เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 06:53:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 855 856 857 [858] 859 860 861 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1357000 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12855 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 09:01:35 PM »

ยังไม่เก่ง....ทำอย่างไรดี?

ซ้อมครับพี่น้องงงง   

ผมผ่านไปเห็นตาคนนี้ซ้อมตั้งนานกลางแดดเปรี้ยงๆ แล้วก็คิดว่าแกอาจจะเป็นลมตายคาสนามได้เพราะดูอายุก็ไม่น้อยแล้ว..  แต่ไม่เป็นไรแฮะอึดHipหายเลย ตกใจ Grin Grin...

27 นี้เจอกันครับ Grin Grin หลงรัก

พี่เสือ...ตาคนนี้ถึงจะเพี้ยนก็น่ารักนะ... Grin Grin หลงรัก หลงรัก

สวัสดีครับ  ขอลองออกความคิดเห็นที่อาจจะไม่ตรงกับคุณลุงเล็กน้อย
การที่ ProductionระดับGMไปยิง Open แล้วจะได้Class GMนั้นผม ว่าน่าจะเป็นไปได้ยาก เพราะ GM ของOPENมายิงProductionแล้วได้GM ค่อนข้างยากลำบากเพราะบุคคลที่จะได้ต้องมีพรสวรรค์จริงๆอย่างเช่น พี่เอกหรือพี่เชน(หากลงมาเล่น)สำหรับ GM ของ Production (คาดว่า)โดยทั่วไปถ้ายิงด้วยปืนปัจจุบันหรือศูนย์เปิดถ้าเทียบกับ OPEN อาจจะอยู่class A-M หากว่าฟิตจริงๆถึงจะได้ การยิงปืนOPENคงไม่ได้ง่ายอย่างที่หลายคนคิดเวลาที่ง่ายก็อาจง่ายเหมือนกันหมดแต่เวลาที่ยากก็ยากเหมือนกันหมดเช่นเดียวกัน และอีกอย่างหนึ่งหัวของ OPEN ถ้าพร้อมจริงๆก็แข็งสุดๆเหมือนกันคับ

ดีครับที่เข้าใจ เยี่ยม...บางคนยังเข้าใจว่า Open นั้นยิงง่ายเลย คิก คิก คิก คิก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12856 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 09:09:22 PM »

สงสัยพระอาจารย์ก็รู้จักตาคนนั้น Grin หลงรัก หลงรัก

เพิ่งกลับมาจากไปดูแจ็คกี้ ชานกับแจ๊ท ลี เอากระบองไปคืนซือหงอคงมาน่ะครับ

ราตรีสวัสดิ์ครับ Grin Grin Grin
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #12857 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 09:33:57 PM »

ดูที่คำว่า ส่วนมาก....ในความเห็นของลุง GM ทางเหนือที่ลุงเห็นว่าเป็น ส่วนน้อย คือ ทั้งเก่งจัง เทคนิคดีและยิงมานานนั้น มีอยู่หลายคน หนึ่งในนั้นก็ครูของน้องกันคือคุณคเชนทร์นั่นเองครับ Grin Grin  หลงรัก
                ในความเห็นของคุณลุงและของผมอาจจะแตกต่างกันตามมุมมองและประสบการณ์ของแต่ละบุคคลแต่ก็ทำเพื่อสร้างสรรค์ สำหรับพี่เชนนั้นเป็นบุคคลหนึ่งที่ช่วยพัฒนานักกีฬาในภาคเหนือ เพราะว่าบางคนได้รับการแนะนำเพียงเล็กน้อยก็สามารถพัฒนาต่อไปได้อย่างมากมายครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12858 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 06:20:30 AM »

ดูที่คำว่า ส่วนมาก....ในความเห็นของลุง GM ทางเหนือที่ลุงเห็นว่าเป็น ส่วนน้อย คือ ทั้งเก่งจัง เทคนิคดีและยิงมานานนั้น มีอยู่หลายคน หนึ่งในนั้นก็ครูของน้องกันคือคุณคเชนทร์นั่นเองครับ Grin Grin  หลงรัก
                ...... สำหรับพี่เชนนั้นเป็นบุคคลหนึ่งที่ช่วยพัฒนานักกีฬาในภาคเหนือ เพราะว่าบางคนได้รับการแนะนำเพียงเล็กน้อยก็สามารถพัฒนาต่อไปได้อย่างมากมายครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ   .....และเพื่อเป็นการสนับสนุนว่าลุงไม่ได้พูดแบบยกย่องเลื่อนลอย แต่พูดด้วยเรื่องจริงๆ   จึงขอยกมาให้ดูเรื่องหนึ่งดังนี้ 

