เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:56:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 884 885 886 [887] 888 889 890 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355677 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13290 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 01:23:56 AM »

สวัสดีจากเมืองมังกรครับ....ฝนตกทั้งวัน แถมตกแบบระห่ำสุดๆเลย น้ำท่วมอีกต่างหาก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน. Grin Grin

กลับเมื่อไหร่ครับพระอาจารน์เผื่อว่าถึงวันเดียวกัน  Grin Grin

อาทิตย์หน้าถ้าพักเพียงพอจะตามขึ้นไปเชียร์ที่เชียงใหม่นะครับ

ฝนตกก็ระวังเรื่องสุขภาพด้วยนะครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13291 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 08:46:12 AM »

สวัสดีจากเมืองมังกรครับ....ฝนตกทั้งวัน แถมตกแบบระห่ำสุดๆเลย น้ำท่วมอีกต่างหาก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน. Grin Grin

เอามังกรกลับมาฝากผม ๑ ตัวนะครับ คิก คิก

น้ำท่วมแบบนี้เจอแต่...พญานาค..นะเอาเปล่า คิก คิก คิก คิก

เอามังกรกลับมาฝากผม ๑ ตัวนะครับ คิก คิก

อ้อถึงแล้วเหรอครับ...เที่ยวนี้พกแลปท็อปไปด้วยคงหายเหงานะครับ
ฝนตกๆ ระวังสุขภาพด้วยครับ บรรยากาศมันให้นะ ระวังหวัดครับ อิอิ คิก คิก

บรรยากาศให้แต่ต้องดำน้ำออกท่องทะเลเลยนอนโรงแรมดีกว่าครับ.... คิก คิก คิก คิก

กลับเมื่อไหร่ครับพระอาจารน์เผื่อว่าถึงวันเดียวกัน  Grin Grin

อาทิตย์หน้าถ้าพักเพียงพอจะตามขึ้นไปเชียร์ที่เชียงใหม่นะครับ

ฝนตกก็ระวังเรื่องสุขภาพด้วยนะครับ

เชียงใหม่คงไม่ได้ไปครับ...กำลังคิดอยู่ว่าจะกลับเมื่อไหร่...เดินทางแบบไม่มีกำหนดกลับครับ...เสร็จธุระแล้วเบื่อถึงจะกลับครับ.... Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13292 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 09:39:30 AM »

อ้อถึงแล้วเหรอครับ...เที่ยวนี้พกแลปท็อปไปด้วยคงหายเหงานะครับ
ฝนตกๆ ระวังสุขภาพด้วยครับ บรรยากาศมันให้นะ ระวังหวัดครับ อิอิ คิก คิก

บรรยากาศให้แต่ต้องดำน้ำออกท่องทะเลเลยนอนโรงแรมดีกว่าครับ.... คิก คิก คิก คิก

[/quote]

ยังไม่เริ่มทำงานเหรอครับ..
ไปคราวนี้คงหลายวัน

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13293 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 09:45:54 AM »

เชียงใหม่คงไม่ได้ไปครับ...กำลังคิดอยู่ว่าจะกลับเมื่อไหร่...เดินทางแบบไม่มีกำหนดกลับครับ...เสร็จธุระแล้วเบื่อถึงจะกลับครับ.... Grin Grin Grin

อ้าว ไม่ไปกันแล้วหรอครับ

งั้นไม่แน่สุดสัปดาห์หน้าอาจจะได้เอาของไปให้นะครับพระอาจารย์

พอดีจะกลับถึงเมืองไทยวันพุธนี้แล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13294 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 12:38:53 AM »

ยังไม่เริ่มทำงานเหรอครับ..
ไปคราวนี้คงหลายวัน
[/quote]

