เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 04:48:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 887 888 889 [890] 891 892 893 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355441 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13335 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 07:03:18 PM »

สวัสดีครับพี่ใหม่

ตอนนี้ผมกลับมาแล้วครับ

ว่างๆมาซ้อมด้วยกันนะ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13336 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 07:10:14 PM »

สวัสดีครับลุงเสือ

จากข้อความที่ลุงเสือบอกให้พี่บริหารเวลาอันนี้เป็นสิ่งสำคัญอย่างยิ่งเพราะว่าการที่พี่เขาซ้อมอาจจะไม่มีเวลาและค่อนข้างจะน้อย บางครั้งเราต้องถามตัวเราเองว่าสิ่งที่เราต้องการต้องการจะไปถึงจุดไหน เพราะว่าบางครั้งนอกจากความพร้อมเกี่ยวกับเรื่องการฝึกซ้อมซึ่งประกอบด้วย เวลา กระสุน อาจารย์ที่จะมาแนะนำซึ่งบางครั้งสิ่งเหล่านี้ถือว่าเป็นสุดยอดแต่สิ่งสำคัญที่สุด ตัวเราจะมีความต้องการที่จะประสบความสำเร็จมากน้อยแค่ไหน บางครั้งอย่างเช่นคุณลุงอาจจะคิดว่า วัยเป็นอุปสรรคสำคัญเพราะว่าค่อนข้างจะสูงอายุแต่ผมกลับมองว่าเป็นจุดแข็งของคุณลุง บางครั้งแล้วความพร้อมทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นด้านคุณวุฒิ วัยวุฒิ และวุฒิภาวะ จะต้องประกอบไปด้วยความหึกเฮิม (กระดูก การอยากเอาชนะ วิธีการเอาชนะ ซึ่งบางครั้งสอนกันไม่ได้ จงอย่าคิดว่าจุดอ่อนเป็นของเรา แต่จงคิดว่าเป็นจุดแข็ง) สำหรับวัยอย่างผมกับพี่ค่อนข้างจะวัยรุ่น คงจะต้องใช้เวลาอีกระยะหนึ่งครับ
                                                                                                    สวัสดีครับ ขออนุญาตออกความคิดเห็น

สวัสดีครับน้องกัน...เป็นความเห็นที่ดีอีกเช่นเคย    แวะมาบ่อยๆนะครับ  ขอให้ขึ้นGMตามพี่โอ๊คไปไวๆ   เอ ..มะรืนนี้ GMจะครบสามหรือเปล่า? Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2008, 07:12:39 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13337 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 07:17:40 PM »

ไหว้สวัสดีครับอาเสือ ...สบายดีนะครับ  ไหว้ จากในรูป....ตอนนี้อาเสือไปเอคลาสแล้ว นับว่ามีความพยายาม ความมุ่งมั่นและมีความอดทนสูงมากสมควรให้มือใหม่ๆนำไปเป็นแบบอย่างเป็นอย่างยิ่งครับ  เยี่ยม

สวัสดีครับผู้การ... ผมสบายดีครับ ขอบคุณครับ Grin Grin Grin

แมชย์วันวานดังกล่าว วันนั้นเราสองคนก็ได้ถ้วยที่ 1 ประเภททีมมาคนละใบด้วยนะครับ   ดูในภาพชื่นมื่นกันถ้วนหน้าเลย  ..แมชย์โปรดัคชั่นมันส์จริงๆ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #13338 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 07:21:16 PM »

สวัสดีครับพี่ใหม่

ตอนนี้ผมกลับมาแล้วครับ

ว่างๆมาซ้อมด้วยกันนะ

Grin ครับผม ว่างเมื่อไรไปแน่ครับ Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13339 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 06:26:58 AM »

สวัสดีทุกท่านครับ

วันนี้มารอต้อนรับพระอาจารย์แต่เช้าเลย....แต่ผมเองถูกพาไปเดินทางใกล้อีกแล้ว   เช้าๆวันจันทร์เจอกันครับ Grin Grin หลงรัก

zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #13340 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 07:00:01 AM »

อรุณสวัสดิ์ ครับทุกท่าน  มารอต้อนรับพระอาจาร์ย ไม่รู้ว่าไปขี่มังกร แล้วเลาะเอ็นมาด้วยหรือเปล่า...อิอิ ......
พรุ่งนี้แล้วซินะ แมตช์นี้ จะมีใครมามั่งน้อ....

เนียนๆ ไว้
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13341 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 09:16:11 AM »

อรุณสวัสดิ์ ครับทุกท่าน  มารอต้อนรับพระอาจาร์ย ไม่รู้ว่าไปขี่มังกร แล้วเลาะเอ็นมาด้วยหรือเปล่า...อิอิ ......
พรุ่งนี้แล้วซินะ แมตช์นี้ จะมีใครมามั่งน้อ....