ก่อนนี้ลุงมายิงไอพีไม่นานมีนักกีฬาชาวเหนือคนหนึ่งยิงโปรดัคชั่นอยู่ในคลาสB   ต่อมาไม่นานก็ได้ขึ้นมาอยู่คลาสA  จากนั้นก็ยิงA อยู่พักหนึ่ง    ทราบว่าคุณเชนมาจับให้จริงจังก็ขึ้น M ไปเลย    น้องคนนี้ยิงดีขนาดเลเว่นโฟบางสเตจยังชนะมือระดับโลกได้ด้วย  บางแมชย์เลเว่นทูก็ได้ที่1 คลาส M   จนสุดท้ายเป็นGM โปรดัคชั่นไปแล้วว...เชื่อว่าหลายคนคงทราบว่าคนนี้คือใคร?

(GMใหม่อีกคนลุงไม่มีข้อมูล แต่เชื่อว่าน่าจะมาจากคุณเชนเช่นกันเพราะรู้สึกเขาจะไปฝึกโอเพ่นเพิ่มเติมอยู่ทางเหนือเหมือนกัน)

คนดีฝีมือดีนิสัยเยี่ยมอย่างคุณเชน  อยู่ที่ไหนวงการไหน  ที่นั้นวงการนั้นก็พัฒนาแน่นอนครับ   ถ้าอยู่แถวภาคกลางผมคงจะต้องไปขอความรู้ด้วยคน....รู้เพื่อยิงให้สนุกมากขึ้นนะครับเพราะวัยอย่างลุงจะรู้ไปเพื่อความเป็นเลิศนั้น ไทมิ่ง มันผ่านไปนานแล้วครับ Grin Grin หลงรัก

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12859 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 12:47:39 PM »

ต่อไปนี้ ดิวิชั่นโปรดัคชั่น....ในแมชย์เลเว่นทูทั่วไปนั้น มีเกณฑ์ในการที่นักกีฬาจะปรับทุกคลาสซึ่งต่ำกว่าGM อย่างไรครับ? Huh Huh Grin

Open 3, Standard 2, Production 3
เริ่มใช้ตั้งแต่หลังแมชโปรดักชั่น level III เป็นต้นไปครับ
ซึ่งจะประกาศเป็นทางการให้ทราบอีกครั้งใน thpsa.com

ขอขยับเป็น GM 3 คนทั้งสามดิวิชั่นนะครับ

แมช Standard ทีแรกต้องการปรับลดเหลือสอง  เพราะยิงกันน้อยมาก โดยดูจากในแมช Open
ผมลืมไปว่า Standard มีแมชที่ฟาร์มรองรับไว้อยู่แล้ว  จึงคง GM สามไว้ตามเดิม

สำหรับ Production ที่มีนักกีฬาจำนวนมาก (บางแมชมากกว่า Open ไปแล้ว)
จึงเริ่มต้นที่สามไปก่อน  หากดูแล้วเป็นไปได้ยาก ค่อยมาพิจารณาด้วยกันอีกครั้ง

ประกาศอย่างเป็นทางการ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12860 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 03:12:37 PM »

ต่อไปนี้ ดิวิชั่นโปรดัคชั่น....ในแมชย์เลเว่นทูทั่วไปนั้น มีเกณฑ์ในการที่นักกีฬาจะปรับทุกคลาสซึ่งต่ำกว่าGM อย่างไรครับ? Huh Huh Grin

Open 3, Standard 2, Production 3
เริ่มใช้ตั้งแต่หลังแมชโปรดักชั่น level III เป็นต้นไปครับ
ซึ่งจะประกาศเป็นทางการให้ทราบอีกครั้งใน thpsa.com

ขอขยับเป็น GM 3 คนทั้งสามดิวิชั่นนะครับ

แมช Standard ทีแรกต้องการปรับลดเหลือสอง  เพราะยิงกันน้อยมาก โดยดูจากในแมช Open
ผมลืมไปว่า Standard มีแมชที่ฟาร์มรองรับไว้อยู่แล้ว  จึงคง GM สามไว้ตามเดิม

สำหรับ Production ที่มีนักกีฬาจำนวนมาก (บางแมชมากกว่า Open ไปแล้ว)
จึงเริ่มต้นที่สามไปก่อน  หากดูแล้วเป็นไปได้ยาก ค่อยมาพิจารณาด้วยกันอีกครั้ง

ประกาศอย่างเป็นทางการ

ขอบคุณครับท่านประธานตัวจริง ไหว้

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12861 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 04:14:35 PM »

