เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 02:24:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 891 892 893 [894] 895 896 897 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1354995 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13395 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 03:26:41 PM »

รถตู้...เส้นทางสายใต้น้องวุฒิชำนาญ    อยู่แล้วววววว

พระอาจารย์และชาวทีมไว้ใจได้เลย Grin Grin Grin

แต่ผมกับพี่พรรณขออนุญาตไปพบกันที่สนามแข่งเลยนะครับเพราะต้องไปทำธุระแถว เมืองคอนแดนคนดุ..ล้อเล่นๆ  เมืองพระ ครับ นิดหน่อยก่อน   และจะกลับวันจันทร์หลังแข่งครับ    ถ้าน้องๆกลับกันก่อนก็ยินดีรับฝากถ้วยรางวัลเด้อครับ    แต่คิดว่าถ้าไปกันแล้วก็อยู่ฉลองต่ออีกคืนก้ไม่เลว  โซเฟ่อร์จะได้ไม่ล้ามาก Grin Grin Grin

ผมว่าถ้าจะไปก็นั่งเครื่องไปก่อนหนึ่งวันแล้วเช่ารถดีกว่าขับไปครับ แข่งเสร้จก็บินกลับได้เลย

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ....ขับรถสายใต้ขาไปพอทำเนาแต่ขากลับแทบอยากจะทิ้งรถทุกที   ตกใจ    แต่ไปอีสาน หรือเหนือ  ผมก็คิดแบบนี้ทุกทีเช่นกัน ขำก๊าก   

ผมกะจะไปเสาร์เช้าเช่นกันครับพระอาจารย์ Grin Grin Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13396 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 04:12:42 PM »

รถตู้...เส้นทางสายใต้น้องวุฒิชำนาญ    อยู่แล้วววววว

พระอาจารย์และชาวทีมไว้ใจได้เลย Grin Grin Grin

แต่ผมกับพี่พรรณขออนุญาตไปพบกันที่สนามแข่งเลยนะครับเพราะต้องไปทำธุระแถว เมืองคอนแดนคนดุ..ล้อเล่นๆ  เมืองพระ ครับ นิดหน่อยก่อน   และจะกลับวันจันทร์หลังแข่งครับ    ถ้าน้องๆกลับกันก่อนก็ยินดีรับฝากถ้วยรางวัลเด้อครับ    แต่คิดว่าถ้าไปกันแล้วก็อยู่ฉลองต่ออีกคืนก้ไม่เลว  โซเฟ่อร์จะได้ไม่ล้ามาก Grin Grin Grin

ผมว่าถ้าจะไปก็นั่งเครื่องไปก่อนหนึ่งวันแล้วเช่ารถดีกว่าขับไปครับ แข่งเสร้จก็บินกลับได้เลย

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ....ขับรถสายใต้ขาไปพอทำเนาแต่ขากลับแทบอยากจะทิ้งรถทุกที   ตกใจ    แต่ไปอีสาน หรือเหนือ  ผมก็คิดแบบนี้ทุกทีเช่นกัน ขำก๊าก   

ผมกะจะไปเสาร์เช้าเช่นกันครับพระอาจารย์ Grin Grin Grin

แอบหนีเที่ยวกันอีกแล้วครับ...แถวๆบ้านดอน ผมพอคุ้นๆ อยู่  คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13397 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:02:55 PM »

แอบหนีเที่ยวกันอีกแล้วครับ...แถวๆบ้านดอน ผมพอคุ้นๆ อยู่  คิก คิก

จะขาดท่านรองได้งัยยยย  หนีไปด้วยกันดีกั่ว;D Grin หลงรัก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13398 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:11:26 PM »

คนได้ซ้อมมากๆ ดีครับ

เห็นนองๆรุ่นพี่ ทั้งหลายยิงกันแล้ว ผมขอแอบห่างไปหนึ่งกิโลเมตรเลย ..  เก่งจริงๆเขายิงกันได้อย่างไรหนอ? เยี่ยม