คงจะร่วมอาทิตยละครับ...ไปเรื่อยๆครับ Grin Grin

อ้าว ไม่ไปกันแล้วหรอครับ

งั้นไม่แน่สุดสัปดาห์หน้าอาจจะได้เอาของไปให้นะครับพระอาจารย์

พอดีจะกลับถึงเมืองไทยวันพุธนี้แล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แล้วเจอกันครับ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #13295 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 10:42:36 AM »

กราบสวัสดี ลุง ป้า น้า อา พี่ๆ ที่เคารพทุกๆท่านครับ

โอ้โห ผมเพิ่งโผล่ขึ้นมาจากดิน  Grin Grin หลังจากลงไปขุดหาทองมา ไม่เจอสักแท่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่รู้เรื่องอะไรโลกภายนอกเลยเป็นยังไงกันบ้างครับ สบายดีมีแฮง ทุกๆท่านนะครับ

แวะมาเเป๊บหนึ่งเดียวก็คงจะลง มุดดินต่ออีกแย๊ว  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13296 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 10:49:17 AM »

ช่วงนี้กำลัง กลืน ครูอาจารย์ไอพีเอสซีลงในท้อง ครับ Grin Grin Grin

กลืน อย่างไร? Huh

หลายคนคงจะ งง และคิดว่าเพี้ยนหรือเปล่า?...มันเป็นการเปรียบเปรยชนิดหนึ่งน่ะครับ

รู้จักกวีชื่อดังท่าน อังคาร กัลยาณพงศ์ ไหมครับ  ..คนที่เขียนบทกวีตามแบบแผนของตัวเองคนนั้น  แรกๆเขาก็เรียนมาจากโรงเรียนตามแบบแผนที่ใช้กันมานั่นล่ะ  แต่สุดท้ายเขาบอกว่า...อังคาร เคยพูดว่า เขาเรียนจากครู แต่แล้วเขากลืนครูหมด แล้วเอาออกมาเป็นของเขา""

แต่กลืนค่อนข้างยากเพราะครูผมมีหลายคนทั้งไทยและฝรั่ง คือ ใครก็ตามที่ได้แนะนำผมเป็นเรื่องเป็นราวหรือผมได้ดูดีวีดีของเขาซ้ำแล้วซ้ำอีก  ผมถือเป็นครูหมดเลย

กลืนไปกลืนมาก็ติดคออยู่เยอะเหมือนกัน555.. มีหลายอย่างที่คงจะต้องใช้เวลาหาประสบการณ์ต่อไปอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่เพื่อไม่ให้เป็นคนที่เรียกว่า..คนลืมตัว หรือ วัวลืมตีน...มีเวลาผมก็มักจะย้อนไปอ่านหัวข้อนี้มาตั้งแต่หน้า 1  เสมอมา   วันนี้อ่านมาถึงหน้านี้อีกครั้งหนึ่งแล้ว(หน้า 8 -9)..รู้สึกดีจริงๆครับ ลองดูครับ..

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=10055.105

คนเราถ้าไม่ลืมที่มาและยืนหยัดอยู่กับมันเรียกว่ามีรากเหง้า แล้วเราก็จะรู้สึกดีต่อตัวเองและกับสิ่งนั้นๆเสมอ ครับ Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2008, 10:52:03 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13297 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 11:42:42 AM »

น้าเสือ ... สอนกลายๆและทำให้ผมรู้สึกประทับใจอีกแล้วครับ  ไหว้

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13298 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 02:27:36 PM »

น้าเสือ ... สอนกลายๆและทำให้ผมรู้สึกประทับใจอีกแล้วครับ  ไหว้

มิบังอาจสอนใครๆครับน้องกอล์ฟ..นอกจากสอนตัวเองงงงงง    แต่ถ้ามองเห็นว่าพอมีประโยชน์อยู่บ้างก็ขอขอบคุณครับ     เป้นแควนประจำกันแล้ววันหน้ายิงเก่งขึ้นก็ขอให้มาเยี่ยมเยือนกันเหมือนเดิมแล้วกานนน...คนกันเองทั้งนั้นน้องเอ๋ย

