เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 03:49:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 876 877 878 [879] 880 881 882 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1356290 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13170 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 06:56:45 PM »

อิอิ  กวาดเรียบ อีกตามเคย....... แจ่มจริงๆ ผมละไม่กล้าลงเลย.......กลัวไม่ได้ครับ.....พี่เสือ

เชื่อผม...วันใดได้ลงแข่งเป็นครั้งแรก  ก็จะพูดกับตัวเองว่า...รู้งี้ ตูลงไปนานแล้ววววววว

เชียงใหม่เดือนหน้าใกล้ๆบ้าน   ไปลองเลยครับน้องโต้ง  ดูแต่วิดีโอไม่เหมือนของจริงนา... ไม่ลองไม่รู้ Grin Grin Grin
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13171 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 07:36:31 PM »

ขอบคุณอีกครั้งครับ น้าเสือ

ลุงหมึก กับ หลานกอล์ฟ และ พ้องพวก  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13172 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:49:42 PM »

ลุงหมึก กับ หลานกอล์ฟ และ พ้องพวก  Grin

ตกใจ ตกใจ คิก คิก คิก คิก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13173 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:01:15 AM »

ยินดีครับ  ..ขอให้อย่าลืมความตั้งใจในครั้งแรกที่มายิง แล้วจะยิงได้สนุกทุกคนครับ

แต่ต้องไม่ลืมพื้นฐานที่ถูกต้องซึ่งเปรียบเหมือนเสาเข็มของอาคาร 

ทำได้ดังกล่าวแล้ว วันใดที่ค่ากระสุนมากกว่าราคาปืน...ฝีมือก็จะค่อยๆแข็งแกร่งมากขึ้นๆตามลำดับ

เฉกเช่นการพิมพ์ดีดสัมผัส   ยูต้องค่อยๆเป็นค่อยไปอย่างถูกต้อง   ใหม่ๆอาจจะช้า  อาจจะน่าเบื่อ  อาจจะเซ็งจนแทบอยากจะเลิกไปเลย   แต่ถ้าเราอดทน ทำไปตามขั้นตอน   สุดท้ายเราก็จะพิมพ์ได้เร็วได้ดีกว่าคนที่จิ้มแป้นด้วยสองนิ้วอย่างแน่นอน

หัดพืมพ์สัมผัสใหม่ๆ เน้นวางนิ้วให้แม่นๆไว้ก่อน   อย่าเพิ่งไปรัวตามแชมป์พิมพ์สัมผัสเพราะชั่วโมงบินของเรายังไม่ถึง  ใจเย็นๆ ........คงไม่มีอัจฉริยะพิมพ์สัมผัสชั่วข้ามคืนมั้งครับ?.........เป็นเรื่องของจิตใต้สำนึกครับ  อัดลงไปผิดๆมันก็จะจำไปใช้ผิดๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2008, 07:03:04 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13174 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:09:28 AM »

ไหว้ ไหว้

ครับ น้าเสือ ... วันนั้นตัวประกันที่โดนผมเชือด และ เป้าที่ผมยิงแต่ไม่โดน

ล้วนแล้วแต่เป็น เพราะ ตัวเอง .... อยากเร็ว ...พออยากเร็ว...ก็จึงเร่ง

มันเลยหลอกสายตาตัวเองว่า  ข้าเห็นศูนย์ตลอดนะ  ข้ายิงโดนเป้านะ ...

แต่พอมาดูผลงาน  ตกใจ ... มันกู่ไม่กลับ ... GM ท่านหนึ่งแนะนำผมว่า

ยิงตาม ประสิทธิภาพของเรา เราจะรู้ตัวเราเองว่า เราได้แค่ไหน .. อย่าฝืน

ไปมากกว่านั้น

สนามนี้ ขอขอบคุณ อาจารย์ นกไฟ ด้วยครับ ... โชคดีมากครับ ที่หลายครั้งยิง

Stage ใกล้กัน   จึงทำให้ได้คำแนะนำต่างๆมากมาย  โดยเฉพาะ Line ในการ

ยิงและวิ่ง  ไหว้

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

Emerald No.4
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #13175 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:47:30 AM »

ยินดีครับ  ..ขอให้อย่าลืมความตั้งใจในครั้งแรกที่มายิง แล้วจะยิงได้สนุกทุกคนครับ

แต่ต้องไม่ลืมพื้นฐานที่ถูกต้องซึ่งเปรียบเหมือนเสาเข็มของอาคาร 

ทำได้ดังกล่าวแล้ว วันใดที่ค่ากระสุนมากกว่าราคาปืน...ฝีมือก็จะค่อยๆแข็งแกร่งมากขึ้นๆตามลำดับ

เฉกเช่นการพิมพ์ดีดสัมผัส   ยูต้องค่อยๆเป็นค่อยไปอย่างถูกต้อง   ใหม่ๆอาจจะช้า  อาจจะน่าเบื่อ  อาจจะเซ็งจนแทบอยากจะเลิกไปเลย   แต่ถ้าเราอดทน ทำไปตามขั้นตอน   สุดท้ายเราก็จะพิมพ์ได้เร็วได้ดีกว่าคนที่จิ้มแป้นด้วยสองนิ้วอย่างแน่นอน

