เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:01:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 852 853 854 [855] 856 857 858 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1356812 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12810 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 07:55:36 AM »

ผมเชียร์ Adam ครับ น้าเสือ  Grin

ปล. ว่าแต่ปืนน้าเสือเป็นไงบ้างครับ ... ปัญหาเกิดจากความบกพร่องของอุปกรณ์ตัวไหนครับ

ตอนนี้แม้จะซื้อขอรั้งมาแล้วแค่คงจะเก็บไว้ก่อน  ผมมาพิจารณาดูคิดว่าการแจมวันนั้นน่าจะเกี่ยวด้วยเหตุผลอย่างอื่นที่คิดไว้ในใจ    จะลองอีกแมชย์ว่าจะมีอาการเดิมหรือเปล่า....บางอย่างต้องทดลองเพื่อหาข้อสรุปครับ Grin Grin Grin
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #12811 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 08:20:22 AM »

ตอนนี้แม้จะซื้อขอรั้งมาแล้วแค่คงจะเก็บไว้ก่อน  ผมมาพิจารณาดูคิดว่าการแจมวันนั้นน่าจะเกี่ยวด้วยเหตุผลอย่างอื่นที่คิดไว้ในใจ    จะลองอีกแมชย์ว่าจะมีอาการเดิมหรือเปล่า....บางอย่างต้องทดลองเพื่อหาข้อสรุปครับ Grin Grin Grin

ผมว่า พี่เสือลองตอนซ้อมก็รู้แล้วมั้งครับ ไม่ต้องลองตอนแข่งอีกแมชย์หรอก  เดี๋ยวมีปัญหาจริงๆมาเสียใจแย่เลย   Shocked

ผมเชียร์ Adam ครับ เพราะผมใช้ CZ  Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12812 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 08:58:35 AM »

ผมว่า พี่เสือลองตอนซ้อมก็รู้แล้วมั้งครับ ไม่ต้องลองตอนแข่งอีกแมชย์หรอก  เดี๋ยวมีปัญหาจริงๆมาเสียใจแย่เลย   Shocked

ผมเชียร์ Adam ครับ เพราะผมใช้ CZ  Grin Grin Grin

ครับน้องนายบอย ...  จริงๆแข่งเสร็จรุ่งขึ้นผมก้ไปลองมาสองสามกล่อง  ทั้งเป้าใกล้ ไกล  ไม่มีแจม   สุดท้ายผมยังข้องใจก็ตามด้วยbill drill แบบรัวๆ  ..ก็ไม่แจมเลยครับ  จึงสงสัยว่าวันนั้นไปเจอลุกแรงอ่อนอ่อนแรงเข้าไปสักลุกหรือเปล่า?  และพอดีผมหยิบสปริงรีคอยด์ที่ใช้แข่งมาเปลี่ยนผิดเส้น  ไปหยิบเอา 14 lbอันเดิมๆมา..สว.ตาไม่ค่อยจะดี   คราวหลังตอนนจะเปลี่นยอุปกรณจะใส่แว่นตาด้วยครับ55 Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2008, 01:12:11 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12813 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 01:57:44 PM »

พรุ่งก็จะเริ่มหยุดยาวในเทศกาลสงกรานต์กันแล้ววว...หลายท่านก็คงจะเดินทางไปเมืองนอก   หลายท่านก็คงจะเดินทางไป นอกเมือง และหลายท่านก็คงอยู่โยงที่บ้าน

สุขสันต์วันปีใหม่ไทย สงกรานต์ 2551 ทุกท่านครับ Grin Grin หลงรัก

นางสงกรานต์ปีนี้ชื่อ ทุงสะเทวี ขี่ครุฑ(ไม่ใช่นกโลโก้ทีมฟีนิกซ์นะครับ55)

