เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:53:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 885 886 887 [888] 889 890 891 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355642 ครั้ง)
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #13305 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 06:19:48 PM »

น้าเสือ ... สอนกลายๆและทำให้ผมรู้สึกประทับใจอีกแล้วครับ  ไหว้

มิบังอาจสอนใครๆครับน้องกอล์ฟ..นอกจากสอนตัวเองงงงงง    แต่ถ้ามองเห็นว่าพอมีประโยชน์อยู่บ้างก็ขอขอบคุณครับ     เป้นแควนประจำกันแล้ววันหน้ายิงเก่งขึ้นก็ขอให้มาเยี่ยมเยือนกันเหมือนเดิมแล้วกานนน...คนกันเองทั้งนั้นน้องเอ๋ย

ผมตามๆอ่านที่น้องกอล์ฟเข้ามาโพสในหัวข้อต่างๆ  เห็นว่าเป็นคนที่มีความมุ่งมั่นและรักipscจริงๆคนหนึ่ง   เข้าใจว่าคงมีความพร้อมอยู่ในระดับที่จะก้าวไปได้ดีอีกคนหนึ่ง   ความพร้อมที่ผมกล่าวนี้หมายถึง    กระสุนพร้อมและ พร้อมจะลงแข่ง(ถ้าไม่มีเวลาไปไกลๆก็เน้นสนามฟาร์ม  นวมินทร์ และ สนามสมาคมที่พัทยา)

ถ้าพร้อมดังกล่าว ประกอบกับคนหลายๆคนที่เรารู้จักอยู่นั้น ช่วยแนะนำชี้แนะ ก็จะพัฒนาได้เร็วขึ้นแน่นอนครับ

ว่าแต่ตอนนี้ซ้อมกี่วันๆละกี่ชั่วโมงและไปยิงจริงตั้งสนามสัปดาห์ละกี่ครั้งๆละกี่กล่องโดยประมาณ.......ไปบริหารตรงนี้ให้ดี ผมเชื่อว่าไม่น่าจะเกินอีกสองแมชย์ต้องได้ขึ้นคลาสแน่นอนครับ Grin Grin Grin

ครับน้าเสือ ผมว่ามีประโยชน์มากเลยครับ  คนเราต้องรู้คุณคนครับ

เรื่องการยิง IPSC นั้น  มันเหมือนค้นหาตัวเองเจอครับน้าเสือ ยิงมั่วซั่วมาก็ซักพัก  พอได้มาลองแล้ว รู้สึก รักและชอบกีฬา

นี้ครับ   ทุกวันนี้ถ้ามีเวลาจะ ยิงแห้งตลอดครับ น้าเสือ .... ซ้อมจริงผมไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่  เดือนนึงอย่างมาก 3 ครั้งครับ

ครั้งละ 2 กล่อง .... เนื่องด้วย ข้อจำกัดต่างๆ   .... ผมเลยยิงแห้งประจำและสม่ำเสมอครับ
ส่วนผมแห้งซะส่วนมาก ของจริงนับครั้งได้ อาศัยอ่านจากในนี้แหละครับ บวกกับดูเพื่อนๆ เลยต้องค่อยเป็นค่อยไปครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13306 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:49:34 PM »

ซ้อมกันน้อยๆเหมือนผมเลยยยยยยยย ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แต่ สปริงคืนไกczเนี่ยแย่จริงๆ    แห้งมากๆก็ขาดได้บ่อยๆ  ..เซ็งจริงๆ สงสัยต้องหากล็อคอีกดุ้นดีกว่า 

ไม่มีความถนัดทางช่างเลย    แต่ก็ต้องยอมเป็นช่างจำเป็นแล้วล่ะ  ..ขาดบ่อยเหลือเกิน Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13307 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:58:48 AM »

คนหนุ่มๆต้องยิงให้ใกล้เคียงแบบนี้  จึงจะสมวัยยยย ตกใจ ตกใจ ตกใจ....เข้าไปแล้วกด ดาวน์โหลด(สีน้ำตาล) Grin Grin

http://www.adamtyc.eu/detailgalerie-26@279.html

อ้อ...ตอนเขาเอาปืนใส่ซอง  ลองเพ่งๆดูหน่อยว่า  ประกับรุ่นนี้เป็นเวอร์ชั่นไหนของโรงงาน...ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยเด้อ

