เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:36:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 886 887 888 [889] 890 891 892 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355454 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13320 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:04:03 PM »

เทปกันลื่นแบบอลูมิเนียมครับพี่เสือ เป็นเนื้อที่ละเอียด
ปิดทับด้ามที่มาจากโรงงาน ถือว่าอยู่ในกติกาครับ  Cheesy

ขอบคุณครับท่านรอง....หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ  เผื่อน้องๆมือใหม่จะสนใจกัน

ผมเองนั้น  คิดว่าคนไทยมือเล็ก ไม่ควรไปเท็ปให้มันหนาอ้วนขึ้นน่าจะกริ๊ฟได้กระชับแน่นกว่า...กลับกันฝรั่งมือใหญ่ถ้าไม่ทำให้หนาขึ้นเขาก็คงไม่กระชับเช่นกัน

ตอนนี้ผมกลับไปหาด้ามยางเดิมๆแล้วครับ  ทาผงกันเหงื่อเสียหน่อย ยิงมันส์กว่าเยอะเลยย

วันวานยังสวย หลงรัก

วันนี้  ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13321 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:23:27 PM »

ความคิดเห็นน้องคือ ต้องร่วมกันทำความเข้าใข กฎ ระเบียบ ให้เป็นไปในทำนองเดียวกันครับ

ถ้าดูจาก คุณพี่ Adam ซึ่งเป็นนักกีฬา ระดับ World Class ยังสามารถใช้ได้ เราก็ใช้ได้เหมือนกัน

ครับ ... แต่สิ่งที่ผมคิดอยู่เสมอมากกว่าอย่างอื่น ตามคำแนะนำที่ พี่ๆ และ น้าเสือ บอกก็คือ

พัฒนาตัวเราเองครับ  ปืนส่วนหนึ่ง แต่ คนยิงเป็นส่นใหญ่ครับ  Grin Grin 

แต่ ผมก็ยังไม่วายขวนขวายหาเปลี่ยนให้มันเหมาะกับมือครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ทุกวันนี้มีประกับยาง 2 อลูบิเนียม 1

ว่าจะหาด้ามไม้มาซักหน่อย ... เผลอๆอาจได้ขึ้น M ครับ  Grin น้ำลายหก คิก คิก

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13322 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 10:39:10 PM »

ความคิดเห็นน้องคือ ต้องร่วมกันทำความเข้าใข กฎ ระเบียบ ให้เป็นไปในทำนองเดียวกันครับ

ถ้าดูจาก คุณพี่ Adam ซึ่งเป็นนักกีฬา ระดับ World Class ยังสามารถใช้ได้ เราก็ใช้ได้เหมือนกัน

ครับ ... แต่สิ่งที่ผมคิดอยู่เสมอมากกว่าอย่างอื่น ตามคำแนะนำที่ พี่ๆ และ น้าเสือ บอกก็คือ

พัฒนาตัวเราเองครับ  ปืนส่วนหนึ่ง แต่ คนยิงเป็นส่นใหญ่ครับ  Grin Grin 

แต่ ผมก็ยังไม่วายขวนขวายหาเปลี่ยนให้มันเหมาะกับมือครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ทุกวันนี้มีประกับยาง 2 อลูบิเนียม 1

ว่าจะหาด้ามไม้มาซักหน่อย ... เผลอๆอาจได้ขึ้น M ครับ  Grin น้ำลายหก คิก คิก

รีบหามาใช้เลยครับ...จะได้ขึ้น M เร็วๆ  เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #13323 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 11:08:54 PM »

เอ...ตัวเลขหรือตัว เอ็ม นะ..ผมมองไม่ค่อยชัด  Smiley

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #13324 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 04:55:20 AM »

Grin สวัสดีอาเสือ และทุก ๆ ท่านครับ Grin

Grin กลับมาอีกครั้งกับเรื่องประกับด้าม หัวเราะร่าน้ำตาริน

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13325 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 05:42:45 AM »

หนุ่มๆไฟแรงรุ่นนี้ผมเชื่อว่า M น่ะเด็กๆ ครับ........ต้อง GM ครับน้องงงงง    Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13326 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 05:59:57 AM »

เอ...ตัวเลขหรือตัว เอ็ม นะ..ผมมองไม่ค่อยชัด  Smiley

แหม๋...เลข 1 ครับน้องทิมมมมม Grin Grin Grin

เอ็ม เออม อะไรกัน  ฟลุ๊คได้มาถึง A   ผมก็ถือว่าโชคดีมากสำหรับสว.ล่ะแล้วครับ   Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13327 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 06:11:36 AM »