วันมหาสงกรานต์ปีนี้ตรงกับวันอาทิตย์ มีการทำนายไว้ว่าพืชพันธุ์ธัญญาหารไม่สู้งอกงามนัก วันจันทร์เป็นวันเนา มักจะเกิดความเจ็บไข้ต่างๆ เกลือจะแพง นางพญาจะร้อนใจ วันอังคารเป็นวันเถลิงศก ข้าราชการทุกหมู่เหล่าจะมีความสุข มีชัยชนะแก่ศัตรูหมู่พาล

นางสงกรานต์ปีนี้จะไม่ดุนัก ยังทรงครุฑซึ่งเป็นพาหนะของพระนารายณ์หรือพระวิษณุ ผู้เป็นหนึ่งในสามมหา เทพของพราหมณ์ และในพระหัตถ์ยังทรงจักรและสังข์ที่เป็นอาวุธของพระนารายณ์อีกเช่นกัน หากจะมองในด้านบวก นางทุงสะเทวีก็เป็นเสมือนนอมินีของพระนารายณ์ ที่ทรงมีหน้าที่ปกป้องคุ้มครองโลก และปราบปรามเหล่ายักษ์อสูรที่คอยมาสร้างความเดือดร้อนแก่มนุษย์ ส่วนภักษาหารที่เป็นผลมะเดื่อนี้ทางฮินดูถือเป็นไม้มงคล ตามหลักวิทยาศาสตร์เป็นผลไม้แคลเซียมสูง รากผลมีสรรพคุณทางยาแก้ท้องร่วง ชะล้างบาดแผล ถอนพิษไข้ และเป็นยาระบายอีกด้วย

Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2008, 06:59:04 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12814 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 02:17:38 AM »

ต่อไปนี้ ดิวิชั่นโปรดัคชั่น....ในแมชย์เลเว่นทูทั่วไปนั้น มีเกณฑ์ในการที่นักกีฬาจะปรับทุกคลาสซึ่งต่ำกว่าGM อย่างไรครับ? Huh Huh Grin

Open 3, Standard 2, Production 3
เริ่มใช้ตั้งแต่หลังแมชโปรดักชั่น level III เป็นต้นไปครับ
ซึ่งจะประกาศเป็นทางการให้ทราบอีกครั้งใน thpsa.com

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12815 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 04:47:25 AM »

ต่อไปนี้ ดิวิชั่นโปรดัคชั่น....ในแมชย์เลเว่นทูทั่วไปนั้น มีเกณฑ์ในการที่นักกีฬาจะปรับทุกคลาสซึ่งต่ำกว่าGM อย่างไรครับ? Huh Huh Grin

Open 3, Standard 2, Production 3
เริ่มใช้ตั้งแต่หลังแมชโปรดักชั่น level III เป็นต้นไปครับ
ซึ่งจะประกาศเป็นทางการให้ทราบอีกครั้งใน thpsa.com

ขอบคุณครับท่านประธาน.....โปรดัคชั่นแมชย์เลเว่นทูทุกสนามต้องมี GM ครบ 3 คน จึงจะทำการปรับคลาสได้ตามเกณฑ์.....แบบนี้ผมเองได้ดอง เอ นานแน่นอน   ตั้งแต่แมชย์ 27 นี้มาเริ่มลุยกันเลยยยยย  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2008, 04:49:02 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12816 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 06:54:45 AM »

ขอบคุณครับท่านประธาน.....โปรดัคชั่นแมชย์เลเว่นทูทุกสนามต้องมี GM ครบ 3 คน จึงจะทำการปรับคลาสได้ตามเกณฑ์.....แบบนี้ผมเองได้ดอง เอ นานแน่นอน   ตั้งแต่แมชย์ 27 นี้มาเริ่มลุยกันเลยยยยย  Grin Grin Grin

เดี๋ยวซื้อไข่เค็มไชยาไปฝากครับพี่เสือ  คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12817 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 12:22:34 PM »