ใครพอจะตอบได้ช่วยหน่อยซิครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2008, 07:05:49 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #13308 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 07:59:09 AM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน / ลุงเสือ / พระอาจารย์และอาจารย์รองครับ

อีกสองชั่วโมงครึ่งก็จะได้บินกลับบ้านแล้วครับ

ยังไงถ้ามีโอกาศเจอกันที่สนามซ้อมนะครับ

แล้วเจอกันครับ
มาถึงยังหว่า.............เจ็ตแล็ค หรือเปล่า.....5555555

เนียนๆ ไว้
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13309 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 10:22:03 AM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน / ลุงเสือ / พระอาจารย์และอาจารย์รองครับ

อีกสองชั่วโมงครึ่งก็จะได้บินกลับบ้านแล้วครับ

ยังไงถ้ามีโอกาศเจอกันที่สนามซ้อมนะครับ

แล้วเจอกันครับ
มาถึงยังหว่า.............เจ็ตแล็ค หรือเปล่า.....5555555

ถึงแล้วครับพี่โต้ง

เจ็ตแล๊คไม่เป็นครับ (นอนบนเครื่องซะเยอะ ^^)

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13310 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 10:24:02 AM »

กติกาเกี่ยวกับปืนโปรดัคชั่น cz 75 sp-01  ตรงส่วนที่เป็นประกับน่ะครับ

แบบที่เห็นในภาพนี้ ใช้ลงแข่งโปรดัคชั่น ในระดับเลเว่น 4  ได้   ก็ที่ยูโร 07 นั่นแหละ และที่เลเว่น 4 บ้านเราเมื่อเร็วๆนี้ด้วย

แสดงว่าไม่ผิดกติกาในการที่จะ พอกอะไรลงไปบนประกับโรงงาน ใช่ไหมครับ?

ถ้างั้นประกับเดิมที่ผมไปทำพอกมาแบบที่ใช้กันในปืนโอเพ่น  ซึ่งเคยบอกว่าผิดกติกา  ผมก็เอากลับมาใช้ได้อีกแล้วน่ะซี และโดยเฉพาะที่พัทยาเลเว่น4 ก็เห็นว่า คุณปินโต ลงมือตรวจปืนเองเสียด้วย Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2008, 10:46:29 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13311 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:57:41 PM »

เดี๋ยวจะคิดว่าพูดเล่น  ...จากภาพประกับด้าม sp-01 ยิงโปรดัคชั่นข้างบนนั้น....เป็นภาพจากนักกีฬาประเทศนี้ครับ(งานยูโร07)

ของคนนี้(กลาง)ซึ่งชนะที่ 1 โปรดัคชั่น ทั้งที่โน่นและที่พัทยา ไทยแลนด์..ADAM TYC..ครับ

แชมป์โลกทำได้ นักกีฬาทั่วไปต้องทำได้เพราะอยู่ใต้กติกาเดียวกัน....ipsc คงไม่มีดับเบิ้ลสแตนดาร์ดมั้ง? Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2008, 02:59:47 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13312 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:09:22 PM »

Grin Grin
ถ้าไม่ได้ผมขอเคลม ประกับ ใหม่กับน้าเสือนะครับ  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #13313 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:10:40 PM »

กติกาเกี่ยวกับปืนโปรดัคชั่น cz 75 sp-01  ตรงส่วนที่เป็นประกับน่ะครับ

แบบที่เห็นในภาพนี้ ใช้ลงแข่งโปรดัคชั่น ในระดับเลเว่น 4  ได้   ก็ที่ยูโร 07 นั่นแหละ และที่เลเว่น 4 บ้านเราเมื่อเร็วๆนี้ด้วย

แสดงว่าไม่ผิดกติกาในการที่จะ พอกอะไรลงไปบนประกับโรงงาน ใช่ไหมครับ?