หัดพืมพ์สัมผัสใหม่ๆ เน้นวางนิ้วให้แม่นๆไว้ก่อน   อย่าเพิ่งไปรัวตามแชมป์พิมพ์สัมผัสเพราะชั่วโมงบินของเรายังไม่ถึง  ใจเย็นๆ ........คงไม่มีอัจฉริยะพิมพ์สัมผัสชั่วข้ามคืนมั้งครับ?.........เป็นเรื่องของจิตใต้สำนึกครับ  อัดลงไปผิดๆมันก็จะจำไปใช้ผิดๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ Grin Grin Grin

ผมใช่ วิธี ของพี่เสือ
เริ่ม จากทำช้าช้า ไปเรื่อยๆ จนเริ่มไหลเป็นธรรมชาติ  ผมสังเกตุดู ความเปลี่ยนจากการ ยิงมา 5 สนาม
สนาม 1   รู้สึกดี เพราะยิงช้า เน้น โชน
สนาม 2  รู้สึกแย่ หลงเสียงปืน พยายาม ยิงเร็วขึ้น คะแนนทที่ได้ ต่ำมาก
สนาม 3  กลับมากยิงแบบสนาม 1  รู้สึกดี เพราะยิงช้า เน้น โชน แต่ความแม่นดีขึ้น
สนาม 4   รู้สึกดี เพราะยิงช้า ( แต่น้อง Golf ว่าเร็วกว่าเดิมมาก ) แพ้ที่ 3 ไป .16 %
สนาม 5  รู้อยากยิง ยิงแบบสนาม 4 แต่รู้สึกว่า Move ได้ดีขึ้น เพราะออกกำลังขามาก และการยิงเป็นจังหวะ
ได้ ที่ 2  class C

ขอบคุณ มาก พี่ เสือที่คอยแนะนำ

ประสิทธิ 

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13176 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:04:43 AM »

ดีมากๆเลยครับที่หลังจากแข่งจบกลับมาวิจารณ์ตัวเอง...เพราะเราจะได้พบข้อบกพร่องของเราเยอะมาก แล้วเรานำมาพัฒนาต่อไป..... เยี่ยม เยี่ยม

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #13177 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 12:22:37 PM »

ขอแสดงความยินดีกับฟีนิกซ์ทีมและนักกีฬาทุกท่านที่ได้รับรางวัลด้วยครับ  Smiley Smiley

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13178 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 07:59:52 AM »

ยกครับ ... ตกไปหน้า 3 แล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #13179 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 08:14:39 AM »

ขอแสดงความยินดีกับฟีนิกซ์ทีมและนักกีฬาทุกท่านที่ได้รับรางวัลด้วยครับ  Smiley Smiley
วีาว.........หายไปซะนานเลยนะพี่ ....นึกว่าไม่รู้จัก เวปนี้แล้ว......อิอิ

เนียนๆ ไว้
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13180 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 12:24:13 PM »

ยกครับ ... ตกไปหน้า 3 แล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พักนี้ยุ่งๆนี่กำลังเตรียมตัวไปไล่จับ...หมีแพนด้า ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13181 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 12:28:22 PM »

พักนี้ยุ่งๆนี่กำลังเตรียมตัวไปไล่จับ...หมีแพนด้า ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จะไปไลจับหมีแพนด้า อย่าอืมต้นยูคานะครับเดี๋ยวหมีอดตาย

ว่าแต่อาจารย์จะเอาหมีโพล่าสักตัวไหมครับ แถวนี้เพียบเลย (^_^)

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13182 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:33:58 PM »

จะไปไลจับหมีแพนด้า อย่าอืมต้นยูคานะครับเดี๋ยวหมีอดตาย

ว่าแต่อาจารย์จะเอาหมีโพล่าสักตัวไหมครับ แถวนี้เพียบเลย (^_^)

เป็นคนเอเซียครับเลยชอบหมีแพนด้า..แต่ก็หยวนๆนะกินขนมปังมาพอสมควรคิดว่าพอจะรับหมีโพล่าได้เหมือนกัน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13183 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 06:33:36 PM »

ADAM TYC  แชมป์โลกโปรดัคชั่น   ก็ยิงบีบีเหมือนกานนน Smiley Smiley Smiley

ดูเพิ่มเติมที่นี่

http://www.adamtyc.eu/menudetail-galerie-21.html

คอโปรดัคชั่นถ้าไม่เข้าเวปนี้ ถือว่าไม่ทันสมัยนา...http://www.adamtyc.eu/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2008, 06:36:30 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13184 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 10:45:03 AM »

สุขสันต์วันเกิดครับ อา นาจา

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
หน้า: 1 ... 876 877 878 [879] 880 881 882 ... 942
  พิมพ์