOCK 17 และ CZ 75 SP-01... น่ะครับ Huh Huh Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2008, 07:51:21 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #12809 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 07:48:41 AM »

ผมเชียร์ Adam ครับ น้าเสือ  Grin

ปล. ว่าแต่ปืนน้าเสือเป็นไงบ้างครับ ... ปัญหาเกิดจากความบกพร่องของอุปกรณ์ตัวไหนครับ

หน้า: 1 ... 851 852 853 [854] 855 856 857 ... 942
  พิมพ์