ผมตามๆอ่านที่น้องกอล์ฟเข้ามาโพสในหัวข้อต่างๆ  เห็นว่าเป็นคนที่มีความมุ่งมั่นและรักipscจริงๆคนหนึ่ง   เข้าใจว่าคงมีความพร้อมอยู่ในระดับที่จะก้าวไปได้ดีอีกคนหนึ่ง   ความพร้อมที่ผมกล่าวนี้หมายถึง    กระสุนพร้อมและ พร้อมจะลงแข่ง(ถ้าไม่มีเวลาไปไกลๆก็เน้นสนามฟาร์ม  นวมินทร์ และ สนามสมาคมที่พัทยา)

ถ้าพร้อมดังกล่าว ประกอบกับคนหลายๆคนที่เรารู้จักอยู่นั้น ช่วยแนะนำชี้แนะ ก็จะพัฒนาได้เร็วขึ้นแน่นอนครับ

ว่าแต่ตอนนี้ซ้อมกี่วันๆละกี่ชั่วโมงและไปยิงจริงตั้งสนามสัปดาห์ละกี่ครั้งๆละกี่กล่องโดยประมาณ.......ไปบริหารตรงนี้ให้ดี ผมเชื่อว่าไม่น่าจะเกินอีกสองแมชย์ต้องได้ขึ้นคลาสแน่นอนครับ Grin Grin Grin
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #13299 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 02:31:01 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน / ลุงเสือ / พระอาจารย์และอาจารย์รองครับ

อีกสองชั่วโมงครึ่งก็จะได้บินกลับบ้านแล้วครับ

ยังไงถ้ามีโอกาศเจอกันที่สนามซ้อมนะครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13300 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 02:40:43 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน / ลุงเสือ / พระอาจารย์และอาจารย์รองครับ

อีกสองชั่วโมงครึ่งก็จะได้บินกลับบ้านแล้วครับ

ยังไงถ้ามีโอกาศเจอกันที่สนามซ้อมนะครับ

สวัสดีครับหลานมาคัสฯ..นั่งมาประมาณกี่ชั่วโมงล่ะครับ    ถ้านานหน่อยก็เริ่มด้วยเบียร์  ตามด้วยไวน์  แล้วตบท้ายด้วยคอนยัค  ...ลองดูสูตรนี้ไม่เลวนะครับ Grin Grin Grin

จะกลับบ้านก็ขอต้อนรับด้วยเพลงนี้เลย  พี่เบิร์ดครับ..http://music.gmember.com/player/html_player_music/index.php?songid=9900267801
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2008, 02:52:51 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #13301 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 02:51:32 PM »

สวัสดีครับหลานมาคัสฯ..นั่งมาประมาณกี่ชั่วโมงล่ะครับ    ถ้านานหน่อยก็เริ่มด้วยเบียร์  ตามด้วยไวน์  แล้วตบท้ายด้วยคอนยัค  ...ลองดูสูตรนี้ไม่เลวนะครับ Grin Grin Grin

Vancouver - Hong Kong 13 ชั่วโมงครับ (ลากงอกเลย)

Hong Kong - Thailand 2 ชั่วโมง 40 นาที ครับ

เมื่อกี้เพิ่งซัด heineken ไป 1 ครับ  Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13302 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 02:55:29 PM »

กราบสวัสดี ลุง ป้า น้า อา พี่ๆ ที่เคารพทุกๆท่านครับ

โอ้โห ผมเพิ่งโผล่ขึ้นมาจากดิน  Grin Grin หลังจากลงไปขุดหาทองมา ไม่เจอสักแท่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่รู้เรื่องอะไรโลกภายนอกเลยเป็นยังไงกันบ้างครับ สบายดีมีแฮง ทุกๆท่านนะครับ

แวะมาเเป๊บหนึ่งเดียวก็คงจะลง มุดดินต่ออีกแย๊ว  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