ผมเองพอได้บ้างตามเวลา  ห้านัดก็เอาแล้วครับ  ..ยังไม่ไหลลื่นมีชะงัก  คงเป็นเพราะสว.แล้วนั่นแหละ    คงไหลเหมือนน้องๆบ่ได้ดอก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอปล่อยไก่ให้ดูเล่นก่อนนอนสักคลิปครับ...ใครมีอะไรจะแนะนำ ยินดีรับฟังด้วยครับ..เป้าใกล้ 8 หลา  เพลทกับเป้าไกลจำไม่ได้เสียแล้วซี  โซนไม่เลวครับ  เวลา 4.08 s ครับ    สปริงรีคอยด์ 14 ปอนด์คุมปืนไม่ค่อยจะได้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://video.google.com/videoplay?docid=6719829578799212511

ราตรีสวัสดิ์ครับทุกท่าน Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2008, 08:14:22 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13399 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 09:14:26 PM »

สุดยอดแล้วครับน้าเสือ  เยี่ยม

ตกใจหมดเลย ที่น้าเสือบอกว่า อาจเป็นเพราะ สว เพราะช่วงนี้กำลังร้อน  คิก คิก คิก คิก

น้าเสือเอาสปริงรีคอยล์(เบาๆ)ใหม่ไหมครับผมมีครับ ถ้าอย่างไรน้า PM มาบอกผมนะครับ

เดี๋ยวผมเอาไปฝากไว้กับ นายสนามให้  Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13400 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 06:32:53 AM »

สุดยอดแล้วครับน้าเสือ  เยี่ยม

ตกใจหมดเลย ที่น้าเสือบอกว่า อาจเป็นเพราะ สว เพราะช่วงนี้กำลังร้อน  คิก คิก คิก คิก

น้าเสือเอาสปริงรีคอยล์(เบาๆ)ใหม่ไหมครับผมมีครับ ถ้าอย่างไรน้า PM มาบอกผมนะครับ

เดี๋ยวผมเอาไปฝากไว้กับ นายสนามให้  Grin Grin

ใจดีจริงๆน้องกอล์ฟ เยี่ยม....แต่สปริงอ่อนๆของผมมีอยู่แล้วครับ  คงไม่รบกวน    ตอนนี้ก็เพียงแต่ลองยิงเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาเพื่อทดสอบอะไรบางอย่างเท่านั้นเอง   อย่างเช่นประกับก็ลองยางบ้างไม้บ้าง  เป็นต้น    ....ได้ที่พอใจก็จะเอาไปใช้ตอนแข่งน่ะครับ

สว. ที่กล่าวถึงนั้น คือ แก่   นะครับ...สูงวัย Grin Grin Grin
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #13401 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 06:35:37 AM »

หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก

2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #13402 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 09:54:47 AM »

IPSC.. แมชย์นี้      ปีนี้ผมคงจะขอลงไปร่วมสนุกด้วยในคลาส A โปรดัคชั่น..  ดูรายละเอียดที่นี่ครับ Grin Grin Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=49711.30

เดี๋ยวใกล้ๆดูกันอีกทีครับพี่ว่าจะมีใครไปด้วยได้มั้งครับ...มันแค่ใกล้ปิดเทอม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน..ถ้าปิดเทอมละก็ผมไปด้วยแน่ๆครับ เยี่ยม เยี่ยม

พระอาจารย์ยังเรียนไม่จบเหรอครับ  คิก คิก ขำก๊าก

คิก คิก    ไม่กล้าหัวเราะดัง.....อิอิ อุอุ

ยังครับกำลังเรียน ป3 เตรียมขึ้น ป4 อยู่ครับ Grin Grin ไม่แน่ใจว่า ป3 จะผ่านหรือไม่ครับ คิก คิก คิก คิก
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13403 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 03:54:24 PM »

สวัสดีเย็นวันหยุดสุดสัปดาห์ครับ Grin Grin Grin

มาคุยกันเล่นๆครับ...

ในกีฬาประเภทต่างๆ   เราต่างก็ชอบที่จะดูคนเก่งๆเขาเล่นกีฬาชนิดนั้นกัน   .. จริงไหม?