Grin สวัสดีอาเสือ และทุก ๆ ท่านครับ Grin

Grin กลับมาอีกครั้งกับเรื่องประกับด้าม หัวเราะร่าน้ำตาริน

สวัสดีครับน้องนายใหม่..สบายดีนะครับไม่ได้เจอกันนานเลย   พวกเราทุกคนยังคิดถึงอยู่นะครับน้อง

คิดถึงวันวาน..แมชย์โปรดัคช้น 49   คนมีฝีมือ มาเมื่อไรก็ได้ถ้วยเมื่อนั้น เยี่ยมมากๆครับ..ตอนนั้นผมยังคลาสซีอยู่เลย Grin Grin Grin

เรื่องประกับ..จบไปอีกครั้ง ดังที่ท่านรองสรุปน่ะครับ  ใช้เทปอลูมิเนี่ยมแปะหลายชั้นให้หนาขึ้นมาได้  ดังเช่นของแชมป์โลกน่ะครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2008, 06:17:10 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #13328 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 01:21:59 PM »

น้าเสือ ... สอนกลายๆและทำให้ผมรู้สึกประทับใจอีกแล้วครับ  ไหว้

มิบังอาจสอนใครๆครับน้องกอล์ฟ..นอกจากสอนตัวเองงงงงง    แต่ถ้ามองเห็นว่าพอมีประโยชน์อยู่บ้างก็ขอขอบคุณครับ     เป้นแควนประจำกันแล้ววันหน้ายิงเก่งขึ้นก็ขอให้มาเยี่ยมเยือนกันเหมือนเดิมแล้วกานนน...คนกันเองทั้งนั้นน้องเอ๋ย

ผมตามๆอ่านที่น้องกอล์ฟเข้ามาโพสในหัวข้อต่างๆ  เห็นว่าเป็นคนที่มีความมุ่งมั่นและรักipscจริงๆคนหนึ่ง   เข้าใจว่าคงมีความพร้อมอยู่ในระดับที่จะก้าวไปได้ดีอีกคนหนึ่ง   ความพร้อมที่ผมกล่าวนี้หมายถึง    กระสุนพร้อมและ พร้อมจะลงแข่ง(ถ้าไม่มีเวลาไปไกลๆก็เน้นสนามฟาร์ม  นวมินทร์ และ สนามสมาคมที่พัทยา)

ถ้าพร้อมดังกล่าว ประกอบกับคนหลายๆคนที่เรารู้จักอยู่นั้น ช่วยแนะนำชี้แนะ ก็จะพัฒนาได้เร็วขึ้นแน่นอนครับ

ว่าแต่ตอนนี้ซ้อมกี่วันๆละกี่ชั่วโมงและไปยิงจริงตั้งสนามสัปดาห์ละกี่ครั้งๆละกี่กล่องโดยประมาณ.......ไปบริหารตรงนี้ให้ดี ผมเชื่อว่าไม่น่าจะเกินอีกสองแมชย์ต้องได้ขึ้นคลาสแน่นอนครับ Grin Grin Grin

ครับน้าเสือ ผมว่ามีประโยชน์มากเลยครับ  คนเราต้องรู้คุณคนครับ

เรื่องการยิง IPSC นั้น  มันเหมือนค้นหาตัวเองเจอครับน้าเสือ ยิงมั่วซั่วมาก็ซักพัก  พอได้มาลองแล้ว รู้สึก รักและชอบกีฬา

นี้ครับ   ทุกวันนี้ถ้ามีเวลาจะ ยิงแห้งตลอดครับ น้าเสือ .... ซ้อมจริงผมไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่  เดือนนึงอย่างมาก 3 ครั้งครับ

ครั้งละ 2 กล่อง .... เนื่องด้วย ข้อจำกัดต่างๆ   .... ผมเลยยิงแห้งประจำและสม่ำเสมอครับ
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #13329 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 01:38:48 PM »

น้าเสือ ... สอนกลายๆและทำให้ผมรู้สึกประทับใจอีกแล้วครับ  ไหว้

มิบังอาจสอนใครๆครับน้องกอล์ฟ..นอกจากสอนตัวเองงงงงง    แต่ถ้ามองเห็นว่าพอมีประโยชน์อยู่บ้างก็ขอขอบคุณครับ     เป้นแควนประจำกันแล้ววันหน้ายิงเก่งขึ้นก็ขอให้มาเยี่ยมเยือนกันเหมือนเดิมแล้วกานนน...คนกันเองทั้งนั้นน้องเอ๋ย