ผมไม่ได้ไปครับ ยังไม่หายดี...เจอกันแมทซ์นวมินทร์เดือนหน้าครับ  Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #13342 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 10:35:08 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก พระอาจารย์ขี่มังกรกลับมาหรือเปล่าครับ ถึงยังครับ คิดถึงอยู่ครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก 

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #13343 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 10:42:17 AM »

Grin ไม่ได้ยินเสียงพระอาจารย์บ่น..........เหมือนขาดอะไรไปอย่างนะ  กริ้วๆ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13344 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 12:34:58 PM »

สวัสดีทุกท่านครับ

วันนี้มารอต้อนรับพระอาจารย์แต่เช้าเลย....แต่ผมเองถูกพาไปเดินทางใกล้อีกแล้ว   เช้าๆวันจันทร์เจอกันครับ Grin Grin หลงรัก

สวัสดีครับพี่และทุกๆคนครับ เพิ่งกลับมาถึงครับ

รอบนี้หามังกรไม่เจอครับเจอแต่พณานาคเพราะน้ำท่วมไปหมดเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก
แมทช์ที่เชียงใหม่พรุ่งนี้คงไม่ได้ไปครับ เพราะเพิ่งกลับมาถึงครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หลงรัก หลงรัก หลงรัก พระอาจารย์ขี่มังกรกลับมาหรือเปล่าครับ ถึงยังครับ คิดถึงอยู่ครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก 
Grin ไม่ได้ยินเสียงพระอาจารย์บ่น..........เหมือนขาดอะไรไปอย่างนะ  กริ้วๆ Grin

สวัสดีครับ..มิน่าผมนั่งจามแหลกเลยเพราะมีคนบ่นถึงอยู่นี่เอง.... งอน งอน Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13345 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 12:42:46 PM »

สวัสดีครับลุงเสือ

จากข้อความที่ลุงเสือบอกให้พี่บริหารเวลาอันนี้เป็นสิ่งสำคัญอย่างยิ่งเพราะว่าการที่พี่เขาซ้อมอาจจะไม่มีเวลาและค่อนข้างจะน้อย บางครั้งเราต้องถามตัวเราเองว่าสิ่งที่เราต้องการต้องการจะไปถึงจุดไหน เพราะว่าบางครั้งนอกจากความพร้อมเกี่ยวกับเรื่องการฝึกซ้อมซึ่งประกอบด้วย เวลา กระสุน อาจารย์ที่จะมาแนะนำซึ่งบางครั้งสิ่งเหล่านี้ถือว่าเป็นสุดยอดแต่สิ่งสำคัญที่สุด ตัวเราจะมีความต้องการที่จะประสบความสำเร็จมากน้อยแค่ไหน บางครั้งอย่างเช่นคุณลุงอาจจะคิดว่า วัยเป็นอุปสรรคสำคัญเพราะว่าค่อนข้างจะสูงอายุแต่ผมกลับมองว่าเป็นจุดแข็งของคุณลุง บางครั้งแล้วความพร้อมทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นด้านคุณวุฒิ วัยวุฒิ และวุฒิภาวะ จะต้องประกอบไปด้วยความหึกเฮิม (กระดูก การอยากเอาชนะ วิธีการเอาชนะ ซึ่งบางครั้งสอนกันไม่ได้ จงอย่าคิดว่าจุดอ่อนเป็นของเรา แต่จงคิดว่าเป็นจุดแข็ง) สำหรับวัยอย่างผมกับพี่ค่อนข้างจะวัยรุ่น คงจะต้องใช้เวลาอีกระยะหนึ่งครับ
                                                                                                    สวัสดีครับ ขออนุญาตออกความคิดเห็น

ตกใจ ตกใจ...เยี่ยมครับที่รู้จักมองอีกมุมหนึ่ง... เยี่ยม เยี่ยม
ในอ่อนมีแข็ง ในแข็งมีอ่อนครับ....ข้อสำคัญคืออย่านึกว่าข้าเก่ง ข้าแน่ครับ....เหนือฟ้ามีฟ้า เหนือเขาก็ยังมีเขา เหนือกระดาษยังมีซาลาเปา คิก คิก คิก คิก คนที่อยู่ GM ก็ใช่ว่าจะเก่งที่สุดครับ เพียงแต่โอกาสดีกว่าคนอื่นเท่านั้นครับ

สำคัญที่สุดและเก่งที่สุดสำหรับผมคือ ต้องมี...สปิริต ครับ เยี่ยม

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13346 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 03:44:46 PM »

ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ พระอาจารย์

ผมกลับมาถึงเมื่อวันพุธครับ ตอนนี้อยู่ในช่วง เจ็ตแล็ค (แต่เป็นตอนหัวค่ำครับ)

ไว้เจอกันหลังจากหายเจ็ตแล็คนะครับ (อาทิตย์หน้าน่าจะหาย)

เจอกันที่สนามครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #13347 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 06:11:38 PM »

Grin ไหว้พี่ชัยงาม ๆ ครับ Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13348 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 06:35:46 PM »

Grin ไหว้พี่ชัยงาม ๆ ครับ Grin

ทำตัวนอบน้อมนะ ดีแล้วครับนายใหม่  ขำก๊าก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #13349 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 07:05:25 PM »

ทำตัวนอบน้อมนะ ดีแล้วครับนายใหม่  ขำก๊าก

Grin Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 887 888 889 [890] 891 892 893 ... 942
  พิมพ์