ถ้างั้นประกับเดิมที่ผมไปทำพอกมาแบบที่ใช้กันในปืนโอเพ่น  ซึ่งเคยบอกว่าผิดกติกา  ผมก็เอากลับมาใช้ได้อีกแล้วน่ะซี และโดยเฉพาะที่พัทยาเลเว่น4 ก็เห็นว่า คุณปินโต ลงมือตรวจปืนเองเสียด้วย Grin Grin Grin

สวัสดีครับคุณลุง

เรื่องด้ามๆนี่ในอดีต เคยถกกันไปแล้ว ลองดูตามลิงค์นี้นะครับ ครบรสเลย Grin Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=10055.6720

เรื่องพอกอะไรก็ได้ลงบนประกับโรงงานก็ถกกันยกใหญ่ครับ  Smiley

ดูจากรูป คงเป็นเทปกันลื่นนะครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #13314 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:16:55 PM »

จากเรื่องด้ามแล้ว จะไปเรื่องบ่อแม๊ก ต่อก็ได้นะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ประสพการณ์เพียบ Grin Grin

พูดๆไปก็คิดถึงทุกๆท่านนะครับอยากไปสวมชุดทีมสีเหลืองโบยบินในสนามอีกครั้ง

ต้องมีสักวัน ต้องมีสักวัน  อ๋อย เยาะเย้ย

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13315 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:45:45 PM »

Grin Grin
ถ้าไม่ได้ผมขอเคลม ประกับ ใหม่กับน้าเสือนะครับ  Grin

อยากให้ตามไปอ่านที่คุณวรกฤษแจ้งไว้ข้างบนนี้ก่อนดีกว่าครับ

แต่ถ้าจะเพิ่มเติมเพื่อให้ความรู้แน่นก็ต้องต่ออีกหน่อยที่

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=10055.6630

และ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=10055.msg599077#msg599077

แล้วกลับมาดูประกับ ADAM TYC อีกที.....แล้วรบกวนสรุปความเห็นให้ทราบด้วยนะครับว่า น้องกอล์ฟมีความเห็นอย่างไร? Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2008, 03:02:20 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13316 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:54:53 PM »

ดูจากรูป คงเป็นเทปกันลื่นนะครับ

]

สวัสดีครับคุณลุง

สวัสดีครับVFOM...ที่ว่าดูจากรูปคงเป็นเทปกันลื่น...ผมคิดว่าไม่น่าจะนะครับ  เพราะมันหนาเตอะเป็นทรงขึ้นมา....เดี๋ยวผมมีรูป(ถ่ายจากวิดีโอ)ในแมชย์ที่เขามาพัทยาให้ดู(ค่ำๆมาดูครับ)  

จากรูปผมคิดว่าคงพ่นวัสดุลงไปเกาะที่ประกับเดิมแบบที่เราเคยทำมากกว่า....เว้นแต่ว่าจะ มีเทปกันลื่นชนิดหนาแบบนั้น Grin Grin Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #13317 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 04:28:27 PM »

ปิดเทปหลายๆชั้นก็หนาได้นะครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13318 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:12:58 PM »

ก็เป็นไปได้ตามที่คุณหนุ่มกล่าวมา  คือ ปิดเทปหลายๆชั้น ดูตามภาพแล้วก็น่าจะเป็นเท็ปลงบนประกับอลูมิเนี่ยมหรือเปล่า?   เพราะดูตามรอยยุบบนประกับแล้วน่าจะเป็นเช่นนั้น

แล้วแบบนี้ล่ะ  ปิดเทปด้วยหรือเปล่า   ช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ

อยู่ในวิดีโอของเขาชุดที่มาเลเว่น 4 ที่พัทยา   Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2008, 05:15:43 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13319 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:25:38 PM »

เทปกันลื่นแบบอลูมิเนียมครับพี่เสือ เป็นเนื้อที่ละเอียด
ปิดทับด้ามที่มาจากโรงงาน ถือว่าอยู่ในกติกาครับ  Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 ... 885 886 887 [888] 889 890 891 ... 942
  พิมพ์