ผมตามๆอ่านที่น้องกอล์ฟเข้ามาโพสในหัวข้อต่างๆ  เห็นว่าเป็นคนที่มีความมุ่งมั่นและรักipscจริงๆคนหนึ่ง   เข้าใจว่าคงมีความพร้อมอยู่ในระดับที่จะก้าวไปได้ดีอีกคนหนึ่ง   ความพร้อมที่ผมกล่าวนี้หมายถึง    กระสุนพร้อมและ พร้อมจะลงแข่ง(ถ้าไม่มีเวลาไปไกลๆก็เน้นสนามฟาร์ม  นวมินทร์ และ สนามสมาคมที่พัทยา)

ถ้าพร้อมดังกล่าว ประกอบกับคนหลายๆคนที่เรารู้จักอยู่นั้น ช่วยแนะนำชี้แนะ ก็จะพัฒนาได้เร็วขึ้นแน่นอนครับ

ว่าแต่ตอนนี้ซ้อมกี่วันๆละกี่ชั่วโมงและไปยิงจริงตั้งสนามสัปดาห์ละกี่ครั้งๆละกี่กล่องโดยประมาณ.......ไปบริหารตรงนี้ให้ดี ผมเชื่อว่าไม่น่าจะเกินอีกสองแมชย์ต้องได้ขึ้นคลาสแน่นอนครับ Grin Grin Grin

ครับน้าเสือ ผมว่ามีประโยชน์มากเลยครับ  คนเราต้องรู้คุณคนครับ

เรื่องการยิง IPSC นั้น  มันเหมือนค้นหาตัวเองเจอครับน้าเสือ ยิงมั่วซั่วมาก็ซักพัก  พอได้มาลองแล้ว รู้สึก รักและชอบกีฬา

นี้ครับ   ทุกวันนี้ถ้ามีเวลาจะ ยิงแห้งตลอดครับ น้าเสือ .... ซ้อมจริงผมไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่  เดือนนึงอย่างมาก 3 ครั้งครับ

ครั้งละ 2 กล่อง .... เนื่องด้วย ข้อจำกัดต่างๆ   .... ผมเลยยิงแห้งประจำและสม่ำเสมอครับ
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #13330 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 01:50:43 PM »

สวัสดีครับลุงเสือ

จากข้อความที่ลุงเสือบอกให้พี่บริหารเวลาอันนี้เป็นสิ่งสำคัญอย่างยิ่งเพราะว่าการที่พี่เขาซ้อมอาจจะไม่มีเวลาและค่อนข้างจะน้อย บางครั้งเราต้องถามตัวเราเองว่าสิ่งที่เราต้องการต้องการจะไปถึงจุดไหน เพราะว่าบางครั้งนอกจากความพร้อมเกี่ยวกับเรื่องการฝึกซ้อมซึ่งประกอบด้วย เวลา กระสุน อาจารย์ที่จะมาแนะนำซึ่งบางครั้งสิ่งเหล่านี้ถือว่าเป็นสุดยอดแต่สิ่งสำคัญที่สุด ตัวเราจะมีความต้องการที่จะประสบความสำเร็จมากน้อยแค่ไหน บางครั้งอย่างเช่นคุณลุงอาจจะคิดว่า วัยเป็นอุปสรรคสำคัญเพราะว่าค่อนข้างจะสูงอายุแต่ผมกลับมองว่าเป็นจุดแข็งของคุณลุง บางครั้งแล้วความพร้อมทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นด้านคุณวุฒิ วัยวุฒิ และวุฒิภาวะ จะต้องประกอบไปด้วยความหึกเฮิม (กระดูก การอยากเอาชนะ วิธีการเอาชนะ ซึ่งบางครั้งสอนกันไม่ได้ จงอย่าคิดว่าจุดอ่อนเป็นของเรา แต่จงคิดว่าเป็นจุดแข็ง) สำหรับวัยอย่างผมกับพี่ค่อนข้างจะวัยรุ่น คงจะต้องใช้เวลาอีกระยะหนึ่งครับ
                                                                                                    สวัสดีครับ ขออนุญาตออกความคิดเห็น
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #13331 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 02:06:10 PM »

สวัสดีครับน้องนายใหม่..สบายดีนะครับไม่ได้เจอกันนานเลย   พวกเราทุกคนยังคิดถึงอยู่นะครับน้อง

คิดถึงวันวาน..แมชย์โปรดัคช้น 49   คนมีฝีมือ มาเมื่อไรก็ได้ถ้วยเมื่อนั้น เยี่ยมมากๆครับ..ตอนนั้นผมยังคลาสซีอยู่เลย Grin Grin Grin