ลองสังเกตครับ  คนเก่งๆพวกนั้นเขาจะมีลีลาในการเล่นเกมส์แตกต่างกันออกไป   บางคนลีลาน่าดู  บางคนลีลาดูไม่จืด  บางคนเทคนิคเยี่ยม  บางคนชำนาญเป็นยอด   บางคนดีแทบทุกอย่างเลย  ......แต่ต่างก็ล้วนแต่เป็นคนเก่ง

ipsc ก็ไม่มีข้อยกเว้นเช่นกัน.....ไม่เชื่อลองสังเกตดูลีลาการยิงของมือระดับ M  GM  หลายๆคน ซ้ำๆดูซิครับ     ซึ่งนอกจากจะได้เรียนรู้จากคนเก่งแล้ว  เรายังจะได้เห็นลีลาการยิงของเขาด้วย

ผมดูบางคลิบมือระสูงๆในบ้านเรา..  แค่วิธีการก้าวขา  หรือ การแยงมือเข้าไปในช่องแล้วจึงจะยิงกับอีกคนที่ยิงโดยไม่แยงมือเข้าไป  หรือ การกำหนดจุดที่จะยืนยิงต่างกัน ..   แค่นี้เวลาเขาก็ต่างกันที่จุดทศนิยมของวินาทีหรือมากกว่า   มีผลทำให้แพ้หรือชนะในสเตจนั้นๆได้เลยยย

นอกจากนั้นจะเห็น  บางคนยิงดุดันรวดเร็วเข้าออกรุนแรง  บางคนยิงแบบนุ่มนวลลื่นไหลต่อเนื่องดูเหมือนช้าแต่เวลาไม่ช้าตามไปด้วย

ส่วนตัวผมคิดว่าลีลาการยิงของแต่ละคนน่าจะเป็นรวมของสองสิ่งในชีวิตจริงของคนๆนั้น คือ  บุคลิคภาพ+ฝีมือ   ....คนใจเย็น ใจร้อน อ่อนโยน  ก้าวร้าว   มากน้อยแค่ไหนเมื่อไปรวมกับฝีมือที่มีอยู่ก็ออกมาเป็นลีลาการยิงให้เราได้เห็น....(เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)

เมื่อได้กล่าวถึงกีฬาชนิดอื่นไว้ด้วย  ผมจึงขอยกตัวอย่างลีลาการเล่นกีฬาชนิดหนึ่ง ของยอดนักกีฬาสองคนมาให้ดูกันเล่นๆ......มอบพิเศษแด่น้องเสือวุฒิครับ...แมชย์นี้ไม่รู้เกิดทันหรือเปล่า นานมากแล้ว Grin Grin Grin

http://www.youtube.com/watch?v=IxFqkScuKE0

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13404 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 04:24:47 PM »

เห็นด้วยกับน้าเสือครับ

ลีลาท่าทาง บ่งบอกถึง เอกลักษณ์

ของ เอกบุรุษ  Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13405 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 07:11:01 PM »

เห็นด้วยกับน้าเสือครับ

ลีลาท่าทาง บ่งบอกถึง เอกลักษณ์

ของ เอกบุรุษ  Grin Grin

GM    M   โปรดัตชั่น    ที่เป็นไอดอล  หรือ แม่แบบ  ของน้องกอล์ฟ  มีใครบ้างล่ะครับ  Huh Grin Grin

ตอบดีๆ อนาคตipsc เชียวนะครับ ตกใจ....ล้อเล่นๆ  พีเอ็มก็ได้ครับ Grin Grin Grin
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #13406 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 05:38:32 PM »

เห็นนองๆรุ่นพี่ ทั้งหลายยิงกันแล้ว ผมขอแอบห่างไปหนึ่งกิโลเมตรเลย ..  เก่งจริงๆเขายิงกันได้อย่างไรหนอ? เยี่ยม

ผมเองพอได้บ้างตามเวลา  ห้านัดก็เอาแล้วครับ  ..ยังไม่ไหลลื่นมีชะงัก  คงเป็นเพราะสว.แล้วนั่นแหละ    คงไหลเหมือนน้องๆบ่ได้ดอก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอปล่อยไก่ให้ดูเล่นก่อนนอนสักคลิปครับ...ใครมีอะไรจะแนะนำ ยินดีรับฟังด้วยครับ..เป้าใกล้ 8 หลา  เพลทกับเป้าไกลจำไม่ได้เสียแล้วซี  โซนไม่เลวครับ  เวลา 4.08 s ครับ    สปริงรีคอยด์ 14 ปอนด์คุมปืนไม่ค่อยจะได้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://video.google.com/videoplay?docid=6719829578799212511