เยี่ยม World Speed Shooting Champs Facing Off

<a href="http://www.youtube.com/v/4VeZrDIk0gE&amp;hl=en" target="_blank">http://www.youtube.com/v/4VeZrDIk0gE&amp;hl=en</a>

เยี่ยม World Record Setting Round-About

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=w0kwU40huC4" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=w0kwU40huC4</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2008, 04:28:12 PM โดย N a J a » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12862 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 06:09:22 PM »

สวัสดีตอนเย็นๆค่ำๆครับทุกท่าน Grin Grin Grin

ขอบคุณครับท่านประธานฯอ๋องและท่านรองฯนาจา...  A พระอาจารย์วันนี้ สงสัยไม่อยู่ Huh Grin Grin

วันก่อนไปซ่อมปืน  มาคิดๆดูช่างซ่อมปืนในเมืองไทยก็คงมีอยู่ไม่น้อย  เปิดร้านซ่อมเองบ้าง เป็นช่างประจำร้านบ้าง   ส่วนความรู้ทางการซ่อมนั้นคงจะเรียนรู้กันเป็นการส่วนตัวเป็นคนๆไป    ดูจากในเวปเช่นที่เพ็นซินเวเนียเขามีการสอนช่างปืนกันเป็นเรื่องเป็นราว หลักสูตร 16 เดือน  คนไทยมีใครเคยไปเรียนกันมาบ้างหรือเปล่า?

ผมเองตอนนี้อยากเรียนแค่วิชาเปลี่ยนสปริงคืนไก cz sp-01...ไม่รู้ใครพอจะสอนให้ได้บ้าง   แนะขั้นตอนมาเป็นรูปภาพหรือคลิปวิดีโอก็ได้;D Grin Grin

อ่านเรื่องช่างปืน  พอดีก็ไปเจอเกี่ยวกับช่างปืนมือดีชาวเชียงใหม่มาหนึ่งท่าน  นักกีฬาทางเหนือคงรู้จัก  ดังนี้

Niran,Achan one of the best gunsmith in Thailand. He has worked as gunsmith for over 30 years of combined effort and experience, to offer the highest quality services (Tel. +66 816 023490). All guns are guaranteed for high accuracy. My 1911 (both 9 mm Luger and .45 ) were modified by him; I am very happy to have both pistols very accurate.

จาก..http://th.wikinews.org/wiki/Gunsmith_in_Chiangmai,_Thailand

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2008, 06:12:02 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12863 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 07:55:55 AM »

สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน Grin Grin Grin

เช้าๆแบบนี้ ก่อนที่จะมีเรื่องภาษาปืนมาคุยกัน....รอกันด้วยภาษาเพลงย้อนยุคกันสักเพลงดีไหม?   เป็นเพลงเก่าที่แฝงไปด้วยคติธรรมและข้อควรคิดสำหรับทุกคน โดยเฉพาะกับคนที่ยัง ผ่านโลกมาน้อย ลองฟังแล้วค่อยๆคิดตามดูนะครับแล้วอาจจะมได้อะไรดีๆไปบ้าง

นักร้องคนนนี้แต่ก่อนร้องได้เพราะกว่านี้ แต่เวอร์ชั่นนี้คงต้องตอนสว.มากแล้ว  เสียงจึงแหบแห้งไปบ้าง  สุเทพ วงศ์กำแหง ครับ

http://www.thaibizcenter.com/OnlineMusicPlayer.asp?msid=212

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12864 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 09:25:17 AM »

สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน Grin Grin Grin

เช้าๆแบบนี้ ก่อนที่จะมีเรื่องภาษาปืนมาคุยกัน....รอกันด้วยภาษาเพลงย้อนยุคกันสักเพลงดีไหม?   เป็นเพลงเก่าที่แฝงไปด้วยคติธรรมและข้อควรคิดสำหรับทุกคน โดยเฉพาะกับคนที่ยัง ผ่านโลกมาน้อย ลองฟังแล้วค่อยๆคิดตามดูนะครับแล้วอาจจะมได้อะไรดีๆไปบ้าง

นักร้องคนนนี้แต่ก่อนร้องได้เพราะกว่านี้ แต่เวอร์ชั่นนี้คงต้องตอนสว.มากแล้ว  เสียงจึงแหบแห้งไปบ้าง  สุเทพ วงศ์กำแหง ครับ

http://www.thaibizcenter.com/OnlineMusicPlayer.asp?msid=212

ไหว้  สวัสดีชาวIPSCทุกท่านครับ...วันจันทร์วันแรกของสัปดาห์งานคงยุ่งกันหน่อยนะครับ แต่ก็ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีครับ ไหว้