ไหว้สวัสดีครับอาเสือ ...สบายดีนะครับ  ไหว้ จากในรูป....ตอนนี้อาเสือไปเอคลาสแล้ว นับว่ามีความพยายาม ความมุ่งมั่นและมีความอดทนสูงมากสมควรให้มือใหม่ๆนำไปเป็นแบบอย่างเป็นอย่างยิ่งครับ  เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2008, 02:09:32 PM โดย Skynavy » บันทึกการเข้า

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13332 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 06:36:21 PM »

สวัสดีครับลุงเสือ

จากข้อความที่ลุงเสือบอกให้พี่บริหารเวลาอันนี้เป็นสิ่งสำคัญอย่างยิ่งเพราะว่าการที่พี่เขาซ้อมอาจจะไม่มีเวลาและค่อนข้างจะน้อย บางครั้งเราต้องถามตัวเราเองว่าสิ่งที่เราต้องการต้องการจะไปถึงจุดไหน เพราะว่าบางครั้งนอกจากความพร้อมเกี่ยวกับเรื่องการฝึกซ้อมซึ่งประกอบด้วย เวลา กระสุน อาจารย์ที่จะมาแนะนำซึ่งบางครั้งสิ่งเหล่านี้ถือว่าเป็นสุดยอดแต่สิ่งสำคัญที่สุด ตัวเราจะมีความต้องการที่จะประสบความสำเร็จมากน้อยแค่ไหน บางครั้งอย่างเช่นคุณลุงอาจจะคิดว่า วัยเป็นอุปสรรคสำคัญเพราะว่าค่อนข้างจะสูงอายุแต่ผมกลับมองว่าเป็นจุดแข็งของคุณลุง บางครั้งแล้วความพร้อมทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นด้านคุณวุฒิ วัยวุฒิ และวุฒิภาวะ จะต้องประกอบไปด้วยความหึกเฮิม (กระดูก การอยากเอาชนะ วิธีการเอาชนะ ซึ่งบางครั้งสอนกันไม่ได้ จงอย่าคิดว่าจุดอ่อนเป็นของเรา แต่จงคิดว่าเป็นจุดแข็ง) สำหรับวัยอย่างผมกับพี่ค่อนข้างจะวัยรุ่น คงจะต้องใช้เวลาอีกระยะหนึ่งครับ
                                                                                                    สวัสดีครับ ขออนุญาตออกความคิดเห็น

เยี่ยมมากครับ น้องกัน  เยี่ยม

ขอบคุณครับสำหรับการแสดงออกความคิดเห็น

น้องกัน ... ยังมีเวลาเล่นและฝึกฝนอีกนานครับ

อยากให้มุ่งมั่นสุดๆไปเลย ..แต่ห้ามทิ้งเรื่องเรียน

อย่าให้เรื่องที่จะผ่นเข้ามาเมื่อเป็นวัยรุ่นมาขจัดความ

มุ่งมั่นของเราไปนะครับ ... สุดยอดครับน้องกัน  เยี่ยม Grin

ปล. แบบพี่ไม่เรียกวัยรุ่นแล้ว เลข 3 ใกล้เห็นชัดแล้ว  คิก คิก Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13333 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 06:36:51 PM »

คืนนี้และพรุ่งนี้แล้ว  พี่ๆ เพื่อนๆ นักกีฬาหลายท่านคงต้องออกเดินทางแล้ว

ขอให้ทุกท่านเดินทาง ไป กลับ โดยสวัสดิภาพ นะครับ
  Grin Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #13334 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 06:45:05 PM »

ไหว้สวัสดีครับอาเสือ ...สบายดีนะครับ  ไหว้ จากในรูป....ตอนนี้อาเสือไปเอคลาสแล้ว นับว่ามีความพยายาม ความมุ่งมั่นและมีความอดทนสูงมากสมควรให้มือใหม่ๆนำไปเป็นแบบอย่างเป็นอย่างยิ่งครับ  เยี่ยม

Grin ขอบคุณอาเสือครับ ตอนนี้สบายดีครับ รอฟ้าเปิดครับจะต้องกลับไปให้อาเสือช่วยติวแล้วล่ะครับ เพราะผมห่างสนามไปนาน แต่ก็ซ้อมแห้งอยู่บ้านเนือง ๆ ไม่บ่อยมากแต่ก็ยังไม่ละครับ Grin
 Grin อย่างที่พี่สกายบอกครับ อาเสือนับว่าเป็นตัวอย่างของนักกีฬาท่านอื่น ๆ ได้อย่างดีครับ Grin

หน้า: 1 ... 886 887 888 [889] 890 891 892 ... 942
  พิมพ์