ขอบคุณครับท่านประธาน.....โปรดัคชั่นแมชย์เลเว่นทูทุกสนามต้องมี GM ครบ 3 คน จึงจะทำการปรับคลาสได้ตามเกณฑ์.....แบบนี้ผมเองได้ดอง เอ นานแน่นอน   ตั้งแต่แมชย์ 27 นี้มาเริ่มลุยกันเลยยยยย  Grin Grin Grin

เดี๋ยวซื้อไข่เค็มไชยาไปฝากครับพี่เสือ  คิก คิก

ขอบคุณครับท่านรองงงงงง....แต่เดี๋ยววันนี้ว่าจะไปลงเล่นน้ำเค็มแถวบ้านเสียหน่อยก่อน  เพื่อเพิ่มความเค็มให้กับตัวเองน่ะครับ 

จริงๆนะครับท่านรอง  บางทียิงกลัวเกิน 85 เพราะไม่อยากไปนรกขุมM มันดันร่วงลงไป 65 เอาก็ได้....ไอพีเนี่ยต้องยิงตามธรรมชาติของเราเองจริงๆจึงจะโอเค อย่าเร่งจนเกินสามารถ อย่าผ่อน ได้แค่ไหนก็แค่นั้นไปก่อนดีที่สุด    ต่อไปนรกสวรรค์ไม่สน สนแต่ปัจจุบันเท่านั้น.... ตกใจ Grin หลงรัก
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12818 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 01:03:29 PM »

ขอบคุณครับท่านประธาน.....โปรดัคชั่นแมชย์เลเว่นทูทุกสนามต้องมี GM ครบ 3 คน จึงจะทำการปรับคลาสได้ตามเกณฑ์.....แบบนี้ผมเองได้ดอง เอ นานแน่นอน   ตั้งแต่แมชย์ 27 นี้มาเริ่มลุยกันเลยยยยย  Grin Grin Grin

ขอบคุณครับท่านรองงงงงง....แต่เดี๋ยววันนี้ว่าจะไปลงเล่นน้ำเค็มแถวบ้านเสียหน่อยก่อน  เพื่อเพิ่มความเค็มให้กับตัวเองน่ะครับ 

จริงๆนะครับท่านรอง  บางทียิงกลัวเกิน 85 เพราะไม่อยากไปนรกขุมM มันดันร่วงลงไป 65 เอาก็ได้....ไอพีเนี่ยต้องยิงตามธรรมชาติของเราเองจริงๆจึงจะโอเค อย่าเร่งจนเกินสามารถ อย่าผ่อน ได้แค่ไหนก็แค่นั้นไปก่อนดีที่สุด    ต่อไปนรกสวรรค์ไม่สน สนแต่ปัจจุบันเท่านั้น.... ตกใจ Grin หลงรัก

พี่คิดถูกแล้วครับ..ยิงในแบบฉบับของเรานี่แหละ...ผลเป็นอย่างไรช่างมันเถอะตราบเท่าที่เราสนุกกับมัน... เยี่ยม เยี่ยม

ส่วนที่พี่จะไปดองตัวให้เค็ม...พอเค็มแล้วอย่ามาโอดครวญนะครับ...เดี๋ยวจะว่าน้องไม่เตือน... คิก คิก คิก คิก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12819 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 01:14:14 PM »

พอดีเพิ่งได้กล้องกลับมา....มาดูภาพจากแมชย์โปรดัคชั่น เลเว่นทรี ที่เพิ่งผ่านมาหมาดกันหน่อยนะครับ

เริ่มกันที่รับสกอร์ชีช ตรวจปืน

แล้วก็รอรับเสื้อ สติกเกอร์

มาสเตอร์คาร์ก็มาแต่เช้าเหมือนกัน   ดูร่างกายแล้วน่าจะซ้อมมาเป็นอย่างดี   แต่แข่งเสร็จตำแหน่งมาสเตอร์ก็ต้องหลุดลอยไป......ทำไมหรือครับ? ก็เพราะคะแนนขึ้นไปเป็นGM ไปเลย    เยี่ยมมากๆ...ยินดีด้วยครับ Grin Grin Grin