ราตรีสวัสดิ์ครับทุกท่าน Grin Grin Grin

ที่ดูของอาเสือแล้วผมว่าทำให้ผมมีวิธีซ้อมมากขึ้นผมขอแยกเป็นข้อๆครับ
จากการขึ้นเริ่มยิงอาเสือเอาประกันติดด้านล่างครึ่งนึง ทำให้ผมคิดถึงการขึ้นปืนแล้วยิงนัดแรกถ้าดูศูนย์ไม่ดีรีบยิงมีสิทธิ์โดนประกัน หรือถ้าเผื่อบนมากก็อาจจะมิส
ส่วนการยิงเพลทอาเสือเนียนครับทำให้ผมต้องแบ่งว่าเวลายิงเพลทต้องเนียน ซึ่งดูเหมือนช้า แต่ผลงานออกมาเร็ว เพราะถ้ามิสก็ต้องซ้ำ เสียเวลากว่า
ส่วนเป้าสุดท้ายอาเสือติดประกันด้านข้างขว่าเต็ม ทำให้รู้ว่าถ้าเชื่อมเป้ามา โดยที่วาดปืนมาจากซ้ายไปขวาถ้าไม่แข็งแรงก็เลยยิงโดนประกัน
เสตทที่อาเสือจัดแบบนี้ผมดูแล้วสอนผมได้มากมายเลยครับ ขอบคุณอาเสือด้วย ส่วนพี่ๆๆท่านอื่นมีข้อแนะนำเพิ่มก็ดีครับผมจะได้เอาไปซ้อมเพิ่ม
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13407 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 05:15:27 AM »

ที่ดูของอาเสือแล้วผมว่าทำให้ผมมีวิธีซ้อมมากขึ้นผมขอแยกเป็นข้อๆครับ
จากการขึ้นเริ่มยิงอาเสือเอาประกันติดด้านล่างครึ่งนึง ทำให้ผมคิดถึงการขึ้นปืนแล้วยิงนัดแรกถ้าดูศูนย์ไม่ดีรีบยิงมีสิทธิ์โดนประกัน หรือถ้าเผื่อบนมากก็อาจจะมิส
ส่วนการยิงเพลทอาเสือเนียนครับทำให้ผมต้องแบ่งว่าเวลายิงเพลทต้องเนียน ซึ่งดูเหมือนช้า แต่ผลงานออกมาเร็ว เพราะถ้ามิสก็ต้องซ้ำ เสียเวลากว่า
ส่วนเป้าสุดท้ายอาเสือติดประกันด้านข้างขว่าเต็ม ทำให้รู้ว่าถ้าเชื่อมเป้ามา โดยที่วาดปืนมาจากซ้ายไปขวาถ้าไม่แข็งแรงก็เลยยิงโดนประกัน
เสตทที่อาเสือจัดแบบนี้ผมดูแล้วสอนผมได้มากมายเลยครับ ขอบคุณอาเสือด้วย ส่วนพี่ๆๆท่านอื่นมีข้อแนะนำเพิ่มก็ดีครับผมจะได้เอาไปซ้อมเพิ่ม

ก็เป็นอีกหนึ่งในการบ้านของพระฤาษีนกไฟนะครับ( ซึ่งผมยังทำได้ไม่ดี)....ที่น้องต่อกล่าวมาก็ถูกครับ   แต่รายละเดียดของDRILLนี้มีมากกว่านั้นครับ  อาทิ  เวลา  สเต็ป  ทิศทาง  วาดเป้า  ท่ายิง เป็นต้นครับ   

ผมเข้าใจแต่อธิบายไม่ถูก  ตรงนี้แหละที่เรียกว่าถ่ายทอดไม่เป็น สอนใครไม่ได้    หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13408 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 09:26:02 AM »

อานาจาครับ

เมื่อวานไปฝึกแล้วไม่เจอกัน

ผมฝากของไว้กับพี่ golf นะครับ

อย่าลืมไปเอานะครับ เดี๋ยวหมด  Grin Grin

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13409 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 02:33:51 PM »

อานาจาครับ

เมื่อวานไปฝึกแล้วไม่เจอกัน

ผมฝากของไว้กับพี่ golf นะครับ

อย่าลืมไปเอานะครับ เดี๋ยวหมด  Grin Grin

ขอบคุณมากครับ.. Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 ... 891 892 893 [894] 895 896 897 ... 942
  พิมพ์