สวัสดีครับ  หายไปนานเลยยยย  ...แล้วยังจะหายไปต่อเสียอีก ตกใจ   

กลับมาได้แล้วครับ  ทุกคนคิดถึง Grin Grin Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13303 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 09:25:45 PM »

Vancouver - Hong Kong 13 ชั่วโมงครับ (ลากงอกเลย)

Hong Kong - Thailand 2 ชั่วโมง 40 นาที ครับ

เมื่อกี้เพิ่งซัด heineken ไป 1 ครับ  Grin Grin Grin

ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ.. Cheesy

สวัสดีครับ  หายไปนานเลยยยย  ...แล้วยังจะหายไปต่อเสียอีก ตกใจ   

กลับมาได้แล้วครับ  ทุกคนคิดถึง Grin Grin Grin

Cheesy Cheesy Cheesy คงเพลินปั้มเงิน อีกหน่อยก็โกอินเตอร์ไปขุดทองแถวเมืองเบียร์
ไปเป็นนักกีฬาที่โน่นก็ดีเหมือนกันนะ  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2008, 09:27:56 PM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13304 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:27:23 AM »

มิบังอาจสอนใครๆครับน้องกอล์ฟ..นอกจากสอนตัวเองงงงงง    แต่ถ้ามองเห็นว่าพอมีประโยชน์อยู่บ้างก็ขอขอบคุณครับ     เป้นแควนประจำกันแล้ววันหน้ายิงเก่งขึ้นก็ขอให้มาเยี่ยมเยือนกันเหมือนเดิมแล้วกานนน...คนกันเองทั้งนั้นน้องเอ๋ย

ผมตามๆอ่านที่น้องกอล์ฟเข้ามาโพสในหัวข้อต่างๆ  เห็นว่าเป็นคนที่มีความมุ่งมั่นและรักipscจริงๆคนหนึ่ง   เข้าใจว่าคงมีความพร้อมอยู่ในระดับที่จะก้าวไปได้ดีอีกคนหนึ่ง   ความพร้อมที่ผมกล่าวนี้หมายถึง    กระสุนพร้อมและ พร้อมจะลงแข่ง(ถ้าไม่มีเวลาไปไกลๆก็เน้นสนามฟาร์ม  นวมินทร์ และ สนามสมาคมที่พัทยา)

ถ้าพร้อมดังกล่าว ประกอบกับคนหลายๆคนที่เรารู้จักอยู่นั้น ช่วยแนะนำชี้แนะ ก็จะพัฒนาได้เร็วขึ้นแน่นอนครับ

ว่าแต่ตอนนี้ซ้อมกี่วันๆละกี่ชั่วโมงและไปยิงจริงตั้งสนามสัปดาห์ละกี่ครั้งๆละกี่กล่องโดยประมาณ.......ไปบริหารตรงนี้ให้ดี ผมเชื่อว่าไม่น่าจะเกินอีกสองแมชย์ต้องได้ขึ้นคลาสแน่นอนครับ Grin Grin Grin

ครับน้าเสือ ผมว่ามีประโยชน์มากเลยครับ  คนเราต้องรู้คุณคนครับ

เรื่องการยิง IPSC นั้น  มันเหมือนค้นหาตัวเองเจอครับน้าเสือ ยิงมั่วซั่วมาก็ซักพัก  พอได้มาลองแล้ว รู้สึก รักและชอบกีฬา

นี้ครับ   ทุกวันนี้ถ้ามีเวลาจะ ยิงแห้งตลอดครับ น้าเสือ .... ซ้อมจริงผมไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่  เดือนนึงอย่างมาก 3 ครั้งครับ

ครั้งละ 2 กล่อง .... เนื่องด้วย ข้อจำกัดต่างๆ   .... ผมเลยยิงแห้งประจำและสม่ำเสมอครับ

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 884 885 886 [887] 888 889 890 ... 942
  พิมพ์