เยี่ยม  ส่วนเพลงสุเทพ วงศ์กำแหง  ฉายาอะไรนะครับ  อะไรขยี้ฟองเบียร์นะครับ ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12865 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 10:55:39 AM »

ฉายา..ขยี้แพรในฟองเบียร์..ครับน้องวุฒิ  (ห้ามไปเปิดตู้เย็นแต่เช้านะครับ55) Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2008, 10:57:18 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12866 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 12:52:12 PM »

...... สำหรับพี่เชนนั้นเป็นบุคคลหนึ่งที่ช่วยพัฒนานักกีฬาในภาคเหนือ เพราะว่าบางคนได้รับการแนะนำเพียงเล็กน้อยก็สามารถพัฒนาต่อไปได้อย่างมากมายครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ   .....และเพื่อเป็นการสนับสนุนว่าลุงไม่ได้พูดแบบยกย่องเลื่อนลอย แต่พูดด้วยเรื่องจริงๆ   จึงขอยกมาให้ดูเรื่องหนึ่งดังนี้ 

ก่อนนี้ลุงมายิงไอพีไม่นานมีนักกีฬาชาวเหนือคนหนึ่งยิงโปรดัคชั่นอยู่ในคลาสB   ต่อมาไม่นานก็ได้ขึ้นมาอยู่คลาสA  จากนั้นก็ยิงA อยู่พักหนึ่ง    ทราบว่าคุณเชนมาจับให้จริงจังก็ขึ้น M ไปเลย    น้องคนนี้ยิงดีขนาดเลเว่นโฟบางสเตจยังชนะมือระดับโลกได้ด้วย  บางแมชย์เลเว่นทูก็ได้ที่1 คลาส M   จนสุดท้ายเป็นGM โปรดัคชั่นไปแล้วว...เชื่อว่าหลายคนคงทราบว่าคนนี้คือใคร?

(GMใหม่อีกคนลุงไม่มีข้อมูล แต่เชื่อว่าน่าจะมาจากคุณเชนเช่นกันเพราะรู้สึกเขาจะไปฝึกโอเพ่นเพิ่มเติมอยู่ทางเหนือเหมือนกัน)

คนดีฝีมือดีนิสัยเยี่ยมอย่างคุณเชน  อยู่ที่ไหนวงการไหน  ที่นั้นวงการนั้นก็พัฒนาแน่นอนครับ   ถ้าอยู่แถวภาคกลางผมคงจะต้องไปขอความรู้ด้วยคน....รู้เพื่อยิงให้สนุกมากขึ้นนะครับเพราะวัยอย่างลุงจะรู้ไปเพื่อความเป็นเลิศนั้น ไทมิ่ง มันผ่านไปนานแล้วครับ Grin Grin หลงรัก

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
มันใช้ได้ตลอดเวลาครับ....พี่ลองเปรียบเทียบผู้ที่ทำประโยชน์แท้ๆอย่างคุณณรงค์ศักดิ์ คุณมังกรและคุณคเชนทร์ แล้วเทียบกับคนอื่นๆพี่จะเห็นเองครับว่า ใครจริงใจแค่ไหน Huh Huh

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12867 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 10:17:05 PM »

Match Results
  Magnumania 2008 ( Level III )

Match Date: 2008-04-05
Match Director: Werner Pelzer
Range Master: Klaus Schimanski
Stats Director: NN

Standard Lady
     1. Nantarika CHANSUE (THA)
     2. Rita BURKHART
     3. Andrea LINGEMANN
     4. Tanja BR&Uuml;LLS
     5. Lisa MARIACK-KRAFT

--------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------

มาชมภาพหมอหนิ่ง ในต่างแดนครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2008, 10:27:05 PM โดย N a J a » บันทึกการเข้า

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12868 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 10:33:22 PM »

เยี่ยม  พี่หมอหนิ่งนี่  ทั้งสวย  รวย  เก่ง จริงๆ 

เยี่ยม  เอ่อ......คือว่าไปได้แชมป์  ได้เหรียญถึงเมืองนอก  เมืองนา 

เยี่ยม  แถมกลับมาบอกว่าจะพา พี่ๆ น้องๆ ในทีม Phoenix ไปเลี้ยงอีก...หูฉลาม, พระม้วนหน้า ๒ รอบใส่เกลียวข้ามกำแพง   ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12869 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 10:42:13 PM »

พี่ชายผมไปแข่งด้วย... ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

หน้า: 1 ... 855 856 857 [858] 859 860 861 ... 942
  พิมพ์