ผมดูโหงวเฮ้งแล้วว่า GM ชัวร์......  จึงขอถ่ายภาพล่วงหน้าไว้แต่เช้าเลย Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12820 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 01:20:42 PM »

คุณBSW แม้จะอยู่ไกลก็มาแต่เช้าเหมือนคนอยู่ใกล้

มาสเตอร์ท็อปเตรียมอุปกรณ์สำหรับสเตจแรกวันนี้

มาสเตอร์สมชายแอนด์ซัน เพื่อนร่วมสควอดวันนี้
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12821 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 01:27:54 PM »

มาสเตอร์สุชินและน้องนายบอยจากสำนักกองพันสัตว์ต่าง เชียงใหม่....ฝีมือเยี่ยมทั้งสองคน

สามหนุ่มสามมุม...จากสีลมหนึ่ง  จากการบินไทยสอง     เพื่อนร่วมสควอดเช่นกัน

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12822 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 01:34:35 PM »

ขณะรอผลคะแนนก็มีการยิงชู๊ตอ๊อฟ...ถ่ายมาได้สองภาพเมมฯเต็มพอดี    ...คู่ครูณรงค์ศักดิ์

หมดแย้วครับ
 Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12823 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 08:21:37 PM »

แมชย์เวิร์ลชู๊ตที่บาหลีใกล้เข้ามาเรื่อยๆ.....คุณคิดว่าแชมป์โปรดัคชั่นจะเป็นของใคร?

ผมมีคำตอบพร้อมข้อมูล 100 % อยู่แล้วว่าใครจะเป็นผู้ชนะแน่นอน..แต่ยังไม่เฉลยครับ

DAVE ..เทพแห่งGLOCK 17 คนนี้

หรือ

ADAM ..เทพแห่ง CZ SP-01 คนนี้

(http://www.adamtyc.eu/gallery.html)

ต่างก็มีตำแหน่งแชมป์โลกโปรดัคชั่นเป็นประกัน....จะไม่เรียกว่าฝีมือระดับเทพ ก็ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรแล้ววว

คุณคิดว่าใครจะชนะที่บาหลี? Huh Huh Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2008, 08:25:46 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12824 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 08:24:15 PM »

ได้เวลาเฉลย  หรือ  ยัง?

คิดว่าหลายคนคงรู้แล้วว่า สองเทพโปรดัคชั่นนี้ ใครจะเป็นผู้พิชิตที่บาหลี.....คำตอบคือ ถ้าระหว่างสองเทพนี้ ADAM ชนะชัวร์เพราะDAVE ไม่มาที่บาหลี     แต่ข้อมูลของผมได้มาจากที่มีคนเขาไปสัมภาษณ์ DAVE มา ดังนี้ครับ

เขาถามDAVE ว่า.....

Q: Are we going to see you at World Shoot XV in Bali?

DAVE ตอบว่า.....

No, and that decision was made long ago. However, I did compete at some international events in Central America in 2006 and 2007 which were memorable experiences. I’ve met so many cool people and we still keep in touch. I may shoot some select IPSC events in the future, we’ll see. It’s fine with me because we have no shortage of top tier competitors here in USPSA, Steel Challenge and IDPA. There will have to be some changes made before I’ll even consider shooting another IPSC World level match but I wish the best of luck to everyone who goes.

DAVE ไม่มา ..ตามความเห็นของผม   ผมเชื่อว่าเป็นเหตุผลทางธุรกิจเกี่ยวข้องกับสปอนเซ่อร์ของDAVEเสียมากกว่าครับ    ความเชื่อของผมมาจากเหตุผลที่ว่า  ด้วยฝีมือระดับเทพอย่างพวกเขานั้น  ... ทั้งตัวคนและอุปกรณ์ ณ นาทีนี้ DAVE เป็นรองครับ Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 852 853 854 [855] 856 857 858 ... 942
